• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

tinh_la_gi

Administrator
Vậy thỉ Update online đi bạn.
Sau khi up xong nếu nhận cảm ứng thì ok, không nhận thì H.reset đến bước này mà không nhận cảm ứng nửa thì phải kiểm tra phần cứng thôi.

Chúc máy bạn lại tiếp tục chọt được mà không bị hỏng phần cứng

nho_oi113

Máy M600 của e nó không khởi động được.Bấm khởi động thì nó sáng màn hình rồi tắt.Lâu lâu thì sáng lên rồi đứng im.Khi chạy được thì chậm rì.và hay tự nhiên tắt nguồn và lại không khởi động được.Con này e mua lại.hix.Ai chỉ bệnh dùm e với.Thanks

ngoisaole

Máy M600 của e nó không khởi động được.Bấm khởi động thì nó sáng màn hình rồi tắt.Lâu lâu thì sáng lên rồi đứng im.Khi chạy được thì chậm rì.và hay tự nhiên tắt nguồn và lại không khởi động được.Con này e mua lại.hix.Ai chỉ bệnh dùm e với.Thanks

nếu khởi động lên nó tắt thiút thẻ nhở ra khởi động lại thử
nhưng tốt nhất bạn nên chuyển CDA và up FW lại cho nó luôn có thể giải quyết được bệnh này
bạn vào đây coi hướng dẫn chuyển CDA va up FW nha click here
có gì thắc mắc cứ hỏi mọi người

nho_oi113

Hix hôm qua e mới chuyển CDA và up fw cho nó rồi.H nó vậy.Cắm sạc vô thì cái đèn phía trên lúc thì đỏ lúc thì không.Có phải khi sạc pin mà tắt nguồn thì nó sáng cái đèn kế bên cái nút khởi động không ạ.

ngoisaole

Hix hôm qua e mới chuyển CDA và up fw cho nó rồi.H nó vậy.Cắm sạc vô thì cái đèn phía trên lúc thì đỏ lúc thì không.

bạn chuyển và up FW thành công chưa bạn kiểm tra lại thông tin của máy mình thử có phải là bản mới nhất ko. lúc chưa up có bị như vậy ko?

nho_oi113

Em chuyển lên GW2 rồi,xong hết rồi.E cũng không để ý lúc chưa up nữa.E mới mua nó.H không sao vào máy được,cứ khởi động lên là tắt,sạc pin cũng không biết sạc được hay không nữa.Có thể nào nó liên quan đến phần cứng không ạ.

ngoisaole

Em chuyển lên GW2 rồi,xong hết rồi.E cũng không để ý lúc chưa up nữa.E mới mua nó.H không sao vào máy được,cứ khởi động lên là tắt,sạc pin cũng không biết sạc được hay không nữa.Có thể nào nó liên quan đến phần cứng không ạ.

cái nay mình ũng không được rõ rồi .bạn rút thẻ nhớ ra khởi động thử chưa. có mod hay hack gì nhiều không kiểm tra lại thật kĩ. mấy bữa trước mình cũng không khởi động được cứ nháy màn hình mãi thôi up FW cũng ko giải quyết đước cuối cùng rút thẻ nhớ ra là lại bình thường:p:p:p

homashu

nếu mà tháo thẻ nhớ ra mà không được nữa, chắc phải dùng update service online nữa quá. :) hồi trước mình cũng mod nhầm, lên rồi tắt rồi lài lên, rồi lại tắt... nhưng up fw lại được
Posted via Mobile Device

nho_oi113

Hix,e rút thẻ ra rồi.Cũng không được,h kết nối vào máy tính cũng không được,PC nó nhận cái rồi out luôn.SEUS cũng vô,lúc đầu nó kết nối sau đó nó báo là không kết nối được,ko kiểm tra được phiên bản,cái điên thoại thì chỉ chớp sáng lên rùi ngủm.E bỏ viên pin khác vô<sợ cái pin kia hết> cũng kô ăn thua.Hix chết mất.Mới mua có 2 ngày.:D
E có cài Walkman 2.5,hack ổ C,ko biết phải vậy ko mà giờ nó vậy.
Lúc tối qua nó vẫn bình thưởng,trước đó nó cũng bị nhưng sau đó thì được,sáng nay ngủ dậy,máy tự tắt,im đến giờ luôn.
Các bro giúp e với.

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Máy dang reset liên tục thì cắm vào PC một hồi nó "điên" luôn đấy bạn.

