• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Boykinhdi

thế này nhé nếu bạn muốn tự làm thì bạn dùng ct XS++ chuyển FW về FW cũ hơn sau đó mới dùng SEUS úp lại nhé,đảm bảo chạy được như thường,có lẽ ser của SE có trục trặc

luker

thế này nhé nếu bạn muốn tự làm thì bạn dùng ct XS++ chuyển FW về FW cũ hơn sau đó mới dùng SEUS úp lại nhé,đảm bảo chạy được như thường,có lẽ ser của SE có trục trặc

Download FW cũ hơn ở đâu vậy bác? Em tìm mãi mà ko có :(

Danter

các bác giúp mình với con lăng trên P1i lăng lên cứ xuống wài nghe đồn lổi Theme mà master reset và up lại phần mềm cũng còn bị :| từ hồi cài theme bị thì phải hix giúp mình với có gì đi cofe :D

Boykinhdi

Download FW cũ hơn ở đâu vậy bác? Em tìm mãi mà ko có :(

ở trong ct xs++ có rồi mà bạn chỉ cần chọn vào dòng CDA là nó sẽ hiện lên thôi,trên 4r có đấy bạn search đi nhé mình ko có nhiều thời gian để tìm lại,có cách làm luôn đấy,tự mình làm được sướng lắm:|

minhtattoo

cho minh hỏi ''''
up firmware de lam chi vay các bạn. có nhìu ứng dụng mới hơn hay sao?
nếu như vậy thi tốc độ máy chắc sẽ chậm lại pải kô?

Son_Do

Well-Known Member
Up FW là chạy lại hệ điều hành cho máy như là bạn cài lại windows cho PC thôi, tất nhiên là các bản FW càng mới thì càng có nhiều tính năng hơn và thường là chạy nhanh hơn bản cũ.

calvinklein87

MONG CÁC PRO HELP DÙM EM CON P990I

:-??MONG CÁC BÁC GIÚP HỘ EM CON P990I EM MỚI MUA NHƯNG KHONG BIẾT CÁCH SỬ DỤNG CÒN GÀ LẮM.TUY ĐÃ ĐỌ VA TÌM HIỂU TRÊN NHIỀU DIỄN ĐÀN NHƯNG SAO KHÓ HỈU QUÁ.MONG CÁC BÁC TẬN TÌNH GIÚP EM EM THỰC SỰ KHỔ MẦY BỮA NAY RÙI
1. EM KHÔNG HIỂU SING LA GI HẾT..DANG KY DÙM EM NHA IMEL 35959300-965910-4 VA GIAI THÍCH RÕ JUM EM NHA CỦA EM ĐA MA FW MỚI NHẤT RÙI CDA162036-R6E28
2. VÌ SAO EM LẠI KHÔNG CÀI ĐC GAME VỚI ỨNG DỤNG VAY?CÁI ĐƯỢC CÁI KHÔNG
3. EM RẤT LIKE P990I CO TIẾNG VIỆT NHU BÁC ANH TÀI J DÓ CHỈ DŨM EM NHA
4. AI CÓ SÁCCH HƯỚNG DẨN SỬ DỤNG P990I MA BẰNG TIẾNG VIỆT THI CHO EM NHA..EM CO TAI VỀ RÙI NHƯNG LA FILE PDF BĂNG TIẾNG ANH ĐỌC KO HỈU
5. EM THẤY CÓ CÁI THAY ĐỔI ICON GI ĐÓ CHO NÓ GIONG IPHONE MA EM LẠI HỔNG BÍT CÀI ĐỌC LKI4 LẮM MÃ CHẲNG HỈU J HẾT LAM ƠN CHỈ GIÙM EM NHA.KĨ VÀO
6.AI CO GAME HAY ỨNG DỤNG THI GỬI CHO EM VỚI NHÉ
7.EM RÂT LIKE KHI MÌNH SÀI MÁY THÌ PHẢI VỌC CHO HẾT VẠY MONG CÁC BÁC GIÚP EM NHA
CÒN NHIẾU VẤN ĐỀ LẮM NHƯNG CÁC BÁC GIÚP EM NHƯ THẾ ĐÃ NHE.THANK RẤT NHIỀU.CHỨ BAY GIỜ EM CHẲNG BIẾT NHỜ AI HÊT
MAIL CUA EM calvinklein87@yahoo.com.vn
sdt 0937181821

