• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn vào Control panel/Other/Install click vào Sercurity, nếu ở trước dòng Enable revocation check đã dc chọn thì bạn click vào Unmark, xong Save lại. Thử cài một số soft xem còn bị nữa kg nhé.

doanquoctuan255

Giúp em về trường hợp con P1i của anh em với!!!! Em cài font chép tay vào d:réource/font rồi mà sao hiện font tiếng việt trên trình duyệt web mặc định của máy và các văn bản e-book thì ok lắm, còn khi đọc các file word thì bị bể font :(, dùng soft opera mini 4.2 thì cũng bị bể font nữa???.. anh CongVoi chỉ cách khắc phục dùm em với

trunganh0412

em dùng máy K320i,em quên mất Phone lock code rùi.Ai có cách nào master reset lại máy này chỉ em với,hoăjc có cách nào mở khóa máy thì giúp em nhé

kazeron2003

cap cuu ! minh o Sg, ra HN choi tet, vua xuong san bay cai P1i cua minh lien tuc doi update time zone, update roi, 1 lat sau no lai doi up date nua, gio minh phai lam sao de tat han cai update time cua no bay gio? Chuyen thu 2 la: vua toi ks, minh lam rot dt xuong san, gio cam ung bi lech roi, minh can chinh lai ma k dc. K biet co phai hu man hinh k nua. va so 1 chuc nang cua P1i bi dien dien (dien hinh la k mo cai popup menu dc, nen k go tieng viet dc,hix). Mong moi nguoi giup minh voi. Lam sao tat update time, va lam sao chinh lai cam ung bi lech bay gio ?

NokuaN70

Well-Known Member
cap cuu ! minh o Sg, ra HN choi tet, vua xuong san bay cai P1i cua minh lien tuc doi update time zone, update roi, 1 lat sau no lai doi up date nua, gio minh phai lam sao de tat han cai update time cua no bay gio? Chuyen thu 2 la: vua toi ks, minh lam rot dt xuong san, gio cam ung bi lech roi, minh can chinh lai ma k dc. K biet co phai hu man hinh k nua. va so 1 chuc nang cua P1i bi dien dien (dien hinh la k mo cai popup menu dc, nen k go tieng viet dc,hix). Mong moi nguoi giup minh voi. Lam sao tat update time, va lam sao chinh lai cam ung bi lech bay gio ?

Bạn vào time&date chọn More/Set updates dòng Update system time bạn chọn Never là không bao giờ nó đòi update nữa. Còn vụ bị rớt máy mà lệch cảm ứng, không căn chỉnh lại dc thì hơi lạ. Nếu có thể thì bạn nên update Firmware lại thử xem. Nếu không hết là bị màn hình rùi.

thethanh_pro

Bạn vào Control panel/Other/Install click vào Sercurity, nếu ở trước dòng Enable revocation check đã dc chọn thì bạn click vào Unmark, xong Save lại. Thử cài một số soft xem còn bị nữa kg nhé.

thank bác NokuaN70 nha.e sửa đc rồi.tưởng phải up lại PW chứ :D

baotai

Hiện em đang sử dụng G900,nhưng khoảng 1 tuần nay,cột GPRS lẫn 3G của em đều báo là Unavailable,em đã cài đặt lại GPRS,đã chạy SEUS mà cũng vẫn thế,xin các anh cho em hỏi có khi nào là do phần cứng không ạ ? Máy e mua chính hãng tại TGDĐ

Last edited by a moderator:

Son_Nguyen

Hiện em đang sử dụng G900,nhưng khoảng 1 tuần nay,cột GPRS lẫn 3G của em đều báo là Unavailable,em đã cài đặt lại GPRS,đã chạy SEUS mà cũng vẫn thế,xin các anh cho em hỏi có khi nào là do phần cứng không ạ ? Máy e mua chính hãng tại TGDĐ

Bạn vào mục Control Panel/Connections/Internet accounts sau đó bấm More/Options, ở dòng Dial-up time out bạn chọn là Never còn dòng Preferred mode bạn chọn lại là Automatic hoặc PS only, save lại. Sau đó bạn kiểm tra lại GPRS & 3G xem sao nhé? Chắc là do máy bạn để ở chế độ CS only nên cả GPRS & 3G đều báo Unavailable thôi.

