• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

nguyendoanto

FW mới nhất đâu có hỗ trợ Fonts tiếng việt?? Mình vẫn phải cài thêm Fonts mà ^ ^
Mình dùng p1i, ngôn ngữ TV fw mới nhất khi xài web, tin nhắn, ..ok. Ko cần cài thêm font, nếu đọc văn bản có font time new romans mới bị lỗi font thôi.

Posted via Mobile Device

tom_riddle

Em mới vừa mua cái P1i, máy còn mới nguyên, chưa cài software hay gì hết, thẻ nhớ 1GB còn trống 100%, xài mạng MobiFone. Vậy mà mỗi khi có tin nhắn tới là nó báo: "Phone memory is full. SMS reception is disabled. Please make more space available" mặc dù Inbox không có tin nhắn nào. :(

Anh nào biết lỗi này thì giúp em với.

Hic, sao không ai trả lời giúp em hết vậy ?

Em thử master reset thì hết bị, tưởng hết bị luôn rồi ai ngờ bữa nay lại bị nữa.

Lỗi này có cần update firmware không ạ ?

Phone : CXC162037 R9J005
Bluetooth : CXC162143 R1D
Organizer : CXC162108 R6F41
CDA : CDA162022/9 R6F38

nguyendoanto

Em thử master reset thì hết bị, tưởng hết bị luôn rồi ai ngờ bữa nay lại bị nữa.

Thử hard format xem dc ko. Master ko xóa hết các file trong ổ C dc đâu. Fw của bạn cũ rồi. Mới nhất là R6g04

Posted via Mobile Device

nguyendoanto

Thử hard format xem dc ko. Master ko xóa hết các file trong ổ C dc đâu. Fw của bạn cũ rồi. Mới nhất là R6g04 . Và bạn nên đổi CDA đi

Posted via Mobile Device

Pro nào cho mình hỏi chút, khi mình cài themes vào máy P990i chạy ngon lành, nhưng có một chút hơi khó chịu là ở cái màn hình ngoài ý, cái font chữ ở cái hẹn giờ (Đồng hồ) và ngày, tháng, năm và mã mạng bị nhoè, nhìn bực lắm. Như thế có phải font chữ của máy mình bị lỗi không? Trong khi ở bên trong thì không bị như thế?! Làm thế nào để khắc phục lỗi trên vậy các Pro, mình cảm ơn!

đó là do cái fonts trong themes của bạn bị đó,ko phải do máy đâu.mình có 2 cái themes đẹp lắm,nếu bạn muốn sem thử thì add nit mình mình gủi cho nhé
nick mình nè : khongthekhongsongthieuem

atmc

Mình đang dùng w950i. Hôm nay màn hình cảm ứng tự nhiên bị lệch. Bấm ở trên mà nó cứ nhận ở dưới. Xin hỏi cách khắc phục.

ngocdung6011

đó là do cái fonts trong themes của bạn bị đó,ko phải do máy đâu.mình có 2 cái themes đẹp lắm,nếu bạn muốn sem thử thì add nit mình mình gủi cho nhé
nick mình nè : khongthekhongsongthieuem

Mình cảm ơn bạn. Tại kết cái themes G900 do bác nào post ở Themes ý, nhưng bị lỗi font, có sửa được không thế Pro?

Mình cảm ơn bạn. Tại kết cái themes G900 do bác nào post ở Themes ý, nhưng bị lỗi font, có sửa được không thế Pro?

bạn bị lỗi fonts như thế nào vậy,Time với Date nó bị nhòe nhòe chỗ màn hình à,nếu bạn kết cái THEMES đó thì bạn down cái này về mà sửa lại cái fonts hay cái gì tùy thích,ưa thì có thể làm hình nền khác cũng dc ,chuơng trình này nè " themes_creator_3.27 " ,bạn sớt trên gu gồ đi nhé,mình nhác post hình quá,bạn cho mình cái nick YM,mình gửi cho coi cái THEMES mình làm cho vui,ko thích thì có thể remove cũng dc

atmc

bạn vào control panel rồi vào other rồi vào setup wizard kích vào YES là xong thôi

Mình vào phần đó, ở mục kích 4 điểm ở bốn góc, thì khi nó yêu cầu kích điểm 1, mình kích vào đó mà nó cứ báo là "too far from point 1" hix. Có cách nào chỉnh lại được không??????

Ngoài tìn trạng lệch màn hình cảm ứng, máy W950i của mình còn bị thêm bịnh KHÔNG NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN, phải tắt máy khởi động lại thì mới nhận được, mặc dù nhắn tin đi và gọi điện đều ổn. Mong sớm nhận được sự giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

hunter7890

Mình vào phần đó, ở mục Imà nó cứ báo là "too far from point 1" hix. Có cách nào chỉnh lại được không??????

