• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: ĐỌC BÁO ĐIỆN TỬ TRÊN PPC

Kan

Template SJC

Template SJC

Cập nhật giá vàng và USD từ sjc.com.vn, dành cho những ai quan tâm:

Font chữ bị lỗi nhưng quan trọng là các số ;)

HaChau

Super V.I.P
Chúc mừng đ/c Kan càng ngày càng lên tay trong việc tạo template cho Spb Insight.
Rất mong bạn làm thêm cái template để cập nhật tin tức thời tiết Việt Nam. Đã có nhiều phần mềm/nguồn thời tiết khác nhau nhưng đều của nước ngoài và độ chính xác không cao nên template cho thời tiết Việt Nam là cực kỳ hữu ích. =D>=D>=D>

Thân!

ti-toe

Cảm ơn bác KAN về cái template của em
Bác xem giúp em cái vụ này nữa nhé :)
Bác giúp em làm 1 cái bảng giá của thằng http://vnexpress.net/user/chung-khoan/

Nếu không được bác xem cái bảng giá nhỏ nhỏ đơn giản của thằng này cũng được http://vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/Chung-khoan/
cả thằng này nữa: http://www.hastc.org.vn/Ketqua_Giao...Grp=1&menuid=113120&menulink=100000&menupage=
Em thấy cái này rât bổ ích, không chỉ mình em mà còn rất nhiêu người cần.
Bác cố gắng giúp em nhé!
Chúc bác 1 ngày tốt lành!

Kan

Tuần này đang bận trả bài quá. Hết tuần là quyết định số phận rồi :(( Mà cái thời tiết chắc phải test nhiều đó anh Hà Châu.
ti-toe kiểm tra hộ mình xem template chứng khoán update có bình thường không nhé.

Nemmatlanh

Cái TemPlate của BBC Việt Nam Down Update hơi khó Bác kan ạ.Còn các cái khác Update ngon lành.

ti-toe

Tuần này đang bận trả bài quá. Hết tuần là quyết định số phận rồi :(( Mà cái thời tiết chắc phải test nhiều đó anh Hà Châu.
ti-toe kiểm tra hộ mình xem template chứng khoán update có bình thường không nhé.

đã kiểm tra ngay khi KAN post lên rồi, tuyệt lắm, cám ơn KAN! :) Chúc cậu trả bài thật tốt, tuần sau lại lên giúp anh em :D

tanlinhub

Super V.I.P
Spb Insight v1.0.2 Build 588

Spb Insight v1.0.2 Build 588

Phiên bản mới, "hình như" update nhanh hơn thì phải, các bạn xem có thay đổi gì lớn lao không nhé. Sau 1 thời gian dùng thử các loại phần mềm đọc tin trên PPC, giờ mình mới nhận ra Spb Insight vẫn là đỉnh và quay trở lại với nó =))

Đăng ký với số 3H3DEFO87B46

INSIGHT.bmp
INSIGHT1.bmp

noname25

Spb Insight là để đọc các trang báo điện tử, có thể cập nhật thường xuyên để lấy các bài báo mới. Hiện trong topic đã có rất nhiều temp cho Spd Insight để đọc các báo điện tử như vnexpress, vietnamnet, thethao vietnamnet, 24h ...

Kan

Template Dự báo thời tiết

Cả đêm wa ngồi xử lý template cho phần dự báo thời tiết này. Cuối cùng thấy trang của TT dự báo khí tượng thủy văn TW là được nhất. Kan đưa thử bản test thời tiết của Đà Nẵng lên đây. Mọi người cho ý kiến để hoàn thiện luôn cho các thành phố khác, hoặc có trang nào hay hơn về DBTT VN thì chỉ luôn nhé ;)

vat1984

Bác Kan giúp em vụ VTC với, hay bác làm phần hướng dẫn cho anh em tự làm thử, em đọc cái documentation của bọn SPB chẳng hiểu gì cả (không phải dân lập trình mà), bác cố giúp em nhá, sẽ hậu tạ bác :D

Kan

Mai đi chơi tết về mà còn tỉnh sẽ viết cho vat1984 :D Còn vụ hướng dẫn thì để có thời gian Kan sẽ viết bài chi tiết sau.

ti-toe: Cái bảng chứng khoán to đùng của VnExpress thì đầy đủ thông tin quá rồi, chẳng thừa cái gì để cắt cả, nên ti-toe có thể xem trực tiếp bằng IE hoặc Opera. Còn cái thứ 2 cũng của VnExpress thì cấu trúc phức tạp wá. Cuối cùng đành làm cái bảng của HASTC vậy:

Bảng này to lắm nên đọc hơi lâu. Test ông này đến khổ ;)

Kan

Template Thời tiết VN

Sau khi ra bản thử nghiệm mà kô có phản hồi -> chứng tỏ là template thời tiết đã trôi chảy :)) :)) (sợ nhất lỗi font trong thời tiết hiện tại) Kan quyết định release bản chính thức :D :D

Template thời tiết VN 1.0
(Cập nhật từ TRUNG TÂM DỰ BÁO KHÍ TƯỢNG THỦY VĂN TRUNG ƯƠNG)

- 8 tỉnh thành: Sơn La, Việt Trì, Hà Nội, Vinh, Đà Nẵng, Nha Trang, Pleicu, tp HCM.

- 7 khu vực chia như dự báo thời tiết trên TV (cái này dành cho những ai kô may mắn ở 8 tỉnh thành trên :)) )

- Cập nhật thời tiết hiện tại, đem nay và ngày mai, ngày kia, 3 ngày tới.

File đính kèm chứa các template dành cho khu vực và các thành phố:

ti-toe

Mai đi chơi tết về mà còn tỉnh sẽ viết cho vat1984 :D Còn vụ hướng dẫn thì để có thời gian Kan sẽ viết bài chi tiết sau.

ti-toe: Cái bảng chứng khoán to đùng của VnExpress thì đầy đủ thông tin quá rồi, chẳng thừa cái gì để cắt cả, nên ti-toe có thể xem trực tiếp bằng IE hoặc Opera. Còn cái thứ 2 cũng của VnExpress thì cấu trúc phức tạp wá. Cuối cùng đành làm cái bảng của HASTC vậy:

Bảng này to lắm nên đọc hơi lâu. Test ông này đến khổ ;)

Cảm ơn cậu về cái vụ hastc nhé!
còn cái bảng của vnexpress: chẳng hiểu sao mình vao bang IE và opera đều không hiện được cái bảng này, hay cậu thử làm cho mình thông tin ở cái bảng 1 nhưng chỉ cần hiện 1 số thông tin cơ bản như ở cái bảng 2 thôi. Cậu thử giúp mình nhé! :)

Kan

Template VTC NEWS

Template VTC NEWS

Template đầy đủ các chuyên mục, vat1984 không cần những mục nào thì mở template bằng NotePad và xoá đi nhé.

vat1984

Bác Kan ơi, còn nhiều bài không hiển thị được quá, bác xem lại giúp em với. Mà thiếu cái công nghệ và thể thao hả bác? Hic.

lehai

Bác cho em hỏi, tại sao em kô thể hiển thị tiếng Việt trang của VnExpress va Dantri. Chỉ có thằng VNN là hiển thị tốt thôi. Em đã cài lại bộ font tiếng Việt của 4r vào máy rồi mà vẫn kô đc. Có thể câu hỏi kô hợp ở topic này lắm, bác thông cảm !--Em dùng Spb Insight 1.02. Thanks các bác!

caothanhhai

các bác ơi ,có ai có chương trình đọc báo mà vừa mới đoạt giải 2 Trí tuệ việt nam không nhỉ