• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - SO SÁNH ĐIỆN THOẠI

tienthembg

Theo cá nhân mình thì đúng là P990i nghe nhạc bằng loa ngoài không hay bằng N73ME (nghe hơi nhỏ và nhiều treble), còn nghe bằng tai nghe thì P990i có phần nhỉnh hơn đôi chút.

Nhưng nhìn xài P990i nhìn ngầu hơn :D, tiện nữa là có Wifi, màn hình cảm ứng.... Tóm lại mình thấy P990i hơn rất nhiều N73 hi hi:p:p

Cảm ơn bác. Bác nói rất chuẩn. Nếu mà loa ngoài ngon thì quá đỉnh luôn. Nhưng như thế cũng là good lắm rồi.

hoanminhmai

Banned
Mình thì đang dùng con P990I, giờ định đổi sang con Nokia 5610, vì mình thấy con 5610i chụp hình đẹp, nghe nhạc hay, màn hình 16T màu, nhạc chuông 64 âm sắc...nhưng vì bán con P990I thì lỗ nhiều quá, các bác cho mình lời khuyên nha! Tiện đây có bác nào thích dùng P990I thì mình có thể để lại cho, giá mềm thui, chỉ 3,6T, máy mình chưa 1 vết trầy, thẻ 1Gh, sạc, tai nghe, cáp, hộp đầy đủ, mình ở TP HCM-dt: 0909994139.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
con 5610 làm sao bằng con p990i của bạn được , đang xài con p900i chuyển qua xài 5610 chán lám mà hiện tại mấy con nokia dạo này hay bị lỗi lắm

dinhquy

Mình thì đang dùng con P990I, giờ định đổi sang con Nokia 5610, vì mình thấy con 5610i chụp hình đẹp, nghe nhạc hay, màn hình 16T màu, nhạc chuông 64 âm sắc...nhưng vì bán con P990I thì lỗ nhiều quá, các bác cho mình lời khuyên nha! Tiện đây có bác nào thích dùng P990I thì mình có thể để lại cho, giá mềm thui, chỉ 3,6T, máy mình chưa 1 vết trầy, thẻ 1Gh, sạc, tai nghe, cáp, hộp đầy đủ, mình ở TP HCM-dt: 0909994139.

Dùng mấy HDH wen rồi mà bạn dùng lại mấy cây không có HDH chán lắm bạn ơi. Nếu bạn thích chụp hình đẹp thì đổi P1i cây này nghe nhạc bằng tai nghe củng không tệ đâu.:-??
Luôn thể cho mình hỏi cây P1i và cây p990i thì cây nào dùng sướng hơn mấy bác. Mình đang dùng p990i định đổi wa p1i mà không biết chọn vậy có đúng không. Thank

Chỉnh sửa cuối:

hoanminhmai

Banned
Mình thấy con P990i chỉ đẹp về kiểu dáng, nam tính, còn loa ngoài nghe kg lớn, nhạc chuông cũng chẳng hay (40 âm sắc), bàn phím trong có cũng như không, vì thấy có ai dùng đâu, dùng bàn phím ảo còn nhanh hơn, wifi thì chậm và rất khó kết nối (thua rất xa con exec của mình). Ngoài ra máy cũng hay bị lỗi nữa (treo, chậm...) màu mè thì kg hiểu sao thấy kg đẹp lắm, kg được như con M600i hay P1i (mình đã thử so sánh rùi!), điều này thật kg hiểu vì sao???...Hiện nay mình vẫn đang dùng, mọi thứ vẫn ổn nhưng sao thấy chán chán thế nào ấy, giao diện cũng khó tùy biến bằng các máy M600i hay P1i (mấy cái icon ở ngoài không thay đổi được...). P1i thì có thể hình thức kg đẹp bằng nhưng sẽ xài OK hơn nhiều! Nếu Nokia 5610 mà các bạn góp ý là kg nên mua thì chắc mình sẽ tuyển con N81 được kg nhỉ? hihi, các pro tư vấn giúp mình với!

