• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIAO DIỆN DIALPAD CHO WM5 & WM6

Tom_codon

Super V.I.P
Trong bộ có rất nhiều Skin nhưng với cái này.Chỉ có tác dụng với 1 skin mà thôi không thể hoán đổi được.Điều đó có nghĩa bạn thích cái nào.Cài vào không thích thì gỡ đi rồi cài cái khác vào cho đỡ tốn bộ nhớ vì đằng nào cũng chỉ được 1 cái mà thôi...!

LEDU

Mình dùng Exec và Rom Indra, táy máy cài thử các Skin nhưng không cái nào dùng đc, cái thì hiện không đủ số, cái thì khòe toàn bộ DialPad...gỡ bỏ thì cũng không trở lại mặc định ban đầu...Vẫn bị khòe và mất số.

Chỉ load về và cài vài Main Storage thôi, có cái gì đâu mà sao cũng trục trặc vậy hở trời??!!

hkh

hic hic cái này chi có thể chon được 1 cái thôi, mấy bác có sòt nào cho cài nhìu cái vô cùng 1 lúc để mình thay đổi k? :):-??

ironheart

hic hic cái này chi có thể chon được 1 cái thôi, mấy bác có sòt nào cho cài nhìu cái vô cùng 1 lúc để mình thay đổi k? :):-??
Rất tiếc là không được đâu bạn,nếu muốn thay đổi thì chỉ có cách là gỡ ra cài lại thôi.

Tom_codon

Super V.I.P
Mình dùng Exec và Rom Indra, táy máy cài thử các Skin nhưng không cái nào dùng đc, cái thì hiện không đủ số, cái thì khòe toàn bộ DialPad...gỡ bỏ thì cũng không trở lại mặc định ban đầu...Vẫn bị khòe và mất số.

Chỉ load về và cài vài Main Storage thôi, có cái gì đâu mà sao cũng trục trặc vậy hở trời??!!

Toàn cài vào máy Skin của QVGA mà trong khi đó máy Exec màn hình VGA thì sao mà hiển thị ???:O :O :O
Kiếm cái nào VGA mà cài anh nha...!

mihifa

Mình thấy người ta nặn đầu, nặng óc ra mới tạo được cách cài đặt rất hữu dụng như thế. Cài vào không thích thì gở bỏ đổi cái khác, trong khi chúng ta tiết kiệm từng dem cho bộ nhớ mà bạn muốn có thêm 1 đối tượng nữa làm gì. Muốn nghịch thì xuống 2K3 cài cái xdaskinchooservp vào sài cho biết, thực ra nó là soft mà khi cài vào máy thì nó cũng có 1 Folder để chúng ta bổ sung các Skin vào, mỗi lầ thay đổi cũng phải chạy phần mềm, sau khi chọn lại chờ "loat". Tóm lại là đụng tới các Skin là ảnh hưởng nhiều đến bộ nhớ lắm đấy!.

Chú ý lỗi chính tả nhé bạn :p

Last edited by a moderator:

h2_viethoang

Cái này vừa thay đc skin Dialpad,vừa có thêm chức năng Smartdialing
http://www.zombienexus.net:80/portal/uploads/zn_WA_pack_VGA_1.4.zip

Cái này là VGA mà. Không biết có dùng cho QVGA được không hả bạn??? Mình thấy hầu hết các skin port ở trên cái nào kèm theo smart dialing mà cài trên Neo thì đều bị lệch phím. Bạn nào có bản dùng tốt cho neo (có cả smartdialing) thì share cho mình với..

