• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

sieuway

cho mình hỏi tí, lỡ mất phone lock code thì làm sao master reset được ? sau khi Master reset thì máy sẽ trở về tình trạng như lúc chưa khui phải không ?

Mình xài W950i, thx trước nhé.

nguyendoanto

cho mình hỏi tí, lỡ mất phone lock code thì làm sao master reset được ? sau khi Master reset thì máy sẽ trở về tình trạng như lúc chưa khui phải không ?

Mình xài W950i, thx trước nhé.
Dùng chương trình đổi CDA để lấy pass. Master reset không xóa hết được. Muốn như lúc mới khui thí UP FW

Posted via Mobile Device

nhat247

Ai biết chỉ dùm mình với. Mình đang xài P1i, lúc trước mình cắm vào laptop qua data cable, máy tính đang kết nối internet, sau đó sử dụng Mobile Networking Wizard trong PC Suite để connect P1i bình thường, có thể chat trên điện thoại. Nhưng sau gần đây, khi kết nối lại không được nữa. Nó hiện cửa sổ có dòng (734) the PPP link control protocol was terminated. Anh em biết chỉ dùm cách khắc phục với. Thanks nhiều nhiều!

vuquyngoc

Các bro giúp em với .. máy của em đang chạy bình thường , hôm trước mới chạy lại FW để mod cái sound 3.0 của bác TLG với cái Walman 2.0

vẫn chạy bình thường .... Tự dưng hôm nay đi ra ngoài về em để lên bàn ngồi chơi game . Lúc sau sờ đến thấy nó tự dưng bị tắt , bật nguồn ko lên . Em thử tháo pin tháo sim ra rồi lắp lại pin bật cũng ko lên . Cắm nguồn thì nó báo đèn đỏ . Chạy cái update FW thì máy nó ko nhận ... đen như khúc gỗ . Nói chung là làm đủ các trò cũng ko lên được

Nhưng có 2 lần em tháo sim , bật lên được khi cắm dây USB vào ... Nhưng nó chạy 1 xíu thì lại tắt ngấm ......

AI biết bệnh này là sao chỉ em với

hunter7890

Các sư huynh ơi, em đọc quảng cáo thấy con P990i có chức năng ghi âm cuộc gọi. Nhưng em mò mãi mà chẳng thấy đâu cả:( . Sư huynh nào biết xin chỉ dùm em với. Thanks nhiều.!!!

P990i làm gì có chức năng ghi âm cuộc gọi bạn :) lên thegioididong xem lại đi nhá

Các bro giúp em với .. máy của em đang chạy bình thường , hôm trước mới chạy lại FW để mod cái sound 3.0 của bác TLG với cái Walman 2.0

vẫn chạy bình thường .... Tự dưng hôm nay đi ra ngoài về em để lên bàn ngồi chơi game . Lúc sau sờ đến thấy nó tự dưng bị tắt , bật nguồn ko lên . Em thử tháo pin tháo sim ra rồi lắp lại pin bật cũng ko lên . Cắm nguồn thì nó báo đèn đỏ . Chạy cái update FW thì máy nó ko nhận ... đen như khúc gỗ . Nói chung là làm đủ các trò cũng ko lên được

Nhưng có 2 lần em tháo sim , bật lên được khi cắm dây USB vào ... Nhưng nó chạy 1 xíu thì lại tắt ngấm ......

AI biết bệnh này là sao chỉ em với

bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi coi lại cáp usb sem có vấn đề gì ko nhé

dongochuan

Các anh cho em hỏi cái? Tại sao máy P990i của em hay bi đơ,toàn phải khởi động lại mới đc.Ức chế lắm!Dùng đc 1 lúc rồi để đấy sau 1 khoảng thời gian là bị đơ.Máy em chưa cài thêm gì cả(chưa hack hoặc mod).Các phần để ở
Task manager >Open em cũng Tắt hết rồi mà vẫn kô đc?Mong các anh chỉ dùm
Thank!

O9xx19xx29

Các anh cho em hỏi cái? Tại sao máy P990i của em hay bi đơ,toàn phải khởi động lại mới đc.Ức chế lắm!Dùng đc 1 lúc rồi để đấy sau 1 khoảng thời gian là bị đơ.Máy em chưa cài thêm gì cả(chưa hack hoặc mod).Các phần để ở
Task manager >Open em cũng Tắt hết rồi mà vẫn kô đc?Mong các anh chỉ dùm
Thank!
Up lại firmware 1 phát - xem trong diễn đàn ấy - dễ ẹt

dongochuan

His!Vừa cài xong lại bi lun mới ức chế?Chả biết làm sao nữa.Cài xong đc 45' lại bi dính luôn.>nản

tri_etech2008

Các bạn hướng dẫn giúp mình cách sử dụng các chường trình có sẵn trong máy như RSS feeds, Play Now, Online. Mình mới dùng máy nên cũng chưa rõ sử dụng thế nào. Cảm ơn các bạn nhé

BatKidGoHell

Các sư huynh ơi, em đọc quảng cáo thấy con P990i có chức năng ghi âm cuộc gọi. Nhưng em mò mãi mà chẳng thấy đâu cả:( . Sư huynh nào biết xin chỉ dùm em với. Thanks nhiều.!!!

bạn đọc đoạn quảng cáo này ở đâu ấy nhỉ? có thể post cho anh em xem nó quảng cáo thế nào không?

vnpt1706

Mình hack ổ c theo cách cài CapsSwitch ,nhưng sau vẫn không cài các soft được .Cụ thể như Smasstmovi , LCG..
Mặc dù đã cap off

Có cách nào hack đơn giản nhất để cài ứng dụng không mấy bồ​

Son_Nguyen

Mình hack ổ c theo cách cài CapsSwitch ,nhưng sau vẫn không cài các soft được .Cụ thể như Smasstmovi , LCG..
Mặc dù đã cap off

Có cách nào hack đơn giản nhất để cài ứng dụng không mấy bồ​

Bạn đã cài cái "Cáo biệt phần mềm unsign" chưa vậy? Nếu chưa thì bạn sẽ ko cài được các soft đâu.. Bạn lấy file mình gửi kèm theo đây về giải nén ra chép vào C:\sys\bin là xong thôi!! Chúc vui vẻ..