• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

samachcm

bác giúp em thêm vấn đề này,em đã up con w950i thành công.sao đó em làm con p990i bấm gĩư phím @ 1 hồi nó báo là phần mềm điện thoại bạn là mới nhất,thấy vậy nên em bấm thoát kg cập nhật nữa.sáng nay có đọc bài của caohieu88 thì em vào úp lại con p990i cho thành R6E28.em bật phần mềm lên gắn usb vào đợi mãi mà kg thấy gì hết.đợi riết cái PC nó nhận luôn cái thẻ nhớ.làm hoài mà vẫn như vậy.mong các anh em hướng dẫn giùm.thank nhiều.:-(

cunvinh

các bác cứu với bác nào có biết chỗ nào bán con flas midia thì chỉ dùm em với con p990i bị chết con flas em ở CỬA LÒ NGHỆ AN . Em di hỏi mấy cửa hàng mà nó bảo chẳng biết cái flas là gì cả

tommynguyen1961

HIx tối chạy lên xem câu trả lời mà vẫn chưa có :((

Vịt là người thứ 3 mở hàng .
Vịt mún hỏi về việc on Call setting>call waiting
Mỗi lần vịt "on" trong hần voice call thì Nó cứ hiện ra bản báo lỗi là :command error .
Có CongVoi+CaoHieu bik Cách khắc phục lỗi này thì giúp vịt với

Chỉ có thuê bao trả sau mới có chức năng này vịt à.
Chúc bạn vui.

kiddi85

Cho hỏi là nếu tai nghe trước của P990i không nghe được thì có cách nào sửa, hay chỗ nào sửa ổn không vậy??

Nếu phải sống chung với tình trạng này thì có cách nào mặc định loa ngoài là tai nghe chính khi nhận và thực hiện cuộc gọi không vậy?

tommynguyen1961

Cho hỏi là nếu tai nghe trước của P990i không nghe được thì có cách nào sửa, hay chỗ nào sửa ổn không vậy??

Nếu phải sống chung với tình trạng này thì có cách nào mặc định loa ngoài là tai nghe chính khi nhận và thực hiện cuộc gọi không vậy?

Không thể cho mặc định là nghe bằng loa ngoài khi nhận cuộc gọi đâu bạn à.
Tai nghe trước của bạn không nghe được là do bị đứt dây hoặc bị hư loa.
Nếu đứt dây không thì ra tiệm họ chỉ cần hàn lại cho bạn, còn nếu bị rách màn loa thì phải thay loa mời không mắc đâu bạn. Còn về sửa ở chỗ nào thì bạn ở khu vực nào? Tphcm thì có thể tới đường 3-2 có các cửa hàng sữa chữa rất lớn và uy tín.
Chúc bạn vui.

tommynguyen1961

Anh đã test 3 cái sim trên cùng 1 máy điện thoại của anh. Sim đều là thuê bao trả trước và không có cái nào kích hoạt được chức năng này cả. chỉ có cái Sim thứ 4 là sim thuê bao trả sau anh đang xài là kích hoạt được thôi. em cũng có thể hỏi tổng đài 18001090 thì họ nói cũng y như ý kiến anh mới đưa ra thôi.

tongnhatphuong

Mình cần cứu khẩn cấp đây :((

Mình dùng SE P1i được gần 1 tháng thì bắt đầu có hiện tượng sóng báo ảo (vẫn nhận mạng, vẫn báo đầy sóng), các chương trình vẫn chạy tốt (trừ gửi, nhận tin nhắn hay nghe, gọi) máy rơi vào tình trạng không liên lạc được mà mình hoàn toàn không hề biết.Dù vẫn đang gửi và nhận tin nhắn, tự dưng chờ mãi không thấy tin trả lời, phải lấy điện thoại khác ra gọi đến mới biết là điện thoại của mình không liên lạc được rồi. Khổ nhất là không biết nó bị như vậy lúc nào, để điện thoại cả ngày và cả ngày không ai liên lạc được.

Những lúc như vậy không thể tắt máy được bằng nút power off, chỉ có tháo pin ra, rồi lắp lại. máy trở lại bình thường và rồi lại không biết đến khi nào thì bị tiếp.

Xin giúp mình gấp, cám ơn rất nhiều :(

ngocphan

Mình cần giúp về camera của P990, mỗi khi mình muốn chụp, bật nắp ra là nó lai tự khởi động lại, các bạn xem giùm đó là lỗi gì? Thanks!

eternal_vnn

@Tommy : hii,có khi trường hợp sim của em là sim lỗi mạng nên vẫn dùng đc chăng?em nhận 1 lúc 2 cuộc gọi thường xuyên anh ạh ^^