Chỉnh sửa cuối:

lmsonvt

Ai muốn thành V3 thì down dưới đây cực đẹp

Các bác cho hỏi tí.
Làm sao setup mấy cái skin được nhỉ? Có 2 loại file: 1 là .skin 1 là .tsk. Cài vào main PPC là sao? Copy vào 1 thư mục themes chẳng hạn, đúng không? Như PPC có nhận được mấy cái định dạng này đâu>.
Cám ơn các bác nhiều nhé

bodyguard

Bác này nói sao tui chẳng hiểu , những file trong topic khi bác down về nó sẽ có dạng *.cab , bác chỉ cần cài nó vào PPC như những phần mềm khác vậy đó.
Cài vào main nghĩa là cài vào thẳng bộ nhớ của máy, nếu bác thích?? Thông thường người ta thường cài vào thẻ nhớ tốt hơn. 2 laoi files: skin,tsk và bác chỉ cần copy vào PPC là chay thôi.

poiuy

Bác í nhầm vì các file đuôi tsk là các theme cho win chứ không phải cho dialpad, muốn dùng thì phải chép vào folder windows, còn các theme cho dialpad ở đây thì là file cab, khi cài thì phải cài vào bộ nhớ máy nó sẽ tạo ra 1 loạt file ảnh trong windows và thay thế cho phần gọi điện thoại. Đó là 2 cái khác nhau

bodyguard

Bác í nhầm vì các file đuôi tsk là các theme cho win chứ không phải cho dialpad, muốn dùng thì phải chép vào folder windows, còn các theme cho dialpad ở đây thì là file cab, khi cài thì phải cài vào bộ nhớ máy nó sẽ tạo ra 1 loạt file ảnh trong windows và thay thế cho phần gọi điện thoại. Đó là 2 cái khác nhau

Ở đây tui biết chứ sao không, nhưng lmsonvt hỏi những phải file đó có phải cần cài đặt như những file exe , cab . Mình nói là ko :-?

poiuy

@ bodyguard: Ý tôi nói là bác Imsonvt nhầm giữa những file tsk vói các bộ cài đặt dialpad mà chứ có fải bảo bác nhầm đâu

leonheart

các bác cho em hỏi sao em íntall mấy cái dialpad cho ppc của em mà nó kô có Button CALL nhỉ thay vô đó là Button END
em đang dùng o2 xda orbit

HaChau

Super V.I.P
các bác cho em hỏi sao em íntall mấy cái dialpad cho ppc của em mà nó kô có Button CALL nhỉ thay vô đó là Button END
em đang dùng o2 xda orbit
Các nút chỉ là hình đồ hoạ, bạn hoàn toàn có thể dùng chương trình xử lý đồ hoạ để chuyển các chữ đó sang tiếng Việt được mà.

lmsonvt

Xin lỗi các bác vì trình bày không rõ lắm. Như thế này nhé:
Các bác soạn được 1 bộ theme và skin tuyệt cú mèo. Trong bộ cú mèo đó có file skin, icons, images, sounds và tsk. Đúng không ạ.
Sau đó, các bác tử tế upload lên cho anh em chia sẻ. Complet nguyên 1 bộ của các bác bao gồm những loại file mà mình vừa nói ở trên.
Nhìn thấy các interface tuyệt cú mèo mà các bác giới thiệu. Mình copy toàn bộ các file đó vào 1 thư mục trên storage card là Theme/Dektop.
Sau đó dùng WAD để import theme vào. Kết quả là CHẲNG THẤY GÌ THAY ĐỔI, ngoại trừ takbar.
Có ai có thể làm 1 bài hướng dẫn chi tiết việc import 1 theme, ví dụ như của thằng Vita Pocket chẳng hạn thì hay biết mấy. Cũng có thể là máy của mình bị trục trặc hoặc không tương thích phần mềm. Tớ muốn sure là everything OK

Thế đấy. Tớ cứ nghĩ rằng mấy cái theme này cũng giống như theme trên PC, mình import vào 1 phát là nó sẽ thể hiện đúng ý đồ tác giả đã mong muốn. Chứ chẳng lẽ thiết kế 1 cái theme trên PPC xong rồi chỉ thay đổi được mỗi phần takbar, còn lại thì bà con phải tự chọc chọc, ngoáy ngoáy mới ra được cái giống như tác giả ban đầu à.
Many thanks

leonheart

Các nút chỉ là hình đồ hoạ, bạn hoàn toàn có thể dùng chương trình xử lý đồ hoạ để chuyển các chữ đó sang tiếng Việt được mà.
Thanks bạn nhưng mà sao mình không thể nào coppy hoặc đè các file đó trong \Windows\ được nhỉ các bạn có giải pháp gì không