• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

t_mobile2006

Chắc tại bạn thiếu font chữ đó mà,bạn cài đầy đủ bộ font vào là ổn .Hoặc lấy bộ font trên PC và đưa vào Windows trên PPC đó nhé.
Bạn thử bộ font mình đính kèm dưới đây xem sao nhé.
Chúc vui !

tôi đã cài font bạn cho nhưng vẫn không đọc đc.chỉ mình cách lấy bộ font trên PC và đưa vào Windows trên PPC ntn với!mình không biết làm

hoangtrongbang

Bác PQ ơi, cho em hỏi một chút là muốn down trong DS thì vào phần Down load để lấy hay vào chỗ nào ạ

hoangtrongbang

Cho em hỏi một chút là cái này so với Acrobat thì cái nào tốt hơn hả bác. Em đang dùng Acrobat Reader

Dicky_Ng

...1. Download MS Reader (MS.R) tại đây: http://www.microsoft.com/reader/downloads/ppc.asp
....Nếu không mở được trực tiếp file.lit sau khi đã cài MS.R, thì bạn nên giữ bút vào nó, chờ 1 lúc, rồi "open" -> "open with" với MS.R vừa cài đặt là được.
4. Nếu không tìm thấy phần mềm này trong list danh sách các phần mềm để mở file trên, ta có thể chọn "Browse", rồi tìm ra MS Reader.exe (ở nơi ta vừa cài đặt vào PPC) và mở file (nên chọn "Always use this program to open this file type").

Mình cũng cài MSReader từ trang web mà huynq1979kl đưa link, nhưng vẫn không được. Sau khi giữ bút, nó chỉ hiện ra 1 lít bao gồm : Cut, Copty, Rename, Delete, Send via E-mail và Beam file. Mình xài O2 Mini S, sử dụng WM5.0. :-??

digikni

nó báo như vậy là do trong lúc cài đặt bạn ko kết nối internet trên PC nên nó ko tải phần cài đặt trên PPC về được! mình đính kèm theo file cab cài trên PPC cho bạn dưới đây nhé! Chúc vui! :D

những file đọc bằng mobireader phải đặt trong thư mục nào vậy? tui nhớ là đặt trong thư mục ebooks nhưng ko được.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
những file đọc bằng mobireader phải đặt trong thư mục nào vậy? tui nhớ là đặt trong thư mục ebooks nhưng ko được.

Những file đó bạn muốn đặt đâu thì đặt, vứt đâu thì vứt :D:D:D nhưng quan trọng là khi bạn chạy bạn phải biết nó nằm ở đâu để mà lấy ra đọc. Cũng như bạn dùng work trên PC bạn muốn lấy ra để đọc thì phải biết file đó nằm ở đâu để lấy ra vậy thôi. Chúc bạn vui vẻ!!!!!!

pyramid124

Bác PQ ơi, cho em hỏi một chút là muốn down trong DS thì vào phần Down load để lấy hay vào chỗ nào ạ

Đúng rồi bác ạ, nhưng có điều bác cần thêm 7 bài viết có chất lượng nữa mới down được. Mà đã có quy định về DS và hướng dẫn rồi, bác vào đây thì chỉ có thể nói về phần mềm đọc ebooks thôi.

Lamson

Well-Known Member
các bạn cho hỏi: mình có 1 số chương trình học toàn là DPF. em nào cũng hơn 4Mb. vậy xài cái nào là ok nhất ???
bổ sung: mình dùng con NEO.
*Theo mình nghĩ có thể tạo bản mobireader bằng Mobicreator có bản 4.2 mới rồi đấy hoàn toàn Free luôn, lúc cài nhớ chọn advance use thì sẽ cho phép tạo bản PDF sang được, mình cũng dùng NEO toàn chuyển như vậy hết.
*Có cả Desktop Mobireader 6.0.580. đọc được rất nhiều định dạng trên PC cả PDF..
http://www.mobipocket.com/en/DownloadSoft/default.asp?Language=EN
*Còn mobipocket reader5.2.563 mình cũng toàn lấy luôn ở trang chủ, cho các loại máy ĐT rất nhiều lựa chọn
http://www.mobipocket.com/en/DownloadSoft/DownloadManualInstall.asp

Chỉnh sửa cuối:

hungnk

Em mới sử dụng PPC. Em đang muốn cài ứng dụng để đọc file acrobat... nhưng mấy cái ứng dụng giới thiệu trên này em cài xong thấy chữ không nét. Đọc khó quá. Mắt em lại kém. Hic hic. Có bác nào biết cách khắc phục tình trạng này không ạ? Chỉ cho em với. Tiện thể có bác nào có quyển "Pháo đài số" không thì gửi link cho em với. Em cám ơn các bác... :)

digikni

trên PC mình rất thích dùng Foxit Reader thay cho Acrobat (rất nặng và chậm), nhưng trên PPC mình down được file cài đặt rồi nhưng trong Program nó ko hiển thị icon của Foxit, như là chương trình đó tự chạy ko cần cài đặt vậy.

digikni

Em mới sử dụng PPC. Em đang muốn cài ứng dụng để đọc file acrobat... nhưng mấy cái ứng dụng giới thiệu trên này em cài xong thấy chữ không nét. Đọc khó quá. Mắt em lại kém. Hic hic. Có bác nào biết cách khắc phục tình trạng này không ạ? Chỉ cho em với. Tiện thể có bác nào có quyển "Pháo đài số" không thì gửi link cho em với. Em cám ơn các bác... :)

-> hình như bạn phải chỉnh cleartype nữa thì chữ mới nét hơn. Còn pháo đài số thì đây
http://www.4shared.com/file/12854804/a8609c29/Phao_dai_so.html

Azumy

Orneta Reader Mobile v2.1.1

Orneta Reader Mobile v2.1.1

Một ứng dụng nhỏ giúp đọc các file PDF và TXT
NHẹ nhàng và dễ sử dụng
Hỗ trợ tốt cho WM03-WM05

HERE

loveman575

mình xài phần mềm clearvue pdf có sẵn trong máy dopood 818pro mà sao ko doc dược ác file pdf, trong khi các file đó dọc trên pc bằng acrobat reader thi được? ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp

mình xài phần mềm clearvue pdf có sẵn trong máy dopood 818pro mà sao ko doc dược ác file pdf, trong khi các file đó dọc trên pc bằng acrobat reader thi được? ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp
Clearvue PDF là soft đọc PDF khá mạnh mà ko đọc được thì có lẽ máy bạn bị đụng phần mềm rồi, thử cái Picsel Proviewer này xem có được ko bạn nhé, nếu vẫn ko được thì chắc phải HR lại, những file PDF trên máy tính chép qua mình đều đọc ngon lành, kể cả những file dung lượng lớn.
Đây nhé

PS: Bạn thử post lên một tấm hình xem nó báo lỗi gì vậy?

pyramid124

longdau12

Có phần mềm nào có khả năng hỗ trợ đọc nhiều định dạng khác nhau như lit, prc, pdf...không hay mỗi phần mềm chỉ hỗ trợ một định dạng nhất định.

F

fuckinghell

Guest
Cái mobipocket reader chưa có bản mới à các bác ơi?