• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

kotex_019

Con P1i của mình loa đàm thoại nhỏ bực ko thể tả. Đã mod sound và chỉnh volum, thay loa rồi vẫn ko đc. Anh em nào có cao kiếm giúp mình với

tuanfry2101

ai giúp em cái !!! em đang cần gấp

Chào mọi người !tình hình là em có 1 em w950i bị hỏng flash mà ngày mai em có công việc sang SG ( em đang ở VT).Nên em muốn cứu em nó mà không biết chỗ nào hết:( ,(em có gọi điện hỏi ABBA thì nó hét 1t , hix hix )
ACE nào biết chỗ thay ,giá tạm ổn chút thì chỉ em với ,tại vì em wa đó có 1 2 ngày là phải về rồi. Mong mọi người giúp đỡ!!!!!
(Mod cho em vài ngày nhe' , mem mới nên không biết pót bài ở đâu hết!!!)

tommynguyen1961

Chào mọi người !tình hình là em có 1 em w950i bị hỏng flash mà ngày mai em có công việc sang SG ( em đang ở VT).Nên em muốn cứu em nó mà không biết chỗ nào hết:( ,(em có gọi điện hỏi ABBA thì nó hét 1t , hix hix )
ACE nào biết chỗ thay ,giá tạm ổn chút thì chỉ em với ,tại vì em wa đó có 1 2 ngày là phải về rồi. Mong mọi người giúp đỡ!!!!!
(Mod cho em vài ngày nhe' , mem mới nên không biết pót bài ở đâu hết!!!)

Chết flash thì giá đó cũng ok rồi bạn ạ. Không thì bạn ra đường 3-2 hỏi giá thử. Vừa qua ngã tư 3-2 hồ kỳ hòa bên tay phải có trạm sữa chữa lớn lắm.

tuankiet

Hướng dẫn lắp bánh xe cuộn cho SE P1

Các bro vào giúp mình vấn đề này với. Mình có cái máy SE P1
Sáng nay mình tháo banh máy ra vệ sinh ( do dùng mấy năm nay rồi chưa vệ sinh lần nào) lúc tháo ra ko để ý bánh xe cuộn nên tháo nó rớt ra luôn giờ vệ sinh xong gắng vào ko dc nữa, gắng vào nó cứ lỏng ra nên ko dùng dc. Bro nào từng tháo máy biết cách gắng lại chỉ giúp mình cái nha. Thank mọi người nhiều. :(:(:(

Chú ý post bài vào chung với Topic "Thảo luận-Thắc mắc" bạn nhé!!!

--->
Đã di chuyển!

Last edited by a moderator:

NokuaN70

Well-Known Member
He he he vụ này chua đấy chứ hỉ, bạn nhìn kỹ lại trên cái bánh xe nó có 2 cái lỗ nhỏ, tương ứng như vậy trên phần còn lại nó có 2 cái cọng nhựa dư ra, bạn canh sao cho 2 cọng nhựa đó lọt trở lại vào trong. Xong lấy mỏ hàn chì chấm nhẹ vào 2 cái lỗ nhỏ đó cho nhựa nó dính lại là dc, còn không nũa thì chơi keo 502 chấm vô cái rãnh trên bánh xe rồi áp vào phần trên board. Còn chơi theo kiểu đại gia thì đem vô care cho nó thay bánh xe mới luôn :D:D:D:D

dinhsam08

bác nào biết chỗ bán nắp ngoài của P990i không? giá nhiêu vậy? không có nắp ngoài cũng hơi bất tiện.

tuankiet

He he he vụ này chua đấy chứ hỉ, bạn nhìn kỹ lại trên cái bánh xe nó có 2 cái lỗ nhỏ, tương ứng như vậy trên phần còn lại nó có 2 cái cọng nhựa dư ra, bạn canh sao cho 2 cọng nhựa đó lọt trở lại vào trong. Xong lấy mỏ hàn chì chấm nhẹ vào 2 cái lỗ nhỏ đó cho nhựa nó dính lại là dc, còn không nũa thì chơi keo 502 chấm vô cái rãnh trên bánh xe rồi áp vào phần trên board. Còn chơi theo kiểu đại gia thì đem vô care cho nó thay bánh xe mới luôn :D:D:D:D

Thank bro nhiều nha, mình chơi theo kiểu keo 502 thôi chứ ko chơi kiểu đại gia dc. Dính như vậy ko biết có chắc ko vậy bro.=D>=D>=D>

NokuaN70

Well-Known Member
Đang chơi nè. Nhớ là nhấn nhẹ nhẹ thôi, nhấn mạnh quá nó rớt ra mắc công phải tháo ra dán lại. Để cho chắc cú thì dán xong, chấm keo vô cây tăm xỉa răng rồi chấm vô 2 cái lỗ nữa là OK.

ashtonpham

Phần mềm hạn chế thời gian gọi cho P990i

Các pro cho mình hỏi co cách nào cài đặt thời gian gọi cho con P990i không vậy?? vì tình hình là mình đang dùng sim gọi dưới 10p miễn phí mà mỗi lần 8 thì hok canh được thời gian.
Rất mong các pro giúp đỡ, xin chân thành đội ơn! ;;);;);;)

duck_vit

tks bác @tommynguyen1961 ạ, cho em hỏi thêm
cho em hỏi sao transitions của p1 để on mà vẫn như thường, up lại fw thì khởi động lại máy là lại mất :((

thứ nữa là sao em mod icon chỉ được 1 vài cái, icon của mes, calendar, contron panel đều k đổi đc

