• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

thai_arc

:((Mình dùng P990i mà chẳng thấy ổ z đâu cả hic help!

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
:((Mình dùng P900i mà chẳng thấy ổ z đâu cả hic help!

P900 hay P990 bạn? Để thấy dc ổ Z bằng X-Plore bạn click vào Menu/Tool/Configuration, đánh dấu chọn ở dòng Show Romdrive, Show system files/folders, Show hiden files. Xong là bạn có thể thấy dc ổ Z.

Posted via Mobile Device

khoa123

Posted via Mobile Device may" cua? em luc nghe nhac hay xem phim,chinh? cai volume thi no xuat hien loi gi ay,rui thanh status bar cung bien mat luon,thoat ra do lai nhac chinh? volume thi k thay thanh chinh? volume dau het,nhung van nghe nhac dc k bit lam *,go tieng viet mat" thanh status bar rui nen k go dc giup em voi

NokuaN70

Well-Known Member
Lỗi startus bar rồi em, em tìm đúng file startus bar của máy em rồi chép lại đi. Thử vào ổ Z tìm thử xem, copy vào ổ C lại.
Posted via Mobile Device

khoa123

Lỗi startus bar rồi em, em tìm đúng file startus bar của máy em rồi chép lại đi. Thử vào ổ Z tìm thử xem, copy vào ổ C lại.
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device chỉ có đúg anh là giúp em,thuj thanks anh,vấn đề của em k fảj là thế,lúc vào nghe nhạc chỉnh volume thì báo lỗi rùi k chỉnh đc volume nữa,sau đó thoát ra rùi em ấn khác rùi âm lượng,nó cũng k hiện ra gì,điên wó format lại 1 fát ok lun hihi

thai_arc

Thank bác em dùng p990i viết nhầm hì hì. nhân đây cho em hỏi là có nhiều cái icon chép vào nhưng dùng TA mới đc đúng không ạ em dung TV nên chẳng thấy j

conan0211

Member
p990i trước giờ dùng bt,2 ngày nay báo low baterry 0%,dùng máy khác call vào cho rung mấy cái,call may khác,nhấn vào pin thì dung lượng từ từ tăng len,,nếu dùng tiếp thi ok nghe nhac xem film deu duoc nhung đễ kô 1 chút là tư tac,reset up flash lai vẫn bị vậy

NokuaN70

Well-Known Member
Thank bác em dùng p990i viết nhầm hì hì. nhân đây cho em hỏi là có nhiều cái icon chép vào nhưng dùng TA mới đc đúng không ạ em dung TV nên chẳng thấy j

Đa số các bộ Icon post trên 4rum là dành cho ngôn ngữ tiếng Anh, nếu bạn đã cài tiếng Việt thì kg hiển thị dc.

Posted via Mobile Device

hoanganhoutlaw

Máy m600i của mình khi thực hiện cách hack ổ C bằng cách cài capswitch rồi cài install sever activator thì giờ cài bất cứ phần mềm nào vào cũng đêu không thể cài đựoc,cài bằng pc suite thì bắt đầu quá trình thực hiện trên phone thì không báo gì cả sau đó trên pc suite báo lỗi aborte.vậy phải làm như thế nào,mình thừ gỡ bảo install sever thì báo là không gỡ đựoc.rất mong giúp đỡ

tommynguyen1961

Máy m600i của mình khi thực hiện cách hack ổ C bằng cách cài capswitch rồi cài install sever activator thì giờ cài bất cứ phần mềm nào vào cũng đêu không thể cài đựoc,cài bằng pc suite thì bắt đầu quá trình thực hiện trên phone thì không báo gì cả sau đó trên pc suite báo lỗi aborte.vậy phải làm như thế nào,mình thừ gỡ bảo install sever thì báo là không gỡ đựoc.rất mong giúp đỡ

Do FW của bạn không thích hợp với cách hack này.
Cách khắc phục là nên chuyển CDA mới.
Bạn có thể tham khảo cách chuyển CDA trong diễn đàn bạn nhé.
Chúc vui.

dreamhouse

Tình hình thế này các bác nhé: em đang dùng con SE w960i, em dùng 5-6 tháng rồi vẫn bình thường, nhưng mấy ngày hôm nay tự nhiên em nó dở chứng, máy hay đơ ( dù không dùng nhiều ứng dụng) khởi động lại thì không thấy kết nối với ở D, khi kết nối được thì một số ứng dụng ko vào được nữa, em muốn unistall đi để cài lại thì không uninstall được Nó báo là : this software will also be uninstalled from your computer at the next synchronization". các bác giúp em khắc phục tình trạng này với, mà có phải do virus không các bác nhỉ, thanks các bác nhé............!Bây giờ em reset lại máy có được không !!!