Boykinhdi

:-??MONG CÁC BÁC GIÚP HỘ EM CON P990I EM MỚI MUA NHƯNG KHONG BIẾT CÁCH SỬ DỤNG CÒN GÀ LẮM.TUY ĐÃ ĐỌ VA TÌM HIỂU TRÊN NHIỀU DIỄN ĐÀN NHƯNG SAO KHÓ HỈU QUÁ.MONG CÁC BÁC TẬN TÌNH GIÚP EM EM THỰC SỰ KHỔ MẦY BỮA NAY RÙI
1. EM KHÔNG HIỂU SING LA GI HẾT..DANG KY DÙM EM NHA IMEL 35959300-965910-4 VA GIAI THÍCH RÕ JUM EM NHA CỦA EM ĐA MA FW MỚI NHẤT RÙI CDA162036-R6E28
2. VÌ SAO EM LẠI KHÔNG CÀI ĐC GAME VỚI ỨNG DỤNG VAY?CÁI ĐƯỢC CÁI KHÔNG
3. EM RẤT LIKE P990I CO TIẾNG VIỆT NHU BÁC ANH TÀI J DÓ CHỈ DŨM EM NHA
4. AI CÓ SÁCCH HƯỚNG DẨN SỬ DỤNG P990I MA BẰNG TIẾNG VIỆT THI CHO EM NHA..EM CO TAI VỀ RÙI NHƯNG LA FILE PDF BĂNG TIẾNG ANH ĐỌC KO HỈU
5. EM THẤY CÓ CÁI THAY ĐỔI ICON GI ĐÓ CHO NÓ GIONG IPHONE MA EM LẠI HỔNG BÍT CÀI ĐỌC LKI4 LẮM MÃ CHẲNG HỈU J HẾT LAM ƠN CHỈ GIÙM EM NHA.KĨ VÀO
6.AI CO GAME HAY ỨNG DỤNG THI GỬI CHO EM VỚI NHÉ
7.EM RÂT LIKE KHI MÌNH SÀI MÁY THÌ PHẢI VỌC CHO HẾT VẠY MONG CÁC BÁC GIÚP EM NHA
CÒN NHIẾU VẤN ĐỀ LẮM NHƯNG CÁC BÁC GIÚP EM NHƯ THẾ ĐÃ NHE.THANK RẤT NHIỀU.CHỨ BAY GIỜ EM CHẲNG BIẾT NHỜ AI HÊT
MAIL CUA EM calvinklein87@yahoo.com.vn
sdt 0937181821

bạn vô đây đọ và làm theo hướng dẫn là sẽ hiểu ngay thôi mà cứ làm theo thứ tự là được sau đó bạn tìm hiểu dần chứ nói 1 lúc sẽ không thông đâu,chúc vui
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26728

stiven

các bác ơi cho em hỏi chút. em xài p1i có phải các chương trình sau khi mình chạy rồi khi tắt đi nó nằm trong task manager khi mình mở lại nó sẽ vào nhanh hơn phải hok. chứ em edn hết khi vào lại thì nó vào chậm rì hà như là contact, messager.....xin các bác chỉ cho em mới xài UIQ lần đầu nên còn gà lắm. ah cho em hỏi thêm cái nữa em cài cái smartmovie vào và đã chạy được nhưng vô tình phá phách lung tung chọn nhầm vào fortmat ổ C (hok phải master reset nha) giờ mỗi lâu lâu nó lại hiện bảng thông báo cài chương trình đó mà em nhấn cài đặt thì nó báo lỗi sercurity ji ji đó làm sao xóa nó giờ các bác???

Taki7610

Unlock_GSM
các bác ơi cho em hỏi chút. em xài p1i có phải các chương trình sau khi mình chạy rồi khi tắt đi nó nằm trong task manager khi mình mở lại nó sẽ vào nhanh hơn phải hok. chứ em edn hết khi vào lại thì nó vào chậm rì hà như là contact, messager.....xin các bác chỉ cho em mới xài UIQ lần đầu nên còn gà lắm. ah cho em hỏi thêm cái nữa em cài cái smartmovie vào và đã chạy được nhưng vô tình phá phách lung tung chọn nhầm vào fortmat ổ C (hok phải master reset nha) giờ mỗi lâu lâu nó lại hiện bảng thông báo cài chương trình đó mà em nhấn cài đặt thì nó báo lỗi sercurity ji ji đó làm sao xóa nó giờ các bác???

Hard reset lại máy cho máy trở lại mặc định ban đầu,sau đó hack lại trình tự như trong Forum là có thể cài được các ứng dụng nhé!

vandunga3

cho e hỏi là e có con p990i cda /37 của vodafone NZ . giờ e muốn change cda để up FW liệu có được ko và có bị lock máy ko ạ ? vì con của e chưa unlock chưa làm gì hết! nếu bị lock thì bị lock như thế nào ạ ?

Boykinhdi

đương nhiên là bị lock mạng rồi,phải mở bằng code của nhà cung cấp hãng sony hoặc vodafone

vandunga3

lock mạng là như thế nào ạ? co phải là lắp sim nào vào cũng no sim card ko? ý em la up xong rồi vẫn dùng sim voda có dc ko? ma up xong nếu bị lok thi đổi lại cda của NZ rồi up lại thì có bt lại ko?

tenchu_712

cho em hỏi làm cách nào để thay đổi các icon trong home screen của w950 được nhỉ ? VD thay radio = contact chẳng hạn :-??

Black_Metal

Vấn đề CONTACT của P990i!

mỗi lần mình lưu số vào contact, hay truy cập contact trên máy thì nó lun mặc định dành cho thẻ "ALL", nghĩa là nó ko chịu thao tác trực tíêp trên SIM mà là trên phone! và phải chọn SIM rồi mới tiến hành việc lưu/gọi/tìm/ntin...
có bro/pro nào xử lý được vấn đề này chưa vậy?

shadow141206

à, mình có bị tình trạng này rồi, nhưng máy mình là P1i. Cách giải quyết của mình là copy hết contact từ sim sang máy ...! Chắc không còn cách nào khác đâu ha. Mình dzọc mún banh cái máy rùi, chắc chỉ còn cách này

minhtattoo

cái đó bắt buộc pải như vậy thôi có gì lạ đâu. phải copy danh bạ từ sim sang contact của máy chứ. rõ ngớ ngẩn:O

Black_Metal

cái đó bắt buộc pải như vậy thôi có gì lạ đâu. phải copy danh bạ từ sim sang contact của máy chứ. rõ ngớ ngẩn:O
ngớ là ngớ thế nào???
ông đã nghĩ đến trường hợp máy hư ~~~>đem đi sửa thì sao?danh bạ đâu dễ đi kiếm lại!