• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

ChuHuyHoan

Well-Known Member
nhưng mà ,od kiểu gì bác biết thì hướng dẫn luôn đi mình nghĩ ra cái này lâu rồi mà o dám làm vì sợ hỏng cả 2 cái tai nghe thì khốn

Cái này mod rất dễ chỉ cần tháo đầu giắc 2.5 ra thay vào bằng 3.5 cái này chỉ cần cẩn thận một chút là làm được thôi mà. Còn bác nào chưa biết hoặc lười thì có sẵn giắc 3.5 không có dây chỉ có giắc cắm vào cũng chẳng khác giắc zin là mấy. Hoặc các bác cứ qua 586 đường bưởi gặp Trail mod ThanhHa2602 là có hoặc bảo anh ấy mod luôn cho càng tốt càng nhanh càng rẻ :D:D:D. Thân!!!!

Thanhha_2602

sao ko thử dùng cái jack 2 ly mod vào tai nghe 3 ly nhỉ? cái jack chuyển nghe chán lám8
Đúng là cái này MOD được đấy bạn,nếu bạn không muốn dùng jack chuyển thì mua jack 3 ly về sau đó tháo jack 2 ly ra,nhả mối hàn ra,hàn lại như vậy vào jack 3ly là ok.:)):)):))

Damo4ever

Mấy bạn rành về tai nghe cho mình hỏi: tai nghe này (ảnh dưới) có đúng của chính hãng không? âm thanh ổn không ? Vì anh mình mua lại cái Dopod từ bên Sin nên không biết chất lượng ra sao ? Thẩm âm của mình cũng không nhạy cho lắm.

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mấy bạn rành về tai nghe cho mình hỏi: tai nghe này (ảnh dưới) có đúng của chính hãng không? âm thanh ổn không ? Vì anh mình mua lại cái Dopod từ bên Sin nên không biết chất lượng ra sao ? Thẩm âm của mình cũng không nhạy cho lắm.

Trời up mỗi cái ảnh lên mà bạn hỏi là tai xịn hay dởm thì làm sao đánh giá được. Cái này muốn đánh giá thì phải nghe trực tiếp vả cảm nhận thôi chứ nhìn ảnh thì làm sao mà đoán được. Không phải cứ tai nào có mic là tai sịn đâu bạn ạ tai sịn giờ kiếm khó lắm. Nếu bạn mua máy zin thì cũng có thể là tại sịn bạn ạ. Thân!!!!

DucLinh

Anh bạn mua máy gi?Nếu là Dopod 818 hoặc 838 thì đó là tai theo máy đó,còn với các dòng khác thì ko phải theo máy nhưng bạn yên tâm đó là tai zin đó.

CHIN2006

S705 SoundPilot

Mình đã thử so sánh DS HBH 970 và S705 SoundPilot trên DOPOD U 1000 thì thấy S705 Sound Pilot hay hơn DS HBH 970, DS 970 nghe chát tai quá. S705 SoundPilot có kèm radio FM. Mình có thể dùng tai nghe của máy PDA hay tai nghe kèm theo. Máy DOPOD U 1000 không có hỗ trợ AVRCP( Audio Video Remote Control Profile) nên không thể sử dụng chức năng chọn hài hát tiếp theo. Mình không biết có phần mềm nào hỗ trợ AVRCP trên máy không?

Trước khi lập chủ đề mới bạn phải đọc kĩ qui định của diễn đàn, vì đây là bài đầu tiên của bạn nên mình di chuyển, những bài sau sẽ bị del ngay lập tức! Chú ý bạn nhé!

Last edited by a moderator:

Dao007forever

À, cái này cũng k biết, có ai biết xin chỉ giúp.
Theo mình, tai nghe hay hay không thì phải nghe đủ âm trầm, âm bổng, treble max có mất phần trầm không, bass max có ù không. Chỉnh volume max có bị bể không. Phải test kĩ từng loại, VD rock = bass, Celine cho âm cao..... Nên thử nhiều mới cho ra kết luận. Vì thật ra âm trầm và âm bổng, không thể nào hoàn hảo cả hai được, chỉ trừ loại loa high-end, nên tai nghe cũng k thể nào hay về tất cả thể loại được!

NhatNguyen

Đây đây bạn àh. mình cũng dùng máy như bạn đây.Tai này giá 200 k là hàng chính hãng theo máy (tức là zin í ;;) ) hihihi, yên tâm bạn nhé, mình cũng test rồi nghe cực chuẫn chứ chưa phải là hay nhưng mình khuyên là đừng nghe headphone nhìu quá sẽ ảnh hưởng đến não (của chúng ta ) và ảnh hưởng đến loa cho cu cậu PPC của mình đấy vì dòng Prophet loa rất dể hư nếu sử dụng không đúng cách đó bạn nhé !!!!
thân :p

