• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - Font chữ cho dòng UIQ 2.1 và UIQ 3.0

peanut

Cho mình hỏi chút. Máy mình dùng P990i, mấy ngày trước dùng operamini lướt web vào đọc bình thường. Nhưng khi cài chương trình linkboy khởi động lại máy thì vào operamini thì bị lỗi font, toàn hình vuông thôi à. Mình gỡ bỏ linkboy đi vẫn bị thế. Vậy là bị sao nhỉ? Có phải do lỗi của Operamini không? Mình download bản mới nhất về dùng mà. Web của máy thì vẫn vào bình thường, không lỗi font gì cả thế mới lạ.

Chỉnh sửa cuối:

thienhocon

mình có font chữ rất đẹp.Nhưng bị lỗi ô vuông khi duyệt web và chạy Mobile Reader .Mong các bạn fix lại lỗi đó giùm mình .Xin cảm ơn

anhnguyen83

KHÀ KHÀ :))

Sau mấy hôm spam thư cho Sony Ericsson Developer Team, họ đã gửi cho cháu bộ font Sans Serif gốc của máy có kí tự tiếng Việt. Hạnh phúc quá trời :)) Không down hơi phí.

http://kyokorebit.googlepages.com/Fonts.zip

Bộ Font chuẩn của Sony, còn ai có thể phàn nàn nữa :))

Sắp tới có thể UIQ 3 sẽ có TIẾNG VIỆT chăng??? HAHAH :))

Đúng thật, 1 bộ font chuẩn, rất đẹp, to, mịn và rõ ràng.;)
Ah, còn 1 vấn đề nữa tôi muốn nhờ mọi người giúp đỡ: con P1i của tôi đọc các font uinicode rất tốt từ trang web cho đên file văn bản. Nhưng các file text có font .Vntime lại kô đọc đc, cũg đã copy font này vào thư mục : Thẻ nhớ/resource/fonts nhưng cũg kô đc. Mong mọi người giúp đỡ. Thank !:)

khoichua20

Ai giúp mình aad fonts P990i vói

tai mình format thẻ nên mất hết fonst nên giờ không biết aad vô đâu hit.tại cái thư mục resource mình format nên mất giờ mình tạo lại thư mục đó aad lại nhưng máy không nhận.ai bít chỉ mình với

Nguyen_Minh

tai mình format thẻ nên mất hết fonst nên giờ không biết aad vô đâu hit.tại cái thư mục resource mình format nên mất giờ mình tạo lại thư mục đó aad lại nhưng máy không nhận.ai bít chỉ mình với

Anh chú ý là fonts nhé vì thiếu chữ s thì máy không nhận đc đâu

Posted via Mobile Device

trklong

các bạn cho mình hỏi chút về font máy mình khi vào tin nhắn hay danh bạ đánh chữ thì hiện số ra là do lỗi font hay do phần mền vậy. mình sài P1i cám ơn mấy bạn trước ai biết chỉ dùm mình

shadow141206

các bạn cho mình hỏi chút về font máy mình khi vào tin nhắn hay danh bạ đánh chữ thì hiện số ra là do lỗi font hay do phần mền vậy. mình sài P1i cám ơn mấy bạn trước ai biết chỉ dùm mình

đó là do bạn bấm nút alt đấy !! Bấm 1 lần alt sẽ đánh đc 1 số, bấm alt 2 lần liên tiếp sẽ đánh đc toàn số !

Nguyen_Minh

Font TV p990

Các anh ai chưa có font hay cài font vào mà chưa đc thì có thể dùng bộ font sao của em. Trước tiên cần nâng máy lên r6e28 đã nhé.

quocanh1986

các bác có bộ fonts nào giống chữ của nokia mà to hơn 1 chút dành cho p990 hok,nếu có cho em xin nhé