Chỉnh sửa cuối:

diepthao

Dùng mấy HDH wen rồi mà bạn dùng lại mấy cây không có HDH chán lắm bạn ơi. Nếu bạn thích chụp hình đẹp thì đổi P1i cây này nghe nhạc bằng tai nghe củng không tệ đâu.:-??
Luôn thể cho mình hỏi cây P1i và cây p990i thì cây nào dùng sướng hơn mấy bác. Mình đang dùng p990i định đổi wa p1i mà không biết chọn vậy có đúng không. Thank

P1i thì dùng sướng hơn P990 rồi nhưng bạn lựa máy nhớ chụp hình thử xem có bị lồi nhuộm xánh lá ở góc phải dưới của hình không nhé . con nào bị là không sửa được đâu.

chúc vui

Thoai_DakMil

Super V.I.P
P1i thì dùng sướng hơn P990 rồi nhưng bạn lựa máy nhớ chụp hình thử xem có bị lồi nhuộm xánh lá ở góc phải dưới của hình không nhé . con nào bị là không sửa được đâu.

chúc vui

trời mấy mới mà có cái vụ này nữa hả bạn

makinmagic

-P1i thì cũng ko khác P9 là mấy đâu , đúng là chỉ còn chuyển thử qua WinMobile thì may ra mới cảm nhận đc sự khác biệt 02 Exec em nghĩ là lựa chọn hàng đầu. Riêng N81 hoặc N95 thì cũng ok . IP ... ko chắc lắm, ít phần mềm ứng dụng , chỉ đc cái đẹp + lạ :D

manhktqd

Active Member
Trước em cũng dùng P9 rồi chuyển qua Nokia 6630, rồi chuyển tiếp qua MotoMing A1200, cuối cùng là đang dùng HTC - Windown. Mình dùng PPC chủ yếu là vào WEB và gọi điện, cũng có up firmware với tất cả các máy mình đã dùng. Bây giờ đang muốn kiếm thêm 1 chú P9 nữa để dùng lại.
Nói chung, P9 để nghe gọi và nhắn tin, PPC để vào WEB và chat chit bằng Wifi.
Theo mình thực ra P99 hơn P91 chỉ ở có Wifi thôi, còn chụp ảnh và nghe nhạc mấy khi dùng tới, cả tuần bạn đi làm mấy khi chụp ảnh và nghe nhạc ở VP. Về nhà nghe vợ "hát" rồi chụp ảnh vợ lúc đang "hát" là có nước ngủ ngoài salon luôn. Còn tất nhiên, nếu bạn rủng rỉnh thì nên mua P1. Vì nếu bạn cầm P1 vào trong tay đảm bảo bạn không muốn cầm P99 nữa. Cầm chắc tay, đầm, đút túi không bị cộm và các chức năng khác chỉ hơn chứ không kém P99.

vitcondeptrai

Cho em hỏi giữa P1i với Iphone và Sharp 903sh nên chọn cái nào Tại em dang xài con P1i đạo nì thấy hơi ngán :(.Bà con cho em ý kiến với

hellboy424

tui ủng hộ sharp, iphone thì nên chờ mua Iphone 3G có lý hơn mà giá khá mềm, thời điểm này $ lên Iphone hiếm hàng nên bị đội giá, mua Iphone lúc này ko hợp lý.Nhưng với tui P1i vẫn là nhứt. He he

Có 1 vài lô hàng Cam của P1i bị lỗi nên khi mua bà con phải để ý vấn đề này, vì là lỗi của nhà sản xuất ko phải của nhà cung cấp nên mua rùi ko được đổi lại đâu.

huynhthai

Tư vấn giúp mình nha mình muốn mua con P910i cũ nhưng kh biết coi máy bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình cách coi máy nay di.it tiền đành phải chiệu giúp giùm nha.thanks

lightblue

Tư vấn giúp mình nha mình muốn mua con P910i cũ nhưng kh biết coi máy bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình cách coi máy nay di.it tiền đành phải chiệu giúp giùm nha.thanks
Đã trả lời bạn ở topic Thảo luận bên kia rồi nhé.