• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - SO SÁNH ĐIỆN THOẠI

n2long

S60 được sử dụng và hỗ trợ nhiều hơn UIQ, mỗi cái có điểm mạnh yếu khác nhau nhưng nói chung thì S60 đơn giản,dễ dùng hơn,UIQ phong cách hơn,đẹp hơn có phần sành điệu hơn nhưng khó dùng hơn. Một điểm nữa là dường như UIQ nặng hơn S60 thì phải, máy chạy chậm hơn S60

S60 đồng ý là sử dụng nhiều hơn vì dể sử dụng, nhưng sử dụng UIQ lâu tôi cảm thấy thích lắm thể hiện Pro

thanhnhut87

Hoàn toàn đồng ý với bạn Linh t885 và thêm ý kiến này nữa :

P990 hiện nay đã có firmwave mới , nghe nhạc đã to và nét hơn .Nhưng mình nghĩ P990 khi sản xuất đã bị lỗi (Cách phân chia ram ) Cực hay treo máy vì không đủ ram nên dù có firmwave mới cũng chỉ khắc phục phần nào, Vì đơn giản là phần mềm không thể khắc phục lỗi cho phần cứng được. Chính vì vậy VIP mới tụt giá thảm hại như vậy sau có một năm.

Bạn nên biết rằng nhà sản xuất là người đặt ra chuẩn mực nên việc hạ giá thành hay ko đều nằm trong kế hoạch của họ,nếu p990 wa hoàn hảo thì sẽ ko có p1 rồi đến p3 rồi p5....tất cả đều nằm trong chiến lược phát triển của họ,chúng ta chỉ là người đi theo các chuẩn mực do họ đặt ra thôi,bạn nên nhớ điều này "người nào đặt ra chuẩn mực người đó là kẻ chiến thắng"

abc3650

Bác nào nói màn hình P910 và P990 giống nhau thì em tin là chỉ đọc theo thông số kỹ thuật của nhà sx .. chứ cầm lên rồi mà còn nói giống nhau thì em potay .. Độ nét của màn hình P990 nét rất nhiều so với P910 .. Nó ( P990 ) và M600 giống cái màn hình với nhau ! .. Rất mịn và đẹp ..

Linh_t885

Bạn nên biết rằng nhà sản xuất là người đặt ra chuẩn mực nên việc hạ giá thành hay ko đều nằm trong kế hoạch của họ,nếu p990 wa hoàn hảo thì sẽ ko có p1 rồi đến p3 rồi p5....tất cả đều nằm trong chiến lược phát triển của họ,chúng ta chỉ là người đi theo các chuẩn mực do họ đặt ra thôi,bạn nên nhớ điều này "người nào đặt ra chuẩn mực người đó là kẻ chiến thắng"
Không biết bạn có nghe cấu "một tay không thể che hết bầu trời" chưa nhỉ!. Nếu bạn là 1 nhà cung cấp mà không hiểu thị hiếu và nhu cầu của thị trường thì làm sao có thể là 1 nhà kinh doanh giỏi được. Hiện tại trên thị trường không chỉ có mình SE, P3, P5 vẫn chỉ là Concept... thời kì P800->P900->p910 đã qua rùi không thể áp dụng chiêu bài cũ mãi được.

td19vn

mình thấy dùng UIQ vẫn hay hơn một tí, tuy ít sord hơn, nhưng nhìn chung vẫn cảm thấy thích hơn nhìu. Mình đang dùng P1i, chỉ chán một cái là dùng wifi chỉ hồ trợ chuẩn b, chậm hơn con e61 hồi đó mình dùng, hìhì

abc3650

Em cũng mới tậu 1 chú P990i .. hehe .. vào tham gia chung với các bác cho zui !

gtx

Bác nào có thông tin hay link gì hay hay về P3i không cho mình xin , search = google ra cã đóng nhưng không biết do mạng ỡ nhà bị gì không vào được . Mới mua P1 giờ lại nghe về P3 nên hơi tiếc , không biết nó có hơn gì nhiều không

cugieo

Chưa có P3 trên thị trường đâu, hiện tại cứ tạm hài lòng với P1i đã.

cnt1909

Theo tui thì cái nào cũng được.P3i chả biết khi nào mới có nữa.Nếu ai quan tâm các máy SE dòng Concept thì xem tạm ở đây vậy.

cugieo

E680i dùng Linux, còn P910i dùng symbian UIQ hiện nay 2 hàng này đều ngừng sản xuất, cố mua P990i hoặc ROKR E6.

hellboy424

Bà con có ai thấy con Xperia X1 của Se chưa , nhìn đã mắt quá còn thống số thì chưa biết . có ai biết thông số phần cứng nó không. Tui chỉ đọc thấy bấy nhiêu trên sohoa thui:
X1 hỗ trợ mạng GSM/EDGE đa băng tần, kết nối UTMS, HSDPA, HSUPA. Bên cạnh đó, máy còn có đầy đủ các tính năng kết nối như Bluetooth 2.0 hỗ trợ A2DP, Wi-Fi, A-GPS.X1 có thiết kế trượt ngang với bàn phím Qwerty, màn hình rộng 3 inch với độ phân giải WVGA, camera 3,2 Megapixel hỗ trợ autofocus

doananh

Mấy bro có thể cho ý kiến giữa con p910i với E680i được kô

Nếu chọn giữa 2 em này theo mình nên chon P910i hơn, màn hình đẹp hơn, nhiều ứng dụng hơn và nhìn Pro hơn. Nếu có thể làm em P990i hoặc P1i là tuyệt nhất

Chúc bạn vui ;)

sara

Chào các bạn, mình mới tham gia diễn đàn nên còn lơ mơ lắm, nếu có gì sai sót bỏ qua cho mình nhé.

