• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

vnpt1706

Bạn đã cài cái "Cáo biệt phần mềm unsign" chưa vậy? Nếu chưa thì bạn sẽ ko cài được các soft đâu.. Bạn lấy file mình gửi kèm theo đây về giải nén ra chép vào C:\sys\bin là xong thôi!! Chúc vui vẻ..

Nhờ có file này của bạn mình cài được rồi!

chỉ dùm mình cách đặt hình nền lúc đóng flip
Mình không biết cài

đơn giản thôi bạn,vào mục "wallpaper" chỗ Device trong control panel,kích vào Flip open,rồi chọn Flip close,rồi chọn replace vào đó mà chọn hình nào tùy thích.nhớ kích THANKSS nhé bạn

các bạn ơi, làm sao để bít được ngày kích hoạt sim vậy.mình mua sim ko đăng kí nên ko bít.thằng viettel nó khuyến mãi tặng 100% giá tri thẻ nạp cho sim kích hoạt trước ngày 26-8-2008,mà mình lại ko nhớ sim mình có kích hoạt trước ngày đó ko nữa

vnpt1706

các bạn ơi, làm sao để bít được ngày kích hoạt sim vậy.mình mua sim ko đăng kí nên ko bít.thằng viettel nó khuyến mãi tặng 100% giá tri thẻ nạp cho sim kích hoạt trước ngày 26-8-2008,mà mình lại ko nhớ sim mình có kích hoạt trước ngày đó ko nữa

cái này gọi hỏi tổng đài thì biết mà

blackrat

Mình mới lấy một chú P1i, tuy nhiên có vài thắc mắc muốn hỏi mọi người:
- Trên thẻ mình có một folder chứa nhạc MP3, dưới nó lại có nhiều sub-folder ứng với mỗi album. Có cách nào để tạo PlayList từ nguyên một folder hay không (minh dùng update music thì thứ nhất là rất lâu, thứ 2 là nó gom tất cả file nhạc vào chung một chỗ, chả biết cái nào thuộc về album nào nữa)
- Hôm qua chẳng hiểu chọc ngoáy thế nào mà bây giờ cái chức năng WLAN bị hâm hâm: Đã Enable WLAN rồi mà nó vẫn để nút SCAN mờ mờ nên không thể dò mạng Wifi được???

Ai biết làm ơn chỉ giùm với... Cám ơn nhiều!

bạn mún tạo riêng playlist thì phải cài chương trình nge nhạc vào,chứ chương trình trong máy ko hỗ trợ cái đó,cái đó phải là thủ công,tức là bạn mark từng bài 1 rồi bỏ vào trong list của mình.còn cái dụ wifi đó thì bạn vào setup wizarrd trong mục other trong controlpanel cài lại là xong thôi.nhớ kích THANKS nhé bạn

dinhquy

- Minh gởi tin nhắn trong máy p990i thì máy tự động lưu vào thư mục send mặt định. Mình muốn khi gởi tin nhắn thì lưu vào thư mục khác được không? Thư mục khác trong máy hay thư mục trong thẻ nhớ ấy, ở đâu củng được miễn không phài trong thư mục send mặt định của máy ai biết được chỉ mình với.
- Nếu mà không làm được như ý trên của mình thì có cách nào không xóa tin nhắn trong thư mục Send được không? Hoặc là đặt mã cho thư mục Send?
Ai biết chỉ mình với mình cảm Thank rất nhiều;;)

- Minh gởi tin nhắn trong máy p990i thì máy tự động lưu vào thư mục send mặt định. Mình muốn khi gởi tin nhắn thì lưu vào thư mục khác được không? Thư mục khác trong máy hay thư mục trong thẻ nhớ ấy, ở đâu củng được miễn không phài trong thư mục send mặt định của máy ai biết được chỉ mình với.
- Nếu mà không làm được như ý trên của mình thì có cách nào không xóa tin nhắn trong thư mục Send được không? Hoặc là đặt mã cho thư mục Send?
Ai biết chỉ mình với mình cảm Thank rất nhiều;;)

mình thử rồi bạn à,nói chug là tin nhắn gửi đi thì chỉ có thể lưu vào trog SENT thôi,chỉ có tin nhắn đến thì bạn có move nó sag chỗ khác bằng cách mark nó rồi kích vào chỗ messensg bên trên chọn move to...rồi bạn chọn đi dâu đó thì chọn

dcdiep

Mình mới mua con P1i hàng xt (đã qua sử dụng). Hok hỉu sao lúc test thì hok bị gì nhưng đem về nhà xài thì một lúc cái màn hình cảm ứng lại bị đơ ra hok thể bấm được, nắn nắn cái vỏ lại 1 lúc thì hết bị (mình thấy cái vỏ vị hở chứ hok khít hoàn toàn, chắc máy đã bị bung), cảm ứng xài bình thường, xài được 1 lúc lại bị tình trạng trên, chỉ bị đơ cảm ứng thui chứ vẫn bấm số gọi được. Máy đã update fw mới nhất. Mong được sự hướng dẫn của các bạn. Và nếu có thể thì chỉ cho mình một địa chỉ uy tín để khắc phục lỗi trên.
Cảm ơn các bạn đã xem tin.

