• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

poiuy

Exec thì các tai nghe hiện số của sony đều dùng được hết: HBH-DS970 (stereo), HBH 660, 662 (mono), jabra BT800. Bác search Google mà xem review của chúng

tmn

Các bác ơi. Em đang xài con exec với lại tai nghe Itek R35. Cái này nghe nhạc good nhưng khi người ta gọi phone đến thì em chỉ nghe người ta nói, trả lời bằng cái đó thì người ta không nghe. Phải tắt kết nối và nói bằng phone.Đang xài rom của PV WM06 2.10.02 Bác nào biết lý do và cách khắc phục chỉ em với

Lúc bạn paid xong giữa 2 thiết bị, vào Partnership Settings chỉ chọn Hands Free thôi, sau đó vẫn nghe nhạc Stereo + Phone bình thường.
Mình dùng Itek S38 vẫn rất ok.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Các bác không thể nghe được tai nghe bluetooth với máy của mình,tại sao ko dùng thử soft BlueMusic nhỉ?Soft rất tuyệt,trước kia mình dùng tai nghe Nokia Stereo vời Exec và kết quả là chi có thể nói chuyện điện thoại thôi,không nghe nhạc được,từ khi dùng BlueMusic thì được tất,nghe cũng rất hay,nếu bạn nào cần thì link đây :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63&page=9

Chỉnh sửa cuối:

traigiangho

Các BÁc sử dụng quen cho hỏi, với máy HTC 3600 , mình nên dùng bluetooth loai nào thích hợp (chỉ để nghe điện thoại thôi, vì nghe nói máy này kén thiết bị đi kèm lắm)cảm ơn mấy anh trước nha !

Utxd

Các BÁc sử dụng quen cho hỏi, với máy HTC 3600 , mình nên dùng bluetooth loai nào thích hợp (chỉ để nghe điện thoại thôi, vì nghe nói máy này kén thiết bị đi kèm lắm)cảm ơn mấy anh trước nha !

Chỉ để nghe phone không thì quá dễ rồi, đem theo máy ra cửa hàng, cái nào nghe được thì lấy :D

gacondangyeu

Mấy anh cho em hỏi, O2 exec xài rom gốc win05 có nghe dc bluetooth ko a? em đang tính up len 1 trong 2 rom của TOM - 1 la rom 06 PV ( nghe nói tốc độ nhanh nhưng nghe BL ko dc ???) -2 la rom 07 PV ( tích hợp BL rồi , nhưng có ai test chưa nhỉ )

Utxd

Mấy anh cho em hỏi, O2 exec xài rom gốc win05 có nghe dc bluetooth ko a? em đang tính up len 1 trong 2 rom của TOM - 1 la rom 06 PV ( nghe nói tốc độ nhanh nhưng nghe BL ko dc ???) -2 la rom 07 PV ( tích hợp BL rồi , nhưng có ai test chưa nhỉ )

Mình đã up tất cả các bản Rom bạn nêu rồi đều dùng được tai nghe BT (Sony DS970) ngon lành.

gacondangyeu

ah xin lổi anh, ý em nói là hổ trợ nghe MUSIC = BT chứ ko phải call bình thưởng, em nghe nhiều ngườn nói, rom ship BT system đâu nghe nhạc + call dc ?

Utxd

ah xin lổi anh, ý em nói là hổ trợ nghe MUSIC = BT chứ ko phải call bình thưởng, em nghe nhiều ngườn nói, rom ship BT system đâu nghe nhạc + call dc ?

:)) Sony DS970 là tai nghe stereo mà không lẽ chỉ để nghe phone không sao :D

gacondangyeu

Cám ơn anh PRO nhiều, ..... em học hỏi, ty, ( mà cho hỏi, có nick yahoo chat ko anh ? có gì em nhờ anh hổ trợ kỹ thuật tí, em la NEW ~ sorry , ah, em la BOY đó, mong mấy anh đửng hiểu lầm )

tmn

Các bác dùng iTech cho em hỏi chút, trước đây khi có điện thoại đến, con tai BT của em (iTech S38) còn kêu tít tít khá to, dạo này chẳng hiểu làm sao điện thoại đến nó im luôn, tất nhiên nếu đeo tai nghe 24/24 vô tai thì vẫn nghe tiếng chuông.

Bó tay thật, rất mong các bác cho góp ý kiến.

Hỏi rồi tự mò ra, hóa ra phải giữ nút volume lên hoặc xuống 3s là tắt bật chế độ chuông báo

Chỉnh sửa cuối:
B

Beelzebub

Guest
Đọc qua thấy cái Sony DS970 ngon lành quá, Exec chạy đc ko biết MDA pro có đc ko đây :) ,mình thấy trên Expansys bán 900 tệ nhưg chỉ có ở Shengzhen .YingZhou mua ở TQ ko ?

em xem hàng shui chỗ em là 520 tệ, mới 99% đảm bảo chất lượng, bác xem 900 tệ là ngày bao nhiêu

dadyntt

Tớ đang định mua con này, bác nào dùng rồi cho biết y kiến nhé
Sony DR-BT10CX Bluetooth Wireless Stereo headset

HBK

Tớ đang định mua con này, bác nào dùng rồi cho biết y kiến nhé
Sony DR-BT10CX Bluetooth Wireless Stereo headset

