• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

mrhadobac

Cảm ứng hóa ứng dụng Java?

Mình có một phần mềm này khá nổi tiếng: Youtube: http://handheld.softpedia.com/get/Video/YouTube-for-Mobile-59578.shtml

Ứng dụng này được viết trên Java. Mình test trên P1, thấy nó không chạy được gì trừ... jog dial, còn lại cảm ứng không dùng được, bàn phím càng không... Mình biết có ứng dụng là Java Adapter, từng được giới thiệu trên diễn đàn. Có bạn nào biết cách dùng nó để nó có thể chạy trên P1, cũng như các máy UIQ3 khác không....

Cùng nhau thảo luận nhé!

lynkent

Cần tìm phần mềm chụp ảnh khi hỏng phím chụp ảnh

bro nào có cho em

hỏng mất cái phím chụp ảnh mà không làm sao được :((

Last edited by a moderator:

ld49_063

Các bác ơi giúp em vơi. Tình hình rất là tình hình: em có 1 con P1i nhưng mà lâu lâu nó hay bị hiện tượng sau:
- Máy có full sóng nhưng mà ko gọi đi đc và ko nhận cuộc gọi đc
- Hay tự tắt máy và khởi động lại. Em đã chuyển CDA qua GW3 và up fw mới nhất nhưng bệnh vẫn hoàn bệnh
Bác nào có cách sửa thì giúp em với. Em cảm ơn các bác nhiều lắm.

dkny_2903

Mấy a cho e hỏi con p1i của e ko bik sao nó cứ chặn tin nhắn của những số không có trong danh bạ. Làm sao để chỉnh lại. Khi chặn tin nhắn ở góc phài màn hình gần cục pin nó có có biểu tượng tin nhắn màu xanh dương. Giúp e với

llTuyetTinhCocll

Mãi mới tìm đc 1 topic nói về p910i....tình hình là thằng em của em nó cho em con này nhưng nào giờ ko có xài cái loại SE nên ko quen cái giao diện của nó....mà cũng ko biết nó hoạt động cơ bản là sao nữa....vọc vọc 1 hồi nó báo nhập mật mã khóa mới cho mở khóa....tháo pin rồi vọc thêm 1 lúc thì hết.....hixx...

Cho em hỏi 1 cái này heng...em coi trên tgdd nó chỉ để là hdh OSv7.0 UIQ ....ko để thêm " chấm phẩy gì nữa hết"....nhưng sao có 1 số chỗ em thấy là nó ko cài dc9 pm của UIQ 3.x...( UIQ 3.0 )....em ko dám vọc sâu mấy cái này ....em chưa dám thử....anh nào có kinh nghiệm bày em xíu....em vọc cho đã y.....nếu ko đúng chỗ thì mod tiễn nó đúng nhà nó dùm em....còn ko thì đợi ít bữa cho các bạn trả lời thì xóa cũng dc....hixx....

Thanks All

Mãi mới tìm đc 1 topic nói về p910i....tình hình là thằng em của em nó cho em con này nhưng nào giờ ko có xài cái loại SE nên ko quen cái giao diện của nó....mà cũng ko biết nó hoạt động cơ bản là sao nữa....vọc vọc 1 hồi nó báo nhập mật mã khóa mới cho mở khóa....tháo pin rồi vọc thêm 1 lúc thì hết.....hixx...

Cho em hỏi 1 cái này heng...em coi trên tgdd nó chỉ để là hdh OSv7.0 UIQ ....ko để thêm " chấm phẩy gì nữa hết"....nhưng sao có 1 số chỗ em thấy là nó ko cài dc9 pm của UIQ 3.x...( UIQ 3.0 )....em ko dám vọc sâu mấy cái này ....em chưa dám thử....anh nào có kinh nghiệm bày em xíu....em vọc cho đã y.....nếu ko đúng chỗ thì mod tiễn nó đúng nhà nó dùm em....còn ko thì đợi ít bữa cho các bạn trả lời thì xóa cũng dc....hixx....

Thanks All

Cứ vọc thẳng tay. T lúc trước dùng v2 mù tịt dòng V3 vậy mà khi chuyển qua V3 tự mày mò chẳng cần hỏi ai cả. Tự vọc mới khá được\-/

shadow141206

Thanks All

P910i là dòng máy chạy UIQ 2.X nhé bạn ! Nên sẽ không cài được các pm cho UIQ3.0 ... :(

seavn

Xóa nhật ký các cuộc gọi cho UIQ3?

Chào các bạn
Hôm trước mình có đọc được bài viết xóa nhật ký các cuộc gọi cho UIQ3 mà giờ mình cần nhưng tìm lại mãi mà không thấy nó ở đâu. Bạn nào biết thì chỉ cách hay gửi link cho mình với nhé.
Cảm ơn bạn nhiều!

myyahaha

P990i không kết nối với Sony Ericsson PC Suite?

cho mình hỏi ko hiểu tại sao mình kết nối với PC ko được,mặc dù đã cài dỉver và pc đã nhận thấy phần cứng nhưng vẫn ko connec được với pc suite.thử rất nhiều lần rùi oải wa

kết nối ở chế độ file transfer nhận bình thường như vậy còn khả năng cáp nữa ko nhỉ ????

mình mới dùng SE mong anh em giúp mình và dẫn mình vào niềm đam mê của SE nhé thấy hay quá trời mà chưa làm được j cho mấy mình

thanks all.
và cái nữa mình kết nối với MyPhoneExplorer _Setup_v1.7.4. thì vẫn nhận bình thường nhưng không tất cả các thứ như contac, messenger ...còn riêng thằng file maneger không nhận

giúp mình với bực wa chưa làm được

shunlove

Vấn đề về nơi lưu tin nhắn cho P1i?