Tuan1412

Đây đây bạn àh. mình cũng dùng máy như bạn đây.Tai này giá 200 k là hàng chính hãng theo máy (tức là zin í ;;) ) hihihi, yên tâm bạn nhé, mình cũng test rồi nghe cực chuẫn chứ chưa phải là hay nhưng mình khuyên là đừng nghe headphone nhìu quá sẽ ảnh hưởng đến não (của chúng ta ) và ảnh hưởng đến loa cho cu cậu PPC của mình đấy vì dòng Prophet loa rất dể hư nếu sử dụng không đúng cách đó bạn nhé !!!!
thân :p
cho mình hỏi thêm tại sao dùng tai nghe lại dẫn đến hỏng loa của ppc chứ

DucLinh

À, cái này cũng k biết, có ai biết xin chỉ giúp.
Theo mình, tai nghe hay hay không thì phải nghe đủ âm trầm, âm bổng, treble max có mất phần trầm không, bass max có ù không. Chỉnh volume max có bị bể không. Phải test kĩ từng loại, VD rock = bass, Celine cho âm cao..... Nên thử nhiều mới cho ra kết luận. Vì thật ra âm trầm và âm bổng, không thể nào hoàn hảo cả hai được, chỉ trừ loại loa high-end, nên tai nghe cũng k thể nào hay về tất cả thể loại được!
Đúng như bạn nói mỗi dòng taâ nghe mà nhà sx đưa ra thường có các trường âm khác nhau,nhưng mức độ cân bằng âm lại phụ thuộc một phần ko nhỏ vào soft nghe nhạc và chip âm thanh của máy.Theo mình để test 1 tai nghe với khá đầy đủ các cung bậc thì mình thường lựa chọ bài "Hotel california".Thân1

NhatNguyen

cho mình hỏi thêm tại sao dùng tai nghe lại dẫn đến hỏng loa của ppc chứ

Một nhược điểm khó chịu của dòng Prophet này là vấn đề loa ngoài của nó đã có một Topic thảo luận về vấn đề này rồi mà bạn.Bạn chịu hó tham khảo thêm qua đường link mình gửi ở ĐÂY nhé.
Thân !!!!

cunconlonton

em hỏi với.em lấy tai nghe của PPC rồi cắt ra,thấy lõ cua no có 4 đường dây,mà lõi cua tai nghe của pc chi co 2 vậy mod thế nào a

DucLinh

em hỏi với.em lấy tai nghe của PPC rồi cắt ra,thấy lõ cua no có 4 đường dây,mà lõi cua tai nghe của pc chi co 2 vậy mod thế nào a
Ý của bác có phải là dịnh chuỷen toàn bộ cọng dây của tai nghe cho PPC sang tai PC dúng ko ạ?Nếu thế chỉ việc tháo rời phần loa của cả hai con rùi chuyển cọng dây sang thui,Nếu bác cắt giữa chừng sẽ tất xấu và nhanh hỏng lém.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Các bác ơi,có loại đầu chuyển nào chuyển jack 3.5mm sang 2.5mm không ạ?Nếu có thì bán ở đâu?Thank các bác!!!:D

Các bác ơi,có loại đầu chuyển nào chuyển jack 3.5mm sang 2.5mm không ạ?Nếu có thì bán ở đâu?Thank các bác!!!:D
Bán đầy nhóc ngoài mấy tiệm điện tử, nếu bạn ở SG thì ra Nhật Tảo, hoặc là mấy tiệm linh kiện điện thoại trên 3-2, hoặc là bất cứ tiệm điện tử nào cũng có cả, giá khoảng 5-10 ngàn!

DucLinh

Mình thấy bạn dùng exec,chắc là kiếm jack cho exec.hiện nay jack chuyển từ 3,5 sang 2,5 có rất nhiều,mình mua ở chợ Giời có 2k 1 cái nhưng chỉ có loại jack 3 chân dùng để nghe nhạc,ko fải là loại 4 chân để có thể nghe phone đâu bạn ạ.mình kiếm loại 4 chân này lâu lắm rùi,cả ở HN và SG đều chưa thấy.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Cám ơn hai bạn,đúng vậy bạn duclinh ah,mình cũng đang muốn kiếm loại 4 chân để nghe phone luôn.Chán nhỉ,có lẽ xài tạm loại 3 chân,ai gọi tới lôi tai nghe ra để nói chuyện vậy,hehe :D

kodut

Vừa đi du lịch bị mất tai nghe đi kèm con Dopod 818pro..nay xin các bác cho ý kiến nên mua tai nghe nào hay để nghe nhạc..và nếu dc thì có loại nào dùng để gọi phone lun ko

kodut

Em vừa bị mất tai nghe đi kèm máy Dopod 818 xong,bây giờ theo các bác nên dùng tai nghe nào để nghe nhạc cho khoái..giá cả nói lun hộ em nhá.

DucLinh

Vừa đi du lịch bị mất tai nghe đi kèm con Dopod 818pro..nay xin các bác cho ý kiến nên mua tai nghe nào hay để nghe nhạc..và nếu dc thì có loại nào dùng để gọi phone lun ko
Nếu như bạn ko quá khó tính về âm nhạc và ko thích phải Mod lại dây cũng như jack chuyển rườm rà thì tai của Sony P9xx sẽ đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của bác.