Tham khỏa trên Google thấy Sony DR-BT10CX xấu quá:D ,mình bỏ phiếu cho cái Bluetooth Sony DS 970 (âm thanh tuyệt vời,chỉ mỗi tội dây nhợ hơi nhiều):D

Chúc vui

gacondangyeu

cho em hỏi (ai test rồi mới trả lời nha!), ở đây có ai test BT headphone cho ROM 05 PV của anh PHẠM QUANG chưa ? ...... em ko có BT để test, sẵn tiện cho hỏi luôn trong tấc cả các rom WIN 06 của O2 exec thì rom nào sử dụng BT tốt nhất ? ko bị lỗi call

Utxd

cho em hỏi (ai test rồi mới trả lời nha!), ở đây có ai test BT headphone cho ROM 05 PV của anh PHẠM QUANG chưa ? ...... em ko có BT để test, sẵn tiện cho hỏi luôn trong tấc cả các rom WIN 06 của O2 exec thì rom nào sử dụng BT tốt nhất ? ko bị lỗi call

Cũng còn tuỳ tai nghe BT nào nữa gacondangyeu à, mình dùng Sony DS 970 dùng tốt với tất cả Rom WM6 trong khi Itek thì không dùng cho phone được :D

khoavetccty

Các bác vui lòng cho em hỏi với, từ hồi mua PPC đến giờ chưa xài thử tai nghe bluetooth nên không biết cài đặt như thế nào, có thằng bạn sắp về VN chơi, nó có tai nghe BT của sony ericson :Sony Ericsson Headsets HBH-DS970

nhưng không biết có sử dụng chung vơi máy của em được không, hiện nay em đang xài O2s, WM5, bản rom của bác Logout ...10, theo thông tin về sản phẩm thì em thấy nó có ghi :And all support A2DP bluetooth technique product, không biết máy em có thể dùng cái tai nghe BT này được không ah, bác nào biết hoặc đã xài rồi thì cho em xin ý kiến với, cám ơn các bác rất nhiều, khoavet
P/s nếu được thi chỉ giúp em gấp với vì còn khoảng 04 ngày nữa là bạn em về rồi, mong các bác giúp đỡ

khoabonmat

Active Member
Các bác vui lòng cho em hỏi với, từ hồi mua PPC đến giờ chưa xài thử tai nghe bluetooth nên không biết cài đặt như thế nào, có thằng bạn sắp về VN chơi, nó có tai nghe BT của sony ericson :Sony Ericsson Headsets HBH-DS970

nhưng không biết có sử dụng chung vơi máy của em được không, hiện nay em đang xài O2s, WM5, bản rom của bác Logout ...10, theo thông tin về sản phẩm thì em thấy nó có ghi :And all support A2DP bluetooth technique product, không biết máy em có thể dùng cái tai nghe BT này được không ah, bác nào biết hoặc đã xài rồi thì cho em xin ý kiến với, cám ơn các bác rất nhiều, khoavet
P/s nếu được thi chỉ giúp em gấp với vì còn khoảng 04 ngày nữa là bạn em về rồi, mong các bác giúp đỡ

Muốn sử dụng tai nghe Bluetooth đầu tiên bác mở Turn on cả 2 thiết bị (PPC và tai nghe) sau đó bác vào search device nó yêu cầu nhập mật mã (thường deafault là 0000).Còn bác muốn nghe nhạc thì bác cài soft này vào.

Sau khi install xong bác vào soft.Turn on là xong (nhớ mở Bluetooth ở 2 thiết bị nghe).Bác chọc vào turn on đến khi trên tai nghe.Nghe tiếng bip là ok.Việc kết nối hoàn tất.Bác có thể nghe nhạc và phone vô tư.Chúc vui.

cuunon

Các bác dùng iTech cho em hỏi chút, trước đây khi có điện thoại đến, con tai BT của em (iTech S38) còn kêu tít tít khá to, dạo này chẳng hiểu làm sao điện thoại đến nó im luôn, tất nhiên nếu đeo tai nghe 24/24 vô tai thì vẫn nghe tiếng chuông.

Bó tay thật, rất mong các bác cho góp ý kiến.

Hỏi rồi tự mò ra, hóa ra phải giữ nút volume lên hoặc xuống 3s là tắt bật chế độ chuông báo

Đ/v S38 bác để ý kĩ có 2 dạng báo 1 là chít chít khi có đthoại, 2 là không chít, chỉ có đt báo , tai nghe b/t muon biet phải đeo vào mới có âm thanh.
Ở dạng thứ nhất : đèn b/t chớp xanh 1 cái ngưng vài giây, chớp tiếp
Ở dạng thứ hai : đèn b/t chớp xanh 2 cái liền , ngưng vài giây rồi lại chớp y chanh như vậy .

Để đổi wa lại 2 chế độ này , bác bấm vào nút giảm volume (tức dấu -)trong vài giây .

Chúc bác vui với tai nghe của mình .

AnhChang1102

Các bác cho em hỏi vào trang của http://www.vietphat.vn/products.aspx?SuperID=17 nó bán mấy loại tai nghe BlueTooth Sale Off sao mà rẻ thế nhờ :| Liệu hàng này có đảm bảo không :| Em muốn kiếm 1 cái dùng 8-| Trong mấy loại Sale Off đó thì nên chọn loại nào :"> Em xài Qtek S200 ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.