• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

manhylang

Banned
rất buồn là vẫn vậy CongVoi ah.chắc ko hack được quá, chắc phải chạy lại phần mêm thôi.có Pro nào ở Ha Nội hay HP biết cho hack ko thể mà bác ToMyNguyen1961 ở đâu thế??chắc phải mang đi nhờ các Pro thôi hix hix

tommynguyen1961

ko dc rồi Cong VOi ơi , buon quá, nó vẫn vậy mà thôi, hix hix nản quá

Mình đã biết cái bệnh cả máy bạn rồi. Giống y chang như hồi đó mình đã từng bị. Khi đưa file installserver.exe vầo máy là ko cài dc gì nữa mà chỉ tối màn hình xuống chút rồi đứng luôn. có đúng thế không bạn?
Nguyên nhân chính xác là do cái FW của bạn không tương thích với chương trình đó.
Cách khắc phục là bạn nên chuyển CDA sang GW2 mình bảo đảm bạn sẽ thành công 100%.
Cách đổi CDA thì bạn tham khảo tại đây nhé.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27789
Chúc bạn thành công.

lamquangtu

uh mình mới kiếm được nó, minh chua can thiệp ji vào cả mình chỉ muốn cài CapSwitch, x-plore, để hack phone để cài được các file .SIS ma thôi, mình đã làm đây đủ các bước rồi nhưng mà không được, khi mình khơi động máy lên thì nó hiện ra dong chữ VoDaFone, va vào máy co một số phần mêm của VoDaFone như voice mail vodafone, ..... chu yếu liên quan tới internet.vậy thôi, máy sản sất tại Pháp,( thấy nó ghi vậy )
CDA 162008/91R5A02 mà mọi ngươi cần những thông tin gì??? mình gà về fone lắm

Thế chắc là trước đó bạn đã làm 1 bước gì rồi.Máy bạn cũng đang mới đúng ko?? Fomat cả máy lẫn thể luôn cũng đc.Rồi làm lại nhé.Chú ý thao tác.
1.CapSswich
2.Swiss
3.Mở Cap thành off chép file .exe vào C/sys/bin

Vấn đề là ở trên đó Congvoi, máy của manhylang là hàng Pháp CDA 162008/91R5A02.

@ manhylang: Việc bạn cần làm bây giờ là tìm topic về Đổi CDA chuyển nó sang GW1 hoặc GW2. Sau đó update lại firmware nhé. Tiếp theo thì mới hack, mod gì gì đó.

zalman

@ manhylang: Việc bạn cần làm bây giờ là tìm topic về Đổi CDA chuyển nó sang GW1 hoặc GW2. Sau đó update lại firmware nhé. Tiếp theo thì mới hack, mod gì gì đó.

Với lại máy của manhylang bị thằng Vodafone can thiệp vào nên phải đổi CDa mới hack dc,chứ máy minh hàng xt nhưng vẫn nguyên zin của SE ,nên hack vẫn bình thuòng

KeNNic

Cho mình hỏi là sao tự nhiên thằng P990i của mình nó ko phát được MP3 mình chép từ PC về thế?
Nó cứ hiện ra là Error mình xem thì thấy nó để Length là 0:00:00 chán wa.

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn phát bằng soft nào? Bit rate của bản nhạc bạn chép vào là bao nhiêu? Nếu bit rate quá cao > 512 kbs,48Khz sẽ kg phát dc đâu, các soft chơi nhạc chỉ phát dc những bản bit rate <320kbs, 44Khz thôi. Bạn thử convert bản nhạc đó lại với bit rate chuẩn là 128kbs và 44Khz rồi chép trở lại ĐT thử xem thế nào?
Posted via Mobile Device

smiler

Well-Known Member
cái bạn cần bây giờ là thay đổi CDA . chuyển số 91 về 2 rồi sau đó chuyển R5A02 thành R6E28 .
bạn qua box Hướng dẫn đổi CDA để xem cách làm và hỏi bên đó nhé.
Chúc bạn thành cồng. Thân

Posted via Mobile Device

@man... hic. nói với bạn lâu rùi mà bạn vẫn kô tin. khi nào FW của bạn là R6E28 thì 1 số Mod mới có tác dụng được.
bạn cứ đổi CDA và up lại FW đi. nếu là FW mới mà vẫn kô
được thì PM cho mình. 15 này mình ra Bắc nghỉ tết mà
Posted via Mobile Device

tommynguyen1961

mọi người cứ bình tĩnh chờ chủ topic trả lời đi vì mình thấy chủ topic chưa kêu cứu lần nữa chắc là thành công rồi.