+ Tháo pin ra
+ Gắn Pin lại
+ Giữ Phím C hoặc nút @
+ Kết nối cable Mobile và PC (Không thả phím đang bấm ở trên ra)
+ Tiến hành Update online lại (Xem trên diển đàn)

homashu

bạn tháo sim, tháo thẻ nhớ, gắn pin lại, rồi dùng update service online, có thể là lúc bấm và giữ phím c để chương trình nhận máa của bạn thì bị lỏng cap kết nối, mình làm đi làm lại mấy lần mới đc á. cứ bình tĩnh hen. chúc may mắn, chứ mới mua 2 ngày mà...
Posted via Mobile Device

nho_oi113

không được a ơi,h e kết nỗi với máy tính,giữ C và gắn cáp vô thì nó vừa chớp sáng rồi ngủm luôn,bình thường là nó sáng hoài vậy chứ không tắt<hôm qua e vẫn làm được bình thường>.Máy chưa kịp nhận nữa.Giờ chẳng tài nào để Update lại được cả
Hay máy e có vấn đề rồi.Cái này e mua lại.Chắc vớ phải của j rồi....

tinh_la_gi

Administrator
Cái quan trọng là bạn có tuân thủ đúng quy trình update online không !
Chứ máy đang khởi động liên tục mà cứ cấp vào PC thì "chớp chớp" hoài thôi

Trường hợp xấu nhất thì đem chạy flash tầm 30-70k thôi.

vuongtrungduong

Cái quan trọng là bạn có tuân thủ đúng quy trình update online không !
Chứ máy đang khởi động liên tục mà cứ cấp vào PC thì "chớp chớp" hoài thôi

Trường hợp xấu nhất thì đem chạy flash tầm 30-70k thôi.

thế nếu chết con flash thì thay khoảng bao nhiêu sếp?trên Care nó có giá mềm ko nhỉ?thấy nhiều anh em thắc mắc cái này,hỏi luôn bác dự phòng nếu ngày nào xấu trời :(:-/

dqt

Cái đèn led M6 của mình sao tự nhiên sáng liên tục k tắt được. Các chức năng của máy vẫn hoạt động bình thường. Anh em nào biết cách khắc phục giúp mình với
Posted via Mobile Device

keolacvn

Các bác ơi! Cứu em với! không hiểu con P1i của em lam sao mà tối hôm trước em vẫn dùng binh thường! sau do em tắt nguồn rồi đi ngủ! sáng hôm sau em mở máy ma không sao khởi động đươc nữa! cái màn hình nó chỉ chớp chớp thôi! huuhu...không biết bị làm sao nưa! em xoắn quá!!

anhtuan206

Các bác ơi! Cứu em với! không hiểu con P1i của em lam sao mà tối hôm trước em vẫn dùng binh thường! sau do em tắt nguồn rồi đi ngủ! sáng hôm sau em mở máy ma không sao khởi động đươc nữa! cái màn hình nó chỉ chớp chớp thôi! huuhu...không biết bị làm sao nưa! em xoắn quá!!

mình nghĩ chắc bạn cài phần mềm gì đó nên mới bị ảnh hưởng như vậy.bạn thử up fw lại xem sao.

tinh_la_gi

Administrator
thế nếu chết con flash thì thay khoảng bao nhiêu sếp?trên Care nó có giá mềm ko nhỉ?thấy nhiều anh em thắc mắc cái này,hỏi luôn bác dự phòng nếu ngày nào xấu trời :(:-/

Cái này để TLG check giá lại xem .. hồi trước giờ thấy ít chú UIQ nào chết flash lém !! Con p910 và p990 của TLG chạy flash và update mãi mà có "nhút nhít" gì đâu b-)

Cái đèn led M6 của mình sao tự nhiên sáng liên tục k tắt được. Các chức năng của máy vẫn hoạt động bình thường. Anh em nào biết cách khắc phục giúp mình với
Dùng PC-Suite Backup lại rồi reset hoặc h.reset thử xem sao ! Nếu không hết thì phải update cái ... không hết nửa thì phải kiêm tra phần cứng thôi ! ( Chỉ mới gặp con w800 chạm main cháy đèn thôi còn UIQ thì chưa thấy )

Trước đó có Mod gì không bạn ?

dengrumingzi

Chớp chớp hay đớp đớp thì vẫn còn sống, chưa chết nhăn răng được đâu. Bình tĩnh đê.
Bỏ thẻ nhớ ra. Tháo pin ra lắp lại. Khởi động. Nếu không lên thì up fw. Up fw không được nữa thì nhét e nó vào tủ lạnh ( ngăn đá) khoảng 5 phút sau đó khởi động lại. Vẫn không được thì lên đây bàn tiếp. Còn 2 món kịch độc nữa cơ.:D Good luck!

ps: Mà hôm trước có đi trời mưa dính chút mưa nào lên e nó không?
Con P1i của thằng cu nhà mình hồi chuyển CDA bị sai bước cũng chớp lên chớp xuống một lúc. Rút fắt cái cáp usb ra. lắp lại pin. Up fw xong lại chạy phe phé.

Son_Nguyen

Up fw không được nữa thì nhét e nó vào tủ lạnh ( ngăn đá) khoảng 5 phút sau đó khởi động lại
Bác này xúi dại người ta đó à? Bác giúp người thì giúp cho tử tế chứ đừng có nghĩ linh tinh rồi nói như vậy? Đt vốn đã kỵ với nước mà bác lại bảo cho vào ngăn đá tủ lạnh.:|. Chắc để trong đó 5 phút như lời bác nói sau đó lấy ra thì cái máy cũng đã đi rồi.