• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

forgot

M600i chuông báo thức có hoạt động khi tắt máy không?

Các bạn cho mình hỏi chút: Làm thế nào để chuông báo thức vẫn hoạt động khi tắt máy? Mình dùng SE M600i, các cao thủ xin ra tay trả lời giúp các cài đặt hoặc cho em xin phần mềm trợ giúp. ;;)

Em mới mua con này, hồi trước dùng N-Gage, tối đi ngủ tắt máy, sáng hôm sau vẫn báo thức ầm ầm. Tối qua quen tay tắt máy trước khi đi ngủ, sáng nay trời mát ngủ quên, 9h mói thèm đi làm! :D

Các cao thủ giúp em vụ này nhé! Xin cảm ơn trước!

doananh

Các bạn cho mình hỏi chút: Làm thế nào để chuông báo thức vẫn hoạt động khi tắt máy? Mình dùng SE M600i, các cao thủ xin ra tay trả lời giúp các cài đặt hoặc cho em xin phần mềm trợ giúp. ;;)

Em mới mua con này, hồi trước dùng N-Gage, tối đi ngủ tắt máy, sáng hôm sau vẫn báo thức ầm ầm. Tối qua quen tay tắt máy trước khi đi ngủ, sáng nay trời mát ngủ quên, 9h mói thèm đi làm! :D

Các cao thủ giúp em vụ này nhé! Xin cảm ơn trước!
Cái này thì bó tay bạn ah, tắt là nó tắt luôn. Mình dùng P990i nếu không muốn người ta quấy rầy vào đêm thì mình dùng sang chế độ Flighmode (trên máy bay đó) lúc đó máy vẫn bật nhưng mạng điện thoại thì tắt, nên vẫn báo thức bình thường. Còn M600i không biết có chế độ Flighmode không.
Còn phần mềm để báo thức khi tắt máy mà vẫn báo thức cho UIQ3.0 thì chưa có bạn ah.
Chúc bạn dậy đúng giờ hi hi

forgot

Cái này thì bó tay bạn ah, tắt là nó tắt luôn. Mình dùng P990i nếu không muốn người ta quấy rầy vào đêm thì mình dùng sang chế độ Flighmode (trên máy bay đó) lúc đó máy vẫn bật nhưng mạng điện thoại thì tắt, nên vẫn báo thức bình thường. Còn M600i không biết có chế độ Flighmode không.
Còn phần mềm để báo thức khi tắt máy mà vẫn báo thức cho UIQ3.0 thì chưa có bạn ah.
Chúc bạn dậy đúng giờ hi hi

Hix... :( cám ơn bạn đã trả lời nhé! M600i cũng có chế độ Flightmode. Tối nay phải nhớ là không tắt máy và chuyển sang chế độ flightmode mới được :|

pnnguyen2709

Cám ơn bạn mình làm được của thằng Gmail rùi hi hi. Còn thằng yahoo Việt Nam thì hình như không có POP3 hay sao ấy nên vào kích hoạt P0P không được. Bạn sử dung Y! Việt Nam hay là của quốc gia khác. Mình đăng kí Y! từ lâu lắm rồi giờ chuyển qua ngôn ngữ Việt Nam thôi. Địa chỉ thư vẫn là xx@yahoo.com còn mình thử tạo tài khoản xx@yahoo.com.vn thì lại có mục để kích hoạt POP. Mà mình lại muốn dùng hòm thư cũ. Bạn nào biết chỉ cho mình với nhé
Cám ơn bạn thật nhiều.

Theo mình biết thì hiện nay Yahoo.com chưa hỗ trợ POP3. Nếu bạn không thích thay đổi hòm thư cũ mà vẫn có thể nhận mail từ yahoo.com trên DĐ thì làm như sau:
Bạn truy cập vào hòm thư Yahoo.com của bạn và tìm đến Setting\Forwarding (giống như khi bạn vào phần Truy Cập POP và Chuyển Tiếp của yahoo.com.vn, thì ở đây chỉ có phần chuyển tiếp thôi), bạn hãy nhập vào địa chỉ Gmail của bạn trong ô trống sau đó bấm save.
Thế là trong hộp thư Gmail của bạn sẽ có luôn thư của yahoo.com của chính bạn, dĩ nhiên là chỉ khi nào có thư mới.
Thân!

doananh

Để mình thử xem rồi có gì báo lại với bạn sau nhé. Cám ơn bạn thật nhiều. Mình nghĩ là Y! server của mình không được thôi, chứ T_L_G trả lời bên trên thấy nói là làm được mà.

tinh_la_gi

Administrator
Để mình thử xem rồi có gì báo lại với bạn sau nhé. Cám ơn bạn thật nhiều. Mình nghĩ là Y! server của mình không được thôi, chứ T_L_G trả lời bên trên thấy nói là làm được mà.
TLG nói mail canada mà : tuphuonghp@yahoo.ca

tui mới gia nhập, có gửi bài mấy hôm trước mà không thấy trên mạng?
Bạn vui lòng PM cho mình nội dung bài post để có trả lời