mountaindog

Help me!
Con se g900 em sắp liệt cảm ứng rùi, hix hix, bi giờ 2 cái nút calls và more (2 nút ngoài rìa góc dưới trên màn hình cảm ứng) ấn lúc được lúc không, bữa giờ em kiếm trên mạng phần mềm mod 2 nút notes và messaging để thay thế chức năng 2 phím trên mà ko có. Bác nào bít phần mềm nào làm được chuyện này giúp em với. Bi giờ có cuộc gọi tới em k nhấc máy được, đi sửa thì chưa có xiền tận 500k lận mấy bác ơi.:((

NokuaN70

Well-Known Member
Mỗi khi cần sử dụng 2 phím Call, More bạn đè nhẹ vào góc phía trên bên phải của màn hình thì có thể sử dụng dc. Ngay tại chỗ đó là điểm tiếp xúc của cảm ứng với main, có thể do lâu ngày nên nó tiếp xúc không tốt thôi. Nếu dám vọc thì mở vỏ ra, uốn lại 3 cái pát đồng tiếp xúc là OK. G900 nó dở ở chỗ đó, không biết là bọn SE nó ăn tiền liên tục.

kazeron2003

Bạn vào time&date chọn More/Set updates dòng Update system time bạn chọn Never là không bao giờ nó đòi update nữa. Còn vụ bị rớt máy mà lệch cảm ứng, không căn chỉnh lại dc thì hơi lạ. Nếu có thể thì bạn nên update Firmware lại thử xem. Nếu không hết là bị màn hình rùi.

Quả thật update FW xong thì nó lại chạy tốt, chắc cũng tại vì xài gần 2 năm rồi, mod hack, cài tùm lum mà ko update FW nên nó điên điên, giờ thì ổn rồi :D

Mỗi tội, update FW xong, cài popupmenu lại ko đc :| hix, nó báo lỗi:

Application
EikAppUiserverThread
Reason code
EIKCOCTL
Reason number
25

Có ai biết cách giải quyết lỗi này, mong giúp mình với, mình xin cảm ơn trước :)

kazeron2003

Ban chép file backup vào 1 điện thoại SE khác, mượn của bạn bè chẳng hạn, sau đó chọn mở danh bạ lên chọn -->> More -> Contact Manager -> restore.
Sau đó chép danh bạ đó vào Sim của bạn ! Mình chỉ nghĩ đc thế thôi :)

duck_vit

cứu em với máy em giờ bấm nút bật nguồn máy rung một cái màn hình lóe sáng rồi đen ( mờ mờ vẫn có tí đèn) làm sao giờ hả các bác

kazeron2003

Màn hình đen, nghĩa là chưa khởi động đã tự tắt máy, hay là khởi động đc, mà ko lên màn hình bạn ? Chắc máy của bạn mới làm rớt 1 cú hoành tráng thì phải ? :-??

Bạn thử tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó khởi động lại máy xem có đc ko ? Mình cũng bị 1 lần bật nút khởi động, nó rung lên 1 cái, chạy đc cái màn hình màu cam, xong tắt tịt, nhưng sau đó, thì lại khởi động bình thường, và xài bình thường.

Nếu vẫn ko đc thì chỉ còn cách.. đem ra tiệm thui bạn, thường là bị phần cứng :(

duck_vit

không rơi không gì cả bác ạ....bật máy lên rung, màn vẫn thấy lóe sáng rồi mà hình nó mờ mờ....ko thấy j nữa em thử như bác nói rồi....

NokuaN70

Well-Known Member
Chạy Update FW thôi bạn ơi. Cái này 99,99% là do lỗi mod Startup Screen nè. Update lại FW bảo đảm hết. Xương máu với vụ này nhiều rùi :D:D

duck_vit

cám ơn bác em đã làm xong wng giờ lại ko cài dc swiss pro là sao đây bác ơi

kazeron2003

Application
EikAppUiserverThread
Reason code
EIKCOCTL
Reason number
25

Có ai biết cách giải quyết lỗi này, mong giúp mình với, mình xin cảm ơn trước :)

Lỗi trên bị khi cài popupmenu, ko thể mở menu con đc, mở menu con thì bị báo lỗi đó :( làm sao để khắc phục bây giờ ạ ?:(