NokuaN70

Well-Known Member
Transition mặc định nó luôn Off, bạn up FW lại thì nó Off là đúng rồi. Còn mod Icon mà kg thay đổi hết toàn bộ thì bạn xem lại xem đã copy đủ hết các file chưa? File .rsc, .mbm, nếu đã copy đủ mà vẫn không full Icon thì bạn thử Restart lại vài lần nhé. Nếu máy bạn có cài Switch Manager thì trước khi mod bạn nên ReClaim với level 3 rồi mod, sẽ hiệu quả hơn.

duck_vit

Transition mặc định nó luôn Off, bạn up FW lại thì nó Off là đúng rồi. Còn mod Icon mà kg thay đổi hết toàn bộ thì bạn xem lại xem đã copy đủ hết các file chưa? File .rsc, .mbm, nếu đã copy đủ mà vẫn không full Icon thì bạn thử Restart lại vài lần nhé. Nếu máy bạn có cài Switch Manager thì trước khi mod bạn nên ReClaim với level 3 rồi mod, sẽ hiệu quả hơn.

bác chưa hiểu ý em rồi ạ..là em bật transition nhưng k thấy hiệu quả, up lại fw( bật r nhé) thì restart lại máy thì lại mất dù vẫn đang ở chế độ bật...
còn lỗi mod icon em thử đủ mọi các rồi ạ, trừ khi chạy pack.sis

tommynguyen1961

tks bác @tommynguyen1961 ạ, cho em hỏi thêm
cho em hỏi sao transitions của p1 để on mà vẫn như thường, up lại fw thì khởi động lại máy là lại mất :((

thứ nữa là sao em mod icon chỉ được 1 vài cái, icon của mes, calendar, contron panel đều k đổi đc

Chức năng transittions của p1i gần như là ko thấy hiệu quả bằng p990i có lẽ là do ram của p1i nhanh hơn p990i nên ths6t5 sự p1i khi mở ON nó có tác dụng đó nhưng ta sẽ ko thấy rõ.
Còn mod icons mà ko thấy thay đổi thì có 2 lý do:
1. Bộ icons đó tạo ra chưa thật sự đầy đủ.
2. Khi copy các files download về bạn nên copy trong ruột từng folder chứ đừng copy cả folder sẽ ko kiểm xoát dc là các file trong folder đó có đè lên dc file cũ hay ko.
Lưu ý: Khi mod nên để capswitch Off , swiss manager để reclaim 3 sau đó end hết chương trình rồ hãy vào copy và mod icons.
Thỏa mản những điều kiện trên bạn sẽ thành công.

duck_vit

Chức năng transittions của p1i gần như là ko thấy hiệu quả bằng p990i có lẽ là do ram của p1i nhanh hơn p990i nên ths6t5 sự p1i khi mở ON nó có tác dụng đó nhưng ta sẽ ko thấy rõ.
Còn mod icons mà ko thấy thay đổi thì có 2 lý do:
1. Bộ icons đó tạo ra chưa thật sự đầy đủ.
2. Khi copy các files download về bạn nên copy trong ruột từng folder chứ đừng copy cả folder sẽ ko kiểm xoát dc là các file trong folder đó có đè lên dc file cũ hay ko.
Lưu ý: Khi mod nên để capswitch Off , swiss manager để reclaim 3 sau đó end hết chương trình rồ hãy vào copy và mod icons.
Thỏa mản những điều kiện trên bạn sẽ thành công.

tks bác ạ...mod icon em đã làm đủ cách rồi mà vẫn không được :D
nhân tiện cho em hỏi có bác nào có fw+cda mới của p1i share em với, em muốn flash offline ạ. em lên topsony mà không down được :((

tommynguyen1961

tks bác ạ...mod icon em đã làm đủ cách rồi mà vẫn không được :D
nhân tiện cho em hỏi có bác nào có fw+cda mới của p1i share em với, em muốn flash offline ạ. em lên topsony mà không down được :((

up online luôn cho tiện, nếu muốn đổi cda thì chọn cda nào muốn đổi rồi up fw mới luôn. Làm dễ lắm mà.

tuandong_1987

Máy ko thông báo tin nhắn gửi đến ??????

Mình dùng P1i, bữa trước cắm máy đt vào máy tính bị dính autorun nên khi vào máy ko đọc đc các file trong thẻ nhớ.Mình fomat thẻ nhớ.Sau khi fomat thẻ nhớ thì cài đặt tn kiểu gì thì khi ai gửi tin nhắn đến đều ko thông báo,chỉ vào mới biết.Ai biết lỗi gì hem.Tiện đây xin luôn phần mềm chống VR :D.Thank nhiều

NokuaN70

Well-Known Member
Mình dùng P1i, bữa trước cắm máy đt vào máy tính bị dính autorun nên khi vào máy ko đọc đc các file trong thẻ nhớ.Mình fomat thẻ nhớ.Sau khi fomat thẻ nhớ thì cài đặt tn kiểu gì thì khi ai gửi tin nhắn đến đều ko thông báo,chỉ vào mới biết.Ai biết lỗi gì hem.Tiện đây xin luôn phần mềm chống VR :D.Thank nhiều
Vô Messaging/More chọn Setting/ SMS đánh dấu chọn ở trước dòng Show delivery report dialog xem có hết không? Chương trình diệt virus trên ĐT không thực sự hữu hiệu khi ngăn chặn virus từ máy tính,bạn nên quét virus cho máy tính thường xuyên là tốt nhất.

Bạn sử dụng phần mềm này để quét virus cho ĐT:

Chỉnh sửa cuối: