• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

duchanh85

mình bị lỗi kô sử dụng được lệnh: up*down down*down* được làm sao dây?
cứ vào menu chính la rétart lại ngay>>
lỗi: severmenu
mã lỗi: 5

NokuaN70

Well-Known Member
mình bị lỗi kô sử dụng được lệnh: up*down down*down* được làm sao dây?
cứ vào menu chính la rétart lại ngay>>
lỗi: severmenu
mã lỗi: 5

Bạn tháo Sim ra rồi khởi động lại, khi máy báo bỏ Sim vào thì bạn thực hiện lệnh trên là dc.

Posted via Mobile Device

luker

P1i của em bị ăn nguồn trong lúc để chờ. Các bác cho em hỏi nơi sửa máy với ạ? Mà sửa cái lỗi này có triệt để được ko ạ?

camaptot

help! con p990i của em bị "điên" rùi các bác ơi!

mấy hôm nay tự nhiên con p990i của em nó cứ tự mở menu khi đã đóng hoặc mở flip làm màn hình cứ chớp cháy sáng hoài ( nó tự mở sms để gửi tin nhắn hoặc báo cái lên cái voice call v.v ...) giống như có ai đó cứ bấm nút "ok" ở giữa vậy(khi đóng flip) khi mở flip cũng vậy nó tự chọn "ok" khi mở các chức năng luôn .
máy em đã mod camera của bác đồng xanh và có dùng chuơng trình hack phone để cài softs nên không biết có phải là nguyên nhân gây nên các hiện tượng trên ko? lúc trc em có backup file rùi mà h nó ko cho restore lại máy mới khổ chứ. nó cứ báo lỗi "fail"
em định master reset hoặc chạy lại firmware các bác thấy thế nào ? xin các bác hãy cho lời khuyên và cách khắc phục lỗi trên. thanks các bác nhiều

linhhon0007

theo mình nên úp lại firmware là yên tâm nhất,hơi cực nhưng biết bệnh chữa được hay không.;;)

Son_Do

Well-Known Member
mấy hôm nay tự nhiên con p990i của em nó cứ tự mở menu khi đã đóng hoặc mở flip làm màn hình cứ chớp cháy sáng hoài ( nó tự mở sms để gửi tin nhắn hoặc báo cái lên cái voice call v.v ...) giống như có ai đó cứ bấm nút "ok" ở giữa vậy(khi đóng flip) khi mở flip cũng vậy nó tự chọn "ok" khi mở các chức năng luôn .
máy em đã mod camera của bác đồng xanh và có dùng chuơng trình hack phone để cài softs nên không biết có phải là nguyên nhân gây nên các hiện tượng trên ko? lúc trc em có backup file rùi mà h nó ko cho restore lại máy mới khổ chứ. nó cứ báo lỗi "fail"
em định master reset hoặc chạy lại firmware các bác thấy thế nào ? xin các bác hãy cho lời khuyên và cách khắc phục lỗi trên. thanks các bác nhiều

Theo mình, đầu tiên bạn tháo thử flip ra xem sao?(nhiều khả năng hư flip), nếu không hết thì format lại máy( không phải là master reset). Nếu vẫn còn lỗi thì chỉ có nước mang ra Service để họ kiểm tra thôi.

camaptot

Theo mình, đầu tiên bạn tháo thử flip ra xem sao?(nhiều khả năng hư flip), nếu không hết thì format lại máy( không phải là master reset). Nếu vẫn còn lỗi thì chỉ có nước mang ra Service để họ kiểm tra thôi.

cảm ơn bạn mình đã tháo flip ra nhưng màn hình lâu lâu vẫn sáng chắc ko fai do flip hư
format máy là sao hả bạn mình chỉ thấy có chức năng format the nhớ thôi mà? làm thế nào để format lại máy như bạn nói?

NokuaN70

Well-Known Member
cảm ơn bạn mình đã tháo flip ra nhưng màn hình lâu lâu vẫn sáng chắc ko fai do flip hư
format máy là sao hả bạn mình chỉ thấy có chức năng format the nhớ thôi mà? làm thế nào để format lại máy như bạn nói?

Cuộn jogdial lên một nấc, *, xuống 2 nấc,*,xuống 1 nấc,* (<*>>*>*) sau đó chọn dòng Format Internal disk bạn nhé.

Posted via Mobile Device

camaptot

Cuộn jogdial lên một nấc, *, xuống 2 nấc,*,xuống 1 nấc,* (<*>>*>*) sau đó chọn dòng Format Internal disk bạn nhé.

Posted via Mobile Device

cảm ơn bạn. mình đã làm theo bạn chỉ format lai máy rùi. sau khi format thi nhìn theme lạ wa'! nó chỉ còn mỗi cái theme mac định à! nhìn u ám quá! mình có thể cài thêm theme cho máy dc phỉa ko? bạn có thể nói cho mình tìm theme ở đâu ko? và cách cài như thế nào hả bạn? khi format máy xong thì mình ko xem dc firmware của máy lun! ko biết xem ở chỗ nào nữa! vào chỗ để xem firmware như lúc trc thì ko thấy nó đâu lun! giúp mình với!
do vừa mới format máy xong nên chưa biết những lỗi cũ có còn ko chắc phải theo dõi 1 thời gian mới biết dc. cò gì em sẽ thông báo với các bác sau nhé.
máy mình khi sac pin nó vẫn báo ping đang dc sạc nhưg không vào dc tí nào! mình dùng đế cắm sạc thì mới sạc pin được! các bác giúp mình với! như thế à máy của em bị hư cái gì thế? thank các bác nhìu!

camaptot

Tình hình là sau khi format intenal thì máy vẫn còn những lỗi ỡ trên: màn hình lâu lâu lại tự động sáng lên 1 lúc rùi tắt; lâu lâu nó cứ báo câu tiếng anh đại loại là" để dùng chức năng thoại hãy thêm lệnh thoại vào số liên lạc" . Giống như máy đc gắn tai nghe vào và bấm nút gọi thoại vậy=.= sạc pin cũng ko vào lun mặc dù biểu tượng pin vẫn báo cho biết đang cắm sạc. giờ mình chỉ sac đc pin khi cắm vào đế để bàn.
Có lẽ mình phải up lai firmware thoy ( firmware hiện tại đã up lên R6E28) không biết h có up đc ko nữa tại vì restore backup lại máy cũng ko dc :-s
các bác có cao kiến xin giúp với! thanks!

