• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

deebee

thanks, để mình gọi trợ giúp.

...............
Trời. Mobi chơi kiểu gì hổng biết. Phải nạp đủ 3 thẻ trở lên và phải xài hết thì mới cho nhắn tin đến mấy số đó...Pótay!!!! Khác nào tặng tiền rồi ép người ta tiêu cho nhanh nhanh hết đâu!!!X-(. Chán ghét, chắc đổi lại sang Viettel sài quá..hic

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
- Nếu dùng ngôn ngữ China thì sẽ bị lỗi ngôn ngữ tiếng việt!
- Bạn mang máy ra trung tâm chạy lại FW, máy sẽ chuyển thành W950c. khi đó máy sẽ có 2 chế độ ngôn ngữ China và EN!

*Bạn có thể chỉ cho mình FW đó được không? Và nếu có FW đó mình có thể nạp online được không?

thongkythuat

Mình thấy P990i sóng rất ổn định,không có yếu,vì nhà mình là chổ chuyên mất sóng,bạn kiểm tra máy lại đi

Boykinhdi

*Bạn có thể chỉ cho mình FW đó được không? Và nếu có FW đó mình có thể nạp online được không?

cái này nếu muốn nạp online bạn phải chuyển CDA,qua tham khảo cách chuyển CDA đi còn đây là file cho bạn chuyển CDA để có FW có 2 thứ tiếng China và EN,đây là 2 file từ w950 của tôi đã úp FW mới nhất cho CDA này,bạn đọc bài hướng dẫn chuyển CDA rồi tự làm nhé cực dễ.

Chỉnh sửa cuối:

tphuongbl

Thêm một chỗ mua hàng xách tay cũng đáng tin cậy nữa là cửa hàng Tiến Thành ( 683 đường 3 tháng 2 ).

OPEN

sony p990i ?

theo các bác đã từng sử dụng qua P 990i hàng xách tay , thì nên mua chỗ nào uy tín hơn ? ( hnam hay châu nguyễn ) . Em thấy P990i bên Hnam giá thường thấp hơn Châu Nguyễn là sao nhỉ ? chắc hàng có vấn đề phải không các bác ? theo các bác thì em nên mua chỗ nào để được bảo hành và hổ trợ kĩ thuật chu đáo . thanks !!!!!!!!!!!!! :)

sibulabu

Screensaver cho P990i ???

E ko tài nào chỉnh đc screensaver cho P990i, hix
Bất cứ là chỉnh Default hay Picture hay SlideShow thì sau khi ngồi chờ thử xem, màn hình từ từ tối lại rồi tắt lun, chả có cái screensaver nào chạy hết
Giúp e với !!!

neobinhduong

bạn kiểm tra lại xem có chọn power save enabled không,click vào cột pin rồi chọn setting,có thể vì vậy mà màn hình mau tối đó,chọn lại thời gian là OK thôi.

quatban

Đúng rồi. Mình vừa mới thử xong, cũng không được luôn. Chán quá, chắc phải đẩy thằng cu P990i đi thôi.
Nokia tuy nghe nhạc không đã nhưng lại hỗ trợ đầy đủ tính năng hơn.

sibulabu

Mình đã thử rồi, nếu đang ở trg ActivityMenu mà để yên 1 lúc thì nó sẽ chạy
Nhg ngoài ra ở ngoài mành hình hay đg trg ct j mà để yên thì màn hình từ từ tối thui, chả có j xảy ra, haiz

xueyrus

Bác tìnhlagi nói đúng đó. Phải cẩn thận khi chuyển qua jack 3.5m. Ô hô nếu một ngày nào đó ta gặp vận xui thì.....Chỉ những ai biết về điện tử thì rõ thôi.
:p:p:p

muitraicay

Uh đúng rồi không hiểu sao con p9 của mình củng chập chờn cột sóng nhưng không bao giờ rớt mạng,còn cuộc gọi thì rất tốt.

Gozilla85

Mình xài P990i mà chưa bao giờ thì thấy ai than phiền là ko gọi được và ko bao giờ bị rớt cuộc gọi cả nên conloctinh111 cứ yên tâm nhé

hienlee

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN VỀ UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V]

mình down soft đuổi muổi và power mp3 khi cài vào máy nó báo ( this version of the installation file is no longer supported ) vậy có cách nào để cài không ? còn game fifa 2007 khi giải nén o thấy file sis chỉ thấy file .class và .mbn .... vậy có cài được o ? các bạn chỉ dùm

nvkhoi

Đúng vậy cái cột sóng của nó đúng là không ổn định cứ chạy lên chạy xuống có lúc chỉ còn 1 vạch nhưng chất lượng gọi vẫn rất OK . bạn yên tâm đi