• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIAO DIỆN DIALPAD CHO WM5 & WM6

poiuy

Xin lỗi các bác vì trình bày không rõ lắm. Như thế này nhé:
Các bác soạn được 1 bộ theme và skin tuyệt cú mèo. Trong bộ cú mèo đó có file skin, icons, images, sounds và tsk. Đúng không ạ.
Sau đó, các bác tử tế upload lên cho anh em chia sẻ. Complet nguyên 1 bộ của các bác bao gồm những loại file mà mình vừa nói ở trên.
Nhìn thấy các interface tuyệt cú mèo mà các bác giới thiệu. Mình copy toàn bộ các file đó vào 1 thư mục trên storage card là Theme/Dektop.
Sau đó dùng WAD để import theme vào. Kết quả là CHẲNG THẤY GÌ THAY ĐỔI, ngoại trừ takbar.
Có ai có thể làm 1 bài hướng dẫn chi tiết việc import 1 theme, ví dụ như của thằng Vita Pocket chẳng hạn thì hay biết mấy. Cũng có thể là máy của mình bị trục trặc hoặc không tương thích phần mềm. Tớ muốn sure là everything OK

Thế đấy. Tớ cứ nghĩ rằng mấy cái theme này cũng giống như theme trên PC, mình import vào 1 phát là nó sẽ thể hiện đúng ý đồ tác giả đã mong muốn. Chứ chẳng lẽ thiết kế 1 cái theme trên PPC xong rồi chỉ thay đổi được mỗi phần takbar, còn lại thì bà con phải tự chọc chọc, ngoáy ngoáy mới ra được cái giống như tác giả ban đầu à.
Many thanks

Ở đây là chủ đề về dialpad skin mà bác lại nói về theme thì mọi người không ai hiểu ý bác là phải rồi

Oxy

Em giới thiệu với các bác một bộ Skin của SPB WM2k5:
Bộ Skins này gồm có Skin của:
1. Dialer
2. Today Theme
3. Windows Media Player
4. Calculator
5. Spb Full Screen Keyboard
6. Spb Time
7. Spb Finace
8. Spb GPRS monitor

Hình minh họa:
;
;
;
;

Link download: http://www.4shared.com/file/7455511/e237ffc1/SpbTech_unitheme.html

Chú ý: : Trong trường hợp các bạn cài đặt mà không hiện đúng như các hình minh họa trên:
ví dụ: sau khi cài đặt hiện hình

thì các bác sửa nó như sau:
Công cụ để sửa: RESCO REGISTRY hoặc PHM Registry
vào khoá: HKLM>>Security>>Phone>>Skin>>Bấm đôi vào enabled>>Đặt thành 0. Kết quả hiển thị 0x0 (0)
Hoàn thành các bạn save lại rùi Reset máy là OK!
Xin hết ạh! b-)

chauo2

Có 1 cái trích từ ETEN M600/M600+ rất đẹp,các pác cài thử xem có ok ko? Vì e vẫn chưa test.SmartDial with ETEN dialer skin

Link tham khảohttp://www.eten-users.net/lofiversion/index.php/t3402.html
Cái SmartDial with ETEN dialer skin này mà các bác kết hợp với WA2 V-Inspiration VGA+ QVGA đã sẵn có ở đây thì đẹp tuyệt vời:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=239&page=4
Cách Install SmartDial with ETEN dialer skin:
1) Download Smart Dial+EtenPortretD_V2.rar

2) Install SmartDial+EtenSkinPortretD_v2.cab from the archive

The device will reset itself after installation

3) Download & Install LandscapeEtenSkin.cab from LandscapeEtenSkin.rar

Cơ bản SmartDial with ETEN dialer skin sẽ có màu xanh

Nếu các pác muốn có màu da cam thì phải làm tiếp bước sau:

4) Extract all .bmp files out of OrangeSkin.rar into \Windows on your device
(overwrite existing files)

5) soft reset

Chúc vui,

Các file mình up phía dưới (sưu tầm)

(Nếu có thể mong bạn dịch sang tiếng Việt cho các bạn chưa quen hoặc học ngoại ngữ khác - Thân)

Last edited by a moderator:

VUNHATVAN

Em đã cài cả mấy cái skin, tuy đẹp nhưng có một điều:

khi có cuộc gọi đến, như các bác thấy, nó mất mầu nền. Các bác có biết cách khắc phục không cho biết với

Kangmin82

Có 1 cái trích từ ETEN M600/M600+ rất đẹp,các pác cài thử xem có ok ko? Vì e vẫn chưa test.SmartDial with ETEN dialer skin

