• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

dengrumingzi

Nghe có vẻ bùn cười nhưng lại không đùa đâu.
ps: Mà tui có bảo cho vào nước đâu nhỉ??? ông p này xui dại thì có.

Son_Nguyen

Nghe có vẻ bùn cười nhưng lại không đùa đâu.
ps: Mà tui có bảo cho vào nước đâu nhỉ??? ông p này xui dại thì có.
Bác đọc kỹ lại bài viết của mình nhá. Mình xui dại cái gì? Chỉ có bác mới nghĩ ra cái chuyện cho đt vào ngăn đá tủ lạnh đó, thật đúng là...X-(.

dqt

Dùng PC-Suite Backup lại rồi reset hoặc h.reset thử xem sao ! Nếu không hết thì phải update cái ... không hết nửa thì phải kiêm tra phần cứng thôi ! ( Chỉ mới gặp con w800 chạm main cháy đèn thôi còn UIQ thì chưa thấy )

Thank bạn. Tôi nghĩ chắc bị phần cứng rồi. Đã format máy cũng không ăn thua. Chỉ cần gắn pin vào là cái đèn led lại sáng. Anh em cho tôi lời khuyên đi.

Posted via Mobile Device

rockmeout

Phiền các bạn, mình hỏi ngu ngu tý. Mình định tháo con P990 ra làm vệ sinh 1 chút vì bánh xe jog dial gần đây hay bị kẹt song thấy cái ốc của nó hình hoa chứ ko 4 cạnh như bình thường. Các bạn biết ở đâu bán tuốc nơ vít xử lý con này ko nhỉ? Chắc không ít bạn đã từng tý toáy với em nó, nhờ các bạn chia xẻ ít kinh nghiệm về đồ nghề cũng như kinh nghiệm tháo lắp để mình xử nó luôn.

Không biết nên post ở đâu, và cũng ko đáng để lập topic, có ji mod bỏ quá cho. Thanks ;)

NokuaN70

Well-Known Member
Thank bạn. Tôi nghĩ chắc bị phần cứng rồi. Đã format máy cũng không ăn thua. Chỉ cần gắn pin vào là cái đèn led lại sáng. Anh em cho tôi lời khuyên đi.

Posted via Mobile Device
bạn đem cho service center nó kiểm tra thử xem.

shadow141206

Phiền các bạn, mình hỏi ngu ngu tý. Mình định tháo con P990 ra làm vệ sinh 1 chút vì bánh xe jog dial gần đây hay bị kẹt song thấy cái ốc của nó hình hoa chứ ko 4 cạnh như bình thường. Các bạn biết ở đâu bán tuốc nơ vít xử lý con này ko nhỉ? Chắc không ít bạn đã từng tý toáy với em nó, nhờ các bạn chia xẻ ít kinh nghiệm về đồ nghề cũng như kinh nghiệm tháo lắp để mình xử nó luôn.

Không biết nên post ở đâu, và cũng ko đáng để lập topic, có ji mod bỏ quá cho. Thanks ;)

bạn xem thử link này nhé :D

lucky000

ai đó biết chỗ sửa bàn phím Querty (bàn phím cứng phía trong) của con P990i thì chỉ mình với ! Tự nhiên một số phím chết không bấm được ,mặc dù mình đã tháo máy ra vệ sinh và up lại FW rồi ! liệu có sửa được không nhỉ ! hay phải thay cái gì thì chết tiền !

cmt_bk

ai đó biết chỗ sửa bàn phím Querty (bàn phím cứng phía trong) của con P990i thì chỉ mình với ! Tự nhiên một số phím chết không bấm được ,mặc dù mình đã tháo máy ra vệ sinh và up lại FW rồi ! liệu có sửa được không nhỉ ! hay phải thay cái gì thì chết tiền !

ra 556 - trần khát chân, ở đó sửa pda khá ổn.

cmt_bk

đấy là tua vít 6 cạnh, ra chợ giời (ở phố huế), vào dãy ở phố trần cao vân hỏi tua vít 6 cạnh người ta sẽ đưa cho, giá 20k thui nhé.

