• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

Lesangmd

Từ điển chuyên nghành Y khoa cũng có nhưng tra cứu thì rất bất tiện, không giống như cách thông thường gõ tìm kiếm và tìm từ mà nó như cuốn ebook giải nghĩa bình thường thôi, bạn cần thì mình post lên cho.

haidaicayk

Từ điển chuyên nghành Y khoa cũng có nhưng tra cứu thì rất bất tiện, không giống như cách thông thường gõ tìm kiếm và tìm từ mà nó như cuốn ebook giải nghĩa bình thường thôi, bạn cần thì mình post lên cho.
Nếu có dạng từ điển thì tốt. Ebook cũng được. Mình đang cần tu luyện.:D. Thanks Sáng nhiều nha. :D

Mindy2310

:( Em xài N5800, tải mobipocket về mà hok đọc được :(( Bác nào biết chỉ em vs, em dân mù công nghê, mấy bác nói rõ rõ nha :"> Cho em hỉu nữa :D

AnhPheCT

:( Em xài N5800, tải mobipocket về mà hok đọc được :(( Bác nào biết chỉ em vs, em dân mù công nghê, mấy bác nói rõ rõ nha :"> Cho em hỉu nữa :D

Lôn tiệm rồi Bác ơi!! Đây là WinMo mà!! Bác xài Symban qua bên kia!!

haihanh

Cho mình hỏi để PPC đọc được các định dạng ebook cần cài nhưng phần mềm nào.phần mềm nào dùng tốt trên HD2 vậy các bác.

haidaicayk

Cho mình hỏi để PPC đọc được các định dạng ebook cần cài nhưng phần mềm nào.phần mềm nào dùng tốt trên HD2 vậy các bác.
Tùy định dạng ebook bạn ah. Nhìn chung mọi định dạng điều có PM hỗ trợ cả, phổ biến là Mobipocket Reader (*.PRC), Foxit Reader (*.PDF), Adobe Reader (*.PDF),.. Cá nhân thì mình thích Adobe Reader. HD2 thì quá ngon rùi, PM nào dùng cũng tốt. Bạn tham khảo thêm phía trên.

rainbowing

Các bác cho em hỏi sao em dùng Foxit reader v2.0 xem những file pdf tầm 2mb thì bt nhưng xem sách tầm 10mb đổ lên thì chỉ load đc mỗi trang đầu - -

haihanh

mình cài isilo bản 5.12 mà sao không đọc được file prc vậy bạn ơi,toàn thấy dấu ???????? thôi ,mình đã cài font tiếng việt rồi mà vẫn không đọc được,ai biết giúp mình với.

FookWell

mình cài isilo bản 5.12 mà sao không đọc được file prc vậy bạn ơi,toàn thấy dấu ???????? thôi ,mình đã cài font tiếng việt rồi mà vẫn không đọc được,ai biết giúp mình với.

Hình như isilo chỉ đọc pdb thôi chứ nhỉ, còn prc phải dùng Mobipocket Reader

T

thuy4d98

Guest
Mình sử dụng Touch pro 2 nên không có các phím cứng để lật trang khi đọc sách định dạng prc.Bạn nào biết cách lật trang giúp mình với.Xin cảm ơn.

nguyenvh

Mình sử dụng Touch pro 2 nên không có các phím cứng để lật trang khi đọc sách định dạng prc.Bạn nào biết cách lật trang giúp mình với.Xin cảm ơn.

Nếu bạn sử dụng Mobipocket Reader thì mở Menu, chọn Option ... vào trang General và check vào ô Clicking on page turns pages. Như vậy, mỗi khi muốn lật sang trang tiếp theo chỉ cần chạm vào bên phải màn hình; còn chạm vào bên trái thì sẽ quay lại trang trước.
Chúc bạn thành công!

T

thuy4d98

Guest
Cảm ơn bạn nhiều,mình làm được rồi.Tiện đây mình muốn hỏi do hay cầm đt bằng tay trái nên hỏi có cách nào đảo ngược cách chạm được không-nghĩa là chạm bên trái màn hình để lật sang trang tiếp theo?

nguyenvh

Cảm ơn bạn nhiều,mình làm được rồi.Tiện đây mình muốn hỏi do hay cầm đt bằng tay trái nên hỏi có cách nào đảo ngược cách chạm được không-nghĩa là chạm bên trái màn hình để lật sang trang tiếp theo?

Tôi chưa thử, nhưng theo trong Option thì không thấy chức năng đó nên có lẽ không đổi được.

emxinhang

chức năng chạm lật trang của mobipocket chỉ cho phép chạm bên nào lật trang bên đó chứ không cho lật đảo chiều đâu,bạn chỉ còn cách duy nhất là đổi thói quen sang cầm tay phải hoặc chịu khó luyện mắt bàng chức năng tự chạy văn bản thôi,đỡ phải chạm chiếc gì cả.

ptg8011

Em cài CHM ebook reader trên HD2 với Rom nhóm com2 thì đọc rất tốt nhưng khi cài vào com5 thì ko thể đọc được, màn hình trắng xóa. Bác nào giải quyết giúp e vấn đề này đc ko ạ. Cảm ơn các bác !