• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ ~ PC & LAPTOP .::HP-COMPAQ & NEC::.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cảm ơn bác nhiều!Máy em cũng bấm F10 vao trong BIOS nhưng trong system configuration ko có dòng SANTA Native Support ko hiểu tại sao nữa hay là máy đời mới bây giờ nó thế.Bác cứ hỏi thử ai có máy giống em là biết mà.
Cũng có thể men mới sau này không còn sử dụng support ATA nưa . Bạn dùng Win đã tích hợp sẵn drivers SATA cài đặt vậy , nếu lười down trên PV thì mua ở ngoài cở 10 nghìn à.

carrick1984

Cũng có thể men mới sau này không còn sử dụng support ATA nưa . Bạn dùng Win đã tích hợp sẵn drivers SATA cài đặt vậy , nếu lười down trên PV thì mua ở ngoài cở 10 nghìn à.
Hix em cũng muốn mua cho nhanh nhưng mà bây giờ ko ở Việt Nam nên đành phải chịu khó dowload thôi.Em đang dow bản win rút gọn còn 200m của bác đây nhưng còn mấy vấn đề còn thắc mắc cần bác giúp.Cho em xin nick yahoo của bác nhé hoặc bác buz cho em được ko?Nick của em là detu_luulinh84.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Hix em cũng muốn mua cho nhanh nhưng mà bây giờ ko ở Việt Nam nên đành phải chịu khó dowload thôi.Em đang dow bản win rút gọn còn 200m của bác đây nhưng còn mấy vấn đề còn thắc mắc cần bác giúp.Cho em xin nick yahoo của bác nhé hoặc bác buz cho em được ko?Nick của em là detu_luulinh84.
Sao bạn không down bản này Windows XP SP3 OEM VistaVG Ultimate + SATA-Raid về mà dùng cái bản rút gọn đó chỉ hổ trợ cho những dòng máy có cấu hình thấp thôi .

carrick1984

Trời ạ quên mất anh ko nhắc thì em lại nhầm nhọt sang trồng trọt cái đó là linux chứ đâu phải XP.Thanks!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Trời ạ quên mất anh ko nhắc thì em lại nhầm nhọt sang trồng trọt cái đó là linux chứ đâu phải XP.Thanks!
Có hai bản một bản linux 200mb ,một bản rút gọn XP 90mb điều dùng cho laptop nhưng chỉ nên dùng cho laptop có cấu hình yếu thôi . Bạn down cái bản mình đưa đấy dùng rất ok.

carrick1984

Có hai bản một bản linux 200mb ,một bản rút gọn XP 90mb điều dùng cho laptop nhưng chỉ nên dùng cho laptop có cấu hình yếu thôi . Bạn down cái bản mình đưa đấy dùng rất ok.
Anh a` em bây giờ đang cần bản XP nào có hỗ trợ SANTA thôi nhưng mây cái link mọi người đưa lên đấy dow đến giưa chừng toàn bị lỗi thôi nản quá.Anh xem co cái link nào ngon gửi cho em với được ko?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Anh a` em bây giờ đang cần bản XP nào có hỗ trợ SANTA thôi nhưng mây cái link mọi người đưa lên đấy dow đến giưa chừng toàn bị lỗi thôi nản quá.Anh xem co cái link nào ngon gửi cho em với được ko?
Bản Win XP có hổ trợ SATA mình đã đưa ở trên đó . Bạn chịu khó down thôi tất cả các lin đều nằm trong DĐ cả không còn link nào khác nữa đâu.

carrick1984

Ok em dowload được bản Windows Vista Black Dream rồi tại vì dow ban đêm nên chạy nuột lắm.Nhưng từ part1 đến part6 toàn là file *iso thôi khi em mở ra thì nó báo nỗi giải nén WinRaR: Diagnostic mesages là thế nào hả anh?Anh giải quyết vụ này giúp em với!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Ok em dowload được bản Windows Vista Black Dream rồi tại vì dow ban đêm nên chạy nuột lắm.Nhưng từ part1 đến part6 toàn là file *iso thôi khi em mở ra thì nó báo nỗi giải nén WinRaR: Diagnostic mesages là thế nào hả anh?Anh giải quyết vụ này giúp em với!
Download về được files .ISO và ghi ra đĩa cài đặt thôi mà . đã có bài hướng dẫn sử dụng nero toàn tập của S.Mod loveblue rồi mà

