• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ PHẦN MỀM GÕ TIẾNG VIỆT CỦA ĐOÀN ANH TÀI

Son_Do

Well-Known Member
Cảm ơn bạn nhiều mình đã thank ở trên. Cái này có cải tiến gì so vơi cái 1-1-2008 nhỉ. Bạn còn online thì chỉ giúp mình đanh tiếng Việt trong quickoffice với nó toàn nhẩy thành ô vuông đối với nhưng chữ có chữ Ô rồi viết dấu nặng Ví dụ : Cộng

Ô bạn ơi sao không cài được nhỉ, nó báo là : Constraints imposed by a developer mode certificate have been exceeded
mà máy của mình cài giã biệt sign rồi

Phần mềm gõ tiếng Việt của Anh Tài do mình không còn file gốc nên mình đưa file đã sign nhưng chắc hết hạn nên bạn không cài được, mình đã tìm lại file gốc và up lại rồi. Bạn thử lại nhé.
Bản 12/1/2008 khác với bản 01/01/2008 chủ yếu ở chỗ hỗ trợ gõ TV trên bàn phím của Flip.
Quickoffice bạn không gõ được TV có thể là do bạn chưa đổi fonts hệ thống của máy, bạn thử đổi fonts hệ thống cho máy xem sao?
Chúc bạn thành công.

lungtung

Cảm ơn bạn mình cài được rồi, phát hiện ra cái này khác cái 1.1.2008 ở điểm nữa là cài 1.1.2008 ấn bút lên biểu tượng thì có thể kéo được sang địa điểm khác, ấn cc thì ẩn biểu tượng, ấn hh thì hiện lại biểu tượng. Bản 12.1.2008 thì không làm được như thế.

doananhtai

Cảm ơn bạn mình cài được rồi, phát hiện ra cái này khác cái 1.1.2008 ở điểm nữa là cài 1.1.2008 ấn bút lên biểu tượng thì có thể kéo được sang địa điểm khác, ấn cc thì ẩn biểu tượng, ấn hh thì hiện lại biểu tượng. Bản 12.1.2008 thì không làm được như thế.

Đã post lại 2 file mới nhất cho các bạn rồi đó.

12-01-2008 và 01-01-2008 giống nhau y chang chỉ khác là 12-01-2008 có thể gõ TV bằng phím số... nhưng bản thân mình ít xài nó lắm vì quá bất tiện so với bàn phím QWERTY (cái này hữu ích nhất là cho W950i mà thôi).

Chúc Vui.

CongVoi

Super V.I.P
Đã post lại 2 file mới nhất cho các bạn rồi đó.

12-01-2008 và 01-01-2008 giống nhau y chang chỉ khác là 12-01-2008 có thể gõ TV bằng phím số... nhưng bản thân mình ít xài nó lắm vì quá bất tiện so với bàn phím QWERTY (cái này hữu ích nhất là cho W950i mà thôi).

Chúc Vui.

Chào mừng sự trở lại của anh Tài =D>

lungtung

Bác Tài đi vắng mới quay lại diễn đàn à? Anh Tài có ở HN không lúc nào tụ tập mấy anh em HN làm bữa off đi anh. Em là thành viên mới nhưng tham gia ở diễn đàn "Nhậu" cũng thâm niên rồi anh ạ.

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

À mà tiện đây hỏi bác chút, khi làm popup menu Việt hóa thì bác dùng font gì thế ? Em thử cac kiểu font mà nó toàn bị lệch khi cho vào máy. Hay là em dung cái editpopup 1.0 nên nó bị như thế nhỉ. Bác chỉ bảo giúp em nhé. Em hay thích mò mẫm các phần mềm và các thứ về máy tính nhưng chưa được đi học lớp nào về máy tính kể cả đơn giản nhất là lớp về văn phòng nên kiến thức ngu muội quá.

Last edited by a moderator:

tuan_dkc

Bây giờ bạn cần phải hack ổ C và cài mod unsigned, p9 dùng cái 12-01-2008++.
Cái này gõ được tiếng việt trên tất cả các ngôn ngữ. Nhớ đọc kỹ cách sử dụng nha

mình mới sử dụng nên không rành bạn có thể chỉ cho mình rõ hơn được không bạn: hack C mình có đọc trên diễn đàn rồi còn cái gì mod unsigned là gì vậy bạn?? bạn chỉ rõ giúp mình nha...cám ơn bạn nhiều lắm

Caohieu88

mình mới sử dụng nên không rành bạn có thể chỉ cho mình rõ hơn được không bạn: hack C mình có đọc trên diễn đàn rồi còn cái gì mod unsigned là gì vậy bạn?? bạn chỉ rõ giúp mình nha...cám ơn bạn nhiều lắm

Mod unsign chính là cài CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN đó bạn. Bạn vào phần tổng hợp các bài Hack phone ở phần Ưngs dụng chung để lấy về nhé!

tynguyenduy

Cám ơn bác Tài quá xá !Tui mong chờ phần mềm này từ lâu lắm rồi.Tớ load về rồi nhưng chưa sử dụng được vì chưa biết cách sign nó như thế nào .Có bạn nào có thể chỉ giúp mình với được kô?

tynguyenduy

Tớ là dân mới vào làng nên cũng chưa thông thạo lắm..Mong được các bạn giúp đỡ nhiều .Rất cám ơn tất cả mọi người....;;)

tynguyenduy

Chào cả nhà!mình không thể cài đặt được phần mềm của pác Tai.Ban nào có thể sign dùm tớ được ko?Tớ đang xài máy P1i,số imei của máy là :35703301-568177-8.Làm ơn giúp tớ với ngen mọi người...thanks nhiều...

quang2001

Chào cả nhà!mình không thể cài đặt được phần mềm của pác Tai.Ban nào có thể sign dùm tớ được ko?Tớ đang xài máy P1i,số imei của máy là :35703301-568177-8.Làm ơn giúp tớ với ngen mọi người...thanks nhiều...

Bạn tìm cái CapSwitch 1.27 và cái sign 20 năm cài vào điện thoại là được, chịu khó tìm nhé bạn.

nguyentuhieu8x

bác tài ah em thấy cái này đúng là tuyệt thật nhưng khổ nỗi tát máy đi khởi động lại là lại phải vô lại đoàn anh tai . vấn đề của em là bác có thể làm cho nó chạy ẩn như cái phần mềm tăng tốc ấy như thế thì nhất ko còn gì hơn nữa
công nhận bác tài thiệt đó

Chung_tuhinh

Bác Tài :(
Em cài vào P1 và M600 rồi, nhưng có vấn đề thế này:
- Khi soạn thử theo chế độ Telex cho tin nhắn và Note thì toàn ô vuông :))
- Khi chat slick và post bài trên web thì :-x
- Thanks bác phát !

Chỉnh sửa cuối:

caesar07

minh da cai tren g900, message thi type dc, nhung web thi khg, :( . mun cai fim no to to len mot chut nua, co dc khg ban?
Posted via Mobile Device

CongVoi

Super V.I.P
minh da cai tren g900, message thi type dc, nhung web thi khg, :( . mun cai fim no to to len mot chut nua, co dc khg ban?
Posted via Mobile Device

Vì 2 bản trên kia làm ko phải cho G900 nên ko thể chuẩn đc.Với lại tác giả cũng ko có máy để test cho nên cũng khó nói lắm :|