• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

nh0x1uv2911

cả mình cũng có vấn để đấy,mình dùng M600i,phần báo thức bị điên,mỗi lần báo thức là bào liên tiếp cả chục lần,tắt xong là nó báo lại ngay luôn,mỗi lần dậy tắt là phải tắt liên tiếp nên bực mình lắm,mà thỉnh thoảng ko hẹn nó cũng báo thức bấy kì vậy đó
mình đã up wf mới nhưng vẫn ko giải quyết được

Theo mình thì CDA của bạn không phải là GW, bạn đổi CDA sang GW là ổn thôi.

Bạn à!Mình cũng là 1 mem dùng m600i và cũng 2 lần gặp trường hợp như bạn.Có thể nói đó là do lỗi cài nhiều chương trình quá.Chỉ còn cách Format internal disk.Mình chỉ có cách làm như vậy.Mong mem nào pro hơn tìm hướng giải quyết khác :D

Nguyen_Minh

Bạn à!Mình cũng là 1 mem dùng m600i và cũng 2 lần gặp trường hợp như bạn.Có thể nói đó là do lỗi cài nhiều chương trình quá.Chỉ còn cách Format internal disk.Mình chỉ có cách làm như vậy.Mong mem nào pro hơn tìm hướng giải quyết khác :D

Anh có thể up lại firmware, hard reset hoặc master reset

redipro

mình cài GPRS viettel vào máy...xem web thì vẫn bình thường...nh ưng mình không sử dụng được ct chat ola. Vậy có phải cấu hình viettel gửi về cho máy mình không hỗ trợ ola phải không? mình xài sony ericsson P1i. cho mình lời khuyên nhé..cảm ơn rất nhiều

Nguyen_Minh

Cho e hỏi cái Opera mini có chạy đc bằng gprs ko ạ? E dùng ko đc nhưng hôm nọ đọc ở đâu thấy ai bảo vào opera mini bằng gprs bình thường. Thế ai bik trả lời cho e nhé

redipro

Cho e hỏi cái Opera mini có chạy đc bằng gprs ko ạ? E dùng ko đc nhưng hôm nọ đọc ở đâu thấy ai bảo vào opera mini bằng gprs bình thường. Thế ai bik trả lời cho e nhé

Sử dụng dc bình thường bạn ah.Mình đang xài nèn vào tốt lắm

truelove0406

mình cài GPRS viettel vào máy...xem web thì vẫn bình thường...nh ưng mình không sử dụng được ct chat ola. Vậy có phải cấu hình viettel gửi về cho máy mình không hỗ trợ ola phải không? mình xài sony ericsson P1i. cho mình lời khuyên nhé..cảm ơn rất nhiều

Hình như Ola nó chẳng quan tâm tới máy gì , gprs của mạng nào đâu, mình xài w950i mạng Viettel + N73 mang Vina , sử dụng Ola phà phà luôn. chỉ cần máy kết nối gprs , nhắn tin cho thằng Ola , hình như 15K , là nó down về và sử dụng thôi. Bạn cài Ola cách nào ? nó có Ola 3 beta rồi đó
Đây rùi, bạn vào đây nhé http://blog.ola.vn/ , của thằng Ola đó, nó hướng dẫn rất chi tiết . Thử đi nhé

Nguyen_Minh

Sử dụng dc bình thường bạn ah.Mình đang xài nèn vào tốt lắm

Thế nhưng sao của e ko vào đc. gprs chỉ dùng đc hồi đầu mới nhắn tin để cài, sao khi change cda thì tịt luôn. Dùng với web mặc định cũng ko đc. gprs bây giờ chỉ hiện ra cho đẹp mắt T__T

Nguyen_Minh

À, còn 1 cái nữa. Khi e vào pdf+ bên ổ c nó ko hiện ra cái đt bạc như trong quản lý tập tin mà nó ra hình như cái p1i ấy. Cái thẻ nhớ thì mờ mờ chẳng nhìn ra gì cả. Máy e mới bị thế, ko bik là bt hay do sao mà bị?

