• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Gozilla85

@linh_t885:thế theo bác pin made in china theo máy ko tốt chứ pim made in......j thì tốt,theo e bít thì pin chỉ là sx ở china thui

Đúng, hàng phụ kiện thường sản xuất ở China nhiều lắm :|

Boykinhdi

đồng ý hàng phụ kiện các hãng khác cũng toàn sx tại china cả thôi.:-?

thongkythuat

Mình tháo ra vệ sinh lại phím khóa máy thế là hết,cảm ơn tình là gì nhiều nha.máy chưa bung đành cắn bụng mà mở ra thôi

suntuan

Theo Mình thấy đa số tất cả các mặt hàng điện tử....điều sản xuất tại China,lý do nhân công lao động rẻ.Tuy là hàng China như họ làm đúng theo các đơn hàng xuất.Xuất qua EU thì phải làm theo chuẩn của EU....Chỉ sợ các chú China làm hàng nhái,giả thôi...

Gozilla85

Theo Mình thấy đa số tất cả các mặt hàng điện tử....điều sản xuất tại China,lý do nhân công lao động rẻ.Tuy là hàng China như họ làm đúng theo các đơn hàng xuất.Xuất qua EU thì phải làm theo chuẩn của EU....Chỉ sợ các chú China làm hàng nhái,giả thôi...

Nói túm lại, bạn nào muốn mua hàng tốt thì nên chú ý các điều sau :
1/ Hàng phải là made in France;;)
2/ Phải là Generic World 1 / 2 :-?
3/ Chế độ bảo hành và hậu mãi phải good b-)

biokiller

ò,đúng òi,ra cửa hàng của BK mua đi,nói tui gt,phone cho tui biết 1 tiếng để tui.....lấy cò.ra BK là ok,mới lấy 1 con nà

thongkythuat

Bạn muốn ghi âm cuộc gọi thì bạn vừa gọi điện và bấm vô phần Voice Recorder là ghi được,chúc vui

conloc1111tinh

P990i & W950i sóng yếu

Mình đả sử dụng qua hai dòng máy đó và củng tham khảo thêm 1 vài ý kiến của người sử dụng,kết quả cả hai máy đó sóng yếu hơn nhửng máy sony không sử dụng hệ điều hành uiq3.Minh đang ở Q.Bình Thạnh ngay nhà mình sóng rất mạnh,tất cả nhửng máy nokia,samsung,sony...sóng đều tốt.Nhưng khi mình chuyển qua P990i thi thấy sóng yếu hẳn,nếu đi ra ngoài thi sóng rất bình thường nhừng vào nhà là sóng chạy lên,chạy xuống.Ban đầu minh nghỉ la do máy nên mình đổi mua máy mới luôn va củng bi tinh trang như thế.W950i mình vừa mua xai củng như thế.Mình vao nhửng nơi khuất mộ chút la sóng chập chờn hoac mất song hẳn.

Mình đả hỏi một vài y kiên của bạn cùng sử dụng dòng máy này,ai củng nói là sóng yếu hơn nhửng dòng máy khác.Không biết các bạn sử dụng máy sony dòng UIQ3 có như thế ko nhỉ?Các bạn cho ý kiến va củng thảo luận nhé.Thanks

conloc1111tinh

P990i & W950i sóng yếu

Mình đả sử dụng qua hai dòng máy đó và củng tham khảo thêm 1 vài ý kiến của người sử dụng,kết quả cả hai máy đó sóng yếu hơn nhửng máy sony không sử dụng hệ điều hành uiq3.Minh đang ở Q.Bình Thạnh ngay nhà mình sóng rất mạnh,tất cả nhửng máy nokia,samsung,sony...sóng đều tốt.Nhưng khi mình chuyển qua P990i thi thấy sóng yếu hẳn,nếu đi ra ngoài thi sóng rất bình thường nhừng vào nhà là sóng chạy lên,chạy xuống.Ban đầu minh nghỉ la do máy nên mình đổi mua máy mới luôn va củng bi tinh trang như thế.W950i mình vừa mua xai củng như thế.Mình vao nhửng nơi khuất mộ chút la sóng chập chờn hoac mất song hẳn.
Mình đả hỏi một vài y kiên của bạn cùng sử dụng dòng máy này,ai củng nói là sóng yếu hơn nhửng dòng máy khác.Không biết các bạn sử dụng máy sony dòng UIQ3 có như thế ko nhỉ?Các bạn cho ý kiến va củng thảo luận nhé.Thanks

NoNaMe1984

Đâu có thế đâu ............... thậm chí sóng của M600i còn mạnh hơn cả 1600 của Nokia,mấy thằng cùng lớp dùng 1600 khi vào trong khu nhà học thì toàn bị mất sóng hoặc ko thì may lắm 1 vạch trong khi con M600i của mình thì còn 3 vạch .........................

togiavi

W950i theo mình nghĩ sóng o yếu nhưng xài hay bị treo máy ! Các bạn thấy sao ?

conloc1111tinh

W950i thì ít treo máy hơn P990i,mình đả thử cùng so sánh hai máy P990i trong 1 nơi sóng hơi yếu nhưng nokia,samsung va sony k800i chỉ mất đi 1 nất sóng..trong khi đó sóng của P990i ko đều,mất sóng hẳn rồi lại có..nhưng vẩn ở mức sóng màu vàng...Đó la theo nhửng gì minh thử nghiệm.Mình thích con P990i lắm nhưng vào nhà và cơ quan minh thì sóng lúc co lúc ko...mình đả xai thử cả hai máy nhưng máy nào củng vấy cả...buồn ơi là buồn...Tạm biệt P990i

quatban

Mình chưa có dịp ghé nhà bạn để thử nên không biết thế nào. Nhà mình có trong danh sách "những ngôi nhà nuốt sóng". Trước đây mình xài Nokia N73 và 6030, ngoài phòng khách thì OK nhưng vào đến bếp là sóng chỉ còn 1 vạch, nghe gọi chập chờn. Nay mình xài đến P990i thì sóng cũng chỉ có 1 vạch đỏ loét khi trong bếp. Tuy nhiên, 1 vạch nhưng nghe gọi vẫn OK không hề bị vỡ hay mất tiếng.
Vài lời thảo luận chân thành.
Thân.