• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

dotuanbinh

em thử 0000 rồi nhưng nó vẫn báo wrong ạ , làm thế nào bây giờ các anh ơi:(
các anh co thể hướng dẫn em cụ thể hơn không :-?? , box là cái gì thế ạ

natta

Mình ở Sài Gòn nhưng chat chắc sẽ tiện hơn, mình cũng mới mua con này khoảng 1 tháng. Nick mình là nattaltv

quatban

P990i bị "bối rối"?

Sau một thời gian sử dụng SE P990i khoảng 2 tháng, em cài khoảng 15 cái soft, trong đó có 2 soft em update version liên tục (xóa cũ, cài mới). Đến nay,tốc độ của P990i chậm hẳn, mở một cái soft phải chờ mất khoảng 5 giây. Đôi lúc nó còn đột nhiên không nhận thẻ nhớ.
Hôm qua em mới Master Reset và cài lại MỘT LẦN các ứng dụng như cũ thì hiện tượng chậm biến mất, P990i "hồi xuân".
Có bác nào có kinh nghiệm giống em không? Chia sẻ với!

dinhsam772000

em thử 0000 rồi nhưng nó vẫn báo wrong ạ , làm thế nào bây giờ các anh ơi:(
các anh co thể hướng dẫn em cụ thể hơn không :-?? , box là cái gì thế ạ

ủa? hình như tui nhớ pass của SE là 00000 (5 con không) chứ? bạn thử lại coi:-/

dinhsam772000

Dĩ nhiên là bác phải kết nối bằng GPRS hoặc Wifi rồi, khi bác Get & Send thì nó sẽ hỏi để bác kết nối mà.

tui thử hết rùi. nhưng sao nó không được. nó la bị lỗi. tui dùng Viettel mà? truy cập mạng thì vô tư luôn. nhưng chỉ có gửi và nhận mail là không được! bạn chỉ cho tui đi. hic hic:-/

doananh

tui thử hết rùi. nhưng sao nó không được. nó la bị lỗi. tui dùng Viettel mà? truy cập mạng thì vô tư luôn. nhưng chỉ có gửi và nhận mail là không được! bạn chỉ cho tui đi. hic hic:-/
Bạn kiểm tra thật kĩ lại trong phần cài đặt đi. Mình mấy lần trước cũng bị như bạn, nhưng làm lại thật kĩ thì gửi và nhận mail tốt ở cả Y! và Gmail.
Chú ý là trong phần outbox thì bạn đánh dấu kiểm vào Use Inbox login details nhé. Lần trước mình không kiểm vào đây chỉ nhận được chứ không gửi được mail. Giờ ngon lành rồi
Bạn truy cập Web được là GPRS không có vấn đề gì rồi. Bạn kiểm tra lại cài đặt mail đi.
Chúc bạn thành công

doananh

Con máy của em cũng đang dở chứng đây. Lâu lâu nó đứng cứng ngắc nhất là khi quay phim chụp hình, em mới dùng được 1 tháng mà hay cài rồi lại gỡ phần mềm ra nhiều.
Em nghĩ nó vậy là bình thường thôi. Mình master reset lại phát là ok chỉ tội phải cài lại phần mềm nên hơi ngại chút.
Chúc bác vui vẻ

nvkhoi

Nói chung là không có j đâu. Cái nhiều phần mềm dĩ nhiên là nó load sẽ lâu thôi. Con P990 này cái dở là ngốn hơi nhiều RAm nên chạy phần mềm hơi lâu.Còn chuyện quay phim hay chụp hình là lỗi hệ điều hành.Ngày xưa trên tạp chí PcWorld khi test cái này nó cũng nói có hiện tượng như vậy

phuongicb

Lúc trước mình xài con này cũng có tình trạng như các bạn nói, nhưng giờ chuyển qua P1i giờ hết rùi, RAM free đến hơn 70 Mb, sướng lém ;;)

quatban

Lúc trước mình xài con này cũng có tình trạng như các bạn nói, nhưng giờ chuyển qua P1i giờ hết rùi, RAM free đến hơn 70 Mb, sướng lém ;;)
Trời ạ, nghe bác nói mà em thèm. Em cũng đang muốn đổi đây, nhưng phải tìm người "gả" con P990i đi cái đã.