homashu

mình mua có 3k ma xài tốt chán luôn. ba.n vệ sinh kỹ 1 chút đi. mình nghĩ là không có vấn đề gì đâu
Posted via Mobile Device

dqt

Sáng nay mình quyết định tháo tung cái m6 xem thử. Nhưng tháo đc ba con ốc rồi chịu thua luôn. Các khớp của nó cứng quá, k biết lần thế nào. Ai có kinh nghiệm chuyện này giúp mình một tay nhé
Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

Cái nắp ở trên chỉ có 1 ốc - còn lại là khớp nhựa giữa vỏ và khung thôi, lấy móng tay cạy đủ các góc và lật nó ra là được. Khớp nhựa của SE khá chuẩn nên rất chặt đấy.

minhbui1987

Minh dang xai con P990i.toi hwa ngoi voc the nao ma bi gio Khoi dong may ko len duoc, chi chay toi man hinh Sony Erricson la dung cung ngac luon.

Theo em du doan thi co the do nhung ly do sau:
+ em co down 1 thu muc Fonts ve roi copy vao C:/Resource/
+ Cai` chuong trinh Start Up va Shut down cua W950. khoi dong no chay toi bieu tuong walkman roi dung cung ngac luon.
+ Bieu hien su song cuoi cung cua em no la sau khi em cai 1 cai theme vao. doi theme khac thi no bao loi j do ko nho ro.va em khoi dong may lai thi toi lun. hix ..

Rat mong ae nao co kinh nghiem chi giao giup. e da tha'o the nho ra roi khoi dong lai thu nhung van bi nhu the.
Dang hang say voc em no, da mod duoc am thanh may anh thi tu nhien em no do benh. thay buon wa. !

Son_Do

Well-Known Member
Máy của bạn chắc chỉ còn nước chạy lại FW thôi. Trong các thao tác thì mod màn hình khởi động và chép fonts vào C thuộc loại nguy hiểm, nên bạn cần tìm hiểu thật kỹ trước khi tiến hành làm.

Caohieu88

Minh dang xai con P990i.toi hwa ngoi voc the nao ma bi gio Khoi dong may ko len duoc, chi chay toi man hinh Sony Erricson la dung cung ngac luon.

+ Cai` chuong trinh Start Up va Shut down cua W950. khoi dong no chay toi bieu tuong walkman roi dung cung ngac luon.
+ Bieu hien su song cuoi cung cua em no la sau khi em cai 1 cai theme vao. doi theme khac thi no bao loi j do ko nho ro.va em khoi dong may lai thi toi lun. hix ..

Rat mong ae nao co kinh nghiem chi giao giup. e da tha'o the nho ra roi khoi dong lai thu nhung van bi nhu the.
Dang hang say voc em no, da mod duoc am thanh may anh thi tu nhien em no do benh. thay buon wa. !

Bạn chú ý gõ tiếng Việt có dấu, nếu còn tái phạm sẽ bị xóa. Bạn nên chú ý rằng mod start up và shut down có từng file cho từng máy, và đặc biệt chú ý hướng dẫn. Còn nếu đã bị lỗi vậy thì chỉ cần up lại firm!

minhbui1987

rất cám ơn mod đã nhắc nhở và chỉ dẫn! mong mod cho em cá link hướng dẫn up lại firm nha mod!

dqt

Mày mò cũng tháo đc M6. Nhưng tháo ra rồi cũng chỉ biết lắp lại thôi. Cái đèn led vẫn sáng, khổ cái mình ở nha trang k có service centre của sony. Chắc phải mang đến thợ rồi. Anh em box UIQ vẫn nhiệt tình như xưa, đáng quí thật. Trân trọng.
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

máy mình cũng ko đọc đc tiếng việt. đổi cda cũng ko. bao nhiu phần mềm việt hóa toàn ô vuông (nhất là ư và ơ) . có ai có font gì mới post len cho mình thử đc ko?

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Lần trước p990i của mình cũng chỉ đến biểu tượng se là tịt. Mình chỉ chạy SEUS lại một lần là đc. Bạn thử thế nếu ko phải thì thôi nhé!