• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

duskvnn

Camera của G900-ai biết giúp mình với

Cái camera của G900 của mình lâu lâu vào chụp hình thì nó hiện nhiều đường sọc ngang màu xanh, có khi sọc rất nhiều. Nhưng mình chụp 1 tấm (rồi bỏ tấm đó đi) thì chụp lại bình thường. Có anh em nào biết đó là do hiện tượng gì ko, giúp cho mình với.
Còn 1 câu hỏi nữa, mình copy mấy cái biểu tượng icon vào mục apps để đổi icon của máy G900, bi giờ muốn trở lại icon cũ thì sao. đã rết lại máy mà cũng ko xóa.
Cảm ơn mọi người nhiều nha.

duskvnn

Theme cho G900

mình vào trang zedge.net để down them.mình thấy may cai theme có sẵn icon rất đẹp nhưng sao cài vào máy thì lại ko có, mặc dù theme có cái lên dến 900kb, anh em nao biết cách để xuất hiện icon ko thì chỉ mình với.

kesungdao

Rõ ràng ở w960 phím số 1 nó có cái hình tin nhắn thế mà ko ấn được phai dung longcut,bực mình ghê

Son_Do

Well-Known Member
Rõ ràng ở w960 phím số 1 nó có cái hình tin nhắn thế mà ko ấn được phai dung longcut,bực mình ghê

Đó là tin nhắn thoại bạn ạ, hầu hết các máy đều mặc định tin nhắn thoại là phím số 1 chứ không phải chỉ W960 mới có.

Caohieu88

Hic, theme thì mãi chỉ là theme thôi bạn ah, nó đâu có file _.rsc và file mbm đâu để có thể thay đổi icon. Bạn muốn thay đổi Icon cho G900 thì sang UIQ Styles & More để tìm bộ tương ứng nhé!

tri_etech2008

Chụp hình khi đang chát trên Slick

Vấn đề là e thấy trong Slick có phần chụp hình mà không biết sử dụng thế nào. Với cả đang chát rồi chụp hình của mình rồi gửi file đi luôn thì làm thế nào?bác nào hay chát trên Slick hướng dẫn cho e với:-/

anhmatphales

sao kì vậy ta không có cách nào khắc phuc được à bạn.Tiện thể cho mình hỏi cái chương trình hostportfinder của bác coongvoi post no cứ có cái hình cột sóng ở trên.Làm sao để tắt nó đi vậy.Chứ nó cứ dò sóng wifi liên tục vây hao pin quá????

bạn vào , tools\connections\wlan , rồi bỏ đánh dấu trong "enable wlan " là ok b-)

tuanhung1433

Vấn đề là e thấy trong Slick có phần chụp hình mà không biết sử dụng thế nào. Với cả đang chát rồi chụp hình của mình rồi gửi file đi luôn thì làm thế nào?bác nào hay chát trên Slick hướng dẫn cho e với:-/

Bạn mở camera sau đó thoát ra nhưng không đậy nắp ống kính lại. Chạy slick kết nối với bạn chat nhấn menu>sen photo khi đó thì máy sẽ mở camera. Ở menu mới bạn sẽ có các tùy chọn về chất lượng ảnh, nếu gửi qua gprs thì nên chọn mức thấp nhất. Sau đó nhấn take photo máy sẽ chụp hình. Nhấn menu thêm lần nữa để gửi. Vì phải chụp hình bằng cách chọt lên màn hình mà camera trước thì không mở được nên để tự gừi hình mình thì phải nhờ người khác chụp giùm thui

tri_etech2008

Thế người đang chát với mình mà gửi file ảnh cho mình thì mình có nhận được k vậy bạn?người ta gửi wc thì mình chịu k xem được rồi.

eternal_vnn

p990I và w950i?

em muốn mua tặng ông anh 1 chú UIQ3,đang phân vân giữa P990i và W950i (vì ngân quỹ hạn hẹp,không nghĩ tới W960i hay G900 đc ^^ ,mà ông này có vẻ không thích P1i) các bạn nào đã dùng 2 em này rồi thì cho mình 1 sự so sánh và lời khuyên đc không?đặc biệt là 09xx vì mình thấy bạn dùng W950i rất chuyên nghiệp đúng không? :D
cảm ơn đã đọc topic mình,chờ lời khuyên của các bạn .