Em đã và đang sử dụng P1i, cũng lâu rồi, em cũng chuộng nhắn tin nên tin nhắn lưu hơi nhiều, em thường tạo thư mục trong Phần tin nhắn, nhưng em lại không biết nhưng tin nhắn đó lưu vào đâu, em muốn hỏi là những tin nhắn đó lưu vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ, và cách lấy những tin nhắn đó ra để lưu vào máy vi tính thì làm như thế nào.

em xin cảm ơn

phieudugiangho

Ai có soft Java hoặc UIQ về record FM thì up lên giùm ha???

Ai có soft Java hoặc UIQ về record FM thì up lên giùm ha - mình tìm hoài trên google không thấy:(. lâu lâu trên fm có mấy đoạn nhạc hoặc kể chuyện hay muốn thu lại nhưng uiq lại không có :O

oldtrafford

Màu xanh dương hình như máy bạn đã cài sẵn phần mềm MCCleaner rồi à :-? ? Vậy thì vào phần mềm MCCleaner chỉnh lại thôi.

@Miếng dán cảm ứng zin W960i của em nó xước quá rồi, giờ mà thay thì hết nhiêu nhỉ? đã bác nào ra An Ba thay chưa thế?

chuduytuong

P990i lỗi màn hình cảm ứng?

cái màn hình trước của em bị dính nước, em đem ra tiệm thì thay màn hình mới, hết 150k, nhưng chỉ 2 tháng sau là cái man hình mới có vấn đề

màn hình luôn tự động ấn vào 1 điểm ở mép bên trái hoặc chết hẳn cảm ứng luôn. cúng có khi nó lại tự ấn vào cột báo sóng
các bác có ai biết hiện tượng này của máy em là lỗi phần mềm hay phần cứng ạ, với lại sủa như thế nào?

chuduytuong

quên mất, thỉnh thoảng màn hình còn bị lẹch sang bến trái nũa (càng gân mép bên trái lệch càng nhiều, ở sát mép phải màn hình thì gần như không lệch) căn lại màn hình cũng không được. các bác biết tại sao không?

tommynguyen1961

quên mất, thỉnh thoảng màn hình còn bị lẹch sang bến trái nũa (càng gân mép bên trái lệch càng nhiều, ở sát mép phải màn hình thì gần như không lệch) căn lại màn hình cũng không được. các bác biết tại sao không?

cái màn hình trước của em bị dính nước, em đem ra tiệm thì thay màn hình mới, hết 150k, nhưng chỉ 2 tháng sau là cái man hình mới có vấn đề

màn hình luôn tự động ấn vào 1 điểm ở mép bên trái hoặc chết hẳn cảm ứng luôn. cúng có khi nó lại tự ấn vào cột báo sóng
các bác có ai biết hiện tượng này của máy em là lỗi phần mềm hay phần cứng ạ, với lại sủa như thế nào?

Nguyên nhân này là do màn hình cảm ứng của bạn đã bị lệch.
Bạn vào setup wizard chỉnh sửa lại 4 điểm theo như hướng dẫn của máy rồi thoát ra thử xem sao. nếu không dc thì bạn phải ra tiệm sửa lại thôi. Đa phần máy màn hình cảm ứng thay bây giờ chất lượng đều không tốt.
Chúc bạn thành công.

chuduytuong

Nguyên nhân này là do màn hình cảm ứng của bạn đã bị lệch.
Bạn vào setup wizard chỉnh sửa lại 4 điểm theo như hướng dẫn của máy rồi thoát ra thử xem sao. nếu không dc thì bạn phải ra tiệm sửa lại thôi. Đa phần máy màn hình cảm ứng thay bây giờ chất lượng đều không tốt.
Chúc bạn thành công.

ngay khi bị trục trặc em đã căn lại màn hình trong setup wizard rùi nhưng không được
hình như đây là lỗi phần cứng bác ạ

tommynguyen1961

ngay khi bị trục trặc em đã căn lại màn hình trong setup wizard rùi nhưng không được
hình như đây là lỗi phần cứng bác ạ

không phải phần cứng đâu mà là do miếng cảm ứng đã bị lệch. Thay màn hình cảm ứng không có giá 150k đâu, 150k chỉ là sửa lại cảm ứng thôi mà bạn không biết đó.
Giá thay màn hình cảm ứng bây giờ bèo nhất là 400k.

chuduytuong

không phải phần cứng đâu mà là do miếng cảm ứng đã bị lệch. Thay màn hình cảm ứng không có giá 150k đâu, 150k chỉ là sửa lại cảm ứng thôi mà bạn không biết đó.
Giá thay màn hình cảm ứng bây giờ bèo nhất là 400k.

em trước màn hình của em bị xước rất nhiều
nhưng khi thay về em nhìn bề mặt màn hình thì thấy rất mới
với lại máy em như thế này thì sử như thế nào hả bác?