Chỉnh sửa cuối:

do_hongquan2003

[HELP] Cần giúp đỡ cách gỡ bỏ neon skin

Mình cài cái neon skin bằng file sis, bây giờ muốn gỡ bỏ mà không đc. Cài Icon remove vào rồi mà lúc gỡ nó báo : Acess deni....8-|( do hệ thống ko cho phép ) mặc dù mình đã để Capswicth là off rùi. Mình đã thử đủ cách kể cả reset máy (chỉ ko up lại đc firmware thôi) mà không ăn thua:(. Có ai chuyên gia vụ này gỡ rối giùm cái. Mong mod đừng dẹp bỏ của mình vì chẳng biết post vào đâu cho anh em gỡ rối giùm nữa. Ah mà bây giờ cài thêm cái skin khác vào cũng không đc luôn.:-?? Thanks ae đã đọc.

thaiminh40

Bạn reset lại mà vẫn chưa hết thì lạ thật đấy. thường thì bạn chỉ cần vào resouce tìm và xóa mấy file dạng XXX_loc.rsc trước sau đó thì xóa file XXX.mbm Chỉ cần phân biệt đâu là file của máy (file mod) và đâu là file app(như file game ứng dụng) để tránh xóa nhầm.
máy bạn format rồi mà không được thì chỉ còn up FW thôi

linhhon0007

"mong sự giúp đỡ của mấy bác",không hiểu sao mới đây chỉ trong ngày hôm nay mà máy P990i của em bị đơ 2 lần liền,vẫn dùng bình thường không hiểu sao có lúc em mở Flip của nó ra thì nó đơ luôn,phải tắt nguồn mở lại mới dùng lại bình thường được,mong mấy bác xem giúp bệnh của em nó bi gì giúp em ạ.lo quá hichic...:O:-/:(

Son_Nguyen

Mình cài cái neon skin bằng file sis, bây giờ muốn gỡ bỏ mà không đc. Cài Icon remove vào rồi mà lúc gỡ nó báo : Acess deni....8-|( do hệ thống ko cho phép ) mặc dù mình đã để Capswicth là off rùi. Mình đã thử đủ cách kể cả reset máy (chỉ ko up lại đc firmware thôi) mà không ăn thua:(. Có ai chuyên gia vụ này gỡ rối giùm cái. Mong mod đừng dẹp bỏ của mình vì chẳng biết post vào đâu cho anh em gỡ rối giùm nữa. Ah mà bây giờ cài thêm cái skin khác vào cũng không đc luôn.:-?? Thanks ae đã đọc.
Bạn có xài Swiss Mgr Pro ko? Nếu có xài thì bạn vào Settings đặt Reclaim MemoryLevel 3, tắt hết các ứng dụng đang chạy kể cả Main Menu nữa, sau đó thử Uninstall lại xem sao. Nếu mà ko được nữa thì chỉ có cách format máy thôi.

dreamhouse

Tình hình thế này các bác nhé: em đang dùng con SE w960i, em dùng 5-6 tháng rồi vẫn bình thường, nhưng mấy ngày hôm nay tự nhiên em nó dở chứng, máy hay đơ ( dù không dùng nhiều ứng dụng) khởi động lại thì không thấy kết nối với ở D, khi kết nối được thì một số ứng dụng ko vào được nữa, em muốn unistall đi để cài lại thì không uninstall được Nó báo là : this software will also be uninstalled from your computer at the next synchronization". các bác giúp em khắc phục tình trạng này với, mà có phải do virus không các bác nhỉ, thanks các bác nhé............!Bây giờ em reset lại máy có được không !!!

các bác giúp em với em đã thử tìm file loc.rsc và filexxx.mbm trong apps rồi nhưng không có, em không muốn reset lại máy, còn cách nào khác không !!!b-)b-)=D>

tuanhung1433

các bác giúp em với em đã thử tìm file loc.rsc và filexxx.mbm trong apps rồi nhưng không có, em không muốn reset lại máy, còn cách nào khác không !!!b-)b-)=D>

Nếu bạn mod icon bằng cách chép mà muốn tìm về chốn cũ thì có thể vào ổ Z chép lại vào C, đỡ phải dò từng file. Và cách sau cùng là reset lại máy. Theo kinh nghiệm của mình thì đừng có thấy chương trình gì cũng cài. Nên cài có chọn lọc. Cái nào cài vào mà bạn chỉ mở đúng một lần vào lúc cài xong. Ba tuần sau chưa mở lại thì nên gỡ bỏ cho nhẹ máy

SE990i

Với tình hình như bạn thì có thể là các file bạn mod đã nằm trong ổ hệ thống,có nghĩa là ổ C,theo bạn nói thì bạn đã thử master reset mà không ăn thua,vậy tại sao bạn ko thử hard reset bằng cách up * down down * donw*.Mình chắc chắn 1 điều là sau khi bạn hard reset sẽ trở về trạng thái ban đầu.Chúc bạn thành công nhé