Ngoài tìn trạng lệch màn hình c�m ứng, máy W950i của mình còn bị thêm bịnh KHÔNG NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN, phải tắt máy khởi động lại thì mới nhận được, mặc dù nhắn tin đi và gọi điện đều ổn. Mong sớm nhận được sự giúp đỡ.
cai mang hinh PDA cua ban hinh nhu co van de roi. Dem ra BH di ban

Posted via Mobile Device

Mình vào phần đó, ở mục kích 4 điểm ở bốn góc, thì khi nó yêu cầu kích điểm 1, mình kích vào đó mà nó cứ báo là "too far from point 1" hix. Có cách nào chỉnh lại được không??????

Ngoài tìn trạng lệch màn hình cảm ứng, máy W950i của mình còn bị thêm bịnh KHÔNG NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN, phải tắt máy khởi động lại thì mới nhận được, mặc dù nhắn tin đi và gọi điện đều ổn. Mong sớm nhận được sự giúp đỡ.

tình trạng này thì mình ko bít dc,nhưng bạn thử format lại máy rồi chạy lại setup wizard sem sao>còn nếu ko dc nữa thì chỉ còn cách mang ra ngoài trung tâm để họ sửa dùm thôi bạn à.chúc bạn sửa lại dc máy

atmc

Uhm, mình cũng nghỉ tình trạng này là do hư phần cứng.

Còn cái bịnh KHÔNG NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN ( phải tắt máy bật lại thì mới nhận được) thì giải quyết như thế nào? Mình cũng thử đổi vài số tổng đài SMS mà cũng không được. Nghe đồn là do lỗi SIM có đúng vậy không?

Uhm, mình cũng nghỉ tình trạng này là do hư phần cứng.

Còn cái bịnh KHÔNG NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN ( phải tắt máy bật lại thì mới nhận được) thì giải quyết như thế nào? Mình cũng thử đổi vài số tổng đài SMS mà cũng không được. Nghe đồn là do lỗi SIM có đúng vậy không?

bạn thử lấy Sim khác lắp vào máy rồi nhắn thử 1 tin vào đó coi sao.nếu mà vẫn bị như thế là Sim của bạn có vấn đề rồi,mà cái dụ Sim có vấn đề thì mình chưa gặp bao giờ. chúc bạn lại nhận dc tin nhắn nhé

mình xài SE P990i,cũng seach dc wifi nhưng vào ko dc,lên các diễn đàn khác thì họ cũng bị tương tự nhưng chưa có cách nào khắc phục dc. thấy có mấy bạn nói là có thể chỉnh dc.ko bít có ai giúp dc mình ko. Mình ở ĐÀ NẴNG ,nếu ai ở ĐÀ NẴNG thì nhắn 1 tiếng,mình vào quán cà fe wifi nào cùng thảo luận để khám phá thêm những chức năng trong máy.
DD 01234.808.874

YM khongthekhongsongthieuem

hi vọng sẽ sớm nhận dc câu trả lời của mấy bạn ở ĐÀ NẴNG

phim BAO CÔNG mới hay thật đấy các bạn nhỉ.mình là đàn ông thế mà sem đến máy cái khúc tình cảm là tự nhiên nước mắt cứ chảy ra,rõ ràng là phim quá hay.Xin lỗi bác ADMIN vì đã Spam ko đúng chỗ,bác bỏ quá cho nhé,tại em thấy phim hay quá nên Share cho vui,bác đừng trách nhé!

mình sử dụng dịch vụ sign in to mobile đevice của Yahoo, đăng nhập lần 1 ko thấy nó gửi code về máy nên mới làm thêm mấy lần nữa,đợi cả 4 lần mới thấy nó gửi code về,nhưng khi vào sign....device lại thì nó nói sorry.....có ai giúp mình ko.lại xin lỗi bác admin vì đã spam ko đúng chỗ,nhưng xin bác cũng đừng có DEL ,khi nào em có câu trả lời thì em sẽ nói bác DEl.bác đồng ý nge

kiepdoden123

mình cần giúp đỡ gấp, việc là ko thể cài được cái pc suite này, toàn bị báo lỗi 1603: với 1713: ko thể cài được. Mình đã cài lại winXP mà vẫn bị như vậy, trời ơi ko hiểu bị seo PC Suite for Sony Ericsson 1.5.26_7 mình cài cả phiên bản 26_6 cũng báo lỗi y như vậy. Pác nèo giúp với

mình cần giúp đỡ gấp, việc là ko thể cài được cái pc suite này, toàn bị báo lỗi 1603: với 1713: ko thể cài được. Mình đã cài lại winXP mà vẫn bị như vậy, trời ơi ko hiểu bị seo PC Suite for Sony Ericsson 1.5.26_7 mình cài cả phiên bản 26_6 cũng báo lỗi y như vậy. Pác nèo giúp với

bạn dùng trình duyệt IE rồi vào adobe.com ,cài thằng flash player 9 vào thế là có thể sử dụng PC suite rồi,nhớ là cài bằng trình duyệt bằng cách kích vào chữ install nhé, đừng tải về máy làm gì
bạn nên tải bản này "PC Suite for SmartPhones 1_5_8" vè mà dùng