natta

Con P990i của bác còn ngon ko?giới thiệu và giá bán đi,nếu ok mình sẽ hốt dùm bác đó.
Nói chung cũng như Windows thui,máy có hệ điều hành là vậy,cũng như Windows sau một khoảng thời gian sử dụng nê6n cài lại hệ điều hành,dọn dẹp những file không cần thiết.
Chài con P1i mạnh gớm

backbedboy

Mình mới có W950i , sao máy mình nghe nhạc qua tai nghe của máy HP-82 thì âm lượng ko được lớn như mong muốn . Cái này do máy hay do tai nghe vậy nhỉ ? Có cách nào làm cho âm lượng lớn hơn 1 chút ko

doananh

Mình mới có W950i , sao máy mình nghe nhạc qua tai nghe của máy HP-82 thì âm lượng ko được lớn như mong muốn . Cái này do máy hay do tai nghe vậy nhỉ ? Có cách nào làm cho âm lượng lớn hơn 1 chút ko
Chỉ có cách là bạn mượn một tai nghe khác thử xem sao? Bạn xem lại phần mềm nghe nhạc của mình đã bật hết Volume chưa?
Chúc bạn thành công

forgot

Em có con M600i, lúc trước em đặt nhạc chuông riêng cho 1 số người đặc biệt. Gần đây chả hiểu em nghịch cái gì mà tất cả đều chỉ kêu 1 loại chuông chung. Em cài đặt lại mà không được, vẫn chỉ kêu 1 loại chuông chung. Sao vậy nhỉ các bác? Các bác trả lời giúp em, em cám ơn trước!

doananh

Em có con M600i, lúc trước em đặt nhạc chuông riêng cho 1 số người đặc biệt. Gần đây chả hiểu em nghịch cái gì mà tất cả đều chỉ kêu 1 loại chuông chung. Em cài đặt lại mà không được, vẫn chỉ kêu 1 loại chuông chung. Sao vậy nhỉ các bác? Các bác trả lời giúp em, em cám ơn trước!
há há cái máy nó thỉnh thoảng vậy đó (bạn kiểm tra lại xem đã làm đúng chưa nữa nhé). Bạn khởi động lại máy rồi cài lại nhạc xem sao? Nếu không thì master reset 1 phát là hết liền chỉ tội cài lại phần mềm hơi oải. Nếu không được thì post lên cho anh em chia sẻ nhé hi hi
Nhạc chuông để trong bộ nhớ của máy thì ngon, nhưng để ở thẻ nhớ là nó hay bị trở lại nhạc chuông mặc định của máy lắm.
Cũng chia sẻ bạn vài ý kiến vậy, chứ thực sự cũng không biết nhiều lắm về vấn đề nhạc chuông này.
Chúc bạn thành công

backbedboy

mình cài game và ứng dụng dạng file sis chuyên môn ra thông báo : canot install , this file no longer supported , rồi thoát ra luôn,mac du cai nhung game và ứng dụng mới ,nhưng vẫn ko cho cài . Mong các bạn giúp mình vụ này nhé , thank

nglecuong

Mình nghe nói P990i cò firmware mới. Các bác có thể giới thiệu cho mình firmware mới này không? so với firmware cũ, nó có gì hay hơn vậy?

Gozilla85

Mình nghe nói P990i cò firmware mới. Các bác có thể giới thiệu cho mình firmware mới này không? so với firmware cũ, nó có gì hay hơn vậy?

FW R6E28 này đã có lâu rồi bạn à, bạn chịu khó xem lại bài nhé :D

n2long

Bản firmware R6E28 dành cho dòng máy P990i được cập nhật trong tháng 8/2007 :

Ưu điểm của bản Firmware R6E28:

Lỗi space bar - đã khắc phục
Lỗi email dài - đã khắc phục
Lỗi Edit before call - đã khắc phục
Nhấn Job-dial để hiển thị danh sách các danh bạ đã sử dụng khi tạo SMS mới làm việc tốt.
Âm thanh file Mp3 được phát to hơn qua headphones
Tốc độ điện thoại nhanh hơn
Camera mở cũng nhanh hơn
Sự kết hợp giữa Opera, ứng dụng gửi tin nhắn và ứng dụng Media sử dụng ít bộ nhớ hơn phiên bản trước.

zaick

Bạn sử dụng bản firmware mới này có thấy phím jogdial quá nhạy ko? Máy của mình chỉ cần chạm nhẹ là nó nhảy loạn cả lên.