• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: DANH SÁCH CÁC PHẦN MỀM KHÔNG CẦN CÀI ĐẶT TRÊN PPC

tu19_01

Bác nào có chương trình msreader đọc ebook dạng đuôi .lit cho em xin. Em đã cài trên main rồi copy sang thẻ nhớ sau đó remove nhưng nó không chạy. Bác nào đã làm được cho em xin. Em cảm ơn nhiều.

koo_00

Tổng Hợp Các Ứng Dụng Ko Cần Cài Đặt Trên PPC + Link Download

Sau Bao ngày rãnh rỗi mày mò thì mình có dc 1 số ít phần mềm mà mình thấy là cần thiết nhất cho PPC yêu dấu của mình . Mình viết bài này vói ý muốn là chia sẽ phần mềm mình đã thu thập đc và cũng mong các bạn hãy chia sẽ phần mềm mình hiện có . Sau đây là list phần mềm mình đã thu thập và có Link down bên dưới :

1. Từ điển lạc việt 2004
http://ifile.it/byrue41

2.Hicalc - Máy tính đă năng
http://ifile.it/2m9c3ab

3.Lịch Việt
http://ifile.it/0qlj7uy

4.Việt Map 1.3
http://ifile.it/ewmvn8r

5.Phong Thuỷ
http://ifile.it/bektzp9

6.SKTools
http://ifile.it/siv3ybz

NguyenTu

Super V.I.P
Bác nào có chương trình msreader đọc ebook dạng đuôi .lit cho em xin. Em đã cài trên main rồi copy sang thẻ nhớ sau đó remove nhưng nó không chạy. Bác nào đã làm được cho em xin. Em cảm ơn nhiều.

Theo như bạn nó, thì bạn đã có phần cài đặt nhưng cài trên thẻ không chạy và bạn muốn xin PM này có thể cài được trên thẻ đúng k? Tuy nhiên hiện nay Pm này chỉ có 1 phiên bản và bắt buộc phải cài trên Main nó mới chạy bạn ah.

koo_00

Sau đây là thêm 20 phần mềm ko cần cài đặt cho các bác nữa nè ...:D ..nhớ thanks giùm em cái nhé .
Việt Map
CHM Reader
SPB Backup
Funcontact 2.15
Diamond TV 2.0
Funny tools for image ( chỉnh ảnh sau khi chup hình rất vui )
Handy Get ( hỗ trợ download )
ImPlus 5.35 Việt hoá ( phần mềm chat )
S2V , S2P , S2U2
Touch Watch
Tử Vi 2.0
Mini Lyrics
Mobi pocket ) phan mem doc file prc
Vspainter ( photoshop PPC )
Image Viewer
iSecretary
Vitalk ( phan mềm chat việt )

lindaduy

Sau đây là thêm 20 phần mềm ko cần cài đặt cho các bác nữa nè ...:D ..nhớ thanks giùm em cái nhé .
Việt Map
CHM Reader
SPB Backup
Funcontact 2.15
Diamond TV 2.0
S2V , S2P , S2U2
Touch Watch
Tử Vi 2.0
Mini Lyrics
Image Viewer
iSecretary

Tiếp sau 20 Sotf này còn nữa k Bạn,,,,,,,, Cảm ơn nh...

lindaduy

đê không phải cài đặt trên PPC rồi lại gỡ ra tôi làm trên giả lập Windows mobile cài ra "thẻ nhớ" chẳng hạn rồi sau đó vào folder Program trong " thẻ nhớ" copy file mình đã cài ra ngoài là đựoc không phải dọn dẹp gì hết chỉ làm trên PC thôi pqhiep1 à, cũng không lo đụng phần mềm do cài trên PPC

Đọc bài của Bạn thấy rất hay....
Bạn hdẫn cụ thể cho minh tí :
-giả lập Windows mobile (link down)

Nhờ Bạn giúp tí.

hikarupiku

Việt Map
CHM Reader
SPB Backup
Funcontact 2.15
Diamond TV 2.0
S2V , S2P , S2U2
Touch Watch
Tử Vi 2.0
Mini Lyrics
Image Viewer
iSecretary

link bị gì ùi bạn ơi mình ko down được báo lỗi ko tìm thấy find

XuanTruong

Super V.I.P
link bị gì ùi bạn ơi mình ko down được báo lỗi ko tìm thấy find

Xem lại cách dùng PC đi nhé! Nhìn hình dưới sẽ biết!:|:|:|

robotncc

Theo mình thì đa số các phần mềm và game đều có thể chạy được ở dạng portable mà không cần phải cài đặt. Mình đang xài rất nhiều phần mềm portable, tiết kiệm được khá là nhiều bộ nhớ trong. Mình dùng WinCE CABs Analyzer để extract file .cab ra rồi copy vào mà xài thôi :D. Đa số là được, còn một số khác thì phải can thiệp vào registry nữa. List phần mềm portable của mình đang xài:

và đây nữa

Lưu ý là cũng phải cần register nhé!

Chỉnh sửa cuối:

kienluavang

bạn có thể gói tất cả cái soft trong hình vào và up lên cho anh em nghiên cứu đwuocj k ?

robotncc

:D nhiều lắm bạn à tới vài trăm mb lận. Bạn nào cần cái nào mình sẽ up lên cái ấy :D

carrick1984

vậy bạn up hộ mình cái phần game đi.Hoặc là cái game nào bạn cảm thấy hay để mình dùng thử coi xem có good ko.Vì từ trước đến giờ mình ngại cài game vào máy sợ nó nặng.

bemytthm

ko biết là mấy cái font cài cài trên thẻ nhớ thì có xài được không vậy nhỉ ?:-??:-??:-??:-??:-??

carrick1984

Font cài trên thẻ nhớ xong phải copy cái Font đó pas vào trong phần Windows rồi khởi động lại máy thì mới xài được.Thông thường những ứng dụng liên quan đến chức năng và hệ điều hành của máy thì nên cài vào bộ nhớ của máy để cho hiệu quả cao nhất.Còn nếu bộ nhớ máy bạn dung lượng hạn chế thì cứ thử làm như vậy xem!

Chỉnh sửa cuối:

xayruou

Mấy cái phần mềm dạng này có phải là portal không nhỉ? Nếu thế thì chắc không chạy ổn định như cài đặt rồi!

xayruou

Theo mình thì đa số các phần mềm và game đều có thể chạy được ở dạng portable mà không cần phải cài đặt. Mình đang xài rất nhiều phần mềm portable, tiết kiệm được khá là nhiều bộ nhớ trong. Mình dùng WinCE CABs Analyzer để extract file .cab ra rồi copy vào mà xài thôi :D. Đa số là được, còn một số khác thì phải can thiệp vào registry nữa. List phần mềm portable của mình đang xài:

và đây nữa

Lưu ý là cũng phải cần register nhé![/QUOTe

Bác này nhiều phần mềm quá! Em mới mua PPC trước kia chưa dùng bao h! Bác có thể share cho em không! Thanks mail của em là xayruou@gmail.com