• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
To latu: Đúng rồi,có thể bạn cr***k chưa đúng(có thể search trên diễn đàn để tìm cách c***k nha bạn) chứ mình xài vẫn ok,nghe gọi,config đều tốt cả bạn ah,còn vấn đề nghe nhạc không hay thì tại vì tai nghe của bạn chỉ dùng để phone,bạn dùng nghe nhạc đương nhiên chất lượng không được cao rồi.Chúc vui!

hieunt

Các bác cho em hỏi, dùng tai nghe bluetooth thì khoảng cách cho phép tối đa là bao nhiêu ạ?

Các bác cho em hỏi, dùng tai nghe bluetooth thì khoảng cách cho phép tối đa là bao nhiêu ạ?
Tùy thôi bạn, trên lý thuyết thì là 10m, nhưng với những tai nghe rẻ tiền (trên dưới 500K) thì chừng 3m là rè rè rồi, còn những tai nghe xịn thì 7-8m vẫn nghe rõ !

rosa

Cho mình hỏi với, mình dùng O2s, đang muốn mua một cái tai nghe bluetooth :p nhưng không biết loại nào thì tốt cho O2s. Các bạn chỉ giúp mình với. Nhu cầu chỉ để nghe và gọi điện thoại thôi.

Ah, mình thấy bảo tai nghe bluetooth mau hết pin lắm, mà mình mà dùng thì hay để cả ngày luôn :D

Với lại máy mình Pin có vẻ không tốt, chỉ dùng đc đến khoảng 20-30% là máy tắt ngóm luôn. Vậy cho mình hỏi là dùng BT mà để cả ngày thì...

Cho mình hỏi với, mình dùng O2s, đang muốn mua một cái tai nghe bluetooth :p nhưng không biết loại nào thì tốt cho O2s. Các bạn chỉ giúp mình với. Nhu cầu chỉ để nghe và gọi điện thoại thôi.

Ah, mình thấy bảo tai nghe bluetooth mau hết pin lắm, mà mình mà dùng thì hay để cả ngày luôn :D

Với lại máy mình Pin có vẻ không tốt, chỉ dùng đc đến khoảng 20-30% là máy tắt ngóm luôn. Vậy cho mình hỏi là dùng BT mà để cả ngày thì...
Bạn ko nói là có khỏang bao nhiêu tiền nên cũng khó góp ý cho bạn quá! Nếu chỉ nghe gọi thôi thì dùng lọai 1 bên, giá khỏang từ 500 - 1tr là ngon, về cơ bản thì những lọai nào dùng chuẩn bluetooth 1.1 đều dùng được cho S nhưng khi đi mua bạn nên đem máy theo để test! Ko phải tai nghe bluetooth nào cũng mau hết pin (mình đang dùng con Jabra, để 4-5 ngày vẫn chưa hết), tùy nhu cầu sử dụng nữa bạn, chỉ khi ra đường thì mới dùng tới nó thôi. Nếu bạn sợ hao pin trên máy thì dùng những chương trình chuyển đổi profiles rồi thiết lập cho nó tự động bật bluetooth theo một thời gian nhất định mỗi khi bạn ra đường, còn khi về nhà thì dùng PPC để nghe gọi là được rồi!

rosa

Thanks Mod Dat nhe. Mod chỉ cho mình cách chọn và test tai nghe đi. Mình định mua 1 cái trong khoảng từ 1tr2 trở lại thôi. Cho mình vài sự lựa chọn luôn với (nếu được xin Mod vài cái ảnh để ngắm trước :D)