Mình đang lựa chọn giữa O2 Stealth và P990i. Mình chọn Stealth vì giá của nó phù hợp với mình, có 4tr5 thôi. Nhưng mình do dự vì qua tham khảo Stealth không nhắn tin được bằng bàn phím, dòng máy O2 dạo này lại hay bị lỗi, treo máy, pin yếu, chất lượng cuộc gọi kém. Ưu điểm của O2 mà mình ưng ý là WM, giống như PC văn phòng, có chương trình word, excel, pdf, có cổng usb, ...

P990i thì được ca ngợi nhiều, nhưng cũng có những điểm làm mình băn khoăn là kiểu dáng dầy quá (mình là nữ mà, điện thoại to quá cũng hơi kỳ), lệch cảm ứng, hệ điều hành Symbian nên không biết là có đọc được file word, excel, pdf, ... không, mình chưa biết kiểm tra thông tin này ở đâu vì không thấy ai nói đến cả. P990i cũng không có cổng usb...

Giúp mình với, mình lựa chọn cả tháng nay rồi, nhức đầu lắm lắm, hic hic. Minh làm văn phòng, cần sử dụng office và nghe gọi nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

cugieo

Chọn P1i đi gọn nhỏ phù hợp với nữ.Đọc PFD,Word,Excell vô tư.Update FW R6G04 chạy các ứng dụng nhanh.Pin bình thường sài được 3 ngày.

sara

Chọn P1i đi gọn nhỏ phù hợp với nữ.Đọc PFD,Word,Excell vô tư.Update FW R6G04 chạy các ứng dụng nhanh.Pin bình thường sài được 3 ngày.
Cam on ban cugieo nhe, nhưng mà mình đâu có ý định mua P1i đâu, tại vì nó hơi bị nhiều xiền, hic...

Cho mình hỏi lại là P990i thì có đọc được word với pdf, excel không?

cugieo

Có P990i cũng sài UIQ 3 giống P1i đọc word,excell,pfd vô tư. Update FW R6E28 chạy nhanh hơn FW cũ.

cucucu

Chào các bạn, mình mới tham gia diễn đàn nên còn lơ mơ lắm, nếu có gì sai sót bỏ qua cho mình nhé.

Mình đang lựa chọn giữa O2 Stealth và P990i. Mình chọn Stealth vì giá của nó phù hợp với mình, có 4tr5 thôi. Nhưng mình do dự vì qua tham khảo Stealth không nhắn tin được bằng bàn phím, dòng máy O2 dạo này lại hay bị lỗi, treo máy, pin yếu, chất lượng cuộc gọi kém. Ưu điểm của O2 mà mình ưng ý là WM, giống như PC văn phòng, có chương trình word, excel, pdf, có cổng usb, ...

P990i thì được ca ngợi nhiều, nhưng cũng có những điểm làm mình băn khoăn là kiểu dáng dầy quá (mình là nữ mà, điện thoại to quá cũng hơi kỳ), lệch cảm ứng, hệ điều hành Symbian nên không biết là có đọc được file word, excel, pdf, ... không, mình chưa biết kiểm tra thông tin này ở đâu vì không thấy ai nói đến cả. P990i cũng không có cổng usb...

Giúp mình với, mình lựa chọn cả tháng nay rồi, nhức đầu lắm lắm, hic hic. Minh làm văn phòng, cần sử dụng office và nghe gọi n

Bạn đã vào box UIQ để hỏi thì chắc ít nhiều bạn đã quan tâm đến p990. ý kiến của riêng mình nhé! Stealth xài hdh windows nhưng so về kiểu dáng ko thể pro hơn được p990I. độ ổn định của sony khá cao! mình xài qua cả 2 con trên rồi, hiện đang xài p1i! các dòng o2 atom chưa dám so sánh với p990 nữa kìa! sóng tốt, pin khá, wifi tốt, hỗ trợ văn phòng tốt( các file bạn liệt kê như trên chạy ngon lành) giải trí ngon lành( mua thêm cái tai nghe Hpm82 gắn vô là tuyệt nhất) p990I giải trí và tính tiện dụng hơn o2 Stealth rất nhiều. phần mềm của p990I thì bạn vào đây đã thấy rồi đó, chỉ sợ xài ko hết chứ ko thiếu đâu. nếu tài chính dư dả hơn có thể chạy cây p1i có cấu hình mạnh hơn p990 và gọn hơn( bạn nữ thì xài con p1i thì đẹp quá), còn cây p9 thì pro nha bạn!

tuy nhiên có một lưu ý anh em khi xài dòng P cẩn thận: nó có thể gây nghiện ngoài ý muốn, nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng! riêng tôi khi xài qua dòng P thì bỏ luôn mấy thằng khác rồi, hot như IPhone mình cầm 4 ngày là tiễn đi( thằng này lướt web như laptop á), nokia thì ko thích vì quen xài cảm ứng! mấy anh windows thì....sóng sánh chán quá! giải trí cũng ko qua thằng P được. đang đợi con sony mới chuẩn bị ra kìa! nhìn nó máu me quá! tóm lại mình mê thằng P nên đưa ra ý kiến chủ quan như vậy, bạn nên tham khảo thêm nhé!