• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Gozilla85

Mình mới xài P990i, còn chicken lém.
- Mình muốn hỏi là khi mình ko dùng khoảng 2-3' thì đt tự khoá phím (mình vẫn còn gắn flip vào). Mình ko thích thế. Có bạn nào biết cách làm cho ko tự khoá phím ko?
- Sao P990i rung nhẹ wa, đi đường ko có cảm giác gì hết trơn. Làm sao để nó rung mạnh hơn. Và còn kiểu rung nào khác kiểu rung mặc định của máy ko? Mình chỉ biết có mổi 1 kiểu rung của máy thôi à.:-??

- Mình muốn hỏi là khi mình ko dùng khoảng 2-3' thì đt tự khoá phím (mình vẫn còn gắn flip vào). Mình ko thích thế. Có bạn nào biết cách làm cho ko tự khoá phím ko?

--> Bạn vào CONTROL PANEL --> SECURITY --> LOCKS --> bạn bỏ chọn ô AUTOMATIC KEYLOCK đi là ok :|

- Sao P990i rung nhẹ wa, đi đường ko có cảm giác gì hết trơn. Làm sao để nó rung mạnh hơn. Và còn kiểu rung nào khác kiểu rung mặc định của máy ko? Mình chỉ biết có mổi 1 kiểu rung của máy thôi à.

Máy chỉ có 1 kiểu rung thôi bạn à, ko thể thay đổi được đâu :-??

tinh_la_gi

Administrator
@alysim
Bô nhớ P990 và nói chung UIQ khá lớn ... với 1000 sms thì cũng chẳng thấm gì đâu ... nếu bạn muốn chuyển qua text thì dùng thêm Best Messa...

Mọi giao tiếp Ira hay Bt khi chuyển vào P990 nó sẽ tự save trên C nếu bạn muốn chuyển sang thẻ thì dùng trình quản lý search file đó rồi copy sang thẻ ! giả pháp duy nhất

Khi format máy xong bạn nên xoá luôn cả thư mục private trên thẻ nhớ để có thể cài soft một cách "ngon lành" sau Format

p800noob

Có thể hướng dẫn cụ thể send = BT được hay kô ? Thằng bạn nó send qua BT soft cho mình. Mình nhận xong thì nó lưu ở dạng tin nhắn. Mình dùng Swiss Manager thử vào ổ C rồi mà tìm kô ra được cái soft nó lưu ở đâu để chép qua ổ D cả.
CÒn nữa, mình lưu Contact theo kiểu như ngày xưa còn dùng máy P8. Mình chọn tất cả Contact rồi send theo kiểu MMS, nó sẽ tự attach Contact thành file Contact.vcf và rồi thì mình vào ổ C tìm là ra file đó thôi, bi giơ trên P990 kô biết làm thế nào cả.

Gozilla85

Có thể hướng dẫn cụ thể send = BT được hay kô ? Thằng bạn nó send qua BT soft cho mình. Mình nhận xong thì nó lưu ở dạng tin nhắn. Mình dùng Swiss Manager thử vào ổ C rồi mà tìm kô ra được cái soft nó lưu ở đâu để chép qua ổ D cả.
CÒn nữa, mình lưu Contact theo kiểu như ngày xưa còn dùng máy P8. Mình chọn tất cả Contact rồi send theo kiểu MMS, nó sẽ tự attach Contact thành file Contact.vcf và rồi thì mình vào ổ C tìm là ra file đó thôi, bi giơ trên P990 kô biết làm thế nào cả.

Bạn nên dùng soft x-plore để kiếm file gửi qua bluetooth nhé, cài xong bạn vào Tools --> Messaging --> chọn copy hay move file gửi qua bluetooth nhé. Bạn muốn backup contact thì vào Contact --> Contact manager --> Backup, máy sẽ tạo 1 thư mục Backup trên thư mục Others của thẻ nhớ :D

p800noob

Thanks nhé.
Có ai biết vì sao máy mình bị như thế này kô ?
1/ Cài Swiss Manager 1.5.1 và Tweak Peak vào lúc đầu chạy ngon lành (đã nhập số sn ok). Được một thời gian, tự nhiên 2 thằng lại hỏi điền số sn. Mình nhập kiểu gì thì nó cũng cứ báo "thank you" rồi thoát ra ngoài luôn. Mình mới update lên SM 1.6.0 pro thì bây giờ ngon lành rồi nhưng cái Tweak Peak thì vẫn vậy, cũng chẳng thấy có bản mới hơn nên đành chịu.
2/Cái game Vjay golf 3D mình cài xong thì nó tự động xếp vào mục Entertainment luôn. Mình vào Set Foder để cho nó sang mục Games thì kô thấy tên của nó trong danh sách...bó tay :(