Thanks Mod Dat nhe. Mod chỉ cho mình cách chọn và test tai nghe đi. Mình định mua 1 cái trong khoảng từ 1tr2 trở lại thôi. Cho mình vài sự lựa chọn luôn với (nếu được xin Mod vài cái ảnh để ngắm trước :D)
Thông thường thì những tai nghe của Nokia có chất lượng tốt nhưng khá mắc; Motorola, Jabra thì rẻ hơn chút đỉnh, chất lượng cũng khá tốt, tùy theo túi tiền và sở thích mà bạn chọn cho mình lọai nào phù hợp nhé, giá cả và hình minh họa cụ thể thì bạn có thể vào trang http://tienthanhphone.com để tham khảo bạn nhé, mình chỉ góp ý về kinh nghiệm chọn mua thôi!
-Khi test bạn nên để máy cố đinh một chỗ, sau đó gọi cho một số điện thọai nào đó (tốt nhất là gọi tổng đài cho đỡ hao), sau đó bước từ từ ra xa cho đến khi nghe ko rõ (hoặc bị rè), chọn lọai nào khỏang cách xa nhất!
-Bật volume lên hết cỡ rồi bước ra đường (càng đông càng tốt), gọi cho bạn của bạn xem nghe có rõ ko, nghe thử giọng bạn của bạn xem có rõ ko, lọai nào rõ nhất thì chọn!
- kiểu dáng tuy ko quan trọng nhưng nên
chọn lọai nào khi đeo vào bạn cảm thấy dễ chịu nhất (Ko quá chật hoặc cấn, cộm...)
Vài kinh nghiệm góp ý cùng bạn, chúc bạn chọn được tai nghe ưng ý! :D

telcsi100

Các bác ơi, phần mềm nào chuyển được âm thanh từ PPC ra bluetooth headset đấy nhỉ, cái của mình chỉ dùng để gọi điện được thôi. Cám ơn nhiều.

tubua

Các bác ơi, phần mềm nào chuyển được âm thanh từ PPC ra bluetooth headset đấy nhỉ, cái của mình chỉ dùng để gọi điện được thôi. Cám ơn nhiều.
hehe...Cái tai nghe của Bác đang dùng là bluetooth headset đúng ko. Vì vậy đây là loại tai nghe chỉ dùng cho headset (đàm thoại) nên ko dùng đc để nghe nhạc đâu. Bác sắm cái tai nghe BT Stereo đi,nghe đã lắm. Mà muốn PPC nghe đc tai nghe Stereo thì Máy của Bác phai dùng bản Rom có hỗ trợ A2DP nhá. Mà ko thông thường mua tai nghe BT thì có sẵn phần mềm hỗ trợ tai nghe rồi. Chúc vui nha !

latu2006

Bạn dùng BluetoothAudio của bạn khoabonmat giới thiệu thử xem nhé, vào đây
mình đã thử ctri`nh này với cái BT motorola h670 của mình và thấy rất good.
Nhưng ... có chút vấn đề. Khi đang nghe nhạc, nếu gọi hoặc nhận đt thì nó chuyển sang loa máy chứ ko phải headset. Vậy là do ctri`nh?

Chỉnh sửa cuối:

duongtrung

Nghe các bác kháo nhau cũng đèo bòng mua cái tai nghe BT Stereo Sony DS 970 về xài cho con Exec. Nghe nhạc Stereo thì cực tốt nhưng thoại thì thử mọi cách (cài Blue Audio, BTToggle, BT Audio... các kiểu) nhưng khi cuộc gọi đến nó vẫn đổ chuông đằng loa máy. Em phải chỉnh thế nào mới nghe gọi qua tai nghe được nhỉ? Mong các bác giúp cho!!! Thanks!

Huycl2507

Nghe các bác kháo nhau cũng đèo bòng mua cái tai nghe BT Stereo Sony DS 970 về xài cho con Exec. Nghe nhạc Stereo thì cực tốt nhưng thoại thì thử mọi cách (cài Blue Audio, BTToggle, BT Audio... các kiểu) nhưng khi cuộc gọi đến nó vẫn đổ chuông đằng loa máy. Em phải chỉnh thế nào mới nghe gọi qua tai nghe được nhỉ? Mong các bác giúp cho!!! Thanks!

Cái này chắc do Rom quá,trước đây em dùng Uni + Rom của Tom buil với tai nghe Bluetooth Sony DS 970 thì khi có cuộc gọi đến đâu có phát loa ngoài ta:-?