Nguyen_Minh

E mới cài bộ từ điển tiếng Đức. Bây giờ nó ko hiện đc một số kí tự đặc biệt. Vậy cho e hỏi có font nào cả tiếng Đức lẫn tiếng Việt ko? tks

phamxuanphucuong

hiển thị tiếng việt

có bác nào bít không chỉ mình giùm với máy mình là G900 để mặc định thì lướt web hay làm gì đó thì tiếng việt hiển thị bình thường nhưng mà mình không thich font mặc định mình chép font mình thích vào thẻ nhớ thì máy cũng đổi font theo font mình thích nhưng mà khổ nỗi là nó lại không hiển thị tiếng việt như lúc mặc định nữa mà nó ra toàn là ô vuông không à có bác nào bít cách là vừa hiển thì font mình thích vừa hiển thị đc tiếng việt không và ở đây là font mà em thích help me!!!!!

Son_Do

Well-Known Member
có bác nào bít không chỉ mình giùm với máy mình là G900 để mặc định thì lướt web hay làm gì đó thì tiếng việt hiển thị bình thường nhưng mà mình không thich font mặc định mình chép font mình thích vào thẻ nhớ thì máy cũng đổi font theo font mình thích nhưng mà khổ nỗi là nó lại không hiển thị tiếng việt như lúc mặc định nữa mà nó ra toàn là ô vuông không à có bác nào bít cách là vừa hiển thì font mình thích vừa hiển thị đc tiếng việt không và ở đây là font mà em thích help me!!!!!

Tiếng Việt chỉ hiển thị được khi bạn dùng Fonts Unicode thôi, nếu font bạn thích mà không phải unicode thì không hiển thị TV được đâu.

conquydo07

Mình thấy mấy bros có giao diện xuất hiện font rất đẹp. Vậy mình muốn đổi phong ở trên giao diện hay khi mặc định soạn thảo tin nhắn, văn bản thì làm sao vậy. Mấy bros chỉ giúp với.
Thanks for share.

Nguyen_Minh

Mình thấy mấy bros có giao diện xuất hiện font rất đẹp. Vậy mình muốn đổi phong ở trên giao diện hay khi mặc định soạn thảo tin nhắn, văn bản thì làm sao vậy. Mấy bros chỉ giúp với.
Thanks for share.

Anh chép 4 font san serif latin vào D resource fonts bằng máy tinh (D là thẻ nhớ) chép xong cắm thẻ vào đt restart là ok
P.s: có thể dùng font rounter nhưng phức tạp hơn và font sẽ bj nhỏ đi. Chi tiết anh tham khảo UIQ ứng dụng chung nhé

Posted via Mobile Device

Noe

Cài đặt font rounter xong muốn test thử bất kỳ font nào cũng được(chép 1 font duy nhất, hay nhiều font cũng được luôn. Em thấy khi khởi động máy sẽ nhận font đầu tiên trong danh sách font làm font mặc định của máy) chép vào D:/Resource/fonts rồi khởi động lại máy là có thểm chiêm ngưỡng ngay.
Sử dụng font unicode mới có thể hiển thị tiếng Việt một cách chính xác.

chamnetchamnam

Chào các bác LOVE UIQ _ em vừa format hết cả ổ C của con G900 jo mong mấy bác chỉ em cài lại fonts để đọc web tiếng việt và cài bô Quickoffice nữa a. chỉ chi tiết dùm em nha

Nguyen_Minh

Chào các bác LOVE UIQ _ em vừa format hết cả ổ C của con G900 jo mong mấy bác chỉ em cài lại fonts để đọc web tiếng việt và cài bô Quickoffice nữa a. chỉ chi tiết dùm em nha

Font bác thử tham khảo ở đây xem. Chép vào D:/resource/fonts rồi restart là ok luôn

duyqnam

Mình xài P990i, lướt web, office...nói chung là dùng phần mềm có đuôi ***.sis thì hiển thị tốt tiếng Việt, nhưng dùng phần mềm JAVA thì lỗi Ô vuông không ah, lướt web bằng Opera mini 5.2 cũng bị ô vuông. Mình chép quá trời Fonts (khoảng 30 fonts- chép từ PC) vào ổ D rồi C/res../fonts/... nhưng cũng vậy.Potay. Có huynh nào biết khắc phục giúp mình với. Thanks!