• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIAO DIỆN DIALPAD CHO WM5 & WM6

Jt4chj

Tải Skin này về Cài ở Main đè lên Skin củ:
Diapad này tuyệt không bị che mất số ĐT!!!
Có chức năng tìm nhanh số ĐT. (Smartdialing)

1/Copy tất cả graphic từ thư mục dialer vào thư mục Windows trước!!
2/Cài đặt dxc dialer 3b từ file nén
3/chép đè file ETphone.dll (Smartdialing) vào windows. Rest máy là Ok

http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=89222&d=1218702746

mình cài cái này cho con i900 bị lỗi màn hình. hjz. chán thế

honari

cái này chỉ tác dụng khi dùng dialpad thui phải không anh em?
giá mà có nguyên cái theme (Start button tròn tròn) của giao diện Windows Vista trên PC ha...

dqhuong

Có bác nào giúp mình vấn đề này được không:
Mình chỉ muốn thay đổi giao diện screen incoming call của touch viva giống như những dialpad đã up nhưng không thay đổi dialpad gốc trên máy

ancola66

Super V.I.P
DIALPAD DEFAULT WITH DIAMOND STYLE ( WM6, 6.1, 6.5 QVGA)

* Hiện nay các dialpad như HTC opal, Manilla... với giao diện đẹp nhưng có những khiếm khuyết (Có chức năng này nhưng lại thiếu chức năng kia...) và nhược điểm lớn nhất là chạy nền rất tốn ram (Từ 2 cho đến 3M) Với những model mới thì không thành vấn đề nhưng với những dòng máy phổ thông với ram 64 thì quả là vấn đề lớn
* Dialpad mặc định của WM thì lại quá xấu với mầu xám nhợt nhạt nhưng bù lại thì rất đầy đủ chức năng và chạy nền chỉ mất trên dưới 500K ram
* Vì vậy tôi thiết kế một Skin cho dialpad mặc định theo kiểu DIAMOND. Hi vọng các bạn thích nó.

AnhPheCT

iPhdyle 1.0 for Minimal Dialer !

iPhdyle 1.0 for Minimal Dialer

Link kèm!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

DxC Black iPhone Dialer v3c SmartDial for QVGA

DxC Black iPhone Dialer v3c SmartDial

link:

King_Eric

Tìm mỏi mắt cũng ko thấy có cho VGA,bác nào có thì share lên cho anh em với nhé!

anhduc1188

Bạn ơi sao mình kô dow đc bộ này vậy, cho mình xin cái link khác được kô?, thanks bạn nhiều
giao diện vista này rất đẹp! sao kô thấy ai trả lời bài này vậy! link lỗi rùi
bạn nào có up dùm lên đi!

Jt4chj

DIALPAD DEFAULT WITH DIAMOND STYLE ( WM6, 6.1, 6.5 QVGA)

* Hiện nay các dialpad như HTC opal, Manilla... với giao diện đẹp nhưng có những khiếm khuyết (Có chức năng này nhưng lại thiếu chức năng kia...) và nhược điểm lớn nhất là chạy nền rất tốn ram (Từ 2 cho đến 3M) Với những model mới thì không thành vấn đề nhưng với những dòng máy phổ thông với ram 64 thì quả là vấn đề lớn
* Dialpad mặc định của WM thì lại quá xấu với mầu xám nhợt nhạt nhưng bù lại thì rất đầy đủ chức năng và chạy nền chỉ mất trên dưới 500K ram
* Vì vậy tôi thiết kế một Skin cho dialpad mặc định theo kiểu DIAMOND. Hi vọng các bạn thích nó.

sao cái này cài vào i900 nó ko đc vậy.

AngelLe

SKIN Cho Dialpad PhonesCanvas Black,Crimson,Blue,Gold​

tuyệt vời đáp ứng mọi yêu cầu... trược OK...! Xin chia sẽ:

Mình đang dùng cho Atom rất test OK! Có chức năng Smartdialing ( Tìm số Điện thoại và Ký tự Tên nhanh trong Danh bạ)!![/CENTER]

Sao mình cài vô Atom Life WM6.0 không đc bạn? có cần phần mềm nào hổ trợ không?

AngelLe

Đây chỉ là Skin thôi!! Trước tiên Bạn phải cái Dialer PhoneCavas cái đã!! đã có hướng dẫn rùi mà!!

Cài cái này (Dialer PhoneCavas) vào cứ bị báo là uncomplete hoài. Không biết có cần thêm phần mềm nào nữa không?
Mấy lần trước cài vào không để ý cứ tưởng là xong rồi nên không biết. Lần này ngồi nhìn nó cài thấy chạy hết vạch rồi lại báo là uncomplete :(

Giúp mình với, mình thích cái theme màu đỏ này quá :-?

AnhPheCT

Cài cái này (Dialer PhoneCavas) vào cứ bị báo là uncomplete hoài. Không biết có cần thêm phần mềm nào nữa không?
Mấy lần trước cài vào không để ý cứ tưởng là xong rồi nên không biết. Lần này ngồi nhìn nó cài thấy chạy hết vạch rồi lại báo là uncomplete :(

Giúp mình với, mình thích cái theme màu đỏ này quá :-?

Chụp hình cái Dialer của Bạn đang xài đưa lên Tui xem Bạn đang xài cái Dialer gì! Bạn đang xài con Atom Life à!!

AngelLe

Chụp hình cái Dialer của Bạn đang xài đưa lên Tui xem Bạn đang xài cái Dialer gì! Bạn đang xài con Atom Life à!!

Mình đang sài dialer mặc định của MWG. Mình đang sài Atom Life WM6.0

AnhPheCT

Mình đang sài dialer mặc định của MWG. Mình đang sài Atom Life WM6.0
Có thể PhoneCavas 3.0 ko thích hợp WM6 đó Bạn ơi!! Sao Ko Up lên Rom WM 6.1 xem sao!! Các bản Rom WM 6.1 điều tich hợp PhoneCavas 3.0xxx rồi!! Chỉ cần cài Skin là đc!!

AngelLe

Có thể PhoneCavas 3.0 ko thích hợp WM6 đó Bạn ơi!! Sao Ko Up lên Rom WM 6.1 xem sao!! Các bản Rom WM 6.1 điều tich hợp PhoneCavas 3.0xxx rồi!! Chỉ cần cài Skin là đc!!

Ok, thanks bạn nhiều. Để mình kiếm cái ROM 6.1 nào up thử. Tại muốn sài ROM Ship thôi. ROM Cook có nhiều phần mềm mình không thích.