• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

khonghenmagap

anh em có phần mềm đọc ebook chỉ mình với

mình có một số file .pdb,tải phần mềm ISILO về đọc mà không đúng font hay seo mà toàn là kí tự với ô vuông khôg hà.a e nào biết dc xin chỉ dùm.cài MobiPocketReaderPro_V5_1_WM3 mà cũg khôg đọc đựoc lun.hichic.mình xài o2 mini.thank nhiều!

mình có một số file .pdb,tải phần mềm ISILO về đọc mà không đúng font hay seo mà toàn là kí tự với ô vuông khôg hà.a e nào biết dc xin chỉ dùm.cài MobiPocketReaderPro_V5_1_WM3 mà cũg khôg đọc đựoc lun.hichic.mình xài o2 mini.thank nhiều!

Bạn tải bộ font unicode đầy đủ về cài vô rồi khởi động lại máy là ngon nhé!

ecoli

Foxit Reader for Windows Mobile v1.0 Build 1016

Phần mềm đọc eBook trên PPC đã quen thuộc, phiên bản tiếp theo v1.0 Build 1016, so với bản beta 0.98 bản này có những cải tiến đấng kể, bạn có thể tham khảo những thay đổi tại Trang chủ. Phiên bản này chỉ hỗ trợ WM5&WM6, và khi xem bình chọn mình thấy số lượng người dùng nó cũng ít (25%), có lẽ nó vẫn không sánh bằng PocketReader :D

Tải bản dùng thử tại trang chủ:
Mã:
http://www.foxitsoftware.com/downloads/index.html#mobile

Cài đặt và ĐK:( Hơi rắc rối một chút :)) )
1.Sau khi cài đặt, chạy chương trình chọn "Menu -> Options -> Register", ĐK bằng số 12345678, bấm OK, bấm "Menu -> exit" để thoát chương trình.
2.Đổi tên FoxitReader.exe thành FoxitReader.bak
3.Tải file đính kèm bên dưới theo đúng độ phân giải màn hình, chép vào cùng thư mục cài đặt FoxitReader, bấm chạy và chọn "Menu -> File -> Open"
4.Bạn sẽ thấy xuất hiện thông báo (lấy VD trên máy mình là DRT! -1621161533), tất nhiên trên máy bạn số này sẽ khác, bạn hãy ghi lại chính xác số đó. Bấm ok, quay lại "Menu -> exit"
5.Xóa file FoxitReader.exe và đổi tên file FoxitReader.bak thành FoxitReader.exe
6.PM số mà bạn vừa ghi lại cho mình và chờ lấy SĐK, sau khi có s ĐK, bạn chạy chương trình chọn "Menu->Options->Register" và ĐK
&.Enjoy! :D
Trước mắt đành phải dùng cách rắc rối này, khi nào có tool lấy SĐK nhanh và tiên lợi hơn mình sẽ update sau!

8-|"PM số mà bạn vừa ghi lại cho mình và chờ lấy SĐK, sau khi có s ĐK, bạn chạy chương trình chọn "Menu->Options->Register" và ĐK"
PM là làm gì thế bạn? số của mình là DRT! -1238758589
help me!
thanks

8-|"PM số mà bạn vừa ghi lại cho mình và chờ lấy SĐK, sau khi có s ĐK, bạn chạy chương trình chọn "Menu->Options->Register" và ĐK"
PM là làm gì thế bạn? số của mình là DRT! -1238758589
help me!
thanks
PM là nhắn tin riênđó bạg n, muốn nhắn tin cho ai thì bạn chỉ cần click vào avatar cJa người đó rồi chọn "Gửi tin nhắn đến..." là được nhé!

de55518

Bác nào có chương trình chỉnh file pdf để có thể đọc được trên PPC theo kiểu text flow không?

có ai biết tại sao khi đọc các file tiếng việt đuôi .lit bằng microsoft reader trên ppc có chỗ thì hiển thị đúng tiếng việt, có chỗ thì không kô?
mình cài font tiếng việt rồi, thấy các chương trìng khác như mobipocket hay mhreader vẫn chạy hiển thị các file tiếng việt bình thường.

