• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ ~ PC & LAPTOP .::TOSHIBA & ASUS::.

MiNhon

cám ơn bạn minhon Mình muốn hỏi là thời gian dung pin cụ thể của nó cơ. ví dụ như lúc xem dvd và lúc chạy ứng dụng văn phòng là bao lâu. Nếu bạn dùng máy này thì theo dõi giúp mình với nhé! Mình biết là thời gian dùng pin nghịch với cấu hình và cả giá tiền nữa. Nếu có đủ tiền để mua Sony Vaio thì ok rồi. Nhưng giá căng quá nên mới phải tìm mấy cái này thôi. Cấu hình mạnh, giá mềm nhưng hơi xấu phải không bạn? :)

nếu bạn dùng nó để chơi media hay multi đại loại thì thời gian sử dụng trong khoảng 2 đến 3 tiếng
Máy của mình thì chỉ dùng có khoảng 2 tiếng thôi( dòng của mình là F8s series ) à so với dòng A8S của bạn còn ít hơn ( xin hỏi bạn dùng cấu hình máy ra sao vì series là 8s nhưng nhiều lắm ;;))
cheer

vanninh1978

Mình cài lại Windaws XP sp2 máy TOSIBA Satellte A105-s4084 bị mất Drive bạn nào có cho mình với cám ơn nhiều

vanninh1978

Cám ơn ban nhiều cái bạn cho mình là windaws vista mình kiếm Drive theo máy là Windaws XP

daihung4000

bác nào co win vista bản quyền của hãng asus không cho em với em đang cần em ở hà nội ạ mà máy của em là A8sr chip t7500 ạ

vettau

bác nào co win vista bản quyền của hãng asus không cho em với em đang cần em ở hà nội ạ mà máy của em là A8sr chip t7500 ạ
Làm gì có Windows Vista của hãng ASUS, chỉ có OEM cho từng hãng khi xuất xưởng với HDH đi kèm thôi, bạn hỏi Vista bản quyền thì chỉ có bỏ tiền ra mà mua thôi, hoặc dùng DVD víta Ultimade Crack cũng được mà, tôi dùng vẫn thấy mượt mà lắm,

carrick1984

Mình đang dùng AsusF3Sv vừa cài winXp xong cài hết driver rồi mà vẫn ko có tiếng ko hiểu tại sao.Huynh đệ xin chỉ giáo với!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang dùng AsusF3Sv vừa cài winXp xong cài hết driver rồi mà vẫn ko có tiếng ko hiểu tại sao.Huynh đệ xin chỉ giáo với!!!

Bạn vào Device Manager xem có dấu hỏi màu vàng nào không nhé! Nếu có thì xóa đi cài lại, nên vào trang chủ để tải Driver cho từng dòng máy! Thân!;;):D

carrick1984

Tất nhiên là có rồi bác Xuân Trường.Vấn đề là ko kiểm đc đủ driver.Nhưng mấy cái driver liên quan đến audio em đã cài hết rồi.Vẫn ko co tiếng luôn.

phamthaitl

chào các bạn.cho mình hỏi chút.
mình dùng con ASUS F3E
CPU:T5550 1.86
HD:250
Memory:2GB
Graphic:intel int GMS x3100 Gfx
vậy mà sao vẫn chậm.và chơi GAME thì bị giật kinh khủng.không chơi được.
vậy ai biết chỉ giùm.mình đã cài đầy đủ.drive.

carrick1984

chào các bạn.cho mình hỏi chút.
mình dùng con ASUS F3E
CPU:T5550 1.86
HD:250
Memory:2GB
Graphic:intel int GMS x3100 Gfx
vậy mà sao vẫn chậm.và chơi GAME thì bị giật kinh khủng.không chơi được.
vậy ai biết chỉ giùm.mình đã cài đầy đủ.drive.
Bạn dùng Win Vista hay XP vậy?Cấu hình máy như vậy là cũng ổn rồi còn gì.Máy mình cũng tương đương với bạn.Mình dùng Vista chơi game máy chậm và giật.Từ ngày chuyển qua dùng XP thì ok luôn.

Deltax

Mình dùng con Toshiba Portege M200. Sau khi click vào Tablet PC input panel không hiện ra bàn fím ảo như mọi khi nữa. Bác nào biết chỉ giúp với. Hoặc có recovery cho em copy một bộ.

letuankhung

híc mình dùng con toshiba satellite A205-S5859 nó bị lổi win giờ mình cài lai win Xp nhưng không kiếm ra diver ai biết hoac có thì giúp em vói thanks :-/

Hỏi một nơi thôi Bạn nhé!​

PhuongNguyen

Well-Known Member
híc mình dùng con toshiba satellite A205-S5859 nó bị lổi win giờ mình cài lai win Xp nhưng không kiếm ra diver ai biết hoac có thì giúp em vói thanks :-/

Bạn vào chố này nhé, có thể sẽ cài được mấy thứ.
http://www.drivershq.com/Drivers/Toshiba/Satellite/A205-S5859/4183/9941/37553/Drivers.aspx
Còn lại bạn phải xem tên từng thiết bị của bạn cụ thể của hãng nào, mã ra sao rồi mới tìm tiếp vì máy của bạn chưa có bộ driver chuẩn cho windows XP. Phải tìm từng thứ cài mới đươc.
Chúc bạn thành công.

AnhTu

Super V.I.P

Windows XP Modem Driver for Satellite A205 and mass storage driver for satellite A205 Notebooks
Marvell Ethernet LAN Card Driver Satellite A205 (Yukon)
Audio HD

Còn cái link này mới quan trọng nè :D
Toshiba support
Thanks đi nhé :D Mới tìm tức thì đó :D

letuankhung

không co bac' àh em thủ hết rùi nhung card mạng k đuọc trong link Toshiba support có nhung dành cho win vitta còn cái VGA card là chíp Intel GMA X3100 em dang tải nhung không biết có đuọc không:-??