• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

doananh

Đúng là hôm nay mình không thể nào check mail bằng GPRS được, có lẽ hôm nay mạng bị lỗi? (mọi khi mình vẫn check bình thường).

Mà quên một điều quan trọng là: Bạn phải đăng nhập vào hộp thư của bạn để xác lập chế độ sử dụng POP:

Với Gmail: vào Settings (gần với Sign out)\ chọn thẻ Forwarding and POP, chọn Enable POP for all mail và bấm Save Changes.

Với Yahoo: vào "Các lựa chọn" (góc trên bên phải), chọn tiếp "Truy Cập POP và Chuyển tiếp", đánh dấu "Truy cập qua Web và POP" và "Tôi muốn nhận tất cả các thư, kể cả các thư mà SpamGuard nghĩ là thư rác", sau đó Lưu lại.

Đợi ngày nào tốt trời bạn thử lại xem, mấy nay mưa quá nên GPRS nó bị cảm hay sao đó.
Chúc bạn thành công!
Cám ơn bạn mình sẽ làm thử. Bên Gmail thì kích hoạt trong hòm thư được rồi. Còn bên Yahoo hình như nó đang nâng cấp hay sao ấy nên mình vào Các lựa chọn mà chẳng thấy mục Truy cập POP và chuyển tiếp đâu cả.
Cám ơn vì bài viết của bạn rất có ích với mình;;)

humiho

Tôi làm theo pnnguyen2709 roi mà kô được, nó cũng báo lỗi như của doananh : Nó báo là The POP3 server refused to allow a conection cái này của thằng Gmail đó.
Của thằng Yahoo thì báo The POP3 server refused to allow a conection. Check your mailbox username and password mặc dù mình đã đánh đúng pass và username rồi. pó tay luôn. Mình vào bằng wifi

Anyway, thanks

Chỉnh sửa cuối:

pnnguyen2709

Cám ơn bạn mình sẽ làm thử. Bên Gmail thì kích hoạt trong hòm thư được rồi. Còn bên Yahoo hình như nó đang nâng cấp hay sao ấy nên mình vào Các lựa chọn mà chẳng thấy mục Truy cập POP và chuyển tiếp đâu cả.
Cám ơn vì bài viết của bạn rất có ích với mình;;)

Đúng là Yahoo đang nâng cấp, nên bạn chọn trang Classic để dễ thấy mục "Truy cập POP và chuyển tiếp" và nhanh hơn nữa.
Chúc vui!

tiduswakka2008

Down nhạc hay nghe trực tiếp trên web bằng p990 ko được

e đang xài cái p990 hàng phần lan, khi em lên trang tuoitreonline.com để nghe radio online ko được? hay e vo trang sonhai.info để nghe hay download về máy đều ko được? e vo trang thethao để xem lại các doạn clip của các trận đấu cũng không được lun???? bác nào chỉ dùm e với

pnnguyen2709

Mình nhầm tý về cái Port cho Gmail:
Incoming port: 995
Outgoing port: 587 hoặc 465
Trên trang web của yahoo cái Incoming/Outgoing y chang thằng Gmail nhưng mình để 110/25 vẫn vào mail ầm ầm, còn thằng Gmail luôn báo lỗi kết nối "Problem connecting" pó tay.

Cách duyệt mail như trên tận dụng ngay chức năng mail sẵn có của máy, nhưng mình vẫn thấy không ổn định lắm, lúc được lúc không?
Lâu nay mình dùng thằng Exchange ActiveSync thấy hay lắm và ổn định nữa: nó đồng bộ được rất nhiều mail ở nhiều địa chỉ khác nhau, chỉ cần 1 cái click là bạn có thể check được cả Yahoo mail lẫn Gmail... Thằng này còn có thể đồng bộ cả Contact, Calendar...
Không biết các Bác đã dùng thằng này chưa?

danhthangvn

Khi sử dụng jack 3.5mm để chuyển âm thanh từ điện thoại qua amply hay computer thì hãy cẩn trọng, nó có thể làm cho con dế của bạn tiêu luôn đấy.

doananh

Nghe các bác nói choáng rùi đó, đang định cắm vào amli nghe cho máu nhưng thế này chắc thôi quá. Mà có cách nào làm cho nó an toàn được không các bác nhỉ?

nguyenpa

Super V.I.P
Hịc lúc trước mình có thằng bạn dùng E398 thì cũng sock nữa gắn vào dàn amli thì nó bắt đầu câm luôn, micro, am thanh (nói chung là cài gì dính tới âm thanh -> câm), sửa hết 200k các bạn cẩn thận nhé :(

doananh

dinhsam772000

=D> bài viết của bác pnnguyen2709 tui thấy hay vì tui chưa thấy có hướng dẫn nào nói về yahoo, toàn nói về Gmail không hà. Vậy get & send có cần kết nối GPRS hay Wifi không nhỉ :-?:-?

dinhsam772000

bác Lightblue ơi! hình như bác có phần mềm bản đồ support GPS hả? có hay không? bác có thể cho tui không vì tui mới vào nên chưa thể download được.

