• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

Son_Nguyen

Con w950i của em hình như bị lõi phần wed,khi zo wed nó báo lỗi đến khi em vô slick thì vẫn chát chít được tiền bối nào chỉ em cách khắc phục với :((

Nó báo lỗi sao bạn? Bạn ghi rõ cụ thể lại lỗi thì mọi người mới giúp bạn được chứ.

csm1210

Nó báo lỗi sao bạn? Bạn ghi rõ cụ thể lại lỗi thì mọi người mới giúp bạn được chứ.

Sory bác.Đây là nguyên văn khi nó báo lỗi:"C:\resource|apps|sh_.mbm Notfound".Em khôing biết sao nữa mong bác chỉ giùm cám ơn bác nhiều
:|

Son_Nguyen

Sory bác.Đây là nguyên văn khi nó báo lỗi:"C:\resource|apps|sh_.mbm Notfound".Em khôing biết sao nữa mong bác chỉ giùm cám ơn bác nhiều

Bạn có mod 1 bộ icon nào ko? Cái lỗi này trước đây mình gặp phải rồi, đó là do thiếu 1 file trong bộ icon nên nó báo như vậy. Mình tìm lại file icon đó chép lại vào thì OK.

vuongtrungduong

nó báo lỗi:"C:\resource|apps|sh_.mbm Notfound".

nó báo lỗi vậy tức là 1 trong những icon trong bộ icons mà bạn mod đã bị lỗi hoặc bạn chép thiếu icon đó nên nó ko thể chạy đc chương trình đó mà.giải quyết triệt để nhất là bạn gỡ hết các file icons đã chép ra rồi chép lại cẩn thận là xong thui.

csm1210

cám ơn các bác nhiều.em cũng đã nghi nghi nhưng không dám nói sợ các bác cười cho:p.em đã khắc phục được thank các bác nhiều nha

zerolenovo

p990i của em thường xuyên bị tình trạng máy có sóng đầy đủ nhưng không gọi đi đươc và nhạc thì không có tiếng. khi gọi điện thoại thì nó đứng máy luôn phải khởi động lại. khi khởi động lại thì nghe gọi bình thưong. khoảng 1h sau thì trở lại tình trạng củ. một ngày phải khởi động lại máy 8-9 lần. mấy pro giúp dùm em. em cảm ơn nhiều

sonsbv

p990i của em thường xuyên bị tình trạng máy có sóng đầy đủ nhưng không gọi đi đươc và nhạc thì không có tiếng. khi gọi điện thoại thì nó đứng máy luôn phải khởi động lại. khi khởi động lại thì nghe gọi bình thưong. khoảng 1h sau thì trở lại tình trạng củ. một ngày phải khởi động lại máy 8-9 lần. mấy pro giúp dùm em. em cảm ơn nhiều

Nếu trục trặc liên tục như thế thì bạn thử up firmware lại xem sao. Tuy nhiên nhớ back up contact lại nhé.

Chỉnh sửa cuối:

VanillaIce

Mấy anh chỉ giúp em với ,em mới mua xài 1 con p1i nhưng chưa xài mobile hệ điều hành nên có nhiều cái không biết ,con p1i của em ( hình như chưa update firmware ) lâu lâu bị treo sim,người ta gọi tới bị báo là "thuê bao không liên lạc được ",nhạc mở không có tiếng dù máy nhìn bên ngoài vẫn như bình thường,tắt nguồn mở lại không được,phải tháo pin ra lắp vô khởi động lại thì hết ,chút lại bị như thế ...anh em nào biết chỉ dùm em ,thanks mọi người nhiều ....

NokuaN70

Well-Known Member
Mấy anh chỉ giúp em với ,em mới mua xài 1 con p1i nhưng chưa xài mobile hệ điều hành nên có nhiều cái không biết ,con p1i của em ( hình như chưa update firmware ) lâu lâu bị treo sim,người ta gọi tới bị báo là "thuê bao không liên lạc được ",nhạc mở không có tiếng dù máy nhìn bên ngoài vẫn như bình thường,tắt nguồn mở lại không được,phải tháo pin ra lắp vô khởi động lại thì hết ,chút lại bị như thế ...anh em nào biết chỉ dùm em ,thanks mọi người nhiều ....

Bạn nên update firmware đi tình trạng sẽ dc giải quyết, một số firmware cũ sau khi sử dụng một thời gian nó phát sinh lỗi, up FW sẽ hết.

Posted via Mobile Device

vuongtrungduong

@VanillaIce : có lẽ máy bạn vẫn còn ở firmware thấp nên mới có tình trạng như vậy,bạn nên upfirm xem sao?trong diễn đàn có bài viết hướng dẫn rất đầy đủ và chi tiết đó.bạn up xem hết ko?có gì anh em giúp mà,đừng lo quá.
chúc vui!

tranminhtam

help p990i vô nước

cái p990i của e bị rớt vô nước,jo pin hư,nguồn mở ko dc
Bác nào bk chỗ nào sửa uy tín,giá hợp lý chỉ e với
thanks nhìu :|

eternal_vnn

@tam : bạn ở đâu thì các mem mới có thể giúp bạn chứ?nói nhanh nhé,nhưng trước hết là bạn tắt nguồn tháo ngay pin ra khỏi máy để vào 1 chiếc khăn cotton khô đã nhé,đừng lắp pin bật máy lầ hỏng đấy!

anhtu214

Cứu em với, cái màn cảm ứng w960 mất vài điểm cảm ứng!!!

