• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

long_lth

Tôi hay dùng phần mềm Mobile Pocket Reader để đọc Ebooks trên HD2, tuy nhiên thường xảy ra tình trạng (với nhiều file prc khác nhau): đến những chương gần cuối thì bị hết đột ngột, không thể tiếp tục chuyển sang trang sau được nữa (mặc dù còn khá nhiều trang mới hết). Để khắc phục tôi thường mở mục lục, chọn 1 chương nằm phía sau điểm bị ngắt đó, sau đó lật ngược lại thì tiếp tục đọc được, tuy nhiên hiện tượng này vẫn tiếp tục xảy ra.
Có bác nào biết cách khắc phục hoặc biết phần mềm đọc ebooks nào ngoài thằng MPR không thì chỉ cho tôi với .
Đang dùng HD2, bản ROM của bác Ancola

wayanfas1

mobipocker reader cho touch hd là bản nào vậy. Vô trang chủ của nó có quá trời bản, chẳng biết đg nào mà lần.
Help please

azazel

Chào các bạn.
Tôi đã cài đặt và chạy được Mobipocket Reader V.5.3. Build 582 (tôi dùng HTC HD2)
hiển thị tốt, nhưng tôi không biết cách nào để lật trang! Hic!
Phải lật trang kiểu "du kích" (tức là mở bàn phím ảo, rồi chạm vào mũi tên sang phải), sau đó lại tắt bàn phím ảo đó mới đọc được (vì nó che mất 1/2 màn hình rồi!)
Xin hướng dẫn cách giải quyết.
Rất cám ơn các bạn.
AZ.

h2_viethoang

Bạn vào menu/option/General rồi tick vào Clicking on page turns pages là được. Mỗi lần cần chuyển trang thì click vào màn hình 1 cái.

Hoặc bạn cũng có thể chọn chế độ tự trình chiếu như powerpoint ấy (Autoscroll) nó sẽ tự động chuyển trang cho bạn. Vào menu/display để chọn.

bmd

Xin chào cả nhà!
Nhờ bạn nào có cho mình xin HTC reader để đọc các truyện có đuổi epub với. Thanks

h2_viethoang

Xin chào cả nhà!
Nhờ bạn nào có cho mình xin HTC reader để đọc các truyện có đuổi epub với. Thanks

Có phải bạn cần cái này HTC_eReader_1_0_20113925_00

Mã:
http://www.mediafire.com/?blpi9zbxdtcf83m

PhongQuang

Super V.I.P
RepliGO PDF Mobilizer 1.0.1

Chi tiết tham khảo tại trang chủ

The program allows you to quickly and easily convert large numbers of documents in PDF format for viewing on mobile devices such as PDAs based on Palm OS 5, Pocket PC and Smartphone running Windows Mobile, Smartphone Sony-Ericsson UIQ and Nokia Series 60. When converting documents are compressed (compression ratio can reach 50%) and retain the original formatting, which allows to get rid of stacks of printed documents, using electronic versions with a search. RepliGo PDF Mobilizer also includes free RepliGo Viewer.

System requirements:
to BB: 450MHz, 128 RAM, 10 MB free disk space, Win 2000 Pro or higher, ActiveSync 3.1 or higher
for PDAs: 500 K for installation; Intel, Xscale, or ARM; PocketPC 2002 or higher

[DOWNLOAD]http://uploaded.to/file/7jr7ht[/DOWNLOAD]

MtxCK75

Các bác ơi giúp em với. Sau khi em cài Foxit reader để đọc file PDF trên HD2 nay không thích nữa nên em gỡ bỏ, nhưng em không thể nào mở các file PDF này bằng Adobe Reader theo cách click vào file nữa. Có cách nào trả về mặc định mở file này bằng Adobe Reader không mấy bác

Chỉnh sửa cuối:

emxinhang

Bạn mở file bằng resco exp,click vào file và giữ một lát rồi chọn mở với-->chọn adobe reader và tích đánh dấu vào ô luôn chọn chương trình để mở loại file này-->ok

toanpv

Mình có một ebook dùng Chương trình đóng gói trang web (WebCompiler) thành file tự chạy (.exe). Đọc trên PC thì bình thường, nhưng đọc trên PPC thì k dc. Bạn nào có phần mềm để xem trên PPC cho mình xin. Cám ơn các bạn

blackdoor

Manager
Mình có một ebook dùng Chương trình đóng gói trang web (WebCompiler) thành file tự chạy (.exe). Đọc trên PC thì bình thường, nhưng đọc trên PPC thì k dc. Bạn nào có phần mềm để xem trên PPC cho mình xin. Cám ơn các bạn
Ebook của bạn đã được compile để chạy trên PC, copy vào PPC đương nhiên không chạy được. Bạn nên tìm soft nào đó decompile cái EXE ấy ra, chuyển thành các định dạng tương thích (doc, pdf, prc...) thì chép vào PPC mới đọc được.

tmquyet

Khi em update ebook mới nó chỉ nhận các ebook ở trong bộ nhớ máy thôi, còn các ebook ở thẻ thì không up được. Em cũng đã chọn mục "check ebook file when ejecting a card", và tạo một folder ebooks trong thẻ nhớ rồi mà cũng không được. Các huynh giúp em với vì bộ nhớ máy em có hạn, dùng rất bất tiện.

congaway

các bác có trang truyện nào để down không, cho mình xin vài trang, thank các bác nhiều. Trên mạng search thì nhiều nhưng toàn chuyện đã có hoặc lập đi lập lại.