P/s : mấy ngày nay em không online YM,mới đọc được tn offline của anh đây:D

Những tai nghe bluetooth khác (một số lọai mình đã dùng qua) thì khi có cuộc gọi đến nó đều đỗ chông trên máy bạn ơi, chỉ khi bấm nút nhận cuộc gọi trên tai nghe thì nó mới chuyển sang tai nghe thôi !

sontuoc

bác nào chỉ em cách nghe nhạc bằng tai nghe Itech R35 cái nhỉ....em xài Uni, ROM 05.thanks

tubua

bác nào chỉ em cách nghe nhạc bằng tai nghe Itech R35 cái nhỉ....em xài Uni, ROM 05.thanks
Khi mua tai nghe thường có đĩa phần mềm hỗ trợ giữa tai nghe và máy. Bác hãy cài phần mềm( hình như là:AudioGateway) đó vào PPC. Sau đó bật chế độ dò tìm tai nghe và để cho PPC nhận tai nghe. Sau khi PPC đã nhận đc tai nghe BT rồi và công việc kết nối đã hoàn tất thì BÁc có thể nghe nhạc ok rồi. Chúc vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

Những tai nghe bluetooth khác (một số lọai mình đã dùng qua) thì khi có cuộc gọi đến nó đều đỗ chông trên máy bạn ơi, chỉ khi bấm nút nhận cuộc gọi trên tai nghe thì nó mới chuyển sang tai nghe thôi !

Tai nghe Sony DS 970 khi có cuộc gọi đến đổ chuông tai nghe chứ không đổ chuông trên máy đó Đạt,nhưng tùy theo bản Rom hay sao đó:-??

Nếu Huy nhớ không nhầm thì các Rom 2.10.xx của Man PhamQuang khi sử dụng với tai nghe Sony DS 970 đều đổ chuông trên tai nghe:D

Có 1số Rom WM05 cho Uni không sử dụng được chức năng nghe nhạc với tai nghe Bluetooth nói chung và I-Tech R35 nói riêng

Bạn thử các bản Rom WM05 khác xem sao nha;;).Mà sao bạn không sử dụng Rom WM06 nhỉ,giao diện đẹp mê hồn:D:D:D

Chúc vui

duongtrung

Thanks Huy. Nhưng thực sự là nó work well với phần nghe nhạc nhưng cứ trơ trơ với phần call. Ngay khi có cuộc gọi (nghe = loa ngoài) thì bấm nút call nó cũng trơ gan cùng tuế nguyệt :(( Có khi nào tại bản ROM (mình vẫn đang dùng ROM PV bản .07)? Bác nào đang xài Exec + DS 970 chỉ giáo em cái :D Thanks in advance!

Tai nghe Sony DS 970 khi có cuộc gọi đến đổ chuông tai nghe chứ không đổ chuông trên máy đó Đạt,nhưng tùy theo bản Rom hay sao đó:-??

Nếu Huy nhớ không nhầm thì các Rom 2.10.xx của Man PhamQuang khi sử dụng với tai nghe Sony DS 970 đều đổ chuông trên tai nghe:D

Có 1số Rom WM05 cho Uni không sử dụng được chức năng nghe nhạc với tai nghe Bluetooth nói chung và I-Tech R35 nói riêng

Bạn thử các bản Rom WM05 khác xem sao nha;;).Mà sao bạn không sử dụng Rom WM06 nhỉ,giao diện đẹp mê hồn:D:D:D

Chúc vui

rosa

các bác cho em hỏi hiện tại loại tai nghe bluetooth nào dùng ổn vậy bác. Em chỉ có nhu cầu nghe điện thoại thôi, budget chỉ có khoảng 1tr thôi :D. Em khoái mấy cái của Sony và Nokia (loại dài dài, thanh mảnh và nam tính ý :p)

Ah, em ở Hà Nội thì mua ở đâu được ạ (em dùng O2s). Các bác tư vấn giúp em với nhé.

kingofmummy

ngồi thiền hơn tiếng đồng hồ đọc để biết cách nào nghe nhạc = tai nghe bluetooth. mà nói thật, đọc xong em ko thấy có ai hướng dẫn cụ thể cả :(

em xài con o2s rom logout 5.04.10

vấn đề là mong có 1 ai đã test thành công nghe nhạc = tai nghe BT trên con O2s rùi xin chỉ em cách làm. nếu chưa ai test em cũng xin đừng chỉ lung tung (nói thật nhiều khi mất lòng )

em cài tè le soft roài (BT Audio, BTtoggle, BT Music) cũng ko được

tai nghe của em loại 1 bên, logitech rẻ tiền thôi. mua bên đấy có 99$. chỉ muốn vọc phá cho biết mùi nghe nhạc = tai nghe BT ra sao.

ai hướng dẫn em làm thành công em xin tặng 1 acc để sử dụng worldmate 2007 (sure 100%)

Status
Không mở trả lời sau này.