Tình hình là em có con w960, dạo này nó đâm ra hư đốn. Em chọt vào 1 số điểm trên màn hình ở góc trái ko thấy có phản ứng mà nó lại phản ứng ở các điểm bên cạnh nó (phía phải), ví dụ
- Khi nhắn tin muốn chọn mặt cười là bó tay
- Khi dùng phím ảo, không chọt được chữ a và cap, shift trái.
- Không ấn vào mũi tên kéo sang trái khi lướt web, đọc pdf
- Khi dùng note có phần vẽ thì không vẽ được 1 cơ số điểm bên trái (do mất cảm ứng mà)
Vậy cho em hỏi nguyên nhân có phải do màn hình cảm ứng không, hay là lý do nào khác. Có cách nào khắc phục không, tiền thay màn cảm ứng có đắt không. Hix! Hiện giờ dùng thì vẫn ổn, nhưng cứ thế này e khó chịu lắm. Các bác giúp em!!!

Son_Nguyen

Tình hình là em có con w960, dạo này nó đâm ra hư đốn. Em chọt vào 1 số điểm trên màn hình ở góc trái ko thấy có phản ứng mà nó lại phản ứng ở các điểm bên cạnh nó (phía phải), ví dụ
- Khi nhắn tin muốn chọn mặt cười là bó tay
- Khi dùng phím ảo, không chọt được chữ a và cap, shift trái.
- Không ấn vào mũi tên kéo sang trái khi lướt web, đọc pdf
- Khi dùng note có phần vẽ thì không vẽ được 1 cơ số điểm bên trái (do mất cảm ứng mà)
Vậy cho em hỏi nguyên nhân có phải do màn hình cảm ứng không, hay là lý do nào khác. Có cách nào khắc phục không, tiền thay màn cảm ứng có đắt không. Hix! Hiện giờ dùng thì vẫn ổn, nhưng cứ thế này e khó chịu lắm. Các bác giúp em!!!
Em thử căn chỉnh lại cảm ứng xem thế nào? Có khi khắc phục được đấy. w960 thì ko biết có giống w950 ko? Em vào TOOLS/CONTROL PANEL/OTHER/SETUP WIZARD rồi làm theo hướng dẫn của nó, đến mục nó yêu cầu em chọt vào 4 điểm ở 4 góc màn hình thì em cố chọt đúng vào là OK. Nếu làm vậy mà ko khắc phục được thì chỉ có cách thay cảm ứng thôi, giá thì tùy theo từng loại, hôm rồi anh thay cho con w950 của anh bị vỡ miếng cảm ứng ở SE Care là 480k. Hic. Xót dã man.:(.

duchieu6161990

các anh cho em hỏi máy g900 của em tự dưng chụp ảnh rất mờ và nhiếu{trước đây ko bi},đã vậy khi vào media xem ảnh còn bị vỡ hình nữa.em đã chọn kích thước ảnh 5mp nhưng ảnh chỉ có 400kb.em nghĩ là lối phần mềm,định dùng sesu update thì nó nói phần mềm hiện tại là mới nhất nên ko cho up.các anh giúp e vs?e xin cám ơn mọi người!

anhtu214

Em thử căn chỉnh lại cảm ứng xem thế nào? Có khi khắc phục được đấy. w960 thì ko biết có giống w950 ko? Em vào TOOLS/CONTROL PANEL/OTHER/SETUP WIZARD rồi làm theo hướng dẫn của nó, đến mục nó yêu cầu em chọt vào 4 điểm ở 4 góc màn hình thì em cố chọt đúng vào là OK. Nếu làm vậy mà ko khắc phục được thì chỉ có cách thay cảm ứng thôi, giá thì tùy theo từng loại, hôm rồi anh thay cho con w950 của anh bị vỡ miếng cảm ứng ở SE Care là 480k. Hic. Xót dã man.:(.

Em đã cố làm như anh bảo òy, nhưng vô nghĩa. Anh em biết chỗ nào thay màn hình cảm ứng chất lượng tốt, giá hợp lý không (vì giá rẻ chắc không tốt, hehe). Màn nó cũng xước vài chỗ òy. Huhu, tầm 400k may ra chịu được. Huhu

sonsbv

Em đã cố làm như anh bảo òy, nhưng vô nghĩa. Anh em biết chỗ nào thay màn hình cảm ứng chất lượng tốt, giá hợp lý không (vì giá rẻ chắc không tốt, hehe). Màn nó cũng xước vài chỗ òy. Huhu, tầm 400k may ra chịu được. Huhu

Bạn kiểm tra lại lần nữa xem có phải do màn hình cảm ứng bị hỏng không nhé. Có thể thử theo cách sau: > * < < * < * (> là cuộn lên, < là cuộn xuống).

anhtu214

Bạn kiểm tra lại lần nữa xem có phải do màn hình cảm ứng bị hỏng không nhé. Có thể thử theo cách sau: > * < < * < * (> là cuộn lên, < là cuộn xuống).

Em đã test như anh bảo và kết quả là có khoảng 1 vùng nhỏ bên góc trái theo hình tam giác vuông (góc vuông ở góc trái dưới màn hình) bị mất cảm ứng. Bây giờ phải làm sao, thay màn hình cảm ứng có đắt lắm không nhỉ

Son_Nguyen

Em đã test như anh bảo và kết quả là có khoảng 1 vùng nhỏ bên góc trái theo hình tam giác vuông (góc vuông ở góc trái dưới màn hình) bị mất cảm ứng. Bây giờ phải làm sao, thay màn hình cảm ứng có đắt lắm không nhỉ
Thì như anh nói ở trên rồi đó, hôm nọ anh thay cho con w950 bị vỡ cảm ứng ở SE Care là 480k. Thế em ở HN hay ở đâu vậy?