• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

dqt

Thoát điện thoại khỏi PC suite bằng cách nào???

- Dùng P9 cũng hơi lâu mà nói thật đến giờ này không biết thoát điện thoại ra khỏi PC suite bằng cách nào khi nối với PC bằng cáp. Thường ở chế độ trans file (không biết gõ có đúng không :-?) thì thoát như USB thông thường, nhưng khi kết nối ở chế độ Phone mode thì thoát bằng cách nào?
- Hồi dùng N72 thì nó có cách thoát bằng cách check ngắt kết nối qua cáp, còn P9 thì chịu....
- Ngắt kết nối lung tung sợ làm hỏng máy quá, anh em nào biết, tư vấn giúp cái.
@mod: Không biết có trùng lặp chủ đề nào không, nếu trùng rồi mong mod del hộ. Thank.

lamquangtu

- Dùng P9 cũng hơi lâu mà nói thật đến giờ này không biết thoát điện thoại ra khỏi PC suite bằng cách nào khi nối với PC bằng cáp. Thường ở chế độ trans file (không biết gõ có đúng không :-?) thì thoát như USB thông thường, nhưng khi kết nối ở chế độ Phone mode thì thoát bằng cách nào?
- Hồi dùng N72 thì nó có cách thoát bằng cách check ngắt kết nối qua cáp, còn P9 thì chịu....
- Ngắt kết nối lung tung sợ làm hỏng máy quá, anh em nào biết, tư vấn giúp cái.
@mod: Không biết có trùng lặp chủ đề nào không, nếu trùng rồi mong mod del hộ. Thank.

:-?
1) Khi bạn kết nối điện thoại ở chế độ file transfer (bạn gõ không đúng nhưng hiểu được :D), để ngắt kết nối thông thường thì dùng cách ngắt như USB thường. Tuy nhiên trong một số trường hợp máy tính sẽ báo lỗi USB not recognized, nếu gặp hiện tượng này tốt nhất các bạn nên chọt vào biểu tượng kết nối USB trên điện thoại và chuyển nó sang Phone Mode để ngắt kết nối cho an toàn.
2) Khi kết nối ở Phone mode, các kết nối được quản lý bởi m-Router, nên để ngắt kết nối các bạn kích chuột phải vào biểu tương m-Router trên system bar (hình 2 cái điện thoại ở góc dưới bên phải màn hình í) và chọn Disconnect... khi nào mà biểu tượng này nó chuyển sang màu đỏ là rút cáp ra được.
P/S Nếu chưa kích hoạt m-Router thì các bận bật PC Suite vào Tools\m-Router Configuration để kích hoạt nó lên.

dqt

Thank Tú. Lúc trước khi thoát không được mình toàn thoát bằng cách ... shutdown máy tính.:)

tuanhung1433

Thank Tú. Lúc trước khi thoát không được mình toàn thoát bằng cách ... shutdown máy tính.:)

Bạn yêu em p990i nên cưng quá. Xưa tới giờ chưa bao giờ cài PC suite vào máy tính. Cứ cắm trực tiếp vào máy tính như cắm USB, lúc nào rút ra mà không cho là mình rút cái bụp. Đôi khi cũng sợ nhưng lâu quá nên lờn thuốc hết sợ rồi

vnpt1706

Bạn yêu em p990i nên cưng quá. Xưa tới giờ chưa bao giờ cài PC suite vào máy tính. Cứ cắm trực tiếp vào máy tính như cắm USB, lúc nào rút ra mà không cho là mình rút cái bụp. Đôi khi cũng sợ nhưng lâu quá nên lờn thuốc hết sợ rồi

mình cũng thế đấy đút máy vào cáp và cứ vô tư mà rút ra thôi ,không cần thao tác gì thêm(tuy nhiên dữ liệu đang chạy mà rút ra bất ngờ thì cũng có ngày à!)

kesungdao

Hỏi vê kết nối wifi của w960???