Mình mới mua con P1i hàng xt (đã qua sử dụng). Hok hỉu sao lúc test thì hok bị gì nhưng đem về nhà xài thì một lúc cái màn hình cảm ứng lại bị đơ ra hok thể bấm được, nắn nắn cái vỏ lại 1 lúc thì hết bị (mình thấy cái vỏ vị hở chứ hok khít hoàn toàn, chắc máy đã bị bung), cảm ứng xài bình thường, xài được 1 lúc lại bị tình trạng trên, chỉ bị đơ cảm ứng thui chứ vẫn bấm số gọi được. Máy đã update fw mới nhất. Mong được sự hướng dẫn của các bạn. Và nếu có thể thì chỉ cho mình một địa chỉ uy tín để khắc phục lỗi trên.
Cảm ơn các bạn đã xem tin.

bạn có thể vào control panel>other>setup wizard,cài lại cái đó là OK.còn nếu ko dc nữa thi mình chịu chết.mình ở ĐÀ Nẵng nên ko bít chỉ cho bạn chỗ nào dc cả,vì bạn ko nói bạn ở đâu,.nếu OK thì THANKS mình phát nhá

minhtattoo

mod congvoi cho e hoi ve pcsuite cua p1i. e lên trang sonyericsson tải pcsuite về nhưng lúc nạp vào máy thì lại kô được? nó báo là failed to load resource gì đó (máy e cài win vista 32 bit). chẳng hiều luôn. kô có pc suite mỗi lần muốn cài cái gì vô máy lại phải tháo thẻ ra mệt gê hihix. bác làm ơn giúp em vụ này với.

manhnk80p9

Vấn đề với màn hình của P990i?

Các cao thủ tư vấn cho mình tình trạng con P990i
Máy mình cứ khởi động lại 1 lần là màn hình cứ sáng quắc lên.
Khởi động lần thứ 2 thì màn hinh mới có chế độ nghỉ ko sáng nữa.
Các bạn tư vấn giúp minh cái vụ này nha. Chứ cứ thế này mỗi lần khởi dộng là mình phải khởi động lại 2 lần bực mình lắm rồi.:(
Ngàn lần Thanks...

Caohieu88

Cái này là do va chạm giữa các bản MOD thôi bạn, máy mình thỉnh thoảng cũng bị..ko hiểu sao dạo này lại ngon rồi, trước có lần phải restart đến 3 lần..hichic..mau hết Pin

manhnk80p9

Vậy là không có biện pháp điều trị hả bạn.
Máy mình lần trước cúng phải 3 đến 4 lần restart lai nhưng bây giờ còn 2.
Đúng là mau hết Pin lắm. Và lai mất thời gian nữa chứ.

Black_Metal

nếu đã xung đột vậy sao ko back up lại mọi thứ cần thiết(contact, message, soft...) rồi update FW thử xem, cứ xem như refresh máy lại vậy, rồi lại restore mọi thử, check xem nào!
chúc may!

Các sư huynh ơi, em đọc quảng cáo thấy con P990i có chức năng ghi âm cuộc gọi. Nhưng em mò mãi mà chẳng thấy đâu cả:( . Sư huynh nào biết xin chỉ dùm em với. Thanks nhiều.!!!

P990i ko có hỗ trợ ghi âm cuộc gọi đâu bạn. vấn đề này dc nói nhìu rồi mà sao ai cug hỏi hoài vậy ko bít

manhnk80p9

Mình format máy lại rùi bạn àh.
nhưng tình hình vẫn không ổn.
Mà mình cũng không Mod cái gì hết trơn.
Các cao thủ xem dùm vụ này xem sao chứ không ổn rùi.

elvish

mấy bro cho mình hỏi con p990i của mình lúc khởi động xong thì có 12mb ram, lúc sử dụng trung bình còn 8-7mb, nếu zô walkman hay game là có khi out luôn, như vậy là máy của mình có bình thường không, mình biết ram của p990i ít lắm. chắc lên đời con p1i quá, nhưng mình vẫn thích con p990i hơn:(

minhtattoo

mấy bro cho mình hỏi con p990i của mình lúc khởi động xong thì có 12mb ram, lúc sử dụng trung bình còn 8-7mb, nếu zô walkman hay game là có khi out luôn, như vậy là máy của mình có bình thường không, mình biết ram của p990i ít lắm. chắc lên đời con p1i quá, nhưng mình vẫn thích con p990i hơn:(

máy của bạn hoàn toàn bình thường. nhưng ram của p9 kô thích hợp với walkman đâu bạn, vì walkman tốn nhiều ram để chạy lắm (chỉ dành cho p1i thui). mình khuyên bạn nên dùng powermp3 đi. soft này nghe nhac cũng hay đó. nhưng giao diện thì kém walkman một chút.
thấy đúng thì thank mình cái nha bạn:p