• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ ~ PC & LAPTOP .::TOSHIBA & ASUS::.

PhuongNguyen

Well-Known Member
híc tình hình em là còn cái card mạng la chua nhân đuọc bác nào giup'1 em chút nủa di :(

Ở trên ANHTU có post cho bạn link card mạng rồi đấy thôi, mình post lại nhé, bạn bấm vào link là tải được về liền đó.

Marvell Ethernet LAN Card Driver Satellite A205 (Yukon)

Tải về được rồi, giải nén ra sẽ có 3 thư mục khác nhau, bạn cài winXP thì dùng file trong thư mục "yk51x86_v10.15.5.3".
Cách cài thì vào controlpanel -> System properties -> Hardware -> Device Manager -> xem có dấu hỏi vàng thì bấm vào đấy và cài đặt lại cái đó, đưa đường dẫn đến thư mục trên xong OK ... là được .
Chúc bạn thành công.

letuankhung

tình hình la cái card đó không duoc nhung ma em cũng da cài xong rùi thanks mấy bác dả giup' dõ em nhiều nha chac em gom lai rui poss lên diễn dan có ai cần thi tải về chú kiếm nhu em thi mệt qua :-??

smartmobee

con Toshiba a135 của em, sau khi gắn thêm 1 thanh ram thì touchpad die luôn !:(( đã thử mọi cách rồi, kể cả cài lại win mà kg giải quyết được. Bác nào cao kiến chỉ em với, ngàn lần cám ơn !

smartmobee

em bổ sung thêm là trước đó em có flash bios (nâng cấp ý mà), các cao thủ đâu, ra mặt đi !

XuanTruong

Super V.I.P
em bổ sung thêm là trước đó em có flash bios (nâng cấp ý mà), các cao thủ đâu, ra mặt đi!

Giờ mới "Tự thú trước bình minh" thế mà nói khi thay Ram xong thì Touchpad die!:)) Bạn vào BIOS Setup xem có bị tắt chức năng Touchpad không? Nếu vẫn không được thì chính việc Flash Bios đã hại Bạn roài,:)) khi đó mang máy đến hãng hoặc tải Version Bios (Mặc định theo máy) trên trang chủ rồi Flash lại là OK!;;):D

smartmobee

em không nhớ version gốc là mấy nữa, hiện tại nó là 1.7. Em đã search rất kỹ nhưng không tìm thấy bản thấp hơn, với lại en chỉ em cách down xuống bản cũ đi ạ (nếu em tìm được bản cũ)

smartmobee

vấn đề với touchpad

touchpad của con Toshiba A135 của em tự nhiên không dùng được trong win (XP hay Vista đều vậy) mặc dù trong môi trường DOS như trong NC hay Partision Magic vẫn dùng được ! Bro nào có kinh nghiệm chỉ với !

XuanTruong

Super V.I.P
touchpad của con Toshiba A135 của em tự nhiên không dùng được trong win (XP hay Vista đều vậy) mặc dù trong môi trường DOS như trong NC hay Partision Magic vẫn dùng được ! Bro nào có kinh nghiệm chỉ với !

Bạn đã hỏi trong đây rồi còn mở thêm Topic làm gì nữa? Lần sau Bạn chý ý nhé! Gộp vào đây!:D

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Toshiba ra mắt dòng laptop Dynabook NX

Tại hội chợ triển lãm CEATEC 2008 (Nhật Bản), Hãng Toshiba đã giới thiệu dòng laptop Dynabook NX mới có thời lượng sử dụng pin lên tới 11,5 giờ với nhiều màu sắc hấp dẫn.
Dòng Dynabook NX được thiết kết dành cho phái đẹp. Những người thích mang bên mình những chiếc laptop gọn, nhẹ và nhiều màu sắc. Sản phẩm có kích thước 286x223x29,9mm, nặng 1,39kg và có nhiều màu như trắng, hồng sen và đen để lựa chọn.

Dynabook NX được trang bị bộ xử lý Intel Core 2 Duo ULV SU9300 với tốc độ xung nhịp 1.2GHz, bộ nhớ RAM 2GB và có thể nâng cấp lên tới 3GB. Cũng như những chiếc laptop mini (netbook) trước đây, thiết bị cũng cho phép người dùng 2 sự lựa chọn về ổ cứng: ổ trạng thái rắn (SSD) 128GB (NX/78GBL) hoặc ổ cứng 160G (NX/76G).

Dòng Dynabook NX này có màn hình LCD 12,1-inch sử dụng công nghệ đèn nền LED để chiếu sáng độ cho hình ảnh sắc nét hơn với độ phân giải WXGA (1280x800), điều này không quá tồi đối với một chiếc netbook. Ngoài ra thiết bị còn tích hợp ổ ghi DVD SuperMulti, kết nối Wi-Fi, ba cổng USB, cổng e-Sata và khe cắm thẻ nhớ SD.

