• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

yingzhou

Mình đang xài tai nghe Bluetooh cho PPC! Muốn hỏi kinh nghiệm của các bạn về Tai nghe Bluetooh cho PPC! Tai nghe 1 bên thì đã khá phổ biến. Với kích thước cồng kềnh của PPC thì tai nghe Bluetooh là giải pháp rất khả thi khi đang đi trên đường!

Ngoài ra còn tai nghe Bluetooh Stereo thì hơi kén với PPC! Không biết kinh nghiệm chọn tai nghe của các bạn thế nào vì không phải tai nghe stereo nào cũng tương thích.:D

Huycl2507

Bác xài loại này thử xem,thấy mấy người bạn của mình khen lắm : Bluetooth I-tech R35,âm thanh stereo

yingzhou

Các bạn Up hình để mình tham khảo nào! Rồi nhận xét về pin như thế nào! :D Giới thiệu sơ về kinh nghiệm chọn Bluetooh xem sao! :D

spiderMoM

theo em bác làm con tai nghe motrola stereo giá 1.9t là ổn

Mình cũng đang nhắm cái tai nghe bluetooth của motrola đó,nhìn kiểu dáng đẹp quá,lại còn gọn gàng nữa chứ. Cho mình hỏi bạn hai đã xài cái này chưa???chất lượng âm thanh thế nào?có thích hợp với o2mini kg vậy???cho mình tí nhận xét đc hong??vì thấy 1t9 nên cũng hơi ngán :( :D

Huycl2507

Hình tai nghe I-tech đây

Last edited by a moderator:

Huycl2507

theo em bác làm con tai nghe motrola stereo giá 1.9t là ổn

Hình của nó:

Nếu bạn quan tâm tai nghe này, qua box mua bán nhé (đang bán giá 1t đó second hand nha)

em thấy ở chỗ bác Bảo có bán mấy cái chừng 4-500 ko biết có xài được ko các bác nhỉ, chứ thấy mấy bác giới thiệu tới triệu mấy thấy nóng ruột wá!

coolguy

Bác xài loại này thử xem,thấy mấy người bạn của mình khen lắm : Bluetooth I-tech R35,âm thanh stereo
Con răng xanh này nghe nhạc cũng hay lắm giá lại cũng tương đối rẻ (khoàg trên dưới 1T).
Kn mua tai nghe BT stereo theo mình fải mang máy test tại chỗ thì mới bít. Chứ thấy thích mà mua đem về nhà mới test thì lúc đó ko tương thích thì lài fiền lắm.

yingzhou

Bởi vậy mới phải lập chủ đề này hỏi ý kiến các bạn coi sao! :D Xem tai nghe nào hợp với máy nào! :D Mình đang xài Exec thì tai nghe nào hợp nhỉ? :-?

haihanh

Tai nghe bluetooth

Các bác đã nghe bằng tai nghe bluetooth chưa,e nghe nói nó chỉ hỗ trợ cho nhưng bài hát 48khz thì phải,đã bác nào thử qua chưa?

Đã có chuyên đề thảo luận rồi thì vào đó bạn nhé, không lập topic trùng nhau!
Đã gộp bài!

XIII

XIII không rõ là haihanh nói bluetooth stereo hay là chỉ một bên tai. Đúng ra là xài bluetooth để nói phone được thì nghe nhạc được thôi mà (wm2003). Nểu là wm05 thì có thể phải cài BTToggle để tắt đi chức năng voice dial của máy. Năm ngoái XIII xài PPC 6600 (wm2003) và hiện tại PPC 6700 (wm05)cùng motorola H700 (1 tai) va motorola HT820 (2 bên) nghe nhạc và tin tức mỗi ngày.

poiuy

Nghe được hay không còn phải tuỳ thuộc vào loại máy và loại tai nghe chứ không phải chất lượng nhạc. Ví dụ tai nghe Sony HBH660 với O2 chỉ dùng để điện thoại được thôi, nhưng với Nokia thì nghe nhạc được

tuan167

các bạn nào sử dung tai nghe bluetooth cho con XDa Neo (Rom Dopod Neo 2.15.13.121 ) đều có thể nghe nhạc được trên cái bluetooth của bạn . mình đã test nhiểu bluetooth rồi .

cuunon

XIII không rõ là haihanh nói bluetooth stereo hay là chỉ một bên tai. Đúng ra là xài bluetooth để nói phone được thì nghe nhạc được thôi mà (wm2003). Nểu là wm05 thì có thể phải cài BTToggle để tắt đi chức năng voice dial của máy. Năm ngoái XIII xài PPC 6600 (wm2003) và hiện tại PPC 6700 (wm05)cùng motorola H700 (1 tai) va motorola HT820 (2 bên) nghe nhạc và tin tức mỗi ngày.

BẠN CÓ THỂ NÓI RÕ HƠN ĐC K ? MÌNH SỬ DỤNG O2S WM05 (LOGOUT 09), TAI NGHE I-TECH S38, DÙNG CHỨC NĂNG THỌAI RẤT TỐT NHƯNG BẬT STEREO NGHE NHẠC THÌ TỊT LIỀN MẶC DÙ LÚC ĐÓ CÁC ÂM THANH TRÊN MÁY VẪN NGHE TỐT NHƯNG VAO WINMEDIA THÌ KHÔNG NGHE ĐC .

TKS

giacomini

Nghe được hay không còn phải tuỳ thuộc vào loại máy và loại tai nghe chứ không phải chất lượng nhạc. Ví dụ tai nghe Sony HBH660 với O2 chỉ dùng để điện thoại được thôi, nhưng với Nokia thì nghe nhạc được

Đúng là còn tùy thuộc, nhưng trong trường hợp của bạn thì vẫn có thể nghe nhạc được trên O2 nếu bạn cài thêm phần mềm hổ trợ. Thân!

các bạn nào sử dung tai nghe bluetooth cho con XDa Neo (Rom Dopod Neo 2.15.13.121 ) đều có thể nghe nhạc được trên cái bluetooth của bạn . mình đã test nhiểu bluetooth rồi .

Cái nào cũng nghe nhạc được trên con Neo của Bạn hết (miễn là nó nghe được trên Nokia). Và bạn cần cài thêm phần mềm hổ trợ :)

yingzhou

Ngoài ra phiên bản ROM còn phải hỗ trợ tai nghe Bluetooh nữa! :D VỚi Exec thì các ROM mới đều dùng tốt với Stereo Bluetooh! Mình đang dùng con Sony DS970! Nghe nhạc cùng Pocket Music trên Exec cực phê! :D Ngoài ra tùy phần mềm mà bạn có thể dùng điều khiển trên tai nghe điều khiển trên PPC! Như WMP và Pocket Music có thể điều khiển khá tốt! Còn Core Player và Pocket Player lại hông điều khiển được!

hcqp

Con O2 IIs (Rom 2005 - 5.04.09, có Wireless Stereo) thì có nghe nhạc Stereo qua Bluetooth không?! Nếu có thì tai nghe loại nào ngon nhất hiện nay?! Mong các bác có điều kiện kiểm tra hay đã dùng cho em một lời khuyên nhé!
Cảm ơn!

forever

hiện nay co B co chế độ rung và hiện màn hinh của đan mạch khá hay va mạnh về âm thanh lẫn công nghệ.hiệu braha giá khoang 1.1 Triệu ở gia khang hình như có bán.anh em tìm hiểu xem

Status
Không mở trả lời sau này.