• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

tommynguyen1961

Con này là UIQ2.0 bạn à. Box cho dòng này giờ đã nâng cấp lên UIq3 rồi bạn à nên phần mềm ko có trong box này đâu.

tommynguyen1961

mình vừa chuyển từ p990 sang iphone. mọi người cho mình hỏi làm thế nào để chuyển đc hết danh bạ sang nhỉ ?

danh bạ trong máy p990 copy vô SIM hết đi rồi kết nối pc với itunes sau đó synce danh bạ vào iphone thôi.

vodanh826038

Hỏi về nút lăn bên hông của P990

có ai bít làm sao mà máy mình bị sao cái nút lăn ý. lăn mà nó chạy loạn tùm lum ko theo ý mình (đã tháo e nó ra vệ sinh hết máy rồi mà ko hết).:-?

vodanh826038

Mình đã chạy lại phần mềm mấy lần rồi (update lại) nói chung là làm lại từ đầu cũng ko hết. Chắc cái nút có vấn đề, ai bít cách khắc phục chỉ mình với

dengrumingzi

Bánh xe hỏng òy thì thôi đừng dùng nữa. Lấy keo 502 dán dính luôn khỏi sợ chạm vào gây nên tình trạng lăn lung tung.^^

mlsno7

Làm j mà khiếp thế. Bạn thử tháo vỏ máy ra lau lại khu vực chỗ bánh xe xem sao. có thể lâu ngày nó bụi nhiều

tommynguyen1961

Mình đã chạy lại phần mềm mấy lần rồi (update lại) nói chung là làm lại từ đầu cũng ko hết. Chắc cái nút có vấn đề, ai bít cách khắc phục chỉ mình với

Đã có bài hướng dẫn cách lắp ráp máy rồi đó, bạn có thể tham khảo và tháo ra vệ sinh sạch ngay chõ mạch tiếp xúc với con jog là sẽ hết thôi.

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Chơi RP7 xịt vô, xong để một lúc cho nó khô là ok thôi. Còn chịu chơi thì thay mới luôn, có 120k thôi.

NokuaN70

Well-Known Member
em mới đc cho con P901i, em có search trên google nhưng mà chả thấy có phần mềm nào dành cho con này cả, có bác nào có những phần mềm gì cho con này thì giúp em với, em cảm ơn các bác ...

Bạn có thể tham khảo website dotsis.com, ipmart-forum.com, persian-forums.com để tìm và tải ứng dụng cho chú P910 chứ không phải P901 nhe :D. Chúc vui.

NokuaN70

Well-Known Member
Mình mới tìm dc trên mạng một địa chỉ chuyên cung cấp linh kiện cho PDA, trong đó có cảm ứng, màn hình cho đa số các máy SonyEricsson, giá cả thì cũng tạm dc, chất lượng thì chưa dám bàn tới, anh em tham khảo xem thế nào nha www.pinsac.net .

thehuy012

Icon install rồi muốn đổi Icon khác phải làm sao

Mình Xài con W960i mình đã cài trọn bộ icon + theme + Iphone lock cho máy W960i nhưng mình muốn đổi bộ Icon khác cho máy mình đã Down bộ icon khác đuôi sis nhưng không istall được mình đã mở capsSwitch chọn Off và cũng đã istallserver rồi sau đó mình vào ổ D chọn file Icon đuôi sis mà mình muốn install mình install rồi sao đó nó báo là This software might not be compatble with yourphone Proceedanyway? mình chọn yes rồi nó báo lại An Upgrade Falled because the package belng installed is not a valld upgrade sau đó mình nhắn Continue rồi không thấy gì cả các bạn có thể chỉ mình biết bị gì không bạn và cách xóa mấy file icon trong máy mong các ban chỉ mình với mình cảm ơn nhiều huhu :(:)((

NokuaN70

Well-Known Member
Phải UnInstall bộ Icon cũ đi rồi mới cài bộ mới vô dc. Để CapSwitch OFF rồi vào phần UnInstall trong Control Panel gỡ bỏ nha. Nếu có mod Icon thì sử dụng File chép, tuy mất thời gian một chút nhưng bù lại dễ thay đổi hơn File cài, phải tốn công gỡ bỏ rồi mới cài bộ khác vào dc.