@ngocphan :bạn xemlaij Ram cảu bạn trước lúc chụp ảnh nhé,chắc là hết Ram nên nó tự giải phóng,restart máy chăng?còn nếu ko chắc lỗi pm ko tương thích hoặc phần cứng trục trặc rùi.
chúc cả nhà ngày mới vui vẻ,hum qua xuống HP RockStorm hôm nay em khản giọng rùi ^^

sem600inc

Hix, Bác CongVoi ơi giúp tôi với. Con M600i của tui nó bị lỗi gì ấy, cái gì cũng ok chi có điều la sau khi gọi đi hoặc bắt máy nghe gọi xong thì nó im ru :-??, tắt nguồn không được, đèn nó cứ sáng hoài. Hix, một cái máy điện thoại chức năng chính là để nghe vậy mà nay nó ra nông nổi thế đó, giúp tôi với.:((

lee_boong

tôi xin được thỉnh giáo có nhiều phần mềm sau khi tôi xóa rồi nhưng không hiểu lý do ji khi khởi động lại em p990i nó cứ bắt cài dặt . xin mọi người jups đỡ. thank

eternal_vnn

@lee_boong : bạn bật caps off,sau đó dùng SMPro hoặc XPlore vào D:\private\10202dce xóa hết những file .sis trong thư mục đó đi là giải quyết đc vấn đề đó bạn!những file .sis đó là file ảnh giả máy tự tạo khi bạn cài pm lên thẻ nhớ,nếu ko dọn đi thì lúc uninstall pm đó mà restart thì máy sẽ bắt cài lại,nhưng nhấn ok thì cũng ko thể cài đc (file ảnh ảo ko có tác dụng cài pm).
chúc bạn vui!

Chung_tuhinh

anh ơi em là thuê bao trả trước đây nhưng vẫn dùng đc chức năng này mà (em đã test rất kĩ rùi đó)
chắc máy của Vịt bị làm sao rùi.
Chính xác =D>
Mình cũng có 1 Sim trả trước và cũng kích hoạt được dịch vụ cuộc gọi chờ mà

tuanhung1433

Chính xác =D>
Mình cũng có 1 Sim trả trước và cũng kích hoạt được dịch vụ cuộc gọi chờ mà

Nó có thể là cuộc gọi tới hoặc cuộc gọi đi. Mình xài VINA trả trước và chức năng này hoạt động tốt từ thời còn xài em T230=D>

Vitcon321

hix máy vịt bi khùng rồi giờ làm sao bi giờ :( Máy của thằng bạn W200i mà xài chức năng này phe phé luôn :(.Máy vịt ...... tự bùn 5s
Àh cho Vịt hỏi cái này tí
Vd như Phần mềm đẵ xóa đi nhưng khi khởi động máy nó hiện ra bắt install Thì ta vào SMP xóa dc Còn tin nhăn khi khởi động nó cũng cứ hiện ra mấy caí tin cũ rít hoài thì phải làm thía nào vậy mội người :(
Mình cần cứu khẩn cấp đây :((

Mình dùng SE P1i được gần 1 tháng thì bắt đầu có hiện tượng sóng báo ảo (vẫn nhận mạng, vẫn báo đầy sóng), các chương trình vẫn chạy tốt (trừ gửi, nhận tin nhắn hay nghe, gọi) máy rơi vào tình trạng không liên lạc được mà mình hoàn toàn không hề biết.Dù vẫn đang gửi và nhận tin nhắn, tự dưng chờ mãi không thấy tin trả lời, phải lấy điện thoại khác ra gọi đến mới biết là điện thoại của mình không liên lạc được rồi. Khổ nhất là không biết nó bị như vậy lúc nào, để điện thoại cả ngày và cả ngày không ai liên lạc được.

Những lúc như vậy không thể tắt máy được bằng nút power off, chỉ có tháo pin ra, rồi lắp lại. máy trở lại bình thường và rồi lại không biết đến khi nào thì bị tiếp.

Xin giúp mình gấp, cám ơn rất nhiều :(
Ba cái hiện tượng sóng siếc này hình như có liên quan đến CDA .Thằng p1i này nghe nói sóng íu khi chưa đổi CDA áh. ^^! bro thử đổi CDA thử coi

S

simkiller

Guest
Bác Congvoi oi, cho mình hỏi thăm tí nhé? Mình đang xài con W960i , đã hacked . Nhưng hôm nay, mình đọc bên OS 9.1 V3 trong mục đổi fonts trong đt .Mình cũng thử thay đổi fonts chữ cho con W960i của mình.Trước hết mình cài font router vào ,sau đó cũng tạo một thư mục fonts trong :E-> Resouce và bỏ một số fonts vào thư mục đó.Nhưng khi khởi động lại máy thì máy của mình cứ restart hoài nhưng không khởi động được. Bác có cách nào giúp mình để phục hồi lại như bình thừong không. Cám ơn Bác nhiều lắm.

CongVoi

Super V.I.P
Bác Congvoi oi, cho mình hỏi thăm tí nhé? Mình đang xài con W960i , đã hacked . Nhưng hôm nay, mình đọc bên OS 9.1 V3 trong mục đổi fonts trong đt .Mình cũng thử thay đổi fonts chữ cho con W960i của mình.Trước hết mình cài font router vào ,sau đó cũng tạo một thư mục fonts trong :E-> Resouce và bỏ một số fonts vào thư mục đó.Nhưng khi khởi động lại máy thì máy của mình cứ restart hoài nhưng không khởi động được. Bác có cách nào giúp mình để phục hồi lại như bình thừong không. Cám ơn Bác nhiều lắm.

Bạn bỏ vào ổ đấy là trên thẻ.Bây giờ tháo thẻ ra,cắm vào đầu lọc thẻ đưa lên máy tính.Rồi xoá cái mục font trong thẻ kia đi là sẽ hết ngay :d

S

simkiller

Guest
W960i restarts

Cám ơn bạn đã trả lời nhanh như vậy. Nhưng Con W960i của mình có bộ nhớ trong máy là 8gb, nên không có thẻ nhớ riêng.Còn cách nào khác vậy không bạn ? Hay là mình phải hard reset nó. Cách hard reset của w960i như thế nào vậy bạn có biết không? Cám ơn bạn trước .