• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PUSH MAIL VÀ LIÊN QUAN

hoituso

Chào các bạn cho mình hỏi một số thông tin:

Khi mình sử dụng server- máy chủ và cài hệ thống Email Microsoft Exchange thì mình có thể sử dụng cái PUSH EMAIL hay không?

Cách thức cấu hình như thế nào? thanks anh em.

mailee

Các bác cho ý kiến: so sánh vơi dịch vụ mail mới của Vina, Mobile, Viettel thì push mail này có gì khác nhau? cái nào tối ưu hơn

happy_heart

Còn một vài điều nữa nhờ Rosa giúp đỡ :
1. Server của Morange có push về tất cả các loại mail hay không ? Hay chỉ push về các địa chỉ mail của Yahoo, Google, Hotmail ... ? Mail trong công ty thì Sever Morange có púh về được không ?
2. Có cần thiết phải để kết nối GPRS luôn available (luôn bật chế độ GPRS)
3. Nếu tôi bỏ vào máy một cái SIM khác (cũng đã đăng ký GPRS) thì có nhận được push mail không ? Hay phải đăng ký lại một account Moảnge khác ?

Sorry vì những câu hỏi ngớ ngẫn nha, mình cũng không rành lắm, không phải là dân IT nên thuật ngữ về IT không được tốt.

Đây cũng là thắc mắc của mình, mong được các bạn trả lời
Ngoài ra thì cho hỏi: có thể thoát Morange mà vẫn push mail được không? hay phải để nó chạy nền suốt?

rosa

Đây cũng là thắc mắc của mình, mong được các bạn trả lời
Ngoài ra thì cho hỏi: có thể thoát Morange mà vẫn push mail được không? hay phải để nó chạy nền suốt?

Không được, bắt buộc bạn phải chạy nó. Nếu không dùng morange nữa thì cứ để minimize

happy_heart

Không được, bắt buộc bạn phải chạy nó. Nếu không dùng morange nữa thì cứ để minimize

Nếu vậy thì xét cho cùng cũng chỉ là Pull thôi chứ đâu có Push

Chỉnh sửa cuối:

lanph2

Mình cũng thử, nhưng cài cũng gặp trường hợp như bạn trên. File Jar --> Đã giải nén nhưng ko ra file cài .cab nên chưa cho vào PPC được.

Cũng đã dùng PPC down trực tiếp trên WEB nhưng cài đặt ko login vào được vì ko đánh User name và pass được

Cho hỏi có phải cài Java vào PPC ko?

Hoặc bạn có thể hướng dẫn download file. cab về là tốt nhất,

Tks