Son_Nguyen

em muốn mua tặng ông anh 1 chú UIQ3,đang phân vân giữa P990i và W950i (vì ngân quỹ hạn hẹp,không nghĩ tới W960i hay G900 đc ^^ ,mà ông này có vẻ không thích P1i) các bạn nào đã dùng 2 em này rồi thì cho mình 1 sự so sánh và lời khuyên đc không?đặc biệt là 09xx vì mình thấy bạn dùng W950i rất chuyên nghiệp đúng không? :D
cảm ơn đã đọc topic mình,chờ lời khuyên của các bạn .

Bạn thử xem ông anh bạn thích về phần giải trí hay công việc nhiều hơn? Nếu làm việc thì nên lấy p990, còn nếu giải trí thì xài w950 cũng được. Mỗi tội ram của p990 hơi yếu. Mình đang xài w950 thấy rất ổn, nói chung chỉ thiếu mỗi camera và wifi thôi, hơi tiếc 1 chút.. Còn nói chung là ko có vấn đề gì!!

O9xx19xx29

Hị hị - theo tớ thì tùy theo yêu ông anh ấy thích loại nào - tuy nhiên cơ bản so sánh 2 cái có một số yếu tố chính để tớ dùng W950i như sau ( vì tớ làm về Media )
+ Bộ nhớ ngon lành 4GB copy cực nhanh - hơn hẳn thẻ nhớ ( thẻ nhớ có vẻ linh động hơn nhưng mà nếu thẻ 4GB hàng xịn khá đắt nếu so với tỉ lệ giá thẻ / máy ). Bộ nhớ này đáp ứng đầy đủ yêu cầu về video và nhạc chất lượng cao của mình - copy ko bao h phải lăn tăn về dung lượng ( chứa tầm chục bộ film khoảng 1h30' với độ nét khá cao )
+ Pin bét nhè - nghe gọi thì 3-4 thoải mái - xem video nếu pin chuẩn và khá mới thì được tầm 5 tiếng. Dùng sau tầm nửa năm pin yếu đi cũng xem được hơn 4 tiếng liên tục - loa để max hẳn hoi nhé
+ Chất lượng nghe nhạc miễn chê - nghe toàn 320 kbps chạy ầm ầm với chất lượng tốt. Chương trình Walkman 2 quản lý nhạc cũng tương đối tốt.
+ Kiểu dáng thanh mảnh và thời trang hơn P990 - hầu như tất cả bạn bè mình đều công nhận nó là lạ và thời trang chứ ko "cục mịch" như P990 ( nhận xét này là đứng trên góc độ cá nhân à nha )
+ Độ sắc nét nói chung cực cao - xem video thì các dòng Nokia đầy con 16tr màu ngả mũ luôn

Nhược điểm W950i so với P990i
+ Không có máy ảnh - đôi khi cũng bí nhưng mà mình ko quan tâm đến tiêu chí này bởi đã có K810i rồi
+ Ko có wifi - nếu ai sống trong môi trường "toàn wifi" thì sẽ thấy w950i ko thích hợp tuy nhiên mình thì thi thoảng mới cafe wifi nên thấy w950i dùng gprs cực ngon ( được cty cấp 1 sim free gprs mà )
+ Tốc độ gõ bàn phím chậm bởi vì bàn phím bấm ko tiện - tuy nhiên mình chuyên dùng gõ qwerty trên bàn phím ảo đã fix to nên gõ tương đương cậu bạn nhắn bằng 1110i thành thạo ( nếu ko muốn nói nhanh hơn chút đỉnh )

