• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

Caohieu88

em cài LCG jukebox 2.30 nhưng không kết nối được sever giờ muốn chuyển lại bản 2.17 để xài mà máy nó bắt check sever của bản 2.17 luôn có cách nào để xài lại bản 2.17 không vậy
mong các cao thủ giúp đỡ

Nếu bạn làm đúng như bác Dongxanh hướng dẫn thì reg online được bản 2.30 mà. Tốt nhất là nên dùng Wifi khi kết nối với Host bạn nhé!

yoyo311

hix,em cũng muốn hỏi là e đang xài W960 nhưng khi mod icon menu thì lai xảy ra tình trạng lỗi 1 số chương trình,mà em không hiểu do đâu hết,giống như khi e cài bộ icon ifone thì khi có người gọi đến mà em ko bắt điện thoại thì máy tự động reset,còn khi cài bộ khác thì có khi vào wifi thì reset,noi chung là e cài bộ icon nào cũng bị lỗi hết,có ai biết giúp em

XiaoGui

hix,em cũng muốn hỏi là e đang xài W960 nhưng khi mod icon menu thì lai xảy ra tình trạng lỗi 1 số chương trình,mà em không hiểu do đâu hết,giống như khi e cài bộ icon ifone thì khi có người gọi đến mà em ko bắt điện thoại thì máy tự động reset,còn khi cài bộ khác thì có khi vào wifi thì reset,noi chung là e cài bộ icon nào cũng bị lỗi hết,có ai biết giúp em

Ah thế là bị giống mình hồi trước rồi. Hình như bộ icon Iphone có lỗi hay sao ý. Mình cài bộ đó cũng bị bệnh như của bạn,không nghe điện thoại là bị reset. Bây giờ bạn nên format lại máy đi rồi upfw mới cho ổn định.

dinhcanhtuan

"Nếu bạn làm đúng như bác Dongxanh hướng dẫn thì reg online được bản 2.30 mà. Tốt nhất là nên dùng Wifi khi kết nối với Host bạn nhé!"
Nhưng mình xài W950i nên không có wifi,làm thế nào để chuyển về bản 2.17 bây giờ

XiaoGui

"Nếu bạn làm đúng như bác Dongxanh hướng dẫn thì reg online được bản 2.30 mà. Tốt nhất là nên dùng Wifi khi kết nối với Host bạn nhé!"
Nhưng mình xài W950i nên không có wifi,làm thế nào để chuyển về bản 2.17 bây giờ

Dùng wifi sẽ nhanh và ổn định hơn chứ dùng GPRS hình như cũng được mà bạn. Đâu có nhất thiết cái j cũng phải dùng wifi đâu.

XiaoGui

dùng gprs tốn tiền lắm bạn ơi. wifi free. tốt hơn.

Tất nhiên là như vậy rồi,nhung đâu có phải ai cũng có wifi để mà làm đâu,mà những người dùng w950i thì làm j có wifi.

dinhcanhtuan

vấn đề ở đây không phải là tiền bạc bạn à,nếu tốn tiền mà đăng kí đươc thì mình vẫn làm,chủ yếu là do gprs không đăng kí được thôi,mình đã thử những cách như là đổi sim hay dùng bluetooth để kết nối với wifi của laptop mà cũng không được,có cách nào để xài lại bản LCG 2.17 không nếu anh em nào biết thì giúp đỡ nhé

XiaoGui

vấn đề ở đây không phải là tiền bạc bạn à,nếu tốn tiền mà đăng kí đươc thì mình vẫn làm,chủ yếu là do gprs không đăng kí được thôi,mình đã thử những cách như là đổi sim hay dùng bluetooth để kết nối với wifi của laptop mà cũng không được,có cách nào để xài lại bản LCG 2.17 không nếu anh em nào biết thì giúp đỡ nhé

Sao lại không đăng kí GPRS được. Bạn dùng mạng nào? Mà bản 2.17 hình như trong diễn đàn cũng có đó. Bạn search thử xem

NokuaN70

Well-Known Member
Remove bản 2.30 cài lại bản 2.14 nhập code , sau đó cài đè bản 2.17 thử xem có dc kg? Để reg dc bản 2.30 thì sau khi cài ở lần nghe đầu tiên khoan thoát ra mà vào Configuration chọn kết nối cho nó là GPRS thì sẽ reg dc,vì kết nối mặc định của nó là wifi nên những máy kg có wifi là bó tay.
Posted via Mobile Device

giacmobenem_8x

Cách khắc phục lỗi đơ máy khi khởi động của w950i

Hic. Con máy của em không hiểu sao cứ khởi động vào chỉ load đến nửa chữ walkman rồi đơ luôn . khởi động lại bao nhiêu lần vẫn không cứu được . Bác nào khám bệnh hộ em với

Son_Nguyen

Hic. Con máy của em không hiểu sao cứ khởi động vào chỉ load đến nửa chữ walkman rồi đơ luôn . khởi động lại bao nhiêu lần vẫn không cứu được . Bác nào khám bệnh hộ em với
Bạn up lại firmware cho máy là lại OK thôi.. Hướng dẫn chi tiết xem tại đây nhé.. Có vấn đề gì ko hiểu anh em sẽ giúp!!

zalman

Tháo thẻ nhớ ra xem

hung88300

sao may cua minh update Firmware điện thoại
cai toi bước cài vô đt chi chạy đc 99% ah còn 1% nua ma đợi mấy tiếng cũng ko lên nghĩa la sao bac Convoi ơi giup mình với
gio gang vo lai mo nguon ko len :((

shadow141206

cai toi bước cài vô đt chi chạy đc 99% ah còn 1% nua ma đợi mấy tiếng cũng ko lên nghĩa la sao bac Convoi ơi giup mình với

Up lỗi rồi ... :(. Up lại đi bạn ;;)

Caohieu88

Bạn thực hiện thao tác để Up lại đi đừng quá lo lắng nhé. Chú ý lần sau gõ tiếng Việt, là bị del bài đó :p

doanlt

Tất nhiên là như vậy rồi,nhung đâu có phải ai cũng có wifi để mà làm đâu,mà những người dùng w950i thì làm j có wifi.

Bạn dùng laptop kết nối ADSL, setup 1 mạng dạng Ad hoc xem như laptop làm trạm phát là okie, dùng phone lên net vẫn như vào bằng access point. (kiểu này chỉ có thằng blackberry là ko vô đc thôi) ;;)

Oni_kei

Có bác nào đang online k vậy? giúp e cái :(( máy e cứ update đc đến 99% là đơ, k lên đc 100% :(( làm tnao bj?

NokuaN70

Well-Known Member
Có bác nào đang online k vậy? giúp e cái :(( máy e cứ update đc đến 99% là đơ, k lên đc 100% :(( làm tnao bj?

Từ 99% đó bạn chờ bao nhiêu lâu? Nếu chờ trên 30' thì phải up lại thôi, khoảng từ 90% trở đi nó lên rất chậm.

Posted via Mobile Device