Ví dụ như mình bật trutien.lit cop trong thư viện ebook về :thấy nhiều chỗ toàn hiện lên nhưng ô hình chữ nhật ..
bạn nào biết cách giải quyết hay mình cần cop thêm những fonts nào thì chỉ hộ với nhé!thanks!

Bạn vào thư mục windows hoặc fonts trong windows xem nếu chưa có font TAHOMA thì cài thêm vào, nếu đã có thì rename nó rồi cài lại (vì không thể xóa nó được), xong soft reset. rồi thử lại nhé

Last edited by a moderator:

fantomaskl

Mình đang có nhiều tài liệu PDF, muốn dùng PPC đọc thì thằng nào là ổn nhất, mà mấy file đó băng lắm, >10M

PDAmember

Trước hết bạn phải tải đúng phiên bản dành cho máy của bạn WM5 hoặc WM6, đúng màn hình VGA hoặc QVGA, sau khi bạn tải về thì chép nó vào PPC kích hoạt cho nó chạy để nó đọc ID của thiết bị, xong bạn tắt nó đi và chép nó ra PC dùng Patch để bẻ, tốt nhất bạn nên chép nó vào chung thư mục với file Patch, và bạn phải tắt c.trình chặn virut trước khi Pacth nhé. Chúc thành công.

Tôi đã tải bản cab WM5 VGA xuống nhưng sau khi cài vào ppc thì không thể chạy chương trình được-> ko biêt lấy ID bằng cách nào!!! Hướng dẫn tôi kỹ hơn 1 chút về cách czak được ko bác?

myGenio

S/N dưới sao em không sd là sao hả anh , anh check giúp em với.thanks

Sử dụng đăng kí với SN: XY63-S378-OG96-7DXP[/QUOTE]

myGenio

Bạn tải bộ font unicode đầy đủ về cài vô rồi khởi động lại máy là ngon nhé!
font để đọc các file PDB có trong DS của 4room mình ko vậy hả bro, cho mình link nhé mình làm biếng wá,nếu mình chưa đủ đk tải thì quảng cho minh lên một host nào đó bất kì.thanks bro nhiều.

cuesta

pác nào có soft đọc .prc kô? cám ơn

có phần mềm nào đọc hết tất cả các định dạng của pocket pc ko?

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
pác nào có soft đọc .prc kô? cám ơn

có phần mềm nào đọc hết tất cả các định dạng của pocket pc ko?
Không có phần mềm đọc tất cả các định dạng ebook được vì vấn đề bản quyền.
Để đọc file PRC thì bạn cần cài bản Mobipocket Reader. Download tại đây.

horkbajir

PRC và Mobipocket Reader vẫn đứng số 1 :D hỗ trợ nhiều thiết bị, hỗ trợ từ điển, hỗ trợ quản lý Library tốt, free converter free reader, không còn gì để phàn nàn

cuesta

Nếu đã cài Font rồi mà không hiển thị được tiếng Việt thì khả năng là file E-book của bạn không dùng mã Unicode, xác định lại E-book dùng font thuộc mã nào rồi lấy Font đó trên PC chép vào thư mục Windows của PPC.
Mình đang xài con cingular 8525, mình đã cài hết các font tiếng việt rùi, nhưng các ứng dụng bị lỗi font (dzodzo, Code Libary, word). Pác nào bít chỉ dùm nhé. Thanks

chatchiet

FoxitReader.v1.1.Build1206​
Phần mềm đọc Ebook quen thuộc trên PPC, phiên bản tiếp theo

Hổ trợ WM2005-WM06

hoatienii

Nhưng thằng Isilo 5.0 nhất quyết kô nhận file tiếng việt mặc dù mình đã cài hết font hệ thống + fonts Vn for ppc - down trong danh sách download.
cho mình hỏi "Tool\Options\Font\font to use" mọi người để mặc định là Tahoma hay là để loại font nào? (mình chọn cả .vntime trong đó cũng kô được).

Xin mọi người chỉ dẫn! thanks!

Mình cũng bị giống như bạn, mình có file English Grammar in Use_PPC.pdb cũng kô đọc được tiếng Việt. Bực mình quá chịu không được.X-(.
Ai biết giúp đỡ với.
Cảm ơn nhiều.