Link tham khảohttp://www.eten-users.net/lofiversion/index.php/t3402.html
Cái SmartDial with ETEN dialer skin này mà các bác kết hợp với WA2 V-Inspiration VGA+ QVGA đã sẵn có ở đây thì đẹp tuyệt vời:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=239&page=4
Cách Install SmartDial with ETEN dialer skin:
1) Download Smart Dial+EtenPortretD_V2.rar

2) Install SmartDial+EtenSkinPortretD_v2.cab from the archive

The device will reset itself after installation

3) Download & Install LandscapeEtenSkin.cab from LandscapeEtenSkin.rar

Cơ bản SmartDial with ETEN dialer skin sẽ có màu xanh

Nếu các pác muốn có màu da cam thì phải làm tiếp bước sau:

4) Extract all .bmp files out of OrangeSkin.rar into \Windows on your device
(overwrite existing files)

5) soft reset

Chúc vui,

Các file mình up phía dưới (sưu tầm)

(Nếu có thể mong bạn dịch sang tiếng Việt cho các bạn chưa quen hoặc học ngoại ngữ khác - Thân)

Sao em cài vào nó lại ra bàn phím tiếng Nga vậy??Cho em xin bản key tiếng Anh với..

Kangmin82

Dailer Pad bản tiếng anh của bạn nè
chúc bạn thành công!

Cám ơn bác đã chia sẻ nhưng sau khi cài và sử dụng em có ý kiến như sau: khi cài bản này vào thì quả thật đẹp hơn cái defaut của WM05 nhưng nó sẽ bị xung với Inesoft Address Book vì nếu sử dụng add ảnh vào contact sẽ ko duyệt đc ảnh trong máy.Có bác nào dùng Inesoft Address Book và Dialer Pad thì kiểm tra thử xem có đúng ko.Kể cả những dialer Pad mà có SmartDialing ở trên cngx bị luôn..

htoquang

Cám ơn bác đã chia sẻ nhưng sau khi cài và sử dụng em có ý kiến như sau: khi cài bản này vào thì quả thật đẹp hơn cái defaut của WM05 nhưng nó sẽ bị xung với Inesoft Address Book vì nếu sử dụng add ảnh vào contact sẽ ko duyệt đc ảnh trong máy.Có bác nào dùng Inesoft Address Book và Dialer Pad thì kiểm tra thử xem có đúng ko.Kể cả những dialer Pad mà có SmartDialing ở trên cngx bị luôn..
dùng cái Smartdialer tôi post ở trang 2 đó ! tôi xài trên atomexec và neo chạy ok o hề bị đụng gì với IAB

tanlinhub

Super V.I.P
DialPad Skins for WM2005

DialPad Skins for WM2005

Tập hợp DialPad Skins for WM2005 nổi tiếng vừa bổ sung thêm 1 số skin mới
Các bạn trang sau để tải về sử dụng nhé, có rất nhiều lựa chọn cho bạn.

Mã:
http://www.paulya.com/dialerskins.htm

thanhbg

các bác này em có một vài điều nhận xét về rom mới này .
em thấy các bản win 2005 mới này hình như không hỗ trợ việc kết nối internet bằng USB thì phải . và wifi , blooth cũng khó vào hơn . trong khi win2003 thì mọi thứ đều chạy tốt. vậy các bác thử cho em ý kiến về vấn đề này xem sao nhé. xin chân thành cảm ơn

fellow

:D có thiệt vậy kô ??? tui đang xài cingular 8125 nè, lên net phaà phà = USB, wifi thì ầm ầm nhanh quá trời :D

vat1984

Lạ thật,cài vào không có tác dụng gì với WM5 máy O2s bản rom 5.04.09, cái dialpad gốc vẫn nằm yên và còn đè lên skin mới cài

Bị lỗi y hệt bác này trên 5.04.10 mới của bác Logout, dù đã cài O2phonePlus, vẫn dùng được Smartdial nhưng mà 2 cái skin nó cứ đè lên nhau, lẫn lộn, rất mất thẩm mỹ, có bác nào có giải pháp không ạ

longnhi88

mấy cái này mình cài cho mda pro toàn bị lỗi, hic

Nếu anh muốn mấy cái skin pad này thì có thể ra YM! em share cho,mạng đang lỗi quá không gửi đc file đính kèm lên anh ạ.Thân!...

nblong21

Mình nghĩ là chạy skin *.cab và soft reset lại máy là được rồi bạn ơi

muavui

Skin bạn cung cấp rất đẹp, cài 1 phát ăn ngay. Cảm ơn một lần nữa
attachment.php

Nếu như bạn tìm được skin dialpad của Ipod chạy được với smartdial thì hay quá