• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: ĐỌC BÁO ĐIỆN TỬ TRÊN PPC

ti-toe

Bác KAN xem giúp cái vụ bảng giá trực tuyến hộ em với.
Hay bác làm cho em cai bảng giá này http://www.banggiavcbs.com/
bác chỉ làm giá của 1 thằng thôi, em sẽ thay vào cho các thàng còn lại
Mong bác giúp cho

Kobold1609

Bác KAN xem giúp cái vụ bảng giá trực tuyến hộ em với.
Hay bác làm cho em cai bảng giá này http://www.banggiavcbs.com/
bác chỉ làm giá của 1 thằng thôi, em sẽ thay vào cho các thàng còn lại
Mong bác giúp cho

Bạn qua đây nhé,Kan đã có các bài viết hướng dẫn cụ thể về việc tạo Template đó,hoặc bạn qua đó để yêu cầu nhé.Chúc ti-toe sau khi đọc bài viết của Kan sẽ tự làm tốt Template cho riêng mình.

thanhlongmps

Bác cho em hỏi, tại sao em kô thể hiển thị tiếng Việt trang của VnExpress va Dantri. Chỉ có thằng VNN là hiển thị tốt thôi. Em đã cài lại bộ font tiếng Việt của 4r vào máy rồi mà vẫn kô đc. Có thể câu hỏi kô hợp ở topic này lắm, bác thông cảm !--Em dùng Spb Insight 1.02. Thanks các bác!

Tôi đảm bảo bạn chưa cài hết tất cả các font cần thiết. Vì tôi vẫn đang dùng, đang đọc tiếng Việt phe phé đây này, VnExpress và Dân trí :D

lehai

Thanks bác! Em mới kiểm tra lại, hình như là thiếu font hệ thống tại vì em vẫn đọc ebooks ầm ầm---hic hic đang định load về từ forum thì ....chưa pót đủ 10 bài. Muốn có chút ánh sáng văn hóa mà khó khăn ghê!

timtim

sao mình kô thể updat lên bản 1.02 vậy nhỉ hay phải xóa bản củ mới cài được bản mới

haitruongls

bạn đang định update cái gì vậy bạn?
có phải là SPB Insight không bạn,nếu như phải thì bạn hãy chép đè bản của mod ''Hà Châu'' đã việt hóa lên là được.
bản của mình là V1.0.2 build 588 cũng làm như vậy!

timtim

mình đã làm rùi thậm chí còn unitall nó rùi cài lại mà cũng kô được vẫn là bản SPB Insight 1.0.1 kô biết sao nữa.
sẵn cho mình hỏi thêm : bây giờ mình muốn xóa vài mục mà trước đây đã chọn thì phải làm sao mình coi hết trong đó rùi mà kô biết gỡ bỏ ở chỗ nào chỉ có mục thêm kênh mới chứ kô có mục bỏ bớt kênh đã chọn

Nemmatlanh

mình đã làm rùi thậm chí còn unitall nó rùi cài lại mà cũng kô được vẫn là bản SPB Insight 1.0.1 kô biết sao nữa.
sẵn cho mình hỏi thêm : bây giờ mình muốn xóa vài mục mà trước đây đã chọn thì phải làm sao mình coi hết trong đó rùi mà kô biết gỡ bỏ ở chỗ nào chỉ có mục thêm kênh mới chứ kô có mục bỏ bớt kênh đã chọn

Muốn cài lên bản 1.0.2 thì bạn chỉ việc cài đè lên bản cũ thôi là được mà.Mình vẫn đang dùng nè.Còn bạn muốn xóa bớt mục mà mình không muốn đi thì bạn chỉ cần giữ bút ở mục đó một lúc đọi hiện lên bảng menu thì bạn chọn Delete là được thôi mà.Thân!

HaChau

Super V.I.P
Nếu không đúng như trường hợp nemmatlanh nói ở trên thì cũng có thể bạn dùng bản Việt hóa Spb Insight 1.0.1. Phải vậy thì bạn dùng kiểu Việt hóa này sẽ đảm bảo dùng tốt.