KeNNic

Bạn phát bằng soft nào? Bit rate của bản nhạc bạn chép vào là bao nhiêu? Nếu bit rate quá cao > 512 kbs,48Khz sẽ kg phát dc đâu, các soft chơi nhạc chỉ phát dc những bản bit rate <320kbs, 44Khz thôi. Bạn thử convert bản nhạc đó lại với bit rate chuẩn là 128kbs và 44Khz rồi chép trở lại ĐT thử xem thế nào?
Posted via Mobile Device

Mấy cái file nhạc đó là chuẩn rùi:( lúc trước mình vẫn chép như thế mà dạo này chép xong nó ko phát nữa:((

zalman

Mấy cái file nhạc đó là chuẩn rùi:( lúc trước mình vẫn chép như thế mà dạo này chép xong nó ko phát nữa:((

Chắc bị lỗi khi chép sang thẻ nhớ.Thẻ lởm hay bị vậy lắm

Black_Metal

đã update và đổi CDA 1 lần rồi, mọi thứ dùng ok hết
nhưng thời gian vừa qua máy mất autofocus, và dần dà thì chức năng báo thức trong clock vẫn ko thực hiện được
2 hôm vừa rồi mới up lại FW để coi autofous+clock ntn nhưng vẫn thế: auto thì tịt lun, còn báo thức thì "ôg già kêu dậy dùm"!
anh em nào từng bị thế này tư vấn giúp

* ở SE nta thay con Autofocus hết bao nhiêu $ nhỉ? mất thời gian ko?
thankx mọi người

(Congvoi can you help me?)

vnpt1706

đã update và đổi CDA 1 lần rồi, mọi thứ dùng ok hết
nhưng thời gian vừa qua máy mất autofocus, và dần dà thì chức năng báo thức trong clock vẫn ko thực hiện được
2 hôm vừa rồi mới up lại FW để coi autofous+clock ntn nhưng vẫn thế: auto thì tịt lun, còn báo thức thì "ôg già kêu dậy dùm"!
anh em nào từng bị thế này tư vấn giúp

* ở SE nta thay con Autofocus hết bao nhiêu $ nhỉ? mất thời gian ko?
thankx mọi người

(Congvoi can you help me?)

chức năng Autofocus của máy mình thỉnh thoảng vẫn thế ,lúc được lúc không .Thay chắc không rẻ đâu à!,để vậy luôn ,vì ít xài tới lắm

manhylang

Banned
Mình đã biết cái bệnh cả máy bạn rồi. Giống y chang như hồi đó mình đã từng bị. Khi đưa file installserver.exe vầo máy là ko cài dc gì nữa mà chỉ tối màn hình xuống chút rồi đứng luôn. có đúng thế không bạn?
Nguyên nhân chính xác là do cái FW của bạn không tương thích với chương trình đó.
Cách khắc phục là bạn nên chuyển CDA sang GW2 mình bảo đảm bạn sẽ thành công 100%.
Cách đổi CDA thì bạn tham khảo tại đây nhé.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27789
Chúc bạn thành công.
uh đúng vậy đó bạn, mấy hôm nay mình bân quá không có time vào diễn đàn với lại cối năm dt đang rất cần nên không thể để nó chết được.^^ chắc mấy hôm nữa mình sẽ làm , đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng đã

mọi người cứ bình tĩnh chờ chủ topic trả lời đi vì mình thấy chủ topic chưa kêu cứu lần nữa chắc là thành công rồi.

hoanvu2222

mấy anh chi oi cho e hỏi, mấy con ốc 6 cạnh trong con p990i cua e bi hư đầu het rồi không tháo ra đươc , có cách nào thao ra ko vay

levietha

không hiểu sao p990i cua mình mỗi lần khởi động lại máy là phải cài lại các ứng dụng dã cài. nhờ các bác chỉ hộ với