dinhsam772000

P990i có sử dụng phân mềm KDP (phần mềm tra cứu số điện thoại) không nhỉ?
Ai b iết chỉ dùm nhé

dinhsam772000

mình cài BluXone, sau đó uninstall. Bây giơ mỗi lần khởi động máy hoặc đưa thẻ nhớ vào là nó cứ đòi install lại!! Dzậy là sao?

dinhsam772000

thường là nó lưu vào ổ D, trong TM Document. nếu bạn không thấy nó thi bạn vào tin nhắn mở lên. sau đó lưu lại theo đường dẫn bạn chỉ định thử được không?:|

doananh

mình cài BluXone, sau đó uninstall. Bây giơ mỗi lần khởi động máy hoặc đưa thẻ nhớ vào là nó cứ đòi install lại!! Dzậy là sao?
Format luôn con thẻ nhớ là nó khỏi đòi vậy luôn bạn ah.
Thân

natta

Mình mới mua một con ở Viễn Minh, 3tr7, phải nói là hết ý đặc biệt là khi nhe bằng tai nghe và khi xem phim. Với giá cả như vậy thì việcko có wifi và cảmea là việc tất nhiên.

Có bác nào mua hàng xách tay cho mình hỏi có cần sạc pin 8 tiếng ko?Mình mới xạc 6 tiếng thấy lau quá rút ra phá luôn, ko bít sao ko, mà máy mình chỉ sạc đúng 1 h hơn là đầy, đồ sạc khá nóng nhưng pin thì ko. Cho hỏi như j có bthườnng ko?

doananh

Mình mới mua một con ở Viễn Minh, 3tr7, phải nói là hết ý đặc biệt là khi nhe bằng tai nghe và khi xem phim. Với giá cả như vậy thì việcko có wifi và cảmea là việc tất nhiên.

Có bác nào mua hàng xách tay cho mình hỏi có cần sạc pin 8 tiếng ko?Mình mới xạc 6 tiếng thấy lau quá rút ra phá luôn, ko bít sao ko, mà máy mình chỉ sạc đúng 1 h hơn là đầy, đồ sạc khá nóng nhưng pin thì ko. Cho hỏi như j có bthườnng ko?
Đấy là lần đầu thì mình sặc 8 tiếng thôi bạn ah. Pin mà sạc 1 tiếng đầy là pin ngon đó bạn ah, còn cục sạc thì sạc lâu cục nào chẳng nóng. Yên tâm bạn nhé.
Thân

quatban

Lúc mới lấy con P990i mấy cô bé bán hàng cứ dặn mình phải sạc 8 tiếng, nhưng khỉ thật, cũng mới khoảng 6 tiếng là mình chịu hết nổi, phải vọc thôi. Mình xài đến bây giờ (cũng mới khoảng 2 tháng) mà không thấy chi cả. Một ngày mình gọi và nhận cuộc gọi khoảng gần 50 cuộc, mà pin vẫn xài được 2 ngày.

Chỉnh sửa cuối:

alysim

Chào anh em, mình vẫn không khắc phuc được lỗi con P990i khi nghe nhạc thi éo éo một lúc và lúc sau thì nhiều hơn, có lúc đứng máy luôn. và khi xem phim cũng vậy, cũng đứng máy và tự khởi động lại luôn, chưa bao giờ xem hết một đoạn phim hoàn chỉnh hết.
Máy mình đã up FW mới nhất rồi.
Có ai đã từng bị ko? và có cách khắc phuc không?

doananh

Chào anh em, mình vẫn không khắc phuc được lỗi con P990i khi nghe nhạc thi éo éo một lúc và lúc sau thì nhiều hơn, có lúc đứng máy luôn. và khi xem phim cũng vậy, cũng đứng máy và tự khởi động lại luôn, chưa bao giờ xem hết một đoạn phim hoàn chỉnh hết.
Máy mình đã up FW mới nhất rồi.
Có ai đã từng bị ko? và có cách khắc phuc không?
Bạn có thể xem lại phần mềm nghe nhạc và xem phim nhé, gỡ nó ra rồi cài lại phiên bản mới nhất. Nếu không được Master restart xem sao. Nếu không được mang đi bảo hành thui bạn ah.
Chúc bạn thành công.

danhthangvn

w950i OK mà

W950i theo mình nghĩ sóng o yếu nhưng xài hay bị treo máy ! Các bạn thấy sao ?