Thân!

haitruongls

sao mình kô thể updat lên bản 1.02 vậy nhỉ hay phải xóa bản củ mới cài được bản mới

đây là bản 1.0.2 chép đè bản của mod"Hà Châu"
không cần cài đặt tải về giải nén và sử dụng,bản đã đăng kí

max

Các bạn cứu bồ mình với, không hiểu sao mình đã thử cả chục lần mà không thể nào update được với Spb Insight. Mình vào Menu-> Update all rồi ngồi đợi, nhưng đợi nó update xong rồi, mình tap vô channel nào cũng không có gì cả. Giúp mình với nhé vì mình chưa dùng cái này bao giờ nên hơi "gà". Cám ơn rất nhiều!!!

Nemmatlanh

Các bạn cứu bồ mình với, không hiểu sao mình đã thử cả chục lần mà không thể nào update được với Spb Insight. Mình vào Menu-> Update all rồi ngồi đợi, nhưng đợi nó update xong rồi, mình tap vô channel nào cũng không có gì cả. Giúp mình với nhé vì mình chưa dùng cái này bao giờ nên hơi "gà". Cám ơn rất nhiều!!!

Bạn đã làm theo đúng hướng dẫn chưa vậy?Trước tiên bạn cài Soft lên nhé.Rồi copy các Temp mà bạn muốn vào mục Temp trong Soft.Sau đó bạn vào New>>>>>Local templates,sau đó bạn ấn Next,rồi bạn tích vào những mục tin bạn muốn đọc.Sau đó Next rồi Finish thế là được mà.Bạn cũng cần vào Menu>>>>>>Option>>>>Chỉnh Content là để vào StorageCard nhé.Bạn thử làm lại xem sao nhé.Chúc thành công!

max

Oh, tất nhiên mình đã đọc hết các posts ở trên và làm đúng như vậy rồi,nhưng vẫn không được đấy chứ. Vậy là mình bắt buộc phải chỉnh lưu nội dung tải về sang Storage Card? Bởi vì dung lượng RAMDisk của máy mình còn khá nhiều nên mình chỉnh lưu trên RAMDisk để tải cho nhanh (mình edit ROM để có 64MB RAMDisk). Có phải đây là lý do mình không update được không bạn?

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Oh, tất nhiên mình đã đọc hết các posts ở trên và làm đúng như vậy rồi,nhưng vẫn không được đấy chứ. Vậy là mình bắt buộc phải chỉnh lưu nội dung tải về sang Storage Card? Bởi vì dung lượng RAMDisk của máy mình còn khá nhiều nên mình chỉnh lưu trên RAMDisk để tải cho nhanh (mình edit ROM để có 64MB RAMDisk). Có phải đây là lý do mình không update được không bạn?

Có lẽ thế đó bạn.Bạn thử để sang StorageCard mà Update được thì là đúng là như thế thôi.Vì 64Mb cũng chưa lớn đâu bạn.Cái Soft SPB Inght này với cả Content trong thẻ của mình lên đến hơn 100MB rồi đó bạn.Nên 64MB mình nghĩ cũng không đủ đâu.Thân!

haitruongls

bạn hãy remove tất cả đi và cài lại bản trên,đã có sẵn các temp và không cần thiết lập gì cả,các nội dung tin tải về sẽ lưu ở thư mục con của spb In có tên là ''content''
cho dù bạn để spb In ở đâu đi nữa trong thẻ nó cũng sẽ lưu ở thư mục đó
còn nếu bạn muốn thay đổi thì đã có hướng dẫn của anh ''Nem mát lạnh'' ở trên rồi đó!

max

Cám ơn các bạn rất nhiều. Mình sẽ remove rồi thử lại từ đầu như hướng dẫn. Mình muốn hỏi thêm là mình có phải cài lên bộ nhớ máy không hay có thể cài lên RAMDISK/ Storage Card?

max

Cám ơn bạn. Vậy có nghĩa mình có thể cài chương trình lên vùng nhớ nào cũng OK phải không? Mình nghĩ mình sẽ cài lên bộ nhớ máy, còn file data tải về thì mình sẽ lưu lên Storage Card, phòng trường hợp xài thẻ khác không dùng được Spb Insight nữa. Một lần nữa thanks tất cả các bạn nhiều!

hsoncd

Cài lên đâu cũng được sau đó chỉnh đường dẫn data vào Storage card là OK
menu/Options/Content/ ở Choose content location bạn chọn <Custom> và chỉ đường dẫn tới thư mục lưu trữ dữ liệu của bài báo. (nên để trên thẻ)

ctrantan

Tui nghĩ các bạn có thể xài mobireader bản 5.2 vừa đọc news trên PC mà có thể sync vào pocket pc được.