• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: DANH SÁCH CÁC PHẦN MỀM KHÔNG CẦN CÀI ĐẶT TRÊN PPC

ghostonline

Đọc mãi vẫn thấy không có cách nào cài font trên thẻ nhớ hả các bác, kể cả sửa registry cũng không được à??? Chán quá em đang muốn xài cái font Arial Unicode MS, trên máy tính em rất thích xài font này vì nó to, rõ ràng, cũng có thể coi là đẹp mà lại hỗ trợ tất cả các dạng ngôn ngữ, đặc biệt là tiếng Nhật. Trên 9500 thì cài font trên thẻ nhớ vô tư chứ WM không cài được mà yêu cầu cài vào bộ nhớ thì em toi (cái bộ font này 23mb lận)

carrick1984

Hiện chưa có cách nào cài được font trên thẻ nhớ bạn ạ.Thông thường những soft của WM liên quan đến chức năng font chỉ cài trên bộ nhớ của máy mới cho tác dụng tuyệt đối thôi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đọc mãi vẫn thấy không có cách nào cài font trên thẻ nhớ hả các bác, kể cả sửa registry cũng không được à??? Chán quá em đang muốn xài cái font Arial Unicode MS, trên máy tính em rất thích xài font này vì nó to, rõ ràng, cũng có thể coi là đẹp mà lại hỗ trợ tất cả các dạng ngôn ngữ, đặc biệt là tiếng Nhật. Trên 9500 thì cài font trên thẻ nhớ vô tư chứ WM không cài được mà yêu cầu cài vào bộ nhớ thì em toi (cái bộ font này 23mb lận)

Với PPC thì bắt buộc cài font trên bộ nhớ main giờ có nhiều loại máy bộ nhớ trong lớn từ 256 đổ lên là bạn cop vào vô tư rồi :)):)):))

ghostonline

Đấy là nếu em có những cái máy đấy thôi chứ giờ tiền không có phải xài O2 mini S ghẻ bộ nhớ trong còn trống có hơn 30mb. Đã phải cài bộ font tiếng Nhật là còn có 24mb rồi mà cài cái bộ arial unicode MS vô chắc nát máy luôn T_T

voxin

Mình có 1 số CT không cần cài và chạy rất ổn định trên WM2k3CE muốn chia sẽ với các bạn (nếu các CT có rồi thì mong các bạn bỏ qua,hehe) :

Agile Mobile Agile Messenger : CT Chat qua wifi chứ không phải "Quét Virus cho PPC".Thành thật xin lổi!
Bạn có thể Send cho mình bộ PM này không? Mình cần nhất là PocketXB và database của nó đó!
Cám ơn trước nha!

Last edited by a moderator:

h2t72

Banned
một phần mềm cũng rất hay cho portable. đùng để các vấn đề liên quan đến bluetooth! bác nào thích chọc phá bluetooth và khai thác hết tính năng của bluetooth thì nên bỏ bản này vào thẻ nhớ để có lúc cần: tên phần mềm! bluezard 1.0
link tải về http://www.mediafire.com/download.php?gjoc05yjdzm

bsntn

Những thứ cần "cut" từ main sang thẻ có thể tìm ở đâu? Xin các bạn đặc biệt là bác chủ tôpic chỉ giáo dùm. Mình vào thư mục sau (trên bộ nhớ máy): my device/windows/programs để tìm nhưng chẳng thấy có phần mềm nào ở đó. (Trước đây khi cài bất kỳ phần mềm nào mình cũng đều cài vào thẻ, không cài ào bộ nhớ máy). Đọc qua topic này hí hửng quá vì bộ nhớ máy của mình gần cạn rồi mặc dù còn nhiều phần mềm hay muốn cài. Phải chăng mình đã tìm sai thư mục? nếu đúng vậy thì mong các bro chỉ giáo cho mình biết phải tìm ở đâu để cut, paste? xin cho đường link cụ thể. Thanks các bro! mình dùng O2 Neo

Chỉnh sửa cuối:

lehinh

đang muốn move cái cache của google map lưu trên bộ nhớ sang thẻ nhớ mà chưa được, bác nào biết hướng dẫn dùm. thanks....

Chỉnh sửa cuối:

cabeovkx

mọi người giới thiệu soft thì cho lun cả link download đi , cái nào hay mà cần thì tải về dùng luôn

ngmtien89

Em h mới bik cách này, nhưng e thấy lạ ở chỗ, ban đầu khi bắt đầu cài đặt bất cứ 1 chương trình nào đó, nó đều lên 1 thông báo cho mình lựa chọn là cài vào My Device or Storage Card ...... Nếu chọn Device thì tất nhiên là ảnh hưởng đến dung lượng bộ nhớ Main trong máy rồi ---- dẫn đên máy chậm là điều tất nhiên.....

Nhưng vấn đề ở đây là e toàn cài thẳng vào thẻ nhớ, cài xong kiểm tra bộ nhớ của Main ko tăng ko giảm dung lượng j hết, không ảnh hưởng j và máy cũng ko chậm j cả ..... Bik llaf cách của bác tanlinhub nói dầu 2pic là rất hay nhưng sao e cài rất nhìu game ( lúc nào trong PPC cũng > 10 games) và ko hề ít PM, tất cả 90% đều trên Thẻ Nhớ, mà sao e chẳng có cảm giác chậm so với ko cài j hết là bao ?????

Em xài HTC Touch Viva (T2223) . Chạy WM 6.1 ... Rom Ship bản TA