tommynguyen1961

Mình Xài con W960i mình đã cài trọn bộ icon + theme + Iphone lock cho máy W960i nhưng mình muốn đổi bộ Icon khác cho máy mình đã Down bộ icon khác đuôi sis nhưng không istall được mình đã mở capsSwitch chọn Off và cũng đã istallserver rồi sau đó mình vào ổ D chọn file Icon đuôi sis mà mình muốn install mình install rồi sao đó nó báo là This software might not be compatble with yourphone Proceedanyway? mình chọn yes rồi nó báo lại An Upgrade Falled because the package belng installed is not a valld upgrade sau đó mình nhắn Continue rồi không thấy gì cả các bạn có thể chỉ mình biết bị gì không bạn và cách xóa mấy file icon trong máy mong các ban chỉ mình với mình cảm ơn nhiều huhu :(:)((

Lưu ý: Lần sau bạn không nên lập nhiều topic với 1 chủ đề nhe bạn. Chủ đề này đã dc bạn post ở mục yêu cầu khẩn cấp rồi. Bạn nên qua đó xem câu trả lời nếu bạn cần.

amok

Loa ngoài của P990 quá nhỏ...

Mình xài P990 dc 1 thời gian, tự nhiên hôm nay cái loa nó nghe nhạc nhỏ xíu, mình đã làm mọi cách như format internal disk, up firmware, sound mod, kể cả mua cái loa P990 khác về thay vô nhưng loa vẫn nhỏ xíu (nhỏ hơn loa thoại). Mình vô service test/speaker test---> tăng volume rear speaker lên 100% test thì nó to lắm nhưng thoát ra ngoài nghe nhạc thử thì nó vẫn nhỏ xí.
Cho mình hỏi có cách nào khắc phục ko?
Thanks

tommynguyen1961

Mình xài P990 dc 1 thời gian, tự nhiên hôm nay cái loa nó nghe nhạc nhỏ xíu, mình đã làm mọi cách như format internal disk, up firmware, sound mod, kể cả mua cái loa P990 khác về thay vô nhưng loa vẫn nhỏ xíu (nhỏ hơn loa thoại). Mình vô service test/speaker test---> tăng volume rear speaker lên 100% test thì nó to lắm nhưng thoát ra ngoài nghe nhạc thử thì nó vẫn nhỏ xí.
Cho mình hỏi có cách nào khắc phục ko?
Thanks
nếu nói vậy có nghĩa là loa ngoài bạn đã thay và loại bỏ trường hợp loa bị hư vì bạn cũng đã biết test trong service test rồi. Vậy bạn thử gọi 1 ai đó rồi mở loa ngoài lăn con jog lên cho nó max volumm xem sao nhé?
Nhiều khi bạn để loa ngoài mà không lăn con jog lên cho nó max thì nó cũng nhỏ xíu.
Thử xem sao nhé.Có gì mình sẽ giải đáp tiếp cho bạn.

magicQ

em đang tính mua P990i xài thử, các anh chị cho em hỏi là nó xài ổn định ko? loa, sóng sánh tốt ko? điều quan trọng là giúp em cách phân biệt cái nào hàng ngon cái nào hàng tào lao với nha :D thanks!!!

tommynguyen1961

em đang tính mua P990i xài thử, các anh chị cho em hỏi là nó xài ổn định ko? loa, sóng sánh tốt ko? điều quan trọng là giúp em cách phân biệt cái nào hàng ngon cái nào hàng tào lao với nha :D thanks!!!

nếu có nhu cầu nghe gọi tốt thì nên sử dụng em này vì khi mod lên loa thoại nghe rất sướng dù đang ở ngoài đường. Nói chung xài ổn định.
Còn cái nào ngon hay ko thì tốt nhất nên mua những chỗ có uy tín và bảo hành đàng hoàng. Ko có dấu hiệu bị mở máy, ốc ko trấy do đã bị mở, chỉ vậy thôi.

amok

nếu nói vậy có nghĩa là loa ngoài bạn đã thay và loại bỏ trường hợp loa bị hư vì bạn cũng đã biết test trong service test rồi. Vậy bạn thử gọi 1 ai đó rồi mở loa ngoài lăn con jog lên cho nó max volumm xem sao nhé?
Nhiều khi bạn để loa ngoài mà không lăn con jog lên cho nó max thì nó cũng nhỏ xíu.
Thử xem sao nhé.Có gì mình sẽ giải đáp tiếp cho bạn.

Chuyện này mình đã thử ngay từ đâu rồi. Hix... Chắc nó đến tuổi rồi :(

tommynguyen1961

Chuyện này mình đã thử ngay từ đâu rồi. Hix...

FW up mới, loa ngoài mới thay ko bị hư, mở nhạc loa ngoài nghe chút xíu bằng chương trình nghe nhạc mặc định thì thử cài chương trình nghe nhạc khác xem sao? Nếu ko dc thì chắc phải đem ra tiệm xem sao rồi vì sợ bị main.