homashu

Thế nhưng sao của e ko vào đc. gprs chỉ dùng đc hồi đầu mới nhắn tin để cài, sao khi change cda thì tịt luôn. Dùng với web mặc định cũng ko đc. gprs bây giờ chỉ hiện ra cho đẹp mắt T__T

chắc là khi bạn thay đổi CDA thì bị mất cấu hình internet của vit teo rồi. nếu bạn vào mạng được mà chat ola không được thì có thể bạn đang dùng cấu hình v-wap. bạn nên tạo 1 cấu hình mới và để là v-internet.(hoặc đổi v-wap thành vinternet cũng được, sau đó bạn chọn more->proxy-> bỏ chọn use proxy sever)
Posted via Mobile Device

linhhon0007

Bạn thử vào tools => control panel => connections => internet wizard cài đặt lại thử,nếu vẫn không được bạn nên xem lại khi chuyển CDA hoặc khi úp firmware nha,chúc bạn thành công!=D>

bubble

screen

Các bạn cho mình hỏi màn hình của mình bị vậy là sao. Mình đã Update lại phần mềm mà cũng ko đc

lee_boong

có ai jups mình với sau khi cài bộ icon neon pro không hiểu em p990i làm sao mà không đọc được tin nhắn nữa báo lỗi lung tung cả. jups mình với

Hoangcuong115

có bác nào chỉ giúp em con P1i của em là thuộc GW1 hay 2 nhe! Em mới dùng nên chả biết tí gì cả.
Phone: CXC 162037 R9G006
Blutooth: CXC 162143 R1C
Org: CXC 162108 R6E21
CXC 162108 R6E21V
CDA: 162022/1 R6E21
Em đã thử up firm ware rùi nhưng máy báo là bản mới nhất ko bít có đúng khong a?
Em cũng đang khổ sở vì hơn 1 tháng nay tài khoản chính của em hay bị trừ tiền (e dùng mạng VINA) trong khi tài khoản phụ vẫn còn nhiều tiền, gọi hỏi tông đài thì báo là có nhiều tin nhắn đi Pháp từ số máy của em (mà em có bao giờ gửi tin nhắn đi Phấp đâu cơ chứ, hic hic. em thử lắp sim cua em sang máy 1200 thì không còn hiện tượng này.
Các bác chỉ giáo cho em với a.
Thanks nhieu nhieu

linhhon0007

có bác nào chỉ giúp em con P1i của em là thuộc GW1 hay 2 nhe! Em mới dùng nên chả biết tí gì cả.
CXC 162108 R6E21V
Em đã thử up firm ware rùi nhưng máy báo là bản mới nhất ko bít có đúng khong a?
Em cũng đang khổ sở vì hơn 1 tháng nay tài khoản chính của em hay bị trừ tiền (e dùng mạng VINA) trong khi tài khoản phụ vẫn còn nhiều tiền, gọi hỏi tông đài thì báo là có nhiều tin nhắn đi Pháp từ số máy của em (mà em có bao giờ gửi tin nhắn đi Phấp đâu cơ chứ, hic hic. em thử lắp sim cua em sang máy 1200 thì không còn hiện tượng này.
Thanks nhieu nhieu

Của bác là GW1 ,còn vụ tin nhắn thì không rõ sao nên không giúp bác được nhưng có góp ý là bác nên chuyển sang GW2 dùng vì nghe mấy bác trên diễn đàn nói là GW2 dùng ổn định hơn,chưa có P1i để thử nên chưa rõ lắm ,bác chịu khó seach thêm trên diễn đàn nha.

kutiz

Anh thử master reset lại xem. Hoặc up firm cũng đc!
Đã đổi CDA GW1 , G2 ; up firm mấy lần, kể cả đổi các loại sim thẻ mà vẫn bị .
>>> mang ra trung tâm bảo hành chờ kết quả:D

Nguyen_Minh

CXC 162108 R6E21V
Thanks nhieu nhieu

Muốn biết là cda gw1 hay gw2 thì a xem cái dòng cda, sau dấu / là số 1 hay 2 thì biết nó là cda 1 hay 2

Hoangcuong115

Của bác là GW1 ,còn vụ tin nhắn thì không rõ sao nên không giúp bác được nhưng có góp ý là bác nên chuyển sang GW2 dùng vì nghe mấy bác trên diễn đàn nói là GW2 dùng ổn định hơn,chưa có P1i để thử nên chưa rõ lắm ,bác chịu khó seach thêm trên diễn đàn nha.

Hic, hom qua vua ti toay hack cai ổ C,kiểm tra lại tài khoản lại thấy trừ mất hơn 6000đ. CÓ bác nào có cao kiến gì ko a? Em đã thử cả Format ổ C như bác Cong Voi hướng dẫn rùi và chẳng an thua hic hic (xót ruột):((

dreamhouse

các bác ơi máy em đợt trước bị 1 số lỗi, em đã hard reset và format lại rồi, nhưng khi cài lại em đã hack được và cài được SWP và capsswitch, và slick, nhưng khi cài 1 số phần mềm khác thì đều báo lỗi "this file Install is corupt" và khi định uninstall thì cũng tình trạng như trên không xóa đi được, bác nào có kinh nghiệm xử lý hộ em vụ này cái, thanks các bác nhiều. Quên mất em đang dùng con SE w960i