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử Update lại Firmware cho em nó, nếu không xong nữa thì phải đem tới Care cho nó kiểm tra thôi.

vodanh8260381

bác CongVoi ơi giúp mình với máy mình bị làm sao đó cứ 1 tháng nay khi mà mình nghe đt thì có khi nó tự tắt máy luôn mở lên lại có khi lên khi ko mà nếu lên đc thì báo gần hết pin. Để ko chừng 10 phút là có pin lại như cũ nhưng nếu gọi nữa lại bị như vậy là sao? Có phải pin mfinh bị hư ko hay là bị cái máy hix!

vodanh8260381

Bạn thử mượn một cục pin khác thử xem sao?

cảm ơn bạn đã góp ý mình đã mua 1 cục pin khác rồi. Mua pin của P1 gắn vào ko còn tìn trạng đó nữa chay ok lắm mà công nhận pin P1 gắn vào khỏe wa chạy 2 ngày rồi mà mới hết có 50% pin. Pin jo cũng ko có mắc lắm ở TGDD tụi nó bán có 120k àh nếu đưa lại pin cũ cho nó:-?:-?

dangdo

nhờ mấy bác giúp dùm e, tình hình là con P1i của e, mổi khi quay phim chừng 2-3s là bị đứng một tí rồi lại quay tiếp 2-3s đứng nửa cứ lặp đi lặp lại liên tục, e cứ nghỉ do thẻ bị lổi nhưng khi mang thẻ qua máy thằng bạn thử thì vẩn bình thường, mua cai thẻ mới về vẩn bị tình trang đó. e thử chuyển quay phim sang bộ nhớ máy thì k sao, e up lại fw rồi, máy vẩn bị như vậy, có phải do phần cứng máy có vấn đề? các bác giúp e với:(

truelove0406

con w950i của mình cũng bị tình trạng báo thức phải tắt rất nhiều lần, ngay cả khi không chọn báo thức nó vẫn báo ,xóa hết báo thức nó cũng báo.pó tay lun. Cũng đã có bạn hỏi rồi nhưng mình không tìm thấy cách khắc phục nào, giúp mình với !
Allo allo, chẳng lẽ pó tay hết rùi sao mấy bồ ?? heo mi pờly !!

Chỉnh sửa cuối:

kiniku

giúp e với, sau khi mod tiếng việt full (98%) của tác giả doananhtai, máy e cứ hiện màn hình khởi động rồi restar liên tục hà,hiện logo xong là tắt đi hiện lại

linhhon0007

giúp e với, sau khi mod tiếng việt full (98%) của tác giả doananhtai, máy e cứ hiện màn hình khởi động rồi restar liên tục hà,hiện logo xong là tắt đi hiện lại

chỉ còn cách úp lại firmware mới khắc phục được tình trạng trên thôi bạn à.theo mình thì nên để tiếng anh dùng,vì sợ khi cài tiếng việt được,khi cài thêm các chương trình khác sẽ ảnh hưởng(như của bạn là một ví dụ)nên mình thấy dùng tiếng anh ok hơn,chúc bạn sớm khắc phục tình trạng của máy.thân!

huynhminhhung

Best_crypro_uiq3_v_1_00(1) quên mật khẩu

Best_crypro_uiq3_v_1_00(1) chương trình này quá hay và tiện dụng đối với mình (không cho ai tò mò xem 1 vài hình ảnh, phim bí mật của mình , thì chỉ cần cho vào PM này khóa nó lại là ok)
thế mà mình đã quên mất mật mã riêng của nó khi mình đặt cho 1 phim bí mật của mình .
có cao thủ nào giải được mật mã của chương trình này chỉ cho mình và làm cách nào để hồi phục được bộ phim riêng tư của mình trở về như xưa không . rất rất cảm ơn

mrhoangha

FontRouter - lỗi khởi động lại máy.

Mình cài đặt FontRouter chậy rất ok.
Ngày 01/08 bắt đầu gặp vấn đề, tăt nguồn mở lại thì máy bị khởi động lại liên tục, thử cài đặt với nhiều nguồn trên cả 2 phiên bản đều lỗi, chỉ chậy được lần 1, lần 2 là nhiều, các lần tiếp theo thì mở máy lên toàn bị khởi động lại.
Đã nghiên cứu vấn đề font không phù hợp, thử rất nhiều loại nguồn font khác nhau. Trước đây sử dụng font Arial rất ok, font lớn.
Sau khi install firmware trên dưới 20 lần, mình rút ra được kết quả: FontRouter bị lỗi nếu chỉnh thời gian máy về sau ngày 01/08/2009. Nếu để thời gian của máy trước ngày 01/08 thì mọi chuyên bình thường.
Mình xài G900, font hệ thống không hỗ trợ đọc văn bản unicode, web và các phần còn lại thì vãn hiển thị được tiếng Việt không cần FontRouter nhưng thiếu FrontRouter vẫn thấy khó chịu quá.
Có cao thủ nào xử được không ?
Cảm ơn.