• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

thaiminh40

Vấn đề sóng lên xuống như vậy thì SE con nào cũng vậy thôi :D Còn máy bị đơ hay treo máy là vấn đề của p99 mà. Thỉnh thoảng nên xem ứng dụng nào ít sử dụng thì tắt bớt đi để giải phóng ram. Mình dùng p1i nhưng vẫn phải kiểm tra hoài. Ram không bao giờ để dưới 55m trên p1i :D

sky_heart

Máy bạn cần giúp đỡ khẩn cấp mà bạn quá lo lắng, hay gặp một vấn đề nào đó chưa từng gặp, hãy vào đây để nhận được những lời góp ý và trả lời nhanh nhất.Sẽ giúp đỡ nhiệt tình vì bạn là thành viên UIQ PV

10/12/2008 CongVoi Caohieu88

pac CongVoi cho mình hỏi vấn đề nhỏ này, mình xài P1i. mình vọc máy rất nhìu như đã hackphone, hack ổ D, cài đèn pin có sử dũng hardbutton, chuyển wa giao dien full iphone và cái nhìu ứng dụng lắm. Lúc mình cài giao diện full iphone của anh Caohieu thì có past cai Apps của iphone dzô c:/resource/Apps, nhưng quên sao chép lại cái Apps của máy. Giờ nếu mình mún trở lại giao diện cũ, sử dụng cách reset master con P1i ấy, nhưng lại sợ sau khi reset xong, phải làm lại hackphone,và ....... nữa.Vậy pác cho em hỏi là nếu em reset master xong, em có cần hackphone lại ko vậy??? Xin cám ơn pác trước.;)

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

pac CongVoi cho mình hỏi vấn đề nhỏ này, mình xài P1i. mình vọc máy rất nhìu như đã hackphone, hack ổ D, cài đèn pin có sử dũng hardbutton, chuyển wa giao dien full iphone và cái nhìu ứng dụng lắm. Lúc mình cài giao diện full iphone của anh Caohieu thì có past cai Apps của iphone dzô c:/resource/Apps, nhưng quên sao chép lại cái Apps của máy. Giờ nếu mình mún trở lại giao diện cũ, sử dụng cách reset master con P1i ấy, nhưng lại sợ sau khi reset xong, phải làm lại hackphone,và ....... nữa.Vậy pác cho em hỏi là nếu em reset master xong, em có cần hackphone lại ko vậy??? Xin cám ơn pác trước.;)

Chắc chắn là khi master reset lại file installserver.exe trong c/sys/bin cũng sẽ bị mất luôn nên bạn phải hack lại máy thôi.
Mình nghĩ bạn đã hack dc máy thì chuyện làm lại sẽ không có gì là lâu và khó khăn cho bạn hết. Chỉ 2 phút là bạn đã hack xong máy rồi.
Chúc bạn vui.

smallpooka

p1 không khởi động được sau khi cài win7.
Tình trạng là sau khi cài theme win7 tại topic "Windows 7 Pro sống động trên UIQ 3.0" của bac Caohieu88. Sau khi giải nén file "Sys graphics_Icon UIQ PDAVIET.zip‎", em chép các file trong thư mục "P1\resource\" vào ổ "C:\resource", sau đó restart lại máy thì màn hình đen thui luôn, không vào được máy nữa, hix, các bac cứu em với

thaiminh40

Nếu vào được service menu thì format cho nó còn không thì phải chạy SEUS thôi không còn cách nào đâu

NokuaN70

Well-Known Member
Lỗi của bạn là do mod sai Startup, chỉ còn cách là update lại firmware.
Posted via Mobile Device

smallpooka

chạy SEUS la gì hở bác, không khởi động được máy thì lam gì được bây giờ, hix

duchuup1i

các bác ơi làm ơn giúp em với...Con P1i of em.hôm bữa đang nghe nhạc tự nhiên bị đứng một lát rùi kéo theo là toàn bộ dữ liệu thẻ nhớ bị mất hết...sau đó em cài lại mấy pm có pm cài dc có pm cài k dc rất khó cài.cài xong thì lúc đầu sử dụng dc tự nhiên sau đó thì k pm nào sử dụng dc hết máy bào là application cuoldn't start máy em bị j vậy các bác.