Nhược của P990i ( cảm nhận riêng của mình )
+ Bộ nhớ ít dù có cắm thêm thẻ ( đội giá lên cao )
+ Ram yếu nên tốc độ rất chậm
+ Nhìn không thời trang do kiểu dáng to và đồ sộ

Cá nhân mình ngày trước khi mua cũng đã cân nhắc rất nhiều dòng máy nhưng cuối cùng vẫn kết W950i. Tháng 9 vừa rồi bị mất 1 em nên đã sắm lại 1 em W950i - mấy cậu bạn cty bảo là: chả thấy ai mất máy mà lại đi mua con máy khác cùng loại cả =))

eternal_vnn

ôi mẹ ơi T_T
con em tôi nó post bài này đấy.lâu nay nó vẫn mượn nick tôi vào PV,vì mình bận công chuyện ko vào nick nên cho nó dùng nick Eternal nàyhix.nó đổi cho tôi con N82 lấy con P9i của tôi kêu là mượn đến Tết để phục vụ học hành rồi làm mất giờ kêu mua đền.thảo nào mấy hôm nay gọi cho nó xem tình hình học hành thế nào mà không liên lạc đc,lại cứ tưởng nó tắt đt ôn thi.lúc nãy bật nickchat lên mới thấy tin offline T_T
giờ cũng chả liên lạc đc với nó,xin phép các bác em mượn diễn đàn để gọi nó về.
@Hương :
1.thôi anh lạy mày không mua bán gì cả,làm phiền người ta tư vấn,tao chỉ thích P990i thôi,mày thi cho tốt đi rồi về đây tao xử lí mày!
2.mày đừng nghịch nick anh nữa,lập nick riêng đi.
hiz,sao tôi lận đận thế này,hôm trước vừa đơ máy phải thức upfirm,hôm nay lại nhận đc tin báo tử chiếc đt thân yêu :((
sory và thanks tất cả mọi người đã quan tâm!

Chung_tuhinh

Một phiếu cho W950i vì mình đang dùng M600i (W950i là phiên bản Walkman của M600i - đùa thôi).
- Thứ nhất là vì kiểu dáng nhỏ gọn, thanh mảnh chứ không hầm hố và lằng nhằng quá thể như P990i.
- Với cái giá thẻ nhớ M2 4G (hàng công ty) là xấp xỉ 140$ thì hơi bị chát, do vậy ổ Flash tích hợp trên W950i dung lượng 4G là quá ổn.
- Nghe nhạc thì Walkman Series không có điểm gì để chê trách, nếu có điều kiện thì sắm thêm bộ tai nghe xịn (SE HPM-85, Koss, Creative, Sennheiser ...) để có thể ám ảnh bất kì tín đồ âm nhạc nào :D
- Wifi và Camera thì thực ra không cần thiết lắm. Vì P1i mình đang dùng có Cam 3.15Mp cũng chỉ chụp chống cháy thôi, lướt web hoặc chat thì dùng GPRS cũng được vì băng thông của W950i khá ổn, trình duyệt dạng Full Browsing (dùng GPRS với sim KM cũng ổn).
- Nếu ông anh bạn chưa bao giờ dùng bàn phím QWERTY thì W950i là lựa chọn số 1 !

Chung_tuhinh

ôi mẹ ơi T_T
con em tôi nó post bài này đấy.lâu nay nó vẫn mượn nick tôi vào PV,vì mình bận công chuyện ko vào nick nên cho nó dùng nick Eternal nàyhix.nó đổi cho tôi con N82 lấy con P9i của tôi kêu là mượn đến Tết để phục vụ học hành rồi làm mất giờ kêu mua đền.thảo nào mấy hôm nay gọi cho nó xem tình hình học hành thế nào mà không liên lạc đc,lại cứ tưởng nó tắt đt ôn thi.lúc nãy bật nickchat lên mới thấy tin offline T_T
giờ cũng chả liên lạc đc với nó,xin phép các bác em mượn diễn đàn để gọi nó về.
@Hương :
1.thôi anh lạy mày không mua bán gì cả,làm phiền người ta tư vấn,tao chỉ thích P990i thôi,mày thi cho tốt đi rồi về đây tao xử lí mày!
2.mày đừng nghịch nick anh nữa,lập nick riêng đi.
hiz,sao tôi lận đận thế này,hôm trước vừa đơ máy phải thức upfirm,hôm nay lại nhận đc tin báo tử chiếc đt thân yêu :((
sory và thanks tất cả mọi người đã quan tâm!
Mới tư vấn xong gặp cái này :O
Pẹt ngửa :|