Theo tôi thấy thì sóng của SE w950i là bình thường thôi, không yếu như một số bạn đã nói, chất lượng cuộc gọi tốt. Còn việc máy hay bị treo là do bạn cài nhiều phần mềm hoặc game quá, cúng có thể là phần tin nhắn có quá nhiều tin nhắn nên thỉnh thoảng máy mới bị treo, để giải quyết vấn đề này, theo tôi bạn chỉ nên cài ít game và phần mềm thôi, sẽ OK thôi.

danhthangvn

Nên dùng dịch vụ Update Service của SE

bạn vào sonyericsson.com.vn đăng ký acc down về rùi dùng PC suite smarphone cài vào phone.

Theo tôi, bạn có thể tải thêm ngôn ngữ bằng download language, nhưng sẽ có một sỗ không tương thích và sẽ không cài được vào máy, nên tốt nhất là sử dụng dịch vụ Update Service của SE thì bạn sẽ có nhiều cái lợi hơn như được sử dụng phần mềm phiên bản mới nhất, các bản vá, nhiều ngôn ngữ để lựa chọn....

danhthangvn

tai nghe của SE w950i nghe nhỏ

Con này đã dùng qua nói chung là được
Nhưng tai nghe khi nói chuyện điện thoại khá bé nếu đi đường hơi khó nghe ................[/QUOTE

không sao, bạn cứ vào mấy tiệm vi tính (hay chợ Nhật Tảo cúng được) mua một con earphone ưng ý là được, nghe sẽ rất to, lúc đó volume chỉ cần chỉnh khoảng 40% là OK.

danhthangvn

Con này đã dùng qua nói chung là được
Nhưng tai nghe khi nói chuyện điện thoại khá bé nếu đi đường hơi khó nghe ................

Không sao, bạn cứ vào mấy tiệm vi tính (hay chợ Nhật Tảo cúng được) mua một con earphone ưng ý là được, nghe sẽ rất to, lúc đó volume chỉ cần chỉnh khoảng 40% là OK.

pnnguyen2709

Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm sử dụng P990i

Mình là tín đồ mới của P990i nên chưa rành về nó và các ứng dụng theo nó lắm. Có Bác nào rành thì cho mình hỏi tý:
1. Rắc rối đầu tiên là khi tắt nguồn, cắm sạc thì màng hình luôn sáng, mở nguồn thì màng hình tắt bình thường?
2. Có phần mềm nào khắc phục được việc tối tắt nguồn nhưng vẫn báo thức không?
3. Mình đã cài Bootman, SwissMgrPro và thiết lập cho nó tự khởi động khi mở nguồn máy nhưng nó vẫn tịt?
4. Nghe nói PM Handyday rất hay có nhiều themes kèm theo có thể thay đổi được giao diện màng hình... , nhưng mình tìm chẳng thấy gì ngoài chức năng lên lịch công tác, nhắc nhở... mà bản thân thằng Calendar có sẵn đã làm được?
5. PM Advanced Call Manager có thể chặn và hiện lên số cuộc gọi vào từ blacklist nhưng không hiện số điện thoại nào đã gọi vào? Tương tự như thế với thằng SMS Spam Manager?
6. Trước đây mình có cài Gdesk và đã uninstall rồi, nhưng mỗi lần khởi động máy là nó hỏi install mặc dù mình đã xóa hết trong thư mục uninstall rồi, có cách nào khắc phục được ngoài việc format thẻ không các Bác?
... Và còn nhiều điều cần thảo luận nữa, mong các Bác tham gia và chỉ giáo cho.
Cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

natta

Mình cũng vậy, khỉ là không nhịn được nên bỏ luôn vụ này,mua hàng xách tay mà, nghĩ cũng chẳng cần, nhưng thời gian sạc chỉ có 1h thì hơi ghê, pin xài thả ga thì được 1 ngày rưỡi ko bít có là chai rùi không nhỉ :(