Sản phẩm sẽ được bán ra thị trường Nhật Bản vào tháng 10 tới với giá chưa được tiết bộ nhưng theo như dự đoán thiết bị có giá khoảng 1660USD (NX/76G) và 2670USD (NX/78GBL).

Một số hình ảnh của laptop Dynabook NX:

(Theo VnMedia)

thuy_cimas

máy của mình khi shut down thì nó cũng cứ ở chế độ sleep hoài
vào power option chỉ thấy các chế dộ của pin thui mà, có advance j đâu??
máy mình là ASUS F6E chạy window vista home

thêm 1 vấn đề nữa nhờ mọi người giúp với!!
tại sao mình cài unikey nhưng chạy không ổn định. cứ 1 thời gian ngắn là bị lỗi, mình đi copy bản khác về cài cũng không ăn thua. đăc biệt là không sao gõ được tiếng việt trong google

Last edited by a moderator:

for1danny

các bạn cho hỏi:
mình xài con Asus EEEpc. Lúc mua thì nó xài Linus nên mình nhờ bên bán hàng cài lại XP để dùng. Sau này do nghiich ngợm nên mình tự cài XP . Sau khi đã cài đầy đủ driver thì máy phát sinh hiện tượng như sau:
Khi muốn eject thẻ nhớ ra thì được nhưng sau đó cắm vào để sử dụng lại thì máy ko nhận ra nữa. muốn đọc đc thẻ thì phải restart lại máy thì mới dùng đc.
ai bít thì chỉ giúp mình.
tks

ShizoAbeViet

Có bạn nào có chương trình Driver Scan full kg, mình cần tìm Dirver cho máy tính Gateway M-series: M-6823A-RA

gun_and_rose_vn

E đang dùng Asus f80l t5750, có vài vấn đề trục trặc nhờ mấy a cho xin ý kiến giúp đở:
*Thứ nhất: Không hiểu sao lúc mua ở PV cài win xp sẵn, e ghost thì ok(= đĩa boot), nhưng sau khi cài lại win thì ko cách nào ghost= đĩa boot được nữa, đem hỏi PV thì PV trả lời:dòng f80s và f80l ko ghost được = cd, mà ghost=usb:O (nhưng rỏ ràng lúc mua về ghost được mà),vậy là phải làm ghost usb:(
*Thứ hai: Thời gian gần đây, camera hể cứ trời hơi thiếu ánh sáng là nó mờ căm, hình ảnh màu nhợt nhạc, mới bật camera thì rỏ nhưng rỏ được khoảng 3s là mờ đi(trước đây xài bình thường ), e đã cài lại win vẫn vậy, sợ driver lổi nên vô support dơ driver cài lại cũng ko được
*Thứ ba:xài lâu lâu thì máy treo sau đó mh nhòe như ko có driver vậy ah, báo lổi như sau:The igprd32 display driver has stopped working normally.Save your work and reboot the system to retore full display functionality.The next time you reboot the machine a dialog will be displayed giving you a chance to upload data about thí falure to Microsoft.
E gọi điện đến trung tâm bảo hành asus nó bảo đem lên kiểm tra, nhưng kiểm tra thì ko có máy dùng, mà e thì ngày nào cũng cần dùng.Mong mấy a pro chỉ e với, thanks

decon

Mình đang sdụng ASUS X83VB-X2-T6400.Không biết tại sao trên máy có nút kích hoạt Bluetooth và cũng có trình điều khiễn bluetooth nhưng không bao giờ sdụng được.Bà con có ai biết về vấn đề này chia sẻ thêm.thanks

hboy

Mình đang sdụng ASUS X83VB-X2-T6400.Không biết tại sao trên máy có nút kích hoạt Bluetooth và cũng có trình điều khiễn bluetooth nhưng không bao giờ sdụng được.Bà con có ai biết về vấn đề này chia sẻ thêm.thanks

Máy không tích hợp sẳn bluetooth đâu bạn ơi, tuy có nút kích hoạt , muốn sử dụng phải mua thiết bị gắn riêng,mình cũng sử dụng X83VB nè

zhoutai1989

Mình cũng xài cai Asus đó mà ko hiểu sao chơi games thua máy bàn nữa, chơi Ra2 mà cũng giật hình nữa :(

N99

tại sao mình cài unikey nhưng chạy không ổn định. cứ 1 thời gian ngắn là bị lỗi, mình đi copy bản khác về cài cũng không ăn thua. đăc biệt là không sao gõ được tiếng việt trong google

Máy bạn bị lỗi Win rồi, cài Win lại sẽ giải quyết được vấn đề thôi. Unikey mình đang xài rất tốt đó hiện có bản 4.0-RC2 bạn search Google sẽ có ngay.

hoangtuchuot

Bạn nên kiểm tra lại win . Mình ngĩ là do win dó bạn à