carrick1984

Bác ko hiểu ý em rồi.Có nghĩa là em muốn Extract tất cả 6 part đó vào chung 1 foder xong đó mới giải nén sau.Nhưng mà nó hiện ra cái bảng WinRAR: Diagnostic messges.Ko Extract file được.Anh có biết là tại lỗi gì ko?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bác ko hiểu ý em rồi.Có nghĩa là em muốn Extract tất cả 6 part đó vào chung 1 foder xong đó mới giải nén sau.Nhưng mà nó hiện ra cái bảng WinRAR: Diagnostic messges.Ko Extract file được.Anh có biết là tại lỗi gì ko?
Kích phải chuột vào 1 in 6 part rồi chọn Extract files hay Extract Here

carrick1984

Bác lại ko hiểu ý em rồi thôi ko sao đâu lỗi đó em đã khắc phục được rồi.Nó là do bị lỗi trong quá trình dowload.Em dow lại cái là ok ngay.

tieulyphidao

Con HP Pavilion DV7 mình mới mua cài Vista 64bit nên bị lỗi tùm lum. Có cách nào đưa nó về 32bit hay win XP được không? Anh em nào biết cho hỏi con này có hỗ trợ Win XP không vậy, vì nó đã cài sẵn Vista 64bit. Cám ơn anh em nhiều.:)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Con HP Pavilion DV7 mình mới mua cài Vista 64bit nên bị lỗi tùm lum. Có cách nào đưa nó về 32bit hay win XP được không? Anh em nào biết cho hỏi con này có hỗ trợ Win XP không vậy, vì nó đã cài sẵn Vista 64bit. Cám ơn anh em nhiều.:)
Có thể cài lại được XP , trước hết bạn nên tìm hiểu và download bộ drivers hỗ trợ XP cho máy của bạn đã nha

hoaip

HP Pavilion DV7 64bit không cài được Win XP đâu bạn, dù là XP 64bit. cứ dùng bản gốc recovery, vào win chạy recovery backup vào DVD (cở 2 đĩa)
khi cần boot bằng 2 đĩa DVD đó nó sẽ tạo phân vùng y như lúc mua máy mới.
Có thể chia HDD trong win , tạo file ghost từ 1 đĩa boot win có chứa file ghost .
chào

de_get2002

con hp compad nx9110 xưa như trái đất

em nó chỉ bị mổi cái tội là cho dvd vào thì hát cho tới "chết". còn để cd, vcd vào thì em nó nhỏng nhẻo như là không phải "chồng" em í. thế mới đau lòng.có cài, cuốc được gì đâu
vậy là sao hở mấy bác? ai biết chỉ giùm với.
ah! sẳn hỏi cái này luôn, em nó không có pin, tính đi mua nhưng chợt phát hiện ra điện áp của em nó khi cắm sạc có 2,6v(toi rồi) nhưng không biết đem em nó đi đâu "chăm sóc", nhiều chổ thấy ớn quá.ngặc nổi bà dì lượm em nó ở bãi rác bên ớt-chây-li-ai nên không bán được(lại đau lòng rồi :(:-/)

hboy

em tính mua một con HP giá khoảng 9tr ->11tr không biết nên mua loại nào xài, mấy anh chỉ giùm em ạ

Dzungscor

Theo mình dòng NC là pin tương đối nhất.Các dòng máy Pavilion,thì chuyên dùng cho trình đa phương tiện,nghe nhìn nên tốn pin lắm.Mình đang xài con HP compaq nc 6220 nè.Xài được 2 năm rồi,pin sử dụng được gần 2h.Pin hao hay kg là tùy do người sử dụng có đúng cách hay kg thôi.Chúc bạn tìm được cho mình 1 con như ý nhé?

Bro này nói đúng nè, hồi trước mình có con 6220 dùng khá lâu mà pin vẫn khoảng 2,5h. Giờ nc2400 xài pin 9cell cũng được ~6h :D

Bro nào có driver đủ vista cho con HP nc2400 không ạ? Mình cài một số thứ nó không nhận, ví dụ cái bảo mật vân tay...

duyq11

Duy đang có dự tính nhờ đứa e ở USA mua dùm con HP MODEL G61-321nr 530 usd HOẶC HP Pavilion dv6t series 649usd (THẰNG E CỦA DUY CHÊ GRAPHICS YẾU.......!)
HOẶC Laptop doanh nhân HP ProBook 5310m giá 699usd

@ Nhu cầu của Duy chỉ là truy cập mạng ko dây thật mạnh(Chính),giải trí Phim ảnh,âm nhạc(phụ),hok pít chơi Games...,thèng e nó nói hok cần mua cấu hình cao lắm....... MONG CÁC ACE tư vấn giúp dùm Duy,chân thành cãm ơn.......( Duy gà lắm,chưa pít sử dụng thành thạo,tiền bạc lại hơi eo hẹp..hjhjhj