smallpooka

Nhưng không mở máy được thì sao update, ???????
Sorry mấy bác nha, em up lai FW được rồi, thank các pác nhiều nhiều, nhân tiện pác nào biết trung tâm bảo hành SE(HCM) dời về đâu không chỉ em với, lâu quá không ghé TTSE ngoài Hai Bà Trưng, hôm bữa ghé nó dời mất tiêu. :)

vuongtrungduong

các bác ơi làm ơn giúp em với...Con P1i of em.hôm bữa đang nghe nhạc tự nhiên bị đứng một lát rùi kéo theo là toàn bộ dữ liệu thẻ nhớ bị mất hết...sau đó em cài lại mấy pm có pm cài dc có pm cài k dc rất khó cài.cài xong thì lúc đầu sử dụng dc tự nhiên sau đó thì k pm nào sử dụng dc hết máy bào là application cuoldn't start máy em bị j vậy các bác.

format cái thẻ nhớ thử xem sao bạn?chẳng lẽ lại có 1 loại virus mới cho UIQ3 như đã từng có cho S60 :-??

duchuup1i

mình đã thử format rùi...ah mà máy mình bị như vậy là giông như format rùi đó.

NokuaN70

Well-Known Member
mình đã thử format rùi...ah mà máy mình bị như vậy là giông như format rùi đó.

Bạn nói mới nhớ, lúc trước mình cũng bị nhiễm một con virus của PC, khi lọt vào thẻ nó tự động chuyển sang Hide tất cả các dữ liệu, bạn thử quét virus cái thẻ nhớ lại xem sao?

Posted via Mobile Device

sky_heart

Chắc chắn là khi master reset lại file installserver.exe trong c/sys/bin cũng sẽ bị mất luôn nên bạn phải hack lại máy thôi.
Mình nghĩ bạn đã hack dc máy thì chuyện làm lại sẽ không có gì là lâu và khó khăn cho bạn hết. Chỉ 2 phút là bạn đã hack xong máy rồi.
Chúc bạn vui.

cám ơn pac Tommy, đúng là ko khó vì trên diễn đàn PDA việt hướng diễn làm bất cứ program nào cũ chi tiết và cụ thể lắm,nhưng tại mắc bệnh lười biếng á... vụ trên cũng bình thường, chỉ là hỏi ý kiến de nâng cao thêm tí kiến thức á.
Còn vụ này em sắp nhờ mới khó hiểu nè mấy pác professional ơi...Con P1i của em hôm nay tự nhiên trong messenger ko còn handwritting được nữa, dù em đã chọn more/text options/show handwritting guide. Nhưng nó không có phản ứng gì hết á :(( .Xin dc mấy anh chị trên diễn đàn chỉ giáo dùm,cám ơn trước...à,trong notes vẫn viết bằng bằng tay dc.

lungtung

Mình lại khổ rồi, mấy hôm trước đang dùng bình thường , bật wifi là bị khởi động lại đã update nhưng không khỏi. Hôm nay đang dùng bình thường, chuyển sáng flightmode thì bị khởi động lại rồi từ đó khởi độnglại liên tục, mà trong thời gian vừa rồi mình không hack mod gì cả. Bạn nào có cao kiến gì cứu mình với.

thai_arc

C:\resource\app\eikon.mbm

Các bạn ơi mình chép mấy cái icon vào ổ c giờ khi mở nắp đậy ra vào star.. không vào được toàn báo lỗi C:\resource\app\eikon.mbm. Unexpected end of file là ntn bạn nào còn file chuẩn của app trong ổ C up lên hộ minh với :((

linhhon0007

Các bạn ơi mình chép mấy cái icon vào ổ c giờ khi mở nắp đậy ra vào star.. không vào được toàn báo lỗi C:\resource\app\eikon.mbm. Unexpected end of file là ntn bạn nào còn file chuẩn của app trong ổ C up lên hộ minh với :((

bạn thử lấy resource trong ổ Z chép đè vào thử được không vì ổ Z là ổ mặc định của máy chắc sẽ được đó.chúc bạn thành công.