eternal_vnn

@anh Chung : em cần tư vấn thật mà,anh pẹt ra đấy làm chi vậy? ^^
@09xx : em còn tâm trạng nào mà anh bắt đền :((
@anh Dương : kệ em,coi như quà năm mới em đền cho anh ok nghen! ^^ àh nhớ đừng méc mẹ anh nhé!kì trước em đc học bổng mà,anh đừng lo.em còn đi làm thêm nữa rùi.còn chuyện cái nick eternal này thì...e hèm,em gắn bó với nó rồi,không thích lập nick khác đâu :D em đổi pass rồi ,anh lập nick khác đi nhé,vì em thấy bao lâu nay anh làm việc làm gì có thời gian vào diễn đàn,để nick cho em đi,nhá,nhá ^^
cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp em.nhưng chắc ông anh em chỉ mê P990i thì em sẽ đền cho anh ấy P990i vậy.àh nghe lời chị 09xx,em sẽ sắm thêm 1 em W950i cho mình :D bạn em nó để rẻ cho em trả dần ^^
chúc cả nhà mạnh khỏe.

shadow141206

@anh Dương : kệ em,coi như quà năm mới em đền cho anh ok nghen! ^^ àh nhớ đừng méc mẹ anh nhé!kì trước em đc học bổng mà,anh đừng lo.em còn đi làm thêm nữa rùi.còn chuyện cái nick eternal này thì...e hèm,em gắn bó với nó rồi,không thích lập nick khác đâu :D em đổi pass rồi ,anh lập nick khác đi nhé,vì em thấy bao lâu nay anh làm việc làm gì có thời gian vào diễn đàn,để nick cho em đi,nhá,nhá ^^
cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp em.nhưng chắc ông anh em chỉ mê P990i thì em sẽ đền cho anh ấy P990i vậy.àh nghe lời chị 09xx,em sẽ sắm thêm 1 em W950i cho mình :D bạn em nó để rẻ cho em trả dần ^^
chúc cả nhà mạnh khỏe.

Chà, giống người đa nhân cách qué :D:D:D. Nhưng mà, lỡ spam rồi thì chơi tới lun :)):)):))

Vote 1 phiếu cho P9 nhá !!! P9 chụp hình siu đẹp, có thể mod WM2.0 đc, ngoài ra còn có thể mod sound để nghe nhạc hay hơn...

chúc cả nhà mạnh khỏe.

bó tay cho 2 anh em nhà này,chuyên mục thảo luận mà chơi cả chiện tình cảm vào đây nữa.
tiện thể thì tôi cũng cho thêm ý kiến nhé:
nếu phân vân giữa P990i và w950 thì tốt nhất nên hỏi ý kiên khán giả hoặc là hỏi tổ tư vấn tại chỗ nhé. tôi 20t đang học ở ĐÀ NẴNG.tôi xin chọn P990i.lí do rất đơn giản là tôi đang xài em nó.đúng là ram hơi ít nhưng mà cài 1 đống chương trình rồi vẫn chưa thấy hết ram,vẫn còn dư dc gần 2MB khi chạy hết chương trình.con này nge nhạc đừng hỏi độ trong nữa,ko kém gì Walkwomen đâu,lại còn wifi,ứng dụng văn phòng nữa.có tiền thì chơi em P1i còn ko thì P990i là OK rồi.sách con này ra đường lòe mọi người khỏi phải hỏi