Hôm rồi minh mới mua con w960.Lúc ở cửa hàng thử wifi rất good.Hôm nay vô quán cafe thử vo wifi.Minh scan và máy đã báo connected nhưng khi vào web nó vẫn báo could not remote serve [tên trang web vừa gõ vô].Bạn nào biêt tại sao và mình phải setting như thế nào để lần sau cứ kết nối wifi là vo web được luôn thì chỉ mình với.Thanks các bạn trước ha...

trungbang1186

xin các pro dúp dùm em.con m600i của em bị lỏi rất lạ.khi em vào contacts và muốn gọi cho ai đó thì tự nhiên reset lại máy.xin cac bác chỉ dùm em.thanks cac bác rất nhiều

shadow141206

Hôm rồi minh mới mua con w960.Lúc ở cửa hàng thử wifi rất good.Hôm nay vô quán cafe thử vo wifi.Minh scan và máy đã báo connected nhưng khi vào web nó vẫn báo could not remote serve [tên trang web vừa gõ vô].Bạn nào biêt tại sao và mình phải setting như thế nào để lần sau cứ kết nối wifi là vo web được luôn thì chỉ mình với.Thanks các bạn trước ha...

Bạn thử vào wifi ở nhiều nơi thử xem !!! Có thể lỗi này chỉ xảy ra ở quán cafe đó, nhưng wa chỗ khác lại ko bị ??! p1i của mình cũng hay bị tình trạng này !!! Vài chổ vô wifi đc, vài chỗ ko vô đc !!!

xin các pro dúp dùm em.con m600i của em bị lỏi rất lạ.khi em vào contacts và muốn gọi cho ai đó thì tự nhiên reset lại máy.xin cac bác chỉ dùm em.thanks cac bác rất nhiều

setupwizard lại đi bạn.ko dc nữa thì master reset lại máy luôn.ko dc nữa thì update lại firmware.chúc thành công nhé

các bạn có thường dùng wifi của con P990i để gọi điện thoại ko?nếu có thì cho bít ý kiến nhé như là chất lượng cuộc gọi,có thể gọi đến số di động dc ko, có bị mất tiền bạc gì ko.......và sử dụng chương trình nào để gọi điện là tốt nhất. THANKS nhìu

kesungdao

sao kì vậy ta không có cách nào khắc phuc được à bạn.Tiện thể cho mình hỏi cái chương trình hostportfinder của bác coongvoi post no cứ có cái hình cột sóng ở trên.Làm sao để tắt nó đi vậy.Chứ nó cứ dò sóng wifi liên tục vây hao pin quá????

19toan74

kô phải tại máy điện thoại đâu bạn đó là vì modem wifi thôi có lúc đường truyền mạng kô tốt thì mới bị như thế hết bị vào lại bình thường thôi

bạn có thễ cho mình biết lí do sao lại như vậy không.

đây có thể là do lỗi phần mềm đó bạn,lần trước mình cũng bị mục tin nhắn đó.vào ko dc.tin nhắn tới cũng ko thể nào mở đọc đc.sau đó mình cũng làm y như trên.cuối cùng chỉ có master reset thì mới giải quyết dc.khổ nỗi cài đặt lại phần mềm hơi cực.nhưng ko bít cách nào khác nữa.bạn có thể qua các diễn đàn khác hỏi sao nha.chúc may mắn

thaiminh40

Mình cũng vậy thôi.không xài nữa là rút cái cụp liền chứ nhấn phải chọn eject thì nó lại chạy lại :))

kesungdao

vậy mà làm mình lo quá cứ tưởng mua phải máy lởm.Thanks các bạn nhìu nha.Minh mới dung máy nên còn phải học hỏi các bạn nhìu

tixunym

he..he...
chắc chắn là bác hackerqt chưa chay SEUS rùi.
Mình vừa mới change CDA xong nè, lúc khởi động lại máy xem lại cái sys. info. cũng xém vãi..... :))
Nhưng sau khi up SEUS mọi việc rât okie, hú hồn..... Có điều CDA vẫn chưa lên được R6G04 (chỉ được R6G02 thui à)
Cố lên nhé....