Anh em nào có bị trường hợp như mình chưa nhỉ? Pin tự nhiên sạ̃ đến 99% không sạc nữa,vài ngày trước thì vẫn sạc đến 100%, cứ để sạc thì nó không thèm sạc nữa mà pin tụt xuống như đang xài vậy, help me plz........
Có thể do pin mới chưa ổn định pin nên thời gian đầu sẽ vậy ! Một vài máy còn bị tình trạng trên do FW máy thấp gây lổi

doananh

Mình dùng phần mềm xem lịch âm ( Luna Calendar) tải của Sony về mà khi xem về phần ngày tốt xấu hướng dẫn thì nó cứ báo là Unknown error.
Bạn nào bị như mình không. nếu có phần mềm không bị lỗi vậy gửi cho mình nhé. Cám ơn

doananh

Một lần nữa lại cáo lỗi cùng các bác:
Các Bác vào Advanced:
Với Gmail:
Trong thẻ incoming:
Secure connection: SSL (bắt buộc)
Incoming mail port: 995

Trong thẻ Outgoing:
Secure connection: SSL (bắt buộc)
Outgoing mail port: 465 hoặc 587

Với Yahoo mail:
Trong thẻ incoming:
Secure connection: none
Incoming mail port: 110 (Web hướng dẫn là 995)

Trong thẻ Outgoing:
Secure connection: none
Outgoing mail port: 25 (Web hướng dẫn là 465)

Mình đã test kỹ lắm rồi, gửi nhận mail ầm ầm luôn.
các bạn đọc kỹ lại các bài mình đã viết và làm theo đảm bảo OK.
Chào quyết thắng!
Sao mình không gửi thư được nhỉ, không biết nó sao nữa, mình đã làm đúng như bạn rùi, nhận thì ngon lành canh.
@Son_do cám ơn bạn nhiều mình làm như bạn đã được rùi

tinh_la_gi

Administrator
tuphuonghp@yahoo.ca sao lại là .ca Mình đăng kí lâu rồi là của Mỹ mà giờ khi mình chuyển qua tiếng việt để dễ đọc thì nó không có mục POP. Có cách nào không nhỉ T_L_G;;)
Cám ơn nhe
Reg 1 mail nửa với server có support Pop3 rồi cho chuyển tiếp mail từ họp trước qua họp mail mới là được ấy mà... không thì chuyển tiếp những mail từ Yahoo qua Gmail luôn củng được !

Mình dùng phần mềm xem lịch âm ( Luna Calendar) tải của Sony về mà khi xem về phần ngày tốt xấu hướng dẫn thì nó cứ báo là Unknown error.
Bạn nào bị như mình không. nếu có phần mềm không bị lỗi vậy gửi cho mình nhé. Cám ơn
Do lúc lập trình đường link mấy bác nhà ta không để ý nên gỏ vào C luôn nên giờ ai cài lên thẻ là bị vây...để khi nào xong CDA UIQ v1.0 thì TLG sẽ ngâm cú Fix lại cho anh em cài thẻ!

pnnguyen2709

Có bác nào có phần mềm máy tính ở chế độ Flip đóng không cho mình với.
thank trước.

hac_y_nhan

Có bác nào có phần mềm máy tính ở chế độ Flip đóng không cho mình với.
thank trước.
Vào khu vực "Phần Mềm" có topic "Yêu cầu soft for UIQ3.0" đấy bác ơi...ở đây là thảo luận mà ?!

DUNG1060

Không vào được Uninstall của máy SE M600i

Máy M600i của mình bị thế này:
Khi mình vào Main menu-> Tools-> Control panel-> other-> Uninstall
Khi mình vào máy báo lỗi : Application closed
Application: Application installer
Reason code: KERN_EXEC
Reason number: 3
_ mong các bạn giúp mình với...vì mình không thể remove chương trình đã cài...help me

natta

Bạn vào task manager tắt hết các chương trình đang chạy và vào lại xem,không đuọc thì hãy chạy lại firmware của máy xem sao,bạn có thể xem trên diễn đàn mục update online hoặc reset máy

dotuanbinh

có Bro nào giúp em quả này với , chuyện là em vào control panel --> other --> để master reset , nó đòi pass , nhưng em lại không biết pass là bao nhiêu , vậy làm thế nào để master reset , xin các anh giúp em với:((

doananh

có Bro nào giúp em quả này với , chuyện là em vào control panel --> other --> để master reset , nó đòi pass , nhưng em lại không biết pass là bao nhiêu , vậy làm thế nào để master reset , xin các anh giúp em với:((
Bạn thử 0000 xem sao? Nếu máy mà không bị người khác cài pass thì mặc định nó là 0000 đó.
Chúc bạn thành công

tinh_la_gi

Administrator
Nếu trước đó bạn đã change pass rồi thì chỉ có cách dùng hộp Box mới thấy pass thôi !

backbedboy

Cần hướng dẫn sử dụng S60 UIQ!

xin lỗi , lần đầu dùng W950i , chưa biết j về UIQ cả , mà mình ko có nhiều thời gian đọc hết các bài hướng dẫn , mình mong 1 bạn nào đó ở TP cho mình địa chỉ để khi bạn rãnh mình đến và chỉ giúp mình 1 vài điều cơ bản thôi . Có thể PM cho mình được không , thank rất nhiều

doananh

Bạn ở Sài Gòn hay Hà Nội? Nếu ở Sài Gòn bạn đi off đi, vào mục off của khu vực Tp HCM mà biết thêm chi tiết, đến đó anh em sẽ giúp đỡ bạn.
Thân