• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

HaChau

Super V.I.P
Mobipocket Reader Pro v5.2 Build-548
cái này khi mình intall thì nó intall trên máy hay trên thẻ ạ ?
Bạn cài ở đâu cũng được, chỉ lưu ý những phần mềm nào có phần today plug-in thì nên cài vào Main Memory cho đảm bảo phần mềm ổn định.
Riêng đối với các phần mềm ebook này thì cứ cài vô tư.

tieu_vu1410

Mobi Reader 6.0 for Desktop - Beta

Sự nâng cấp ấn tượng của MobipocketReader với giao diện vista, tuy nhiên mới chỉ update for Desktop; Phiên bản trên PPC là 5.2 Build 563. Chúng ta cùng chờ 1 phiên bản 6.0 cho PPC.

Tham khảo thêm thông tin ở đây:
http://www.mobipocket.com/en/eNews/default.asp

Phần mềm tại đây

Đường link die rồi bác ơi.gắng share lại cho ae học hỏi nhé. thanks

chatchiet

Smaato News v1.1.0 freeware
Smaato News - Phần mềm hữu ích cho phép bạn đọc tin tức RSS trên PPC
Hổ trợ các HĐH

Chỉnh sửa cuối:

for1danny

các bạn cho hỏi: mình có 1 số chương trình học toàn là DPF. em nào cũng hơn 4Mb. vậy xài cái nào là ok nhất ???

tks

bổ sung: mình dùng con NEO.

Kobold1609

các bạn cho hỏi: mình có 1 số chương trình học toàn là DPF. em nào cũng hơn 4Mb. vậy xài cái nào là ok nhất ???

tks

bổ sung: mình dùng con NEO.

Bạn dùng PM PocketXpdf mình đính kèm dưới đây nhé .Mình thấy dùng PM này mở khá nhanh và đọc ổn định .Chúc vui !

dangbuchix

các bác cứu em với
em đã đown bản mới nhất của mobipocket reader rồi, cài vào pc ngon rồi, nhưng nó k thể nào cài được vào ppc,
cứ báo lỗi: can not check the lastest version,...installation failed
chán quá
có em nào dạng file cab cài từ ppc không nhỉ

các bác cứu em với
em đã đown bản mới nhất của mobipocket reader rồi, cài vào pc ngon rồi, nhưng nó k thể nào cài được vào ppc,
cứ báo lỗi: can not check the lastest version,...installation failed
chán quá
có em nào dạng file cab cài từ ppc không nhỉ
nó báo như vậy là do trong lúc cài đặt bạn ko kết nối internet trên PC nên nó ko tải phần cài đặt trên PPC về được! mình đính kèm theo file cab cài trên PPC cho bạn dưới đây nhé! Chúc vui! :D

dangbuchix

nó báo như vậy là do trong lúc cài đặt bạn ko kết nối internet trên PC nên nó ko tải phần cài đặt trên PPC về được! mình đính kèm theo file cab cài trên PPC cho bạn dưới đây nhé! Chúc vui! :D

hik, cảm ơn bác, em vừa tìm được cài file đó trên diễn đàn xong,
nhưng vụ không kết nối internet là không đúng, vì máy em lúc nào cũng online, em vừa sync vừa đọc báo + cài PM mà :D
vẫn chẳng hiểu, nhưng em cài cái file riêng đó thì ngon ngay rồi :)

Kobold1609

PocketDjVu 0.9.5.1

PocketDjVu 0.9.5.1​

Phần mềm hỗ trợ đọc các định dạng file djvu trên PPC ,phiên bản mới.
-Có chức năng Zoom giúp cho người đọc dễ dàng phóng to thu nhỏ ebook,có chế độ để full màn hình,hỗ trợ sự chuyển trang dễ dàng và nhanh chóng.
-Hỗ trợ Pocket PC и WM, Windows Mobile 5, Windows Mobile 6
Hình mô tả

Phần mềm đính kèm theo từng HDH tương ứng.

traitimbuiduong

Các bác cho em hỏi phần mềm đọc truyện nào đọc được nhiều định dạng file nhất vậy

haihanh

Các bác cho em hỏi có phần mềm nào đọc được file .edb không ah

t_mobile2006

tôi dùng isilo để đọc file prc rùi nhưng tại sao không đọc đc truyện có đuôi prc,phông chữ nó làm sao đấy,bị lỗi phông chữ.có cách nào đọc đc không?

Kobold1609

tôi dùng isilo để đọc file prc rùi nhưng tại sao không đọc đc truyện có đuôi prc,phông chữ nó làm sao đấy,bị lỗi phông chữ.có cách nào đọc đc không?

Chắc tại bạn thiếu font chữ đó mà,bạn cài đầy đủ bộ font vào là ổn .Hoặc lấy bộ font trên PC và đưa vào Windows trên PPC đó nhé.
Bạn thử bộ font mình đính kèm dưới đây xem sao nhé.
Chúc vui !

Dicky_Ng

Sao mình cài chương trình MSReader vào PPC rồi dùng nó để mở e-bôk đuôi chấm LIT thì hiện thông báo "The file 'Tên e-book.lit' cannot be opened. Either it is not signed with a truster certificate, or one of its components cannot be found. You might need to reinstall ỏ restore the file". Có ai bị trường hợp này chưa? Làm ơn chỉ mình cách khắc phục với!

huynq1979kl

Sao mình cài chương trình MSReader vào PPC rồi dùng nó để mở e-bôk đuôi chấm LIT thì hiện thông báo "The file 'Tên e-book.lit' cannot be opened. Either it is not signed with a truster certificate, or one of its components cannot be found. You might need to reinstall ỏ restore the file". Có ai bị trường hợp này chưa? Làm ơn chỉ mình cách khắc phục với!

Theo kinh nghiệm của tôi (vì tôi cũng rất hay đọc sách trên PPC), đối với thằng MS Reader này, bạn nên làm như sau để có thể sử dụng được nó dễ dàng hơn:
1. Download MS Reader (MS.R) tại đây: http://www.microsoft.com/reader/downloads/ppc.asp
2. Cài đặt nó vào PPC như các soft khác và sử dụng.
3. Nếu không mở được trực tiếp file.lit sau khi đã cài MS.R, thì bạn nên giữ bút vào nó, chờ 1 lúc, rồi "open" -> "open with" với MS.R vừa cài đặt là được.
4. Nếu không tìm thấy phần mềm này trong list danh sách các phần mềm để mở file trên, ta có thể chọn "Browse", rồi tìm ra MS Reader.exe (ở nơi ta vừa cài đặt vào PPC) và mở file (nên chọn "Always use this program to open this file type").
(Hiện tượng bạn nêu ra tôi cũng thỉnh thoảng gặp phải trên WM2003 (?) sau khi cài đặt lại ROM. Mà tài liệu .lit chúng ta thường hay lưu trên thẻ nhớ. Có lẽ vì thế nên xảy ra hiện tượng trên. Ở WM5 tôi không bị thế).
Have fun!

nn9

thu nhỏ chữ khi dùng msreader

khi mình dùng msreader để đọc lit, vào setting để thay kiểu chữ chỉ có 4 nắc. Ngay ở nấc nhỏ nhất chữ vẫn còn quá lớn. Không biết có còn cách nào để làm nhỏ chữ trong msreader nữa không vậy. Xin các bạn chỉ dùm.