0939095097

ko sao cả công ty khác xách tay cái tem +tiền thôi mình up rồi ko sao cả.mua hàng xách nhớ lựa chổ wen là dc.rủi có hỏng do nhà sx thì đở tốn

pnnguyen2709

=D> bài viết của bác pnnguyen2709 tui thấy hay vì tui chưa thấy có hướng dẫn nào nói về yahoo, toàn nói về Gmail không hà. Vậy get & send có cần kết nối GPRS hay Wifi không nhỉ :-?:-?

Dĩ nhiên là bác phải kết nối bằng GPRS hoặc Wifi rồi, khi bác Get & Send thì nó sẽ hỏi để bác kết nối mà.

pnnguyen2709

Thế mà mình chẳng vào được, hôm qua ra thử cả Wifi vẫn không được tức thế chứ. Để mình làm lại thử xem.

Một lần nữa lại cáo lỗi cùng các bác:
Các Bác vào Advanced:
Với Gmail:
Trong thẻ incoming:
Secure connection: SSL (bắt buộc)
Incoming mail port: 995

Trong thẻ Outgoing:
Secure connection: SSL (bắt buộc)
Outgoing mail port: 465 hoặc 587

Với Yahoo mail:
Trong thẻ incoming:
Secure connection: none
Incoming mail port: 110 (Web hướng dẫn là 995)

Trong thẻ Outgoing:
Secure connection: none
Outgoing mail port: 25 (Web hướng dẫn là 465)

Mình đã test kỹ lắm rồi, gửi nhận mail ầm ầm luôn.
các bạn đọc kỹ lại các bài mình đã viết và làm theo đảm bảo OK.
Chào quyết thắng!

natta

Anh em nào có bị trường hợp như mình chưa nhỉ? Pin tự nhiên sạ̃ đến 99% không sạc nữa,vài ngày trước thì vẫn sạc đến 100%, cứ để sạc thì nó không thèm sạc nữa mà pin tụt xuống như đang xài vậy, help me plz........

doananh

Cám ơn bạn mình làm được của thằng Gmail rùi hi hi. Còn thằng yahoo Việt Nam thì hình như không có POP3 hay sao ấy nên vào kích hoạt P0P không được. Bạn sử dung Y! Việt Nam hay là của quốc gia khác. Mình đăng kí Y! từ lâu lắm rồi giờ chuyển qua ngôn ngữ Việt Nam thôi. Địa chỉ thư vẫn là xx@yahoo.com còn mình thử tạo tài khoản xx@yahoo.com.vn thì lại có mục để kích hoạt POP. Mà mình lại muốn dùng hòm thư cũ. Bạn nào biết chỉ cho mình với nhé
Cám ơn bạn thật nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

daika

Lỗi P1i- Cần giúp gấp!

Chào các bạn!
Tôi mới dùng P1i được hơn 1 tuần, có một vài phát sinh như sau:
- Cài font tiếng Việt(4 fonts san serif) xong thì font hệ thống cũng đổi, xấu hơn--> Làm sao khắc phục lại được?
- Rất nhiều soft trong gói 30 và 70 softs của các bạn gửi ko thể cài được.
- Khi khởi động lại máy, màn hình xuất hiện báo install Coreplayer; mặc dù tôi đã xoá file cài đặt và tìm trong mục install và uninstall đều ko thấy có. Tôi định cài lại ứng dụng này, hi vọng là lần tới khởi động lại máy sẽ ko bị thông báo này nữa.

- Một lỗi rất lớn nữa là tôi đã reset lại máy; dùng chức năng Master reset. sau khi reset thì máy mất hết phần nhạc chuông mặc định cài sẵn trong máy và mất luôn phần theme do nhà sản xuất cài sẵn từ trước. Fonts chữ và ứng dụng cài tại thẻ nhớ vẫn giữ nguyên. Tôi thấy rất lạ và xin hỏi có chọn lại dược những theme và ringtones này ko??

Trên đây là một vài băn khoăn của tôi, nếu có thể, xin vui lòng giúp xử lý những lỗi này nhé. Cám ơn các bạn.

natta

Vấn đề đầu tiên đầu tiên đã được trả lời rùi, mình không nhớ lắm, bạn search lại nha.
Các phần mềm trong bộ 30 và 70 đó mình cũng không cài được hết có thể là do các nguyên nhân như : bạn chưa sign ứng dụng đó,ứng dụng không tương thích,file cài đặt không hỗ trợ...bạn tìm pm khác tương đương hoặc đợi bản mới xem sao
Khi khởi động máy đòi cài pm, mình cũng ko bít nhưng bạn cài lại chính pm ấy là được à, nhớ là cài đặt bằng file cài đặt chứ đừng ấn nút Íntall khi nó hỏi lúc khởi động đâu nhá, sẽ báo lỗi đấy.
Master Reset không hiệu quả lắm đâu, bạn có thể update lên phiên bản mới hoặc tìm các bài hướng dẫn reset máy trong diễn đàn, font thì kết nối với máy tính thì sẽ xóa được thôi.
Một vài kinh nghiệm cũng của